Thầy cô nào đã tạo cho bạn ấn tượng nhất?

DVT2810

Member
Hình như là thầy lấy vợ tháng 11/04 thì phải. Cũng gần đây thui. Hồi trước lớp chị cũng nhờ thầy dạy thêm Toán. Thầy dạy nhiều cái hay lắm. Nhưng tiếc là đang học thì thầy bỏ rơi học sinh luôn. Cái nick Đôrêmon có lẽ lần đầu tiên chị nghe thấy đó.
Thế lớp D4 cũng học cô Tú sao biết cô chửi hay???
Phải nghe tường thuật trực tiếp cô chửi thì mới cảm nhận hết cái thú vị của nó đó!!!

DVT2810

Member
hình như là thế. Dạo nì chị cũng thấy cô hiền hiền 1 tẹo. Chắc tại nghĩ để lại chút ấn tượng tốt đẹp cho học sinh.
Em mà học cô ý lớp 10 thì chít nhỉ. Lớp chuyên Văn mà học cô Tú thì xong đời rùi còn gì. Mà nhứt là năm đầu tiên cấp III. Chắc hồi đó lớp em sợ đến mức tối đa hử??
Hồi đầu mới vào chị tưởng cô Hoa là ghê lắm rùi cơ. Năm nay mới biết thế nào là mùi vị đi học. he he....

hơ, không thấy ai nhắc đến cô Mai dạy văn trong tứ đại CVA nhỉ. Em đang có diễm phúc được học cô Mai đây, có anh chị nào chia sẻ không, nghe cô Mai mắng cứ gọi là...không thấm thì không gọi là người, lại còn bản lĩnh nữa chứ. Cô Mai kể hồi xưa không thèm vào Đoàn vì thấy nó nhảm nhí quá (cái thời xưa mà nói câu này dễ vô tù lắm) -> phục sát đất

teddybear

Member
He... hình như trong các thầy cô giáo nổi tiếng của CVA tui không có diễm phúc thụ giáo ai thì phải. Cô Tú không, cô Mai không, thầy Phong không. Có mỗi thầy Dũng là được học 2 năm thoai. He he, bàn về thầy Dũng đoremon thì mấy trang không hết. Lớp tui 2 lần được nghe thầy thuyết trình đạo đức cả mấy tiết liền, nghe cũng hay lắm ...thầy không chỉ có năng khiếu toán thui đâu mà chăc giảng văn cũng hay lăm đó :d:

bee2a

trangceline_89 said:
hơ, không thấy ai nhắc đến cô Mai dạy văn trong tứ đại CVA nhỉ. Em đang có diễm phúc được học cô Mai đây, có anh chị nào chia sẻ không, nghe cô Mai mắng cứ gọi là...không thấm thì không gọi là người, lại còn bản lĩnh nữa chứ. Cô Mai kể hồi xưa không thèm vào Đoàn vì thấy nó nhảm nhí quá (cái thời xưa mà nói câu này dễ vô tù lắm) -> phục sát đất
Có phải cô Mai đi Đà Nẵng 10 năm ko? chẹp nghe cô kể chuyện thì cứ gọi là mê tơi. Nhưng cô mà giận thì kinh lắm.

bee2a said:
Có phải cô Mai đi Đà Nẵng 10 năm ko? chẹp nghe cô kể chuyện thì cứ gọi là mê tơi. Nhưng cô mà giận thì kinh lắm.
Đúng rùi, bọn em bị cô cho mấy trận lên bờ xuống ruộng rồi. Nghe cô kể chuyện thì cứ há hốc ra, tự hỏi sao lại có 1 con người siêu kinh khủng như thế. Học chuyên toán, thi Tổng hợp văn được 19,5/20 -> choáng nặng :9

DVT2810

Member
Lớp chị cũng đang học cô Mai nì. Cô nói thì ý sâu xa lắm (chỉ kém cô Tú chút xíu thui). Nhưng mờ mấy đứa lớp chị nó nói cô thế thui chứ ko "kinh khủng" lắm đâu. Học 1 năm rùi mới biết nhờ cô bắt học mà lớp chị nó cũng chăm lên chút ko thì be bét nữa. Mà nhất là khoản điểm tổng kết. Cô ko để đứa nào kém quá đâu.
Hồi trước nghe nói cô học chuyên Toán. chị còn ko tin vào tai mình. Nhưng mờ học xong mới biết. Mấy cái cách cô giảng bài nghe cũng lôgic đậm chất toán đó.
học thế mới vào chứ học văn mà cứ dài dài lê thê chắc lớp chị chẳng đứa nào học đâu

smooth

Member
tao nghe cô Mai giảng thì hay nhưng mà nghe xong thì bay đâu mất hết. hix, văn khó thật, học mãi ko vào, căn bản mình còn bé quá, nhiều cái chưa hiểu được. mấy ông nhà văn cứ viết về tâm lý nhân vật già xọm như thế, về sau may ra mình mới hiểu hết được, bây giờ bảo hiểu thì chẳng qua cũng là nghe nói thế, còn thực ra có thế hay ko thì ko biết.

fruit NHO

Active Member
Vũ Việt Hoài said:
Cái câu đấy thay đổi rồi bà chị ạ, thời iem nó là nhất Đổng nhì Đệ tam Phong tứ Tú

Có ai biết cô giáo xinh xinh, trẻ trẻ dạy tin và hình như cả toán nữa không nhỉ? Tại hạ quên tên cô-em ý rồi, ngon lắm :( Hồi tại hạ còn đi học, cứ mỗi lần cô-em ý cúi xuống viết ở phía dưới của bảng là mười thằng tổ tại hạ súng ống đạn dược cứ gọi là
em thì lại đc nghe câu khác cơ...hình như thầy Đại đc đặt lên đầu tiên...thầy Phong thứ 2 ..còn cô Mai thứ 3...cô Tú thứ tư..
nhưng học cô tú rùi thấy quý cô lắm!
còn chưa đc học 3 ng còn lại!

