Thành lập CLB Guitar!!!! Yeah....

hinoga

Member
buibichphuong said:
Huhu, vào topic này thấy toàn là con trai không à, nhưng vì thắc mắc nên phải trình bày thui! Em muốn tham gia câu lạc bộ để học cho nó bài bản nhưng từ hôm đi họp đến giờ thì buổi nào trường mình cũng bận. Hôm trước luc học 3 tiết thứ 4 xong về thì thấy mấy bạn mang đàn tới nhưng vì bận rồi nên đành ngậm ngùi đi về. Lúc về thấy rõ anh Tú mặt nhăn như bị, hình như hôm đó anh học thể dục, đang đi về nên chẳng hiểu là có học không mà ông chủ nhiệm lại ở đấy!!!
Thế nên sớm thông báo lịch học cẩn thận anh ơi!!!Lớp em nhiều đứa chờ được học mà chẳng thấy động tĩnh gì.
:-o, hôm thứ 4 đi về, thấy mấy bạn cầm đàn, cứ tưởng dân khoe hàng ở đâu ra, hóa ra là dân "Guitar Club" trường mình :">.
Mãi chả thấy gì :-<, em còn chưa -> buổi nào, rõ chán :-<

Lee_Ryan

ANH TÚ ! nhanh lên cho bàn dân thiên hạ được nhờ !
định họp buổi nào ?!
hình như hôm thứ 4 lớp chuyên Sử cũng chỉ có 3 tiết thui !
nếu họp được thứ 4 thì họp luôn !
ah` ! gửi cho em mấy gam đoạn chorus bài behind blue eyes ( đoạn đầu em tập được rùi ! )
nhanh lên !

p/s : chúc 2 người hạnh phúc ( bít là chúc ai rùi đó ) và ( làm ơn ) để cái chữ I FOUND MY REAL LOVE nó bé lại 1 tí ! ---> em mới bị "đá" ----> đừng có để dòng chữ đó chọc vào "nỗi đau" của người ta !! hix hix !

hinoga

Member
có vẻ như CLB của chúng ta sẽ hoạt động theo hình thức ol b-), các thành viên về nhà tự tập (dùng GP), ai không có khả năng search tab (không biết GP + MSB là gì) hay đọc tab thì sẽ được gửi cho gam... =))

hinoga

Member
Và đây là buổi đầu tiên:
Để tự luyện lên trình guitar tại nhà bạn cần có Guitar Pro (cái này cầm 7-8 ngàn ra hàng đĩa là ok, lại còn cả đống tab trong đĩa (rất nhiều) :D). Sau đó lên trang www.mysongbook.com search + down tab mình muốn tập về, dùng guitar pro mở ra rồi nhìn vào đấy mà đánh...
@Lee_Ryan: trên đấy thì BHBE có cả đống, khỏi xin gam...
Còn nếu ai chưa biết đọc tab thì... chờ buổi sau vậy :D

Lee_Ryan

ha ha! bài behind blue eyes em.. tập xong rùi !
nhờ mãi chả thấy mấy anh gửi bản tab ---> tự đi download về !
--->tập có ..15 phút -->xong hết luôn ( chưa đến 15 phút vì ..chỉ cần ..nhớ gam là được ^______^ )

mà clb định thế nào đây ?! định tập ..trực tuến thiệt sao ?! '_____'

una-rapina

Moderator
Thích tập trực tuyến thì cần có:
-Đường truyền ADSL tại nhà (tất nhiên:))) + Yahoo Messenger:))
-1mic; 1loa
-GP4 / 5
-Đàn :))
Thế thôi, tối thứ 7 hàng tuần

smooth

Member
hí hí, em Tuấn có avatar cầm đàn đẹp quá, đề nghị em làm gương post mấy bài tự đánh đỉnh lên cho mọi người thưởng thức :)

Lee_Ryan

chán wa' ! rút cục clb lại đi vào ..dĩ vãng !
mấy anh cho hỏi : có gp5 rùi ah` ?! thế có đĩa ở ngoài hàng chưa ?!
ai chỉ em chỗ mua với !

P/S : cái hình thằng Tuấn cầm đàn là chụp ở nhà em ! nó luc đó đang cầm cái đàn của em ( Yamaha CG101-M ---> khoe hàng ! ha ha ) ! và ....em là người chụp ! ..còn thằng Tuấn thì có bít đánh đàn đâu !! ha ha

tuankazzan

Member
Bố cái thằng có thế mà cũng nhảy dựng cả lên
Đừng có sủa là bố ko biết đánh nhé,học 3 4 tháng thì trình chỉ đến thế thôi,ko cần phải khinh bố cái thằng!#_#Mày có đủ trình hát rap với tao ko hả he he???
@Smooth:Em học ghi-ta có mấy thắng thì làm sao dám up bản beat lên hả anh mọi người cười chết ha ha ha.Trình em chỉ đánh được Green Sleeves là hết!T_T

hinoga

Member
tuankazzan said:
Bố cái thằng có thế mà cũng nhảy dựng cả lên
Đừng có sủa là bố ko biết đánh nhé,học 3 4 tháng thì trình chỉ đến thế thôi,ko cần phải khinh bố cái thằng!#_#Mày có đủ trình hát rap với tao ko hả he he???
@Smooth:Em học ghi-ta có mấy thắng thì làm sao dám up bản beat lên hả anh mọi người cười chết ha ha ha.Trình em chỉ đánh được Green Sleeves là hết!T_T
3 tháng là đánh punk ngon rồi :|, mà sao tự nhiên lại nhẩy sang hát rap :|...

chocomog_257

Moderator
hinoga said:
guitar gỗ thì punk lấy đâu ra chứ ^^ muốn punk thì phải chơi đàn điện như chú mới punk ngon được :(

hinoga

Member
mấy tháng đầu (hình như là 3 :D) em toàn tập trên cái đàn gỗ cũ rik của anh họ, dây cách cần gần 1 cm 8-} nhưng vẫn tập punk + lead fade :)). Cái chính là ở mình thôi :D

tuankazzan

Member
hinoga said:
À à tại em biết trình em có đánh nữa thì cũng thế cả thôi ko tỏa sáng được nên cứ tập trung vào sở trừong là hat rap cái đã he he he.Với lại móng tay bị hỏng tùm lum,chả biết bao giờ mới lành,chờ đến khi học ĐH học ghitar lại lành là vừa ^_^

chocomog_257

Moderator
anh học đàn được 3 tháng hè rồi cuối cùng chai hết đầu ngón tay, tay mình hình như cũng ko quen với guitar lắm :)) chắc là hợp giơ với key hay piano hơn :D

Lee_Ryan

sao không có trả lời câu hỏi của em vậy ?!
bao giờ clb mới họp ?!
hay là trong suốt năm lớp 10 , clb guitar nổi tiếng chỉ họp được ..1 lần ?!?!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000