Trường dạy YÊU * for men *

rikku

Active Member
1. Cậu vẫn có đến 1$/ ngày là khá hơn anh đấy. một ngày anh tiêu chỉ ~5000 Đ thôi; tin không ?
Nếu có 1$ / ngày chắc cậu không thiếu 10K tiền trả 2 cafe hay 2 dimah để có thể ngồi nói chuyện với em trong 1 quán vắng nào đấy chứ ? . . ^^ Cầm thêm chiếc Guitar đi; và ngồi vào 1 góc :)

2. quote: trẻ tuổi jo` nên suy nghĩ thoáng thoáng đi......như các cụ mà biết chuyện này thì có mà..........hôm trước vừa xem xong phim "bố tôi, người anh hùng" mà thấy sướng...........chẳng biết bao giờ papa giúp con giai chiếm cảm tình của một bạn gái hay là ".......này thì thik này.......này thì thik này..........."
==> Nghe Hey Jude của The Beatles ^_^ Julian cũng có một ông bố tuyệt vời.

BlackDragon

Active Member
2. Khi đã yêu nhau rồi thì đi đâu, làm gì, thế nào không quan trọng bằng với ai. Ngồi ghế đá công viên ? Đi dạo quanh phố phường ? . . Về . . nhà (lúc bố mẹ đi vắng) . . ? Hì, cần gì một xu nào cho những buổi đi chơi cho 2 tâm hồn đã thuộc về nhau chứ ?
anh thấy không ổn lắm, cái này chỉ dành cho 2 người đã thân thiết đến 1 mức độ nhất định nào đó. Ghế đá công viên ? Chú mà dẫn 1 em mới quen vào ngồi ghế đá công viên nó chạy mất dép :D (đi chơi công viên, mỏi chân ngồi nghỉ 1 tí còn được). Dạo quanh phố phường nếu xe máy thì tốn xăng, xe đạp thì... mỏi chân. Còn đến nhà nhau càng... không trong sáng (bố mẹ đi vắng càng không trong sáng =)) )
Nhìn chung là không có nhiều $ vẫn có thể, còn nếu muốn cưa được nàng mà không phải chi 1 đồng nào thì anh thấy hơi bất khả thi. Dù sao thì "tình phí" vẫn là cái không thể thiếu :)

rikku

Active Member
BlackDragon said:
anh thấy không ổn lắm, cái này chỉ dành cho 2 người đã thân thiết đến 1 mức độ nhất định nào đó. Ghế đá công viên ? Chú mà dẫn 1 em mới quen vào ngồi ghế đá công viên nó chạy mất dép :D (đi chơi công viên, mỏi chân ngồi nghỉ 1 tí còn được). Dạo quanh phố phường nếu xe máy thì tốn xăng, xe đạp thì... mỏi chân. Còn đến nhà nhau càng... không trong sáng (bố mẹ đi vắng càng không trong sáng =)) )
Nhìn chung là không có nhiều $ vẫn có thể, còn nếu muốn cưa được nàng mà không phải chi 1 đồng nào thì anh thấy hơi bất khả thi. Dù sao thì "tình phí" vẫn là cái không thể thiếu :)

OH anh đọc bao nhiêu câu trong mục này mà không đọc câu đầu tiên, là "KHI ĐÃ YÊU NHAU RỒI" với cả "HAI TÂM HỒN ĐÃ THUỘC VỀ NHAU" => tức là với chuyện đã rồi

Với cả. Dạo phố thì đi bộ; đi xe đạp chứ chọn xe máy làm gì. Hì em thích xe đạp với đi bộ hơn ^^

Em không phản đối là "tình phí" là phải có nhưng chỉ chi ở mức tối thiểu - là có thể. Quá khứ của em đã có giai đoạn như thế rồi đấy anh ạ. ^^

anh cứ viết tiếp giáo tình đi, đọc là để học thêm các phương án, chứ nếu thích ai thì đến lúc đó sẽ tùy cơ ứng biến, biết mình nên làm gì thôi :))

cheryl

BlackDragon said:
Em LiLi cứ truyền đạt kinh nghiệm cho anh là có ngay >:)
Hi'hi' ;-) ;-) được được, anh phOng gọi e sư phụ đê, rồi e truyền lại cho >:) >:) hờ hờ, chuyện nhỏ =))

BlackDragon

Active Member
Phụ nữ là nguồn cảm hứng bất tận ku ạ =))

Tiếp tục giáo trình :
Phần 4- Chương 2 : Quan tâm chăm sóc (tiếp)

Ở đây, ai cũng phải công nhận với tôi rằng, muốn có tình yêu thì phải chấp nhận mất "tình phí", không ít thì nhiều. Giống như một cuộc mua bán, so sánh có vẻ hơi khập khiễng nhưng nó na ná như thế.

