thông báo thành lập CVA ROCK FANCLUB

xoai

Member
anh Smooth cứ nói thế. ý em đâu phải vậy. Từ hồi cầm đàn ước mơ nhỏ nhoi của em là diễn trên sân khấu cva đấy chứ. ko có gì thay đổi trong suốt mấy năm rồi. =)) Đấy ko phải là cống hiến sự nhiệt tình sao :D

smooth

Member
hí hí, ước mơ thế thì sao ko thực hiện đi, ngại cái giề, trình còi 1 nốt nhạc bẻ đôi ko biết như anh mà còn lên được (hơi xấu hổ) nữa là chú.
to L3: lập fan club rồi thỉnh thoảng tụ tập trao đổi kinh nghiệm, tập tành cùng nhau thì cũng được, nhưng mà sợ trường nó ko cho em ạ. hồi 11 bọn anh viết đơn xin mượn loa + địa điểm của trường, 1 năm rồi vẫn chưa có kết quả :D. có làm thì tự anh em với nhau thôi.

WildBodom

Member
sao lại ko có chỗ được nhỉ?? cứ phi vào bát giác, cầm theo cái ổ cắm dài dài, cắm nhờ 1 phát, ông anh ở đó dễ tính lém, chỗ gửi xe của lớp F đấy hihi...
Hơn nữa dù gì cũng nên lập ra 1 topic của toàn dân rock CVA, để xem trường mình dân rock nghe cái thể loại gì đặng còn lập topic về thể loại, chứ lại LP N°1 thì chịu, hahaha =)) =))

smooth

Member
hiền trường đang có 1 bộ lazer ghẻ đã thủng hết mặt, muốn oánh thì phải mang mặt đến lắp, còn vấn đề âm ly với loa thì thật nan giải, bảo bé nào trong bch viết đơn mượn hộ xem có được ko. địa điểm thì hội trường hoặc nhà bát giác là tiện nhất.

WildBodom

Member
hô hô hay quá, có gì các bác nhớ thu đĩa nhá, bài nào hay post lên đây cho đồng bào xa tổ quốc góp vui với, hehe, :q: :q:
Trường mình có những thể loại rock fan nào nhỉ??
Lập 1 topic mới vậy

xoai

Member
Bác nào có quả phơ cơ bán dẫn không. :>> phơ đienẹ tử hay mv con Death thường vẫn không thể nào đánh được giống Pantera :>>

WildBodom

Member
đòi đánh giống pantera hả?? hehe, hay đấy cố lên nhé nhóc, có gì nhớ link ra đây đấy...
Mà anh bảo, thay vì chơi rock ballad thì đổi gout chơi metal ballad đi cho nó đỡ nhàm, chứ rock ballad, với slow rock hay lắm, đừng để nghe nhìu quá mà chán thì phí... :)

smooth

Member
ặc, chú xoài xài đồ gì nghe lạ tai vật, anh deck có con phơ nào, toàn dùng con phơ tàu đi mượn, có 400k, tiếng thì vãi lởm. nhưng mà chơi thế nó đỡ nhục, chứ cứ anh nào đồ ngon mà đánh ngu thì deck biết cắm mặt vào đâu. với lại anh cũng là đồ vô học, toàn tự mày mò, bạn bè chỉ cho là chính, học hành gì đâu mà biết :D :D

WildBodom

Member
tui còn đíu bít chơi nhạc cơ, môn nào cũng biết qua 1 chút, nhưng để chơi hẳn 1 bản thì chỉ có tẹt.. hụ óa hụ óa.. hô hô
Tại hồi đó nghe nhìu quá, đến khi tập chơi, thấy môn nào mình chơi cũng dở ơi là dở (tại nghe hay quen rùi mà...), mà mới tập thì làm sao hay được cơ chứ ---> ko chơi nữa, chuyên nghe cho khoẻ hô hô hô :q: :q:

xoai

Member
:D hhe. lạ tai gì. Con Death Mỹ của thằng bạn em tiếng nghe thì ngon thật chẳng kém con metal zone là mấy Hơn hẳn mấy con phơ điện tử :D hè hè. Thằng Dimebag trong Pantera toàn dùng phơ cơ (như mấy con death với metal zone ý) nhưng mà điên cuồng hơn nhiều :D lắp bóng bán dẫn thì phải. tiến nó đánh 1 nốt nghe dày như mình bấm cả hợp âm =)) thế mới kinh. mà tiếng nó không nát quá mà vẫn to. đéch hiểu thế nào :(

BlackDragon

Active Member
Hơ, nói chung các chú giải quyết cái vụ Loa với Ampli đi đã. Có đàn, có phơ mà ko có 2 cái kia thì làm dek gì :D Loa của trường mình hình như có 2 cái vứt xó trong phòng phát thanh thì phải. Cái chính là có mượn được ko. Ampli thì nhà chú nào có chắc cũng vác đến được .
hồi trước mình cũng học guitar, nhưng được 1 thời gian thì phải ôn thi DH, lại lười tập nên gần như ko biết tí gì. Thi Đh xong thì tập sáo trúc và Flute, nhưng cũng là tự tập nên thổi vẫn lởm :D Chắc sắp tới phải học 1 loại nhạc cụ gì đó cho tử tế.

smooth

Member
ok, thế chú VIệt sẽ bắt tay vào làm gì đầu tiên nào ?? mượn loa trường nhá, được ko, hay vác loa nhà mình đến =)) =)), điệu này anh em chỉ chơi acoustic tạm được thôi :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000