rock club????

phongvan

Member
dự tính là T4 mông 10 tháng 5
anh em mình sẽ họp qua 1 buổi để thống nhất chương trình hđ của RC
anh em cố gắng đi đủ

hay đấy _ theo em . giờ phải mang dòng âm nhạc đã từng bị coi ( ngang hàng với ca trù này ) về với những đầu óc bé dại của các bạn mới được. chứ theo như tình hình hiện nay . hiphop chiếm khá đông rùi , ko thể để đồng hóa hiphop được ........ trường cva cố gắng mở ra 1 rock club hoành tráng và công phu 1 chút nhé , để cho mọi người chưa từng và muốn tiếp cận đến rock 1 càng nhìu

hem`
thu' 4 tuan` sau (10/5).

vao` luc' 15h30 ai co' y' dinh. tham gia vao` rockclub CVA thi` co' mat. truoc' khu vuc. nha` B.(cho khoi? nham` lan~)

muc tieu cua? hoi vao` hom do' se~ la`:
1. viet' ban? dang ki' gui? len truong` de? xac' nhan la` club cua? anh em la` ton` tai.
2.dang ki' thanh` vien xem co' du? SO" LUONG. de? thanh` lap club khong.

xin moi nguoi` den' dung' gio`
thanks

smooth

Member
thầy Đức thì anh thấy nhiệt tình thôi, ko biết có giúp được gì nhiều ko. VIết đơn rồi đưa cho ông ấy đọc trước, có gì nhờ ông ấy nộp luôn cho thì có khi được xem xét nhanh. Các chú cố gắng nhá :) có gì hè về bọn anh lại tập lại mấy bài ra mắt 1 buổi :) Đầu tháng 6 anh về rồi :D

phongvan

Member
hic thi cử chán òm
có mỗi vụ RC là khiến em phán chấn thôi
cố năm sau phải đc quả chào tuần mới mới đc

phongvan

Member
tâm hồn đá said:
hay đấy _ theo em . giờ phải mang dòng âm nhạc đã từng bị coi ( ngang hàng với ca trù này ) về với những đầu óc bé dại của các bạn mới được. chứ theo như tình hình hiện nay . hiphop chiếm khá đông rùi , ko thể để đồng hóa hiphop được ........ trường cva cố gắng mở ra 1 rock club hoành tráng và công phu 1 chút nhé , để cho mọi người chưa từng và muốn tiếp cận đến rock 1 càng nhìu

->cứ Hip Hop hẳn thì đã đỡ
giờ các bác nhạc sến lại chuyển sang "chơi Rock"->nửa mùa vãi...->càng chán

phongvan

Member
una-rapina said:
Nghe nói A4 sắp có ROCK band hả:D
Hay nhỉ:D TÌnh hình thế nào rồi?
ặc ặc
=)) =)) =)) =)) =))
mấy thằng guitar chỉ tập đàn chưa nghe hát bao giờ
thằng trống chơi trống bằng mồm
thằng vocal thì dek biết lời
ặc ặc
:)) :)) :))

smooth

Member
anh đang thi, bận lắm, để khi nào thi xong gần về sẽ đi tìm. SIZE gì ??
kỳ này có khi thành lập được CLB rock đấy nhỉ ;;)

hinoga

Member
được mấy bài đầu post tử tế, h lại mua áo cái gì đây XD.
rok clb thì quá khó lập do:
_ Hs CVA có vẻ ít người nhiệt tình, làm đến cùng, sao thấy hô hào lâu lắm rồi lại bỏ bê...
_ Nên có kế hoạch kêu gọi trực tiếp chứ cứ hẹn nhau trên 4rum thế này chắc ít người đến.
_ Mục tiêu thật sự của rok clb nếu chỉ để họp offline thì chả có vẻ gì là rok, còn chào tuần mới thì roker đâu ra, cả cái clb không ai biết chơi nhạc hay không có đầy đủ 1 band thì chả lẽ bật đĩa...
_ Làm báo: chưa cần xét tới.
_ Roker không có thì làm sao mà "tổ chức các show qui mô khác nhau" được và việc khuyếch trương thanh thế thì lại trái hoàn toàn với 1 rok clb nghiêm túc... Suy cho cùng cũng chỉ để cho mọi người biết cái rok clb thôi sao? Em tưởng đây là vì lòng đam mê...
_ Có lẽ nên coi cái subbox rok này chính là rok clb, mọi người cung cấp thông tin, trả lời FAQs, có dịp live nào thì cả hội cùng đi cho vui....
_ Nếu muốn mọi người có thể tổ chức những buôi live "nho nhỏ" chỉ gồm 1 nhóm ngồi đánh unplugged + hát... off hay on đều được. Còn trên trường thì ai muốn hát chỉ có cách bật midi.
===========================================
Trên đây là 1 số ngu kiến của em, mong mọi người góp ý. Và có ai đưa ra được những lý do thuyết phục để lập rok clb không?

