Thầy cô nào đã tạo cho bạn ấn tượng nhất?

imagineT_T

Member
Ấn tượng nhất á, là thầy Vinh dạy GDCD ( tại vì lần đầu tiên trong đời tui ngủ gật bị ghi sổ đầu bài mà ko một lần nhắc ) ~:> . Đến khổ cái số

unni_x

Active Member
scorpions8430 said:
Nói nhỏ nghe: Cô Toàn dạy Văn lớp tui đó ------> bị tẩy chay vì nhiều chuyện không tiện nói ra( cách giảng và cách chấm điểm, cả tiền học thêm nữa chỉ có một thui )
Có thầy cô nào mà đến tiết dạy thì lớp còn vài mống chưa vì học sinh chán quá mà
Thế là cả lớp bị trù đó...
sao nhìu người phàn nàn về cô Toàn dạy Văn thế nhỉ, may mà lớp Un được cô Thân dạy, cô number one :D

imagineT_T said:
Ấn tượng nhất á, là thầy Vinh dạy GDCD ( tại vì lần đầu tiên trong đời tui ngủ gật bị ghi sổ đầu bài mà ko một lần nhắc ) ~:> . Đến khổ cái số
Ngủ gật bị ghi sổ là đúng rồi!!!Công nhận ấn tượng nhất là thầy Vinh!Chủ Nghĩa Xã Hội muôn năm!

ark

Active Member
Ờ, ko phải liên quan đến vấn đề chính trị
nhưng mà hôm nọ thầy Vinh viết lên bảng
"ĐM XHCN"
ko hỉu có ý gì :>>

imagineT_T

Member
hãy để ý cái cách thầy giơ ngón tay lên lúc giảng bài :q:
Nhưng thầy cô mà tôi thích nhất là cô Hương ( tất nhiên oi`, thằng nào ở D2 chẳng bảo thế - Mrs Hương tâm lý lắm á
)

Biz Biz!!! Thỉnh thoảng ngoài những câu thiếu IQ ra thì mày vẫn được câu chí lí. Em cá là bất cứ học sinh nào đã từng học Cô Hương thì đều có nhận xét như thế:D( Như em chẳng hạn :

bodie

I am nhớ nhất là hồi đầu học kì. Hồi vừa mói vào lớp mới , thấy cô Tú ( dạy Toán ) tưởng cô hiền , thía là trêu cô, đổi chỗ, ko mang sách vở , ngáp ko che miệng , nói chuyện ( hôm đầu tiên học toán). Thía là hôm đóa ăn 1 trận chửi kéo dài 10'. Buổi hôm sau, cô nói chuyện với lớp " các anh các chị mới chỉ là ma mới ở tr` này thôi , còn tôi la ma cũ quá ở tr` này rồi " , i am bồi luôn vào " ma cũ quá ý chứ ". thía là lại an chửi. HIC HIC. Lúc đầu còn thấy bt , dc 2 tuần thì đến tiết Toán là cả lớp ngoan như thi đại học :D bây h thi lai thấy cô cũng hiền , thương học sinh ( 1ti' tị ti ) may mà ko còn bi an chủi nhu trước :)

smooth

Member
hơ, lớp 10A7 các chú được cô Tú khen ngoan lắm, có mỗi chú bí thư là bị nhắc đến hơi nhiều :D. hix, chả bù với lớp anh, các chú có được nghe kể chuyện lớp anh ko ??

fruit NHO

Active Member
A3 thì vẫn ...thường thôi...hehehe.......
nhưng mà cô tú tốt cực kì....càng học càng thấy đúng.....
cả đời đi học ...tính từ năm cấp 3 thì ấn tượng quá nhiều
ấn tượng nhất là cô chủ nhiệm...vì cái gì ư???quá nhiều...cô đã làm cho tôi quá nhiều,dạy cho tôi quá nhiều....
tiếp theo là thầy Du ,thầy Vinh,thầy Đạt,thầy Toàn,cô Hạnh,cô Vân dạy sinh,cô Tú,...ui trời......nhiều thầy cô quá ko kể hết...nói chung chắc ra tr có mấy chục năm cũng ko quên dc....

