Quyên tiên giúp đỡ EC

liz_va_tun

hôm nay, ngày 13-9-2005, học sinh Nguyến Hoàng LinhA, lớp 11a2 đã bị mẹ phát giác ra 1 tội lỗi khủng khiếp. Hiện giờ, tình trạng hs này đang rất thảm hại, em bị mắng rất nhiều và bị ăn đòn rất nặng. Số là hôm wd show, để thực hiện dc 1 chương trình thật hoành tráng phuc vụ các bạn,nhóm thực hiện chương trình đã phải chi rất nhiều tiền........... và kết quả thật bất ngờ.......... tổng số nợ tính đến nay đã ngót nghét gần 2tr. Nếu ban tổ chức WS ko có đủ tiền để trả nợ trong tuần này, thì chắc sẽ ko chỉ có 1 mình bạn Linh bị đòn mà còn rất nhiều người khác bị vạ lây :SS :SS :SS
Rất mong các bạn trong 4rum giúp đỡ nhiệt tình để chúng tôi có thể qua dc cơn hoạn nạn này :9 :9 :9

p3yeu

Member
vâng,thưa các bạn,hãy mở rộng lòng nhân đạo tình thương yêu con người.ông cha ta từ xưa đã có câu "lá lành đùm là rách,lá rách ít đùm lá rách nhiều" và nay lá rách Nguyễn hoàng LinhA và tập thể các bạn d3.a2 đang rất cần sự giúp đỡ của các bạn =(( rất mong các bạn quyên góp để chúng tôi có thể vượt qua khó khăn này :( ko thì bị ăn đòn đau lắm,có khi 2 học sinh Nguyễn hoàng Linh A và Lương lìn Ly sẽ bị khởi án 20 tháng tù giam vì tội chiếm đoạt tài sản công dân,sự việc đã hết sức nghiêm trọng :-( :-( :( :(

U.F.O

Active Member
Rất thông cảm với các bạn D3
Xin lỗi vì lại " dính" với các bạn lần nữa , rất tôn trọng và chân thành nhưng mình nghĩ
Tổng quân số D3 cứ cho là 30 --> mỗi bạn khoảng 50 k. Nó bằng bao nhiêu phần chi phí cho : quà sn,ăn sáng, ăn hội đồng,học thêm rồi bùng,..................
Hơn nữa còn có cả ban Ph .Chẳng nhẽ ban PH lại làm ngơ .
p/S: nếu lần trứoc bạn hải yến nói khó chịu khi tớ nói về lY là do chuyện này thì cho tớ xin lỗi ...........
Chúc các bạn D3 may mắn và vượt qua .

liz_va_tun

giời ah, viết như thế thì..... Nếu ngày mai ai có lòng hảo tâm thì 10h sáng hãy đến truớc cổng trường CVA để ..... ;;) Tùy tâm thôi, nhưng cứ trên 10k thì càng tốt. haha
Chú ý, ban tổ chức luôn ngồi ở quán nuớc

U.F.O

Active Member
giời ah, viết như thế thì.....
thì sao hả anh yêu quí ?
Em nói thật đấy. Không có ý xấu đâu nhưng mà . chẳng nhẽ từ hôm đó tới giờ . Số tiền 2 kk vẫn là 2kk à ? Từ hôm đấy tới giờ không đủ tự vận được ít nhất vài x00 à ?
Xin lỗi trứoc nếu chẳng may động chạm

goldenskater

bó tay Hải Phòng, mai anh em lập hội ăn xin ở quán nước trước cổng trường CVA nhé ;););)! Ăng mặc phải rách rưới 1 tí, chắc cũng được 100 đấy ;))

U.F.O said:
Rất thông cảm với các bạn D3
Xin lỗi vì lại " dính" với các bạn lần nữa , rất tôn trọng và chân thành nhưng mình nghĩ
Tổng quân số D3 cứ cho là 30 --> mỗi bạn khoảng 50 k. Nó bằng bao nhiêu phần chi phí cho : quà sn,ăn sáng, ăn hội đồng,học thêm rồi bùng,..................
D3 đã đóng 1 lần rồi ấy a, đóng nhiều là đằng khác. Chỉ mong lần này có thêm các bạn lớp khác giúp đỡ cùng thôi. Ban phụ huynh lớp tớ cũng đã giúp rồi đấy, mà vẫn chưa đủ :-S . Nếu ấy muốn giúp thì nhớ đến nhé.