chung' toi chan thanh` nhan loi` gop y' tren.
va` sau day la` nhung~ loi` bien minn cho rc:

thuc. ra viec thanh` lap rock club nay` da~ duoc nhieu` nguoi` nghi~ toi' va` thuc. su o 1 so' truong` da~ thanh` lap duoc.

nhu to' biet' thi` hien tai club kim lien van~ dang hoat dong du` cho khong tot' cho lam'

club yenhoa` thi` qua? that la` kha' hay khi moi nguoi` trong rc de`u co' 1 moi' quan he chat che~. nhu cac' ban. biet' thi` yenhoa` con` co' 1 band rieng ten gi` thi` minh` cung~ khong ro~

club tranphu' thi` lai chu? yeu' tap trung online vao` di choi gap mat.
club ams DA~ co' va` hinh` nhu ho ra 1 so' bao' toan` ve` thrash nhung sau 2 thang' hoat dong thi` tan.

tuy nhien thuc de? co' 1 rc ma` phat' trien? la` khong don gian?

thu' 1: cac' thanh` vien deu` khong co' tinh than`nhiet tinh` la` dung'. NHUNG THUC RA NGUYEN NHAN CUNG~ CHI? DO RC KHONG CO" 1 HOAT DONG GI` DANG' CHU" Y' DE? HO. tham gia

thu' 2: VIEC. HOP MAT TO" CHUA THAY' 1 CLUB NAO` GOI dien toi' tung` nguoi` 1 ca? ma` hau` het' la` goi hop mat tren 4r. van' de` nay` tiep thu va` can` xem xet' lai

thu' 3: to' khong tin o? truong` minh` khong co' nhung~ THANH` VIEn co' KHA? NANG choi nhac. va` cung~ chi? can` the' la` minh` co' du? doi hinh`.
vi' du nhu band cua? anh smooth.
em co' the? muon band anh thang` trong' duoc khong
ac` theo to' biet' 1 so' ca' nhan cung~ da~ thanh` lap band rieng cho minh` va` viec muon thanh` vien de? to? chuc' 1 buoi? chao` co` la` CO" the? lam` duoc.( khong noi' la` de~).
va` khi da~ co' rocker roi` thi` viec. to? chuc' tiep theo se~ don gian? hon rat' nhieu`

BEN canh. viec hoat dong trong truong` minh. To' nghi~ nen MOI` 1 so' band nhac tu` truong` khac'
vi' du to' kha' than voi' ben yenhoa` to' se~ co' gang' moi` band ay' ve` bieu? dien~ giao luu.
ben canh do' la` moi' quan he cua? bao rfan nua~ thi` viec do' chac' cung~ CO" THE? thuc. dien duoc.

tren day la` phan? bien cua? toi ve` viec thanh` lap ROCK CLUB

phongvan

Member
hinoga said:
được mấy bài đầu post tử tế, h lại mua áo cái gì đây XD.
rok clb thì quá khó lập do:
_ Hs CVA có vẻ ít người nhiệt tình, làm đến cùng, sao thấy hô hào lâu lắm rồi lại bỏ bê...
_ Nên có kế hoạch kêu gọi trực tiếp chứ cứ hẹn nhau trên 4rum thế này chắc ít người đến.
_ Mục tiêu thật sự của rok clb nếu chỉ để họp offline thì chả có vẻ gì là rok, còn chào tuần mới thì roker đâu ra, cả cái clb không ai biết chơi nhạc hay không có đầy đủ 1 band thì chả lẽ bật đĩa...
_ Làm báo: chưa cần xét tới.
_ Roker không có thì làm sao mà "tổ chức các show qui mô khác nhau" được và việc khuyếch trương thanh thế thì lại trái hoàn toàn với 1 rok clb nghiêm túc... Suy cho cùng cũng chỉ để cho mọi người biết cái rok clb thôi sao? Em tưởng đây là vì lòng đam mê...
_ Có lẽ nên coi cái subbox rok này chính là rok clb, mọi người cung cấp thông tin, trả lời FAQs, có dịp live nào thì cả hội cùng đi cho vui....
_ Nếu muốn mọi người có thể tổ chức những buôi live "nho nhỏ" chỉ gồm 1 nhóm ngồi đánh unplugged + hát... off hay on đều được. Còn trên trường thì ai muốn hát chỉ có cách bật midi.
===========================================
Trên đây là 1 số ngu kiến của em, mong mọi người góp ý. Và có ai đưa ra được những lý do thuyết phục để lập rok clb không?

