Tiếng Nhật Tiếng Nhật (^o^)!!!

meobeo

Member
he he, 12 thang 5 nay khai giang khoa moi o Nui truc day moi nguoi oi!!! Co ai hoc khong??? cho em lam quen truoc, co j kho khan ve sau thi nho anh chi giup do!!!
@PDM : em co muon nik chi Huong dau :((

chocomog_257

Moderator
anh cũng định xin học khóa mới ở Núi Trúc, chưa biết chính xác bao nhiêu $/khóa này :-/
ah xem lại reply của chị Thủy hay Thúy gì đấy rồi, 450k/khóa 3 tháng. Cũng tương đối nhỉ :D

meobeo

Member
có 450k thôi hả anh ??? ;)) rẻ vậy sao, em vừa phải nộp tổng cộng 600k lận, đấy là chưa kể tiền gửi xe cũng nộp trọn gói mới chết!!! hix....
Mà đăng ký giờ này thì sang năm anh mới học được, stt chắc cũng phải lên đến 7 trăm có lẻ roài !!!! T____T

chocomog_257

Moderator
chắc phải hỏi lại trung tâm đấy gòi...
chuyện bịa đấy hah em???? đăng ký h` này mà lại phải chờ mấy tháng sau mới học được ah? :-S
Hôm qua anh vừa đọc lướt quyển Minna no Nihongo của con bạn, thấy của bọn VN xuất bản. Toàn tiếng Nhật chứ chẳng có chú giải tiếng Việt gì hết cả :( được cái là trên chữ kanji có phần phiên âm bằng kana hết, có điều là vẫn phải nhờ giáo viên giảng thì mình mới hiểu nghĩa được.

meobeo

Member
chi huong a`, em hoi cai nay mot ti, day la hoc sinh o viet nam, the truong hop neu dang hoc o nhat ma muon dang ky vao Apu thi` lam` sao h chi?

lop 10 den xem de co su lua chon thoi em a :) em nhiet tinh ghe :D the la tot day. Nhung ma 1 trong nhung yeu cau cua APU de dang ky hoc DH, phai hoan tat 12 nam hoc tai VN. Cung co the dang ky khi em dang hoc hocky 2 cua lop 12, nhung can 1 giay gioi thieu cua giao vien, y' la chung nhan trinh do cua em co kha nang tot nghiep

p3yeu

Member
chị ơi vậy là 11 chưa đi đc ah
:((
nếu em có điểm ielts thì k cần fong vấn với làm essay đúng ko chị :D
cần mấy thư giới thiệu ah

p3yeu said:
chị ơi vậy là 11 chưa đi đc ah
:((
nếu em có điểm ielts thì k cần fong vấn với làm essay đúng ko chị :D
cần mấy thư giới thiệu ah
11 den xem de tham khao va co dinh huong, vay cung tot em a :) nam sau se den luot em dang ky, di dau ma voi.

Co IELTS hay TOEFL thi ko phai phong van nua. Thu gioi thieu it nhat la 1, nhieu thi 3 em a :)

chocomog_257

Moderator
joliebeautydeli said:
11 den xem de tham khao va co dinh huong, vay cung tot em a :) nam sau se den luot em dang ky, di dau ma voi.

Co IELTS hay TOEFL thi ko phai phong van nua. Thu gioi thieu it nhat la 1, nhieu thi 3 em a :)
Hmmm.... Thế nếu ko cần phỏng vấn nữa thì vẫn phải có essay đúng không chị? Còn cái thư recommend thì nên nhờ những ai viết để được 3 thư ạ?
@ Huyền: có cần quyển tiếng Nhật kia học thường xuyên ko, cho tao mượn 1 hôm rồi tao trả :D mà quyển đấy mày mua đc ở đâu mà hay chế :D

chocomog_257 said:
Hmmm.... Thế nếu ko cần phỏng vấn nữa thì vẫn phải có essay đúng không chị? Còn cái thư recommend thì nên nhờ những ai viết để được 3 thư ạ?
essay thi ko the thieu roi. Em len web cua truong de xem yeu cau cua essay nhe.

Recommend thi thay co nao cung dc. Co form tren mang, em nho thay co dien vao form do. Tuy nhien form tieng ANh nen nho thay co tieng Anh dien cho la tot nhat, neu ko thi em nho` thay co khac dien bang tieng Viet, roi em phai mang to` giay do di photo, dich cong chung em a

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000