Punk Rock Band Plzzz!!!

hinoga

Member
Nhưng cái chính là nó thik chơi gì :|
Chứ lại nghe ƯHP, ... (mấy cái nhạc gì gì đó) thì cũng chịu :))

BlackDragon

Active Member
hinoga said:
Nhưng cái chính là nó thik chơi gì :|
Chứ lại nghe ƯHP, ... (mấy cái nhạc gì gì đó) thì cũng chịu :))
Cái quan trọng là trình độ và cảm nhận thôi, nghe nhạc gì không quan trọng :D

chocomog_257

Moderator
uhm hình như ko ai có ý tưởng lập 1 band NU thì phải :(
@ bác BD: trình độ nghe của bác mà đạt tới nhạc Trịnh thì em phục gòi,,, nhưng còn mấy đứa mà suốt ngày ƯHP, HAT, Bi dên hay thậm chí Westlife thì có nhồi nhét punk vào đầu nó bao nhiêu cũng ko đc đâu :|

hinoga

Member
@haketu: em xin lỗi :">, tại lần trước đi sinh nhật mà hôm đấy cũng mới mổ nên không đạp xe xa được XD.
@Quân: giông tôi, ngày xưa cũng trâu bò BSB, Westlife,... thậm chí còn mê Tuyết Lạnh của Lam Trường nữa :">. Nhưng sau đó thì... như mọi người đã biết :D.
Nếu trình đánh trống có cao nhưng không thích thì cũng không thể đánh được, tất nhiên :|. Cái này theo em là phải "play by heart" thì mới ổn :D.

BlackDragon

Active Member
Nghe là một chuyện, cảm nhận lại là chuyện khác. Cái quan trọng là tìm được cái hay trong bài hát chứ không phải là cái gì hay mới nghe. Cứ nghe thoải mái, đủ mọi thể loại đi, nghe càng nhiều thì càng biết nhiều, hiểu nhiều. Nhạc trẻ VN nhiều bài lời lẽ củ chuối thật nhưng giai điệu và phối nhạc lại khá hay :D Hơn nữa bây h nhiều nhạc sĩ trẻ nhưng cũng đã đạt được độ "chín" trong sáng tác rồi. Điển hình là nhạc sĩ Đỗ Bảo.
Còn Westlife chẳng hạn, tuy chất nhạc đặc sệt teen-pop , không có nhiều sáng tạo nhưng trình độ ổn, phối bè cũng tốt. Ca khúc giai điệu cũng khá hay. Nhìn chung cũng ko chê trách gì được với 1 boyband.
Còn về chơi nhạc cụ, tất nhiên để chơi hay bao giờ cũng phải chuyển tải được cảm xúc vào nhạc cụ mình đang chơi, kĩ thuật giỏi cũng chỉ là một phần thôi. Nhưng đầu tiên bao giờ cũng phải rèn luyện kĩ thuật cho tốt trước đã :D

22{Dsmbr

ấy ơi bạn ý ko nghe nhạc việt ... với cả ấy nhớ cái bạn minh ma` hồi 5/11 lên hát numb encore ko , bạn mũ đỏ ý , chính la` bạn ý đấy , tớ nghĩ la` bạn ý giữ nhịp đc ;)

smooth

Member
trong hoàn cảnh này tìm được người đánh trống là tốt lắm rồi :)) đừng kén chọn nữa mất công, cứ thử luôn đi HInoga. Kỹ thuật ku kia giỏi là ngon rồi, đừng như thằng trống band anh cũ :)) máu thì có máu nhưng mà...:p

chocomog_257

Moderator
BlackDragon said:
Nghe là một chuyện, cảm nhận lại là chuyện khác. Cái quan trọng là tìm được cái hay trong bài hát chứ không phải là cái gì hay mới nghe. Cứ nghe thoải mái, đủ mọi thể loại đi, nghe càng nhiều thì càng biết nhiều, hiểu nhiều. Nhạc trẻ VN nhiều bài lời lẽ củ chuối thật nhưng giai điệu và phối nhạc lại khá hay :D Hơn nữa bây h nhiều nhạc sĩ trẻ nhưng cũng đã đạt được độ "chín" trong sáng tác rồi. Điển hình là nhạc sĩ Đỗ Bảo.
Còn Westlife chẳng hạn, tuy chất nhạc đặc sệt teen-pop , không có nhiều sáng tạo nhưng trình độ ổn, phối bè cũng tốt. Ca khúc giai điệu cũng khá hay. Nhìn chung cũng ko chê trách gì được với 1 boyband.
Còn về chơi nhạc cụ, tất nhiên để chơi hay bao giờ cũng phải chuyển tải được cảm xúc vào nhạc cụ mình đang chơi, kĩ thuật giỏi cũng chỉ là một phần thôi. Nhưng đầu tiên bao giờ cũng phải rèn luyện kĩ thuật cho tốt trước đã :D
hồi cấp 1 + đầu cấp 2 em cũng đâm đầu vào teenpop đấy chứ, vì hồi đấy chỉ toàn BSB, WL hay Britney, Spice girls thôi,,, sau này đến thời của Linkin, Avril và vô số những người khác thì gout nhạc của em cũng thay đổi nhiều :) bây h chỉ còn sót lại các thể loại metal, nhạc đỏ, nhạc "yêu nước" với dân ca là em chưa nghe nhiều thôi - còn lại thì đã trải nghiệm đủ cả rồi, dance, teenpop hay R&B hip-hop cũng có, alt cũng có mà nhạc trẻ VN hay sến cũng có ^^
@ em My: thằng Minh lớp em hả, ổn đấy :D nó thích punk đúng ko ^^

smooth

Member
Lam Trường hay mà! hồi trước nghe bây giờ thôi à ? Bây giờ anh vẫn nghe mấy bài hồi xưa của Lam Trường. Quang Linh hát cũng hay :)
còn 2 ngày nữa là 26-3, trường mình chắc có tổ chức gì hả ?? Thế em Hinoga có tham gia ko ? Tập bài gì vậy em ?

thực ra thì trứoc em nghe rát nhiều nhưng bi h thì chỉ nghe nhạc quốc tế, thi thoảng có bài vn hay thì nghe thôi
chắc trường không cho diễn đâu, 9h ngày mai tập trung ở đâu vậy nhỉ

violetrose

Member
tai sao chung ta lai phai lap 1 band rock theo the loai modern sao 0 choi 1 the loai manh hon nhu heavy metal hoac chi it cung phai hard rock chu

Da yeu Rock thi phai yeu nhung dong rock chinh thong chu sao lai di yeu nhung dong modern phi lam

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000