Thi học bổng Singapore

omibecks

Thi dau co ai de` cap den viec bang cap' o dauchat luong hon dau em :) hoc sinh o truong chuyen dau co nghia la gioi hon truong khong chuyen ..hoc o dau cai chinh cung la do minh` hoc the nao ma thoi...
Va` chi chi? dua ra y kien ca nhan cho rang o nuoc nao thi co the giup nhung nguoi gioi phat huy duoc tai` nang tot nhat co ma ...vi du nhu em, em gioi ,vay tai sao voi hoc bong em dat duoc o sing thua du de co hoc bong o my tai sao khong apply sang my ???

tran hoang long

mỗi nơi có một cái hay riêng, My ah! hình như nghe nói ấy ở Úc, có lẽ đấy là nơi có cả hay thứ< sự chia sẻ và lối sống phương tây> thực ra đi Mỹ hay Anh, thấy một thứ là bằng cấp, lối sống thoải mái, nhưng chia sẻ với mọi người khó khăn hơn, ai bận việc người đấy, mình lúc muốn nói chẳng ai nghe, đến lúc có ngưởi bảo mình nói thì mình còn đang bận với cái mới, có 7 đứa rủ nhau đi Scot mà dùng dằng đền7,8 tháng mới đi dc 2 ngày,
còn ở Mỹ, 4 năm về nhà một lần, quả thật sẽ có lúc cảm thấy chán gia đình mất<bạn mình nói>
ở Sing hay Úc, mọi thứ nhẹ nhàng hơn mặc dù hai nơi ấy, đông người châu á quá, nói chung du học là khổ, chán lắm rồi nhưng đi rồi ko lẽ về, thằng nào hỏi cũng bảo sướng
với mình có khi Sing là nơi dễ chịu nhất, ko thì ở nhà học Rmit

Volodia

Member
Bạn My nói cũng có cái đúng!
Nhưng lý do mà bản thân tớ chọn Sing là vì:
+ Gần nhà, đi đi về về tiện, bố mẹ có thể sang thăm bất cứ lúc nào!
+ Sing là một nước Châu Á, vì vậy cuộc sống hòa đồng hơn phương tây, dễ làm quen và dễ chịu hơn!
+ Sing là một nước Châu Á phát triển giống Nhật, ko hề có tài nguyên. Vì vậy tớ rất thích tác phong làm việc và quan niệm về cuộc sống của con người nơi đây!

@ rocktheworld: chị ơi, thế lý do mà bọn kia năm ngoái bị reject là do làm sao?
Năm nay học hành bết bát. Xác định đi Poly roài! :(

omibecks

uh` chac tai vi to dang muon sang my nen co y kien nhu vay.Ban Long dang o Anh di loi song cua Anh khong than thien nhu vay la dieu ma ai cung biet roi ,,,U'c thi` than thien hon ,vung to o cung ko nhieu nguoi chau a' dau ,noi chung moi truong song tot chi vi thoi gian hoc se lau qua vi to gio van dang hoc lop 11 T_T Con neu so bang cua uc' voi Anh thi anh khong hon uc' dau vi uc voi anh chuong trinh hoc tuong tu ,tien hoc cung ko dat hon <o anh la 50,000 aus $ ^.^ theo nhu to biet'> .Ma ai bao ay di my thi` 4 nam moi ve the' :( minh thich ve luc nao la tuy thuoc o minh va concludes time ma ^.^
* Con` o sing to nghi phong cach song ,phong cach con nguoi,van hoa ~ hong kong hon la giong' japan,tai nguyen it' nhung sing duoc ho tro nuoc ngoai rat nhieu nen kinh te cung moi phat trien nhanh duoc nhu vay chu khong phai tu dat da' di len nhu japan ^.^
Van hoa nhat rat dac biet va thuc su khac voi vh trung quoc hay viet nam noi rieng!
Phan dan so chu yeu cua sing la nguoi` china di dan .

Volodia

Member
Tớ chỉ nói nó cũng là 1 nước phát triển và cũng giống Nhật ở chỗ đất nước ko có tài nguyên gì chứ có nói đến tác phong và văn hóa 2 nước này giống nhau đâu! Xin lỗi! :D

omibecks

Sing chua duoc xep vao nhung nuoc phat trien :p
cach noi cua ay de lam to cho rang ay so sanh ve ca tac phong vavan hoa' ^.^
thoi bon ay tiep tuc tro lai chu de ;)

unni_x

Active Member
có mỗi Sing với Nhật, mọi người bàn luận làm gì :D Học ở đâu, có tốt hay ko là ở mình thui ^^ 1 lần nữa, chúc mừng các bạn trường mình thi đỗ nhé :D

Volodia

Member
rocktheworld said:
Chúc mừng nhé. Thử thách 1 qua rồi. Cố lên mà kiếm nốt cái NTU em ạ.
Em chỉ phấn đấu đến thế thôi chị ah!
Có rì chị cổ vũ bạn Ngọc ý, dạo này chăm học lắm! Chắc là dồn hết tâm huyết đây! ;)

Volodia

Member
Về vấn đề học phí thì nếu em đc học bổng thì Ngee Ann hay hơn!
Còn về chất lượng giáo dục thế nào thì anh ko thể so sánh đc vì đã sang học đâu? :p
Nhưng nói chung Ngee Ann là trường công lập nên có thể an tâm về chất lượng giáo dục! :D

Volodia

Member
xxxzzz said:
Em cứ thử so Diploma của một trường ở Sing và Bachelor của một trường ở Anh lâu đời, cái nào hơn....
Vấn đề là em ý thik học ở Sing, nhỉ em nhỉ! ;)
Cố gắng thi sang Sing cho có hội! :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000