HungKK

:) Các bạn lại không biết đó thôi chứ người thầy nổi bật nhất ở trường phải la thầy Đại. Một người thầy voi đủ mọi phong thái.

svdhy

Member
khóa mình thì các thầy cô về hưu gần hết
hồi trước mình học Toán thầy Chử Xuân Dũng thấy hay lắm, thầy lại rất nhiệt tình
làm việc khoa học, soạn cả nhiều bộ đề Toán, hơn nữa thầy lại trẻ nên dễ gần.
tiếc là giờ thầy sang làm hiệu phó trường Trần Hưng Đạo mất rồi
tiếc cho các khóa sau
còn môn Hóa may mắn có cô Hoa dạy giỏi lại nhiệt tình, tận tâm. không biết giờ cô còn dạy nữa không

smooth

Member
svdhy said:
còn môn Hóa may mắn có cô Hoa dạy giỏi lại nhiệt tình, tận tâm. không biết giờ cô còn dạy nữa không
cô HOA đã, đang và sẽ còn dạy nữa anh Quân ạ, yên tâm lớn đi. Công nhận cô Hoa nhiệt tình, tận tâm, quan tâm học sinh, nhưng nhiều lúc hơi khuôn khổ, cứng nhắc quá. cô Hoa chủ nhiệm bọn em 3 năm anh Q ạ.

svdhy

Member
thế à
thế lớp mình năm nay được mấy giải Hóa
có ai thi Y không thế
học sinh CVA học Y nhiều phết
à cho anh gửi lời hỏi thăm sức khoẻ cô nhé, dạo này bận quá, bọn lớp cũ lại không tập trung mấy, hơn nữa không biết chính xác địa chỉ của cô nên không đến thăm cô được. chán quá

katysha

Mỗi thầy cô đều có những đặc điểm riêng, khó có thể nói hết được!
Ví dụ thầy Đại hè. Trong này chắc chỉ có những bác 97-00, 98-01, 99-02 là được chứng kiến thầy Đại như vầy hè: "Tôi là Đinh Sĩ Đại, hiệu trưởng trường Chu Văn An!" mà lúc thầy nói câu này là thầy đang đứng trên tầng 2 nhà A ngó xuống sân trường. Hôm đó là lúc tổng duyệt khai giảng!
Thêm nữa, khóa 99-02, 00-03, 01-04 cũng được nghe thầy thuyết một bài hôm tổng duyệt bế giảng (từ khi đi học đến giờ mới biết tổng duyệt bế giảng) hè 2002!
Như vậy, khoá 99-02 là được thầy chào mừng khi vào trường và tiễn ra trường bằng những bài thuyết khá hay!
Trên này có bác nói đã học toán thầy Oánh! Hé, hồi đầu năm lớp 10, thấy sợ sợ vì mấy chú bị thầy đuổi ra ngoài. Đến cuối năm thì nhờn, chả sợ thầy nữa! Hồi mới vào thầy có câu: "Thanh niên Cổ Nhuế xin thề, không đầy hai sọt không về quê hương" để nhắc nhở cả lớp phải cố mà học không thì phải vác 2 sọt. Tuy nhiên đến năm lớp 12, thầy lại có câu khác: "Công thành danh toại" để nhắc nhở tụi mình chứ không hướng đến mục tiêu lên cấp IV như hồi lớp 10.
Thầy Định, cô Tường, thầy Kim, cô Hoa... nhiều nhiều thầy cô nữa! Thầy Đổng dạy địa nữa! Em nhớ cái "cam chanh quýt" của thầy lắm!

present

fruit NHO said:
nhưng mà cô tú tốt cực kì....càng học càng thấy đúng.....
cả đời đi học ...tính từ năm cấp 3 thì ấn tượng quá nhiều
cô Tú,...ui trời...... chắc ra tr có mấy chục năm cũng ko quên dc....
Chính xác đấy. Cô Tú dạy toán hay mà nói chuyện cũng hay luôn. Tuy nhiên, không phải ai cũng có thể dễ dàng nói chuyện với cô Tú đâu.

teddybear

Member
Thầy Liên... thầy Liên... tui ấn tượng nhất với thầy Liên... thầy chủ nhiệm lớp tui 3 năm, cũng là khóa cuối cùng của thầy trước khi về hưu... lúc nào nhìn thầy cũng tội tội... buồn buồn... :(

DVT2810

Member
Chắc trong 3 năm học liền thì mình vẫn ấn tượng nhất là... cô Tú.
Công nhận là về chuyện mắng học sinh chưa từng thấy ai nói hay như cô Tú. Đầu năm cô nói nhiều anh chị ra trường nói rằng chỉ mong được nghe cô mắng. Lúc đó ko tin bi giờ mới tin. Nghe nhiều cũng thành quen. Mà cô Tú mắng nhiều cái cũng đúng lắm chẳng qua là nặng lời thui.
Chứ mình thấy cô Tú dạy hay đó chứ
À mà lớp A3 của mình thì cũng phải nhắc tới cô Hoa chứ. Một giáo viên rất nhiệt tình, nghiêm khắc mà nhiều lúc cũng rất tâm lý

fruit NHO

Active Member
học cô tú ngẫm ra càng nhifu cái đúng ....
mà công nhận cô chửi hay thật!
@anh quân:em đã từng học thầy chử dũng 2 năm...<thầy bị gọi là dũng dorremon đúng ko??>
thầy hiền và cực tâm huyết!
nghe nói cũng lấy vợ là 1 học sinh cũ!!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000