Nhưng, có nhiều bạn tôn thờ chủ nghĩa tình yêu tươi đẹp sẽ hỏi tôi là "Tình phí để làm cái gi". Một trong những câu trả lời là để thể hiện sự quan tâm chăm sóc. Một ví dụ vô cùng phổ biến, mua quà tặng. Bài này mang đến cho các bạn 1 cái nhìn khá "sâu sắc" của tôi về vấn đề "quà tặng trong tình yêu".

Tặng quà, từ bao đời nay đã là 1 trong những cách để các chàng trai thể hiện sự quan tâm của mình đến "người mình yêu quí". Có thể nói, đó là cách cổ xưa nhất ( vì ngày xửa ngày xưa các cụ làm gì có lớp học thêm hay xe máy để mà chọc thủng lốp ), phổ biến nhất và cũng khá hiệu quả. Tuy nhiên, nếu không biết tặng quà "đúng cách", có thể dẫn đến "gậy ông đập đầu ông", công lao từ khi làm quen đên lúc đấy coi như đổ xuống sông xuống biển, lại còn khiến em có con mắt không "như bình thường" với ta nữa. Một cách đơn giản là "mất cả chì lẫn chài".

Đại loại, trong tình yêu, nếu người con gái mà bạn chọn không phải là loại ba lăng nhăng bốn lít nhít, yêu @, khoái di động thì giá trị của món quà không phải là vấn đề cần quan tâm, THỜI ĐIỂM TẶNG QUÀ và CÁCH TẶNG QUÀ mới là điều đáng nói.

Tặng quà vào ngày lễ, ngày sinh nhật

Trong những ngày này, tặng quà là chuyện hết sức bình thường. Chắc chắn, không chỉ có mình bạn tặng quà cho em, nên mục đích gây sự "chú ý" của em về món quà của chúng ta là cái cần đạt được. Bởi thế, thời điểm tặng quà là rất quan trọng. Nói một cách trừu tượng, chúng ta phải làm sao món quà đáng giá 10.000 nhưng khi em nhận thì nó trở thành 100.000. Về thời điểm tặng quá, tôi có học hỏi được từ những cao thủ thế này, hãy là người đầu tiên tặng quà cho em. Hoặc bét nhất là trở thành người cuối cùng.

Lấy ví dụ ngay ở bản thân của tôi đây. Hồi cấp 2, vào cái ngày phụ nữ VN, quên xừ nó ngày gì rồi. :D tôi đã đạp xe đạp suốt chiều dọc của HN chỉ để tặng em 1 bông hoa, giá cũng rẻ, chỉ có 5.000. Lúc đấy là khoảng 8h30 tối rồi. Em cầm hoa chỉ nói cảm ơn và cười thôi, nhưng mà tác động mạnh mẽ lắm. Chỉ tiếc là hồi đấy, có thằng khác cao thủ hơn, nên tôi chỉ còn biết ngậm ngùi nhìn em đi với người khác, tự trách mình "kém cỏi" cần phải "phấn đấu" thêm. Nhớ lại ngày đó ta "ngây thơ", "nhút nhát", thấy con gái là chạy mất dép, có đứng lại thì cũng chỉ ậm à được vài câu rồi "tớ đi có việc tí" =))

Như đã nói, tiền bạc không phải là vấn đề chính, tấm lòng mới là quan trọng. Chú nào không có tấm lòng,thì chắc là chẳng chịu bỏ tâm huyết ra để làm sao là người đầu tiên tặng quà cho em hay lặn lội 9 10h đêm để trở thành người cuối cùng. Có 1 điều đáng nói ở đây là "tấm lòng" không có nghĩa là "chân thành", thiếu gì chú "có chí" nhưng coi chuyện này như 1 thử thách, cũng đáng phục những chú này. Lại 1 lần nữa, cái gì cũng có 2 mặt của nó.

Mặc dù tiền bạc không phải vấn đề, món quà không cần phải sang trọng. Nhưng sơ sài có nghĩa là không ton trọng người nhận quà. Như thế khác nào tự trừ điểm mình.

