thông báo thành lập CVA ROCK FANCLUB

ti a mo

Member
tớ wen 1 anh, có thể hát và sáng tác đc đấy ,cũng có vẻ tài năng fết .ANh ý cũng máu me lập band nhưng còn đang muốn tìm ng`.Nếu thích thì tớ có thể giới thiệu :D

BlackDragon

Active Member
Có phải cứ tập hợp một số người lại là thành Band được đâu .
Đầu tiên phải có 1 Vocal , nếu biết sáng tác thì càng tốt .Sau đó là cần 1 tay trống , 1 đến 2người chơi Bass ,Lead ,...
Sau khi lập Band rồi thì cái quan trọng nhất là phải có chỗ tập và thời gian tập .Mấy chú đều đang đi học ,anh nghĩ cũng chẳng có nhiều thời gian đâu !

biết là thế rùi
phong cách slow là phù hợp nhất lúc này
Không quá khó , không quá ồn ào...
Chỉ cần 1 vocal, guitar acoustic, accord... Thích ballad hay metal thì... sau vậy, cần bass rồi trống, tốn kém lắm...

xoai

Member
ặc! slow hay metal chỉ cần 4 người là được rồi! không thì 5 người! :D
tui tham gia mới! đã bác nào có đàn chưa! có phòng tập chưa???

ti a mo

Member
lập club ko fải để khoe ta đây là Rockfan,nhuwng dù sao khi có 1 club như vậy ở trong trg thì cũng vui,coi như là để tập hợp những Rockfan-voons đã ít ỏi ở trong CVA lại thôi,chứ chắc là cũng chả ai bắt đóng tiền gi đâu.Nhưng dù sao thì đó cũng chỉ là ảo tưởng thôi,chả bao giờ đc

hic hic .Nhìn trường mình lại ngó sang bên Ams .Bên đấy có RC rùi còn tổ chức dạy trống và guitar nữa chứ .Chả bù cái trường mình Rock fans chả nhiệt tình sôi nổi gì cả .

smooth

Member
ý chú xoài là ở cái trường cva này thì cố gắng cũng chẳng làm được trò trống gì, đúng ko nhỉ, còn tùy.

fan club ? cũng hay. nhưng mà ai đứng lên làm. kể ra thì lập 1 cái rồi nghĩ ra các trò dạy nhạc như bọn ams thì cũng đc. thỉnh thoảng làm 1 show hoành tráng cho bọn nó biết đến Rock cva , nghe có viễn tưởng ko nhỉ ?

hay anh smooth xung fong làm đê, em làm trợ lí cho. có em thì yên tâm ko thiếu gì trò :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000