Team Starcraft CVA

rikku

Active Member
bọn gaday cũng bảo tối nay thì ổn hơn :)) nhưng nói chung đã hẹn tất cả mọi người rùi . .nên hẹn tất cả chiều mai 2.30pm ở NetChua
lưu ý: để quảng bá tốt cho TEAM thì đánh OFF hoành tráng hơn Online nhiều :D

Giá tiền ở NETCHUA: 3k/h vào thời điểm hiện tại.

rikku

Active Member
à, @naps: ko dùng hotkey APM 140 là quá OK. nhưng nếu chỉ dùng chuột mà 140 thì là hàng khủng đấy.
Kể cả tôi APM vãi hàng ra rồi mà chỉ dùng chuột cũng chỉ được 100, hơn 100 một ít thôi.

ark

Active Member
Nap h đánh giống Pusan vãi =)) từ tốn ăn mỏ bo cannon rồi mass gate =)):-w ko biết solo có ăn ko, hay lại ngồi im :-w :|

Napster

Thành viên danh dự
Ông Ark miệt thị nhau thế. PvT mà ông 3 mỏ chơi toàn rine, tôi 5 mỏ mà lôi templar ra thì không công bằng :">
Cả ngày hôm nay, cứ ai team với mình là thắng. Hĩ hĩ.

rikku

Active Member
nhận xét về Hinoga [cva] : Micro rất tốt; đặc biệt là Vulture ! ^^ APM vãi hàng ; trận vừa đánh với mình là gần 200 ạ; (dĩ nhiên là vẫn ko bằng rik) . Phá mỏ cũng hoành tráng; vác 1 bầy 5,7 còn Dropship đi tank + vul . .
Tuy nhiên ! điểm yếu như sau:
1. SCOUT QUÁ KÉM.
2. EXPAND ÍT, THỦ MỎ KÉM
Macro thì cũng tạm rồi nhưng đấy là ở quy mô nhỏ. Như những Macro game thì chả xi nhê gì cả.
Vs Toss: Tank ít quá, ..
Trận vừa rồi cậu 3 lần bắn chết 3 mỏ dân của tớ mà tớ tổng cả ván tiền vẫn .. 86000 so với hơn 30000 của cậu => thế là chưa ổn cậu ạ.

ark

Active Member
Đánh team khó vãi =)) phần sau định lên vul tank cho giống tvp thì gặp bầy lings, lại MM

Vào forum Giãng Võ cũng chẳng thấy gì 8-}

BlackDragon

Active Member
Chơi Terran thì đối phó với fast Luker + fast dark templar thế nào cho hiệu quả nhỉ. :-? , Terran lên Vessel chậm quá.

rikku

Active Member
1. Turret
2. Scan (Com sat ở nhà chính ấy)

được rồi. nhân danh toàn thể anh em CVA, tôi tuyên bố dành 1 phút để chửi rủa . .

hinoga

Member
rikku said:
nhận xét về Hinoga [cva] : Micro rất tốt; đặc biệt là Vulture ! ^^ APM vãi hàng ; trận vừa đánh với mình là gần 200 ạ; (dĩ nhiên là vẫn ko bằng rik) . Phá mỏ cũng hoành tráng; vác 1 bầy 5,7 còn Dropship đi tank + vul . .
Tuy nhiên ! điểm yếu như sau:
1. SCOUT QUÁ KÉM.
2. EXPAND ÍT, THỦ MỎ KÉM
Macro thì cũng tạm rồi nhưng đấy là ở quy mô nhỏ. Như những Macro game thì chả xi nhê gì cả.
Vs Toss: Tank ít quá, ..
Trận vừa rồi cậu 3 lần bắn chết 3 mỏ dân của tớ mà tớ tổng cả ván tiền vẫn .. 86000 so với hơn 30000 của cậu => thế là chưa ổn cậu ạ.
XD không biết nói gì hơn XD.
Em chả hiểu phải thủ mỏ ntn do T kéo quân đi chậm quá tại tăng mà không S thì << goon 8-} (hay là tại mình noob :-/).
Mà đánh T cứ phải push dần -> lười, không biết push thế nào cho nhanh + không biết cách cắm tank. Khi quân đông chả biết macro kiểu gì (nó cứ vướng vướng ấy, tăng to đùng >____<) :">.
P.S: anh Tú có phải là cái ông gì béo béo lần trước đến Chuyên Ngữ đánh đàn gặp không nhi? :-/.

ark

Active Member
BlackDragon said:
Chơi Terran thì đối phó với fast Luker + fast dark templar thế nào cho hiệu quả nhỉ. :-? , Terran lên Vessel chậm quá.
Vulture mines =)) 2 phát thì con nào cũng thăng hoa

Chắc tại bên kia có mỗi 1 người =)) ko đủ đội hình

BlackDragon

Active Member
ark said:
Vulture mines =)) 2 phát thì con nào cũng thăng hoa

Chắc tại bên kia có mỗi 1 người =)) ko đủ đội hình
Vuture mine cũng ổn, nhưng mà chắc chỉ nên đặt bên trong nhà. Có lần rải mine trước cửa nhà nó, nó dùng zergling phá hết. (cứ cho từng con 1 chạy qua)
Dù sao thì cũng đang tập chơi Terran thôi, không phải favorite race :D, còn phải tìm hiểu nhiều.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000