1st:thực tế thì bác có nắm đc ở trg CVA này có bao nhiu rock fan k0?
em dám chắc là nó nhìuhown số người nghe classic
hơn nữa vào RC đơn giản hơn
chỉ cần thíc rock và đam mê với dòng nhạc này
(em dám cá số người nghe rock nhìuhown số người biết đánh Guitar ở cái clb guitar của bác đấy. Mấy thằng bạn em đi họp off cúa G-club bảo toàn mấy đứa k0 bít đánh. Em k0 muốn so sánh giữ 2 clb nhưng bác nói hs CVA k0 nhiệt tình, k0 hết mình là sai lầm lớn nhất)

2nd:việc hẹn nhau trên 4rum là dùng cho 1 số anh em hay oln. Gặp mặt hơi khó nên nhắn trên 4rum tiện hơn. Ai đọc đc sẽ rủ người chưa có đk lên mạng. Còn việc hẹn này(cái đnag hẹn ah) chỉ là để có 1 số người chủ chốt bàn bạc kế hoạch mà thôi. Sau đó sẽ có thêm 1 buổi quảng cáo và họp thành viên cụ thể

3rd:họp off có thể kèm theo sh giao lưu với RC trường khác. Bàn bạc những vấn đề hot về rock, trao đổi đĩa, thông báo thông tin mới, thậm chí là toor chức cả những buổi thăm trẻ em nhiễm chất độc mầu da cam, tg niệm rocker, nhân vật nổi tiếng ( như Che, Trịnh,John...)

4th:làm báo chỉ là để ghi dấu ấn riêng thôi. Mà trên thựch tế bác gà đá cũng đã nói là nếu có thể thoi mà

5th:chính vì tâm huyết nên em mới muốn khuếch trg thanh thế của RC->đưa Rock tới với nhiều ngwuowif hơn. Xóa bỏ cái định kiến về dòng nhạc này...(k0 nói bác cũng hỉu)
việc Rocker k0 đủ thì bac k0 phải lo
trg này nhiều ngọa hổ tàng long lắm
hơn nữa 3 tháng hè cũng đủ để những người biết đánh dạy cho nhưng nhười chưa biết đánh 1 số bài. 3 tháng là đủ để lam 1 chương trình trc toàn trg (trên thực tế số người nghe và hỉu cũng k0nhiuf)

6th+7th:số người hoạt động trên mạng k0 nhìu, và cung k0 phải ai cung lần mò tới cái chỗ này->hdd onl là thiếu hiệu quả
tổ chức show unp k0 phải khó. Nhưng rõ ràng là ban r chất của R k0 thể chỉ dung đàn mộc mà đánh đc
cái chúng ta cần là 1 showw có đủ đàn điện, drum....
he he
thậm chí làm 1 showw chung của cả G club và R club cũng hay
==================
hình như thằng Tuấn cũng có bài rely rồi hay sao ah
các bác đọc trung ý thì đừng chửi

ps:vụ câu bài thì đúng là lỗi của em
em xin nhận khuyết điểm
em hứa sẽ k0 lặp lại nữa
->dù sao em cũng chỉ muốn cho cái box rock nó luôn có bài mới thôi mà
dù sao cung cám ơn bác Cường đã côs bài reky
bọn em rất cần nhưng ý kiến như thế

una-rapina

Moderator
Anh có ý kiến!
1.Ý kiến của chú Cường hơi gay gắt:) ----> nhụt chí anh em.
2.Rock Club thì cũng kô có nghĩa là phải có một band nhạc! Đó là một nhóm người yêu Rock, thích nghe Rock trước đã! Tụ họp lại để trao đổi, để bàn bạc thảo luận các vấn đề liên quan đến ROCK:) (trong đó có các phụ kiện như: áo, đàn, phơ,....bán đàn chắc chú Cường kô dám nói gì hả?) Do đó cần thiết là gặp nhau trước tiên! Cái cần là cần gặp mặt, trao đổi tận nơi! Sau đó mới bắt đầu vạch ra kế hoạch cụ thể!
3.Ai bảo dân CVA kô nhiệt tình?:| Có nhiều là khác đấy;) Do còn ít người biết đến vào 4rum này thôi:) Chứ giờ chơi ROCK trên trường là được hưởng ứng ngay:)
Tôi đề nghị các vị ở đây hẹn hò nhau 1 buổi cụ thể, thường xuyên, có tổ chức(cái này rất cần). Khi đó bàn bạc các thành viên, phổ biến lấy ý kiến! Rõ ràng sẽ khác! Nhà trường cũng không hẳn là kô thích ROCK đâu, nhưng chúng ta cần hoạch định rõ ràng!:)

Thế này nhé
Thực trạng mỗi nơi thì ai cũng biết
RC lập ra rất khó
Đơn giản là bởi những người KO TIN RẰNG RC lập ra sẽ hoạt động được
Muốn làm việc gì trước hết cũng phải có niềm tin . Còn nếu ko thì ko làm còn hơn .
Tớ chỉ muốn nói thế thôi . Mong các bạn cùng chung sức ;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000