Tuy nhiên, sự thật là không phải lúc nào cũng có ngày lễ tết để tặng quà, nhìn đi nhìn lại, 1 năm có 1 lần sinh nhật, 1 lần 8-3, 1 lần 14-2 ( nhưng ngày này không được dùng nhiều lắm, nhất là với những người chỉ đang trong giai đoạn xây dựng mối quan hệ bởi tặng quà trong ngày này sẽ khiến người con gái cảm thấy khó xử, hay na ná như vậy ). Tóm lại, chỉ thấy có 2 ngày khả dĩ ( trong 365 ngày ), như thế thì quá ít, không đủ chất lượng được.

Do đó, tặng quà ngày thường mới là thượng sách.

Món quà không cần phải quá sang trọng, tình yêu chân chính cao đẹp không dựa trên tiền bạc, dựa trên sự chân thành và sự dũng cảm cộng gan lì. Điều quan trọng ở đây là tặng thế nào để cho nó hợp tình hợp lí, em không cảm thấy khó khăn hay miễn cưỡng khi nhận quà. Nhớ kĩ, có 1 điểm phải tuyệt đối tuân thủ là không nên tặng quà ở chỗ đông người, điều đó sẽ khiến cho nhiều tên vô công rồi nghề ( cả con trai lẫn con gái ) xùm vào bàn tán, trêu chọc, không những khiến cho em khó xử mà không biết đến bao h ta mới có cơ hội "được em nhận quà" lần nữa.

Tặng báo: Cái này là điều dễ làm, và điều kiện kinh tế cũng không yêu cầu quá đáng, hay nói cách khác là dễ "bảo trì". Tặng báo gì thì chắc người bình thường cũng hiểu được ( rõ ràng là không phải mấy thứ như An ninh thế giới hay Pháp Luật, Hôn nhân và gia đình rồi ). Các hits hiện nay có thể là Thế giới Phụ nữ ( tên này nghe không hợp lắm ), Hoa học trò ( mother life, báo là cải nhưng các em khoái nhìn ảnh Đan Trường, Lam Trường, Ưng Hoàng Phúc ==), Thời trang, điện ảnh,..v..v..

Kĩ thuật tặng. Hỏi vớ vẩn lung tung "Em ( ấy ) đọc "tên báo" không " ( tuyệt đối cấm những tư ngữ thô tục như "bà", "mày", rất mất lịch sự ). Em trả lời là "có" thì " Anh (Tớ) có số mới đây, nhưng mà có tới 2 tờ, cho em (ấy) 1 tờ ". Nhớ cười bình thản, tự nhiên nhé, không được tỏ thái độ âp úng, kì cục lắm. Nhưng nếu em bảo "không". " Báo đấy hay lắm đấy, anh ( tớ ) có 1 tờ đây, cầm mà đọc thử đi nhé ", lại phải cười tự nhiên.

Nếu em còn cảm thấy ngại, thì chắc chắn sẽ từ chối vài lần, bởi thế, bạn lại phải làm thằng "chai mặt", nhưng nếu em "mạnh mẽ quá" "Cút đi cho người ta nhờ", thì nhớ phải đi nhé. :D

Đây chỉ là 1 ví dụ nho nhỏ, trong thực thế, những món quá cũng "nho nhỏ" kiểu này có đến trăm nghìn loại. ĐIều quan trọng ở đây là ta biết vận dụng cái đầu như thế nào. VD bạn biết em thích ăn socola chẳng hạn, hôm nào gặp có thể tặng em 1 thanh socola. (có thể nói "Nhà tớ (anh) có nhiều lắm, hình như ấy (em) thích loại này nên... abcdxyz ... tự biên tự diễn :D). Hoặc là đi chơi với em xong thì tặng 1 bông hoa nho nhỏ (cứ nói là "anh ngắt ở bên đường đấy" =)), mặc dù em biết tỏng là nói dóc nhưng sẽ vẫn vui :) ) Hoặc nhà có ổ CD ghi thì làm 1 cái CD tặng em ý, vô cùng rẻ (3k/đĩa) :D nhưng làm đĩa thì phải lưu tâm đến gu âm nhạc của em chứ ko phải của ta, chứ em thích nhạc cổ đển chẳng hạn mà ta lại tặng đĩa hip hop với rap Việt thì héo sớm :|

(phần này còn tiếp)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000