Thi học bổng Singapore

chocomog_257

Moderator
mà muốn đi Sing hình như mấy môn tự nhiên cũng phải có kha khá vốn :( em thì học mấy món đấy cũng bt thôi, chưa chắc đã vào đc :-S đã ai từng học dự bị Alevel bên Sing chưa?

Volodia

Member
Có rì đâu em! Tự lấy tài liệu về mà ôn!
Chủ yếu là em biết hết các kiến thức lớp 12 là thi ĐH ngon lành!

una-rapina

Moderator
CHúc mừng anh Volodia!:D Giỏi thật!^^
Cho em hỏi: Sim học mấy năm, là học về quản lý, Bằng của SIm có được QT chấp nhận không! Tự túc thì hết tổng cộng bao nhiêu!??? em có IELTS 6. thì sao?????(anh Smooth^^)

xxxzzz

Member
Volodia said:
Khoe giề! Xem có ai bị loại ko? Hỏi kinh nghiệm! :D
Chán! NUS đòi đóng tiền thi. =((

=)) =)) ....riêng cái trò shortlist này thì làm gì có đứa nào bị loại đâu .....=)) =))

...theo em được biết là bạn Minh Phương học đỉnh nhất D3 vừa được shortlisted .....

mún đi Sing quá cho tớ hỏi còn kì thi nào nữa ko
Chỉ còn poly thoai, mà tớ tưởng ấy đi Pháp chứ, thấy các bạn A3 bảo thế....:)

Volodia

Member
xxxzzz said:
Thường thôi (Thường trong chữ "phi thường")...=))
Dạ, em là gà thoai!
Xác định vào Poly thoai! Có mong chờ thì chờ anh xxxzzz vào đc ĐH thì khao cả trường! :D

una-rapina

Moderator
Khongbietyeu said:
Cho em hỏi: Sim học mấy năm, là học về quản lý, Bằng của SIm có được QT chấp nhận không! Tự túc thì hết tổng cộng bao nhiêu!??? em có IELTS 6. thì sao?????(anh Smooth^^)
Tự hỏi tự trả lời vậy!B-)
-SIM học 3 năm!
-Có bằng của ANh(UOL), Úc(RMIT) và của US.
-Có IELTS 5.5 hoặc TOEFL 550 thì khỏi phải thi English, chỉ cần thi Toán!
-Chi phí: mỗi năm tính ra(của đồng chí đang học ở đó) là 8000$S tiền học và 10000$S tiền ăn ở(đắt:-S )
Hình như thi dễ mà học thì rất khó! Nhất là thi lại thì chết tiền!
.....................GIAN NAN ĐÂY..............................|-) |-) |-)

smooth

Member
hihi, em điều tra đúng ghê nhờ. Thời gian học dài hay ngắn,khó hay dễ còn tùy vào chương trình nào em chọn. VD anh chọn chg trình của UOL thì dài 3.5 năm. Công nhận là thi vào thì dễ mà học thì khó. Tiêu chuẩn để pass chỉ là 34% thôi nhưng năm ngoái có rất nhiều người trượt rồi :( :(

una-rapina

Moderator
Thảo nào! Đào tạo có 3 năm!
Thế này thì ốm tiền !:(
Tình hình thi của anh thế nào!:D
SAOanh lại chọn UOL mà không chọn RMit~???

Volodia said:
Khoe giề! Xem có ai bị loại ko? Hỏi kinh nghiệm! :D
Chán! NUS đòi đóng tiền thi. =((
Em ơi, năm ngoái các đồng chí nhà ta và cả bọn Ams với chuyên ngữ đều bị reject thẳng cẳng, lý do siêu củ chuối. Về sau có đứa viết mail lại gửi sang admission mới được chấp nhận đấy. Thế cái application bên NUS đã accept rồi à? có ai vẫn đang processing không? Có em nào gửi IELTS hay TOEFL không?
À, bọn NTU nó đã gửi mail về home address chưa hay mới chỉ có email??? Tình hình là dạo này chả học hành gì cả. Chắc trượt roài. :( :-S

omibecks

Bay gio so luong hoc sinh di du hoc ben sing dong that ..co' phai vi`gan` voi viet nam de di de ve va moi truong song voi moi truong giao duc cung tot khong a??..The nhung du` sao sing cung van la asian ,phong cach' song du sao cung khong the giong westerner <ma theo em nghi minh di du hoc viec hoc la mot phan`,ngoai ra viec hoc cai van minh trong doi songhang ngay onuoc ho cung quan trong chu a??>Hon nua sing la nuoc noi tieng anh nhung la nguoi asian su dung tieng' ...nhu vay neu moi nguoi thi lay hoc bong thi tai sao khong apply nhu di my chang han ??? My la nuoc cho hoc bong rong rai, co rat nhieu truong va nhieu cach de vao uni nua ,cung la moi truong tot de cho nhung nguoi gioi phat huy kha nang <nhu moi nguoi o day thay ai cung gioi ^.^>.
^.^ em khong ro lam va cung chi la y kien cua ca nhan em chi dong gop y kien chu khong co y' gi` dau :) ^.^

una-rapina

Moderator
Sau cái 3 năm đó, cộng với sự khắt khe trong thi cử, mong rằng tấm bằng đó cũng cho mình cảm giác không thua kém mấy thằng đi nước khác!:)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000