DVT2810

Member
tao nghe cô Mai giảng thì hay nhưng mà nghe xong thì bay đâu mất hết. hix, văn khó thật, học mãi ko vào, căn bản mình còn bé quá, nhiều cái chưa hiểu được. mấy ông nhà văn cứ viết về tâm lý nhân vật già xọm như thế, về sau may ra mình mới hiểu hết được, bây giờ bảo hiểu thì chẳng qua cũng là nghe nói thế, còn thực ra có thế hay ko thì ko biết.
Mày ơi thế mà các cô còn nói là chương trình Văn lớp 12 dễ học toàn tác phẩm hay đấy. Thế mà học xong vẫn cứ gà gà chẳng hiểu mình đang học cái gì. Đọc tác phẩm rùi mà chẳng có chút cảm xúc nào cả. Bảo tự mình phân tích thì chịu chết
em thì lại đc nghe câu khác cơ...hình như thầy Đại đc đặt lên đầu tiên...thầy Phong thứ 2 ..còn cô Mai thứ 3...cô Tú thứ tư..
nhưng học cô tú rùi thấy quý cô lắm!
còn chưa đc học 3 ng còn lại!
Câu nì phổ biến hơn mà có lẽ cũng đúng hơn!!!
Thầy Đại chắc chẳng ai được học đâu
Còn lớp chị được học cô Mai + cô Tú rùi
Ra trường chắc cũng đủ cái để ra oai rùi... được học 2/4 người lận

chikaD5

Đối với tôi ko ai bằng cô Tú dậy Toán đươc.Tiết Toán đối vơi lớp tôi là "địa ngục giữa thiên đàng"

Tui cũng ấn tượng cô Tú lắm(may cũng được cô quý)
Mà cô dạy cũng hay,tuy nhiều khi cô có hơi "ghê" một chút nhưng nếu học lâu rồi thì thấy cô thật vui tính và dễ gần nữa
Nhìn chung đây là giáo viên mà mình thấy Ấn Tượng nhất
!^.^!

Volodia

Member
Ấn tượng nhất là cô Đoàn Hương dạy môn toán, chủ nhiệm D2 03-06! :)
Cô hết mình vì học sinh, thương học sinh như con đẻ và rất tâm lý trong mọi vấn đề! Hiếm thấy giáo viên nào vừa tận tụy với nghề vừa thương học trò như vậy! :D

Pham Vu Ngoc Ha said:
Còn 1 cô dạy Lý nữa, mình quên mất tên cô rùi... Cô trông xinh lắm, và dạy cũng hay, luôn quan tâm đến HS, toàn gọi HS là "con" thôi... Nhưng lớp mình hồi đáy chuyển không biét bao nhiêu thầy cô dạy Lý :D

Chẳng biết mấy thầy cô này còn dạy trong trường nữa không nhỉ...
Thấy các em toàn nói những tên nghe lạ hoắc :D
Đó là cô Hạnh phải không ạ?

God bless u

Member
Ấn tượng nhất là cô Đoàn Hương dạy môn toán, chủ nhiệm D2 03-06!
Cô hết mình vì học sinh, thương học sinh như con đẻ và rất tâm lý trong mọi vấn đề! Hiếm thấy giáo viên nào vừa tận tụy với nghề vừa thương học trò như vậy!
Đúng rồi, cô Hương mới là number 1 của trường đấy. Học sinh nào học cô đều không thể cãi được điều này. Iu cô cực kì luôn. >:D< Người đâu mà vừa xinh vừa giỏi, hay nhất là tâm lí, thương học sinh.nhưng mà :-S ai bảo cô hiền là sai lè, nhiều lúc sợ cô phát khiếp.
Chủ nhiệm A3 03-06 thày Kim cũng đỉnh!!! thích thày nhất là lớn rồi mà vẫn khoái đi chơi.:D Yêu nhất câu nói của thày : học nhiều quá thì càng già đi nhiều!!
Sao chẳng ai nói về thày Thắng dạy Lí lớp a3+a2 khóa này nhỉ? ấn tượng. Hài hước, vui tính cực kì, học mỗi buổi lí là một buổi chết vì cười ^^
Ngoài ra còn có thày Việt dạy anh, riêng mấy câu phê bình của thày thì cực kì ấn tượng : nào là chém giết, đập đầu vào tường cho máu tóe ra,... thì không ai nói có sức biểu cảm bằng thày!!!
Hết

unni_x

Active Member
God bless u said:
Chủ nhiệm A3 03-06 thày Kim cũng đỉnh!!! thích thày nhất là lớn rồi mà vẫn khoái đi chơi.:D Yêu nhất câu nói của thày : học nhiều quá thì càng già đi nhiều!!
cái con này :D phải nói là thày có tuổi rồi mà vẫn hay tổ chức đi chơi chứ :D thày Kim tâm lý lắm ấy, lại hiền nữa, khoản du lịch thì thày rất thoải mái >:D<

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000