@All: chúng mày viết nửa thật nửa đùa, có khi nhiều đứa sẽ nghĩ là trò đùa đấy.

Deathknight

Active Member
Chú UFO không tâm lý lắm nhỉ ;)
cái quan trọng ở đây, các bé D3 không muốn phiền đến phụ huynh nhiều quá (phần vì có hiếu, 1 phần chắc chắn vì .. sợ , có ai mà ko sợ cơ chứ :D )
còn BPH, tất nhiên là có liên quan, nếu đường cùng thì tất nhiên, không dựa vào BPH thì dựa vào ai ?
Quan trọng là ở đây, các bé vẫn muốn tự cứu vãn niềm tin với papa ,mama thôi, vì ngay cả khi dựa được vào papa và mama thì lần sau muốn xin làm rì cũng khó.Còn nước còn tát mà :D
Còn tất nhiên, cái chính cũng phải trông cậy vào bản thân các bé, sau mới đến những người hảo tâm thôi.
:D

liz_va_tun said:
giời ah, viết như thế thì..... Nếu ngày mai ai có lòng hảo tâm thì 10h sáng hãy đến truớc cổng trường CVA để ..... ;;) Tùy tâm thôi, nhưng cứ trên 10k thì càng tốt. haha
Chú ý, ban tổ chức luôn ngồi ở quán nuớc
ặc
xiền nong như thế
vẫn còn có thể ngồi wán nước đc
GIỎI
!!!
Mai em học sáng
mún đưa xiền thì đưa kỉu j????

chocomog_257

Moderator
Học sáng thì lớp huynh cũng học sáng chứ sao :)
>> đưa được chứ sao ko :)
BTC của WS nói tất cả những điều này là sự thật đấy...
Vì vậy hãy bớt chút thời gian & tiền bạc để giúp đỡ 2 lớp A2 & D3 vượt qua khó khăn này :) Rất cảm ơn mọi người :)

liz_va_tun

trời ơi, thay mặt toàn thể ban tổ chức cũng như những thành viên của EC, anh ko biết nói gì hơn là cảm ơn em Nguyễn Hồng Nhung rất nhiều :)
Anh Hoàng Linh anh ấy ngại nhận tiền của em lắm đấy, nhưng anh thì ko ngại đâu :D há há. Nói thế thôi chứ hôm nay em chỉ cần đóng khoảng 100 là dc rồi ( người thường đóng 10k mà !! )
Nếu sang' ko gạp dc anh thì chiều khoảng 3h30 gặp anh truớc cổng trường CVA III nhá. Chào em >:) >:) >:)

@ Huynh: 10h sáng muội đang học tiết 3
@ anh Tuấn: úi dùi ui!
làm j mà lôi cả họ tên em thế
ặc
cái j mờ ngại???
ặc
sao lại là 100???
người thg` 10k?
thế em ko phải là người à???

p3yeu

Member
xin thưa với mọi người là bọn em phải bất đắc dĩ lắm mới lập 1 topik như thế này :),dĩ nhiên là phải cộng với sự tự tin muối mặt của bạn anh tuấn thì mới có thể lập topik như vậy.đáng lẽ ra với số tiền bọn em đóng góp từ trước (d3 đóng 30 >> 50k/đứa),chưa kể nhưng phần đóng góp trong thời gian thực hiện chương trình) cộng thêm tiền ủng hộ của 1 số bạn a2 và Ban phụ huynh d3 (500k thì phải) thì sẽ trả đủ cho mọi chi phí,nhưng mà 1 sự cố đáng tiếc xảy ra,mãi đến hôm qua mới tìm thấy quần áo,và dĩ nhiên phải đền cho người ta,vì Ws diễn ra tít từ 27/8 mà đên 14/9 mới trả được đồ :(,người ta đòi 3tr,kể cũng quá đáng nhưng đành chịu,sáng nay Linh và Tuấn đã phải đi vay họ hàng bạn bè đc 2tr7,rồi vay tiền học của cả lớp d3(tiền học thêm) là 800k....còn rất nhiều khoản vay nữa :( nhưng chưa biết lấy tiền ở đâu bù vào :( rất mong mọi người ủng hộ WS và 2 lớp d3,a2

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000