Pearl Harbor

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị em phim này rồi em ạ...
Phim này, nếu bỏ qua mấy cái quảng cáo lòng yêu nước và sự hãnh diện của người Mỹ (như những phim Mỹ thường có: người Mỹ luôn cứu nhân loại (Armageddon,...), người Mỹ tốt, v.v..) thì công nhận là hay... :D
Kỹ thuật quay cảnh thì miễn chê... Cảnh máy bay bắn nhau trên không ddepj tuyệt vời...
Ngoài ra lại rất lãng mạn nữa... Lãng mạn nhất là cảnh Danny cho cô Y tá Evelyn lên máy bay xem hoàng hôn trên máy bay... :x
Nhưng mà chuyện tình cảm trong này hơi rắc rối chút, nhưng mà cũng được, cuối cùng vì cứu bạn tri kỷ Rafe (Ben Affleck), Danny (Josh Hartnett) đã hy sinh, và để lại 1 cậu bé với Evelyn (Kate Beckinsale)...
Trong phim này Josh đẹp trai dã man :p :x Và Kate trông xinh thế... Ngắm mãi không chán mắt... :D :>>

À, chị tách ra thành 1 topic mới để bình luận luôn em nhé.

Film này em chưa xem, thấy dài quá, ngại chả muốn xem nhưng mà bài hát của nó hay quá, em nghe bai hát+ xem video clip của nó=> mướn xem film này nhưng mà nếu xem rạp thì hay hơn fải ko ạ, tiếc quá mình ko đc xem film này ở rạp :(

leanhtu

tocduoide_q said:
Film này em chưa xem, thấy dài quá, ngại chả muốn xem nhưng mà bài hát của nó hay quá, em nghe bai hát+ xem video clip của nó=> mướn xem film này nhưng mà nếu xem rạp thì hay hơn fải ko ạ, tiếc quá mình ko đc xem film này ở rạp :(
Phim này hay lắm em a. Có những tình tiết em phải bật lên vì buồn cười, có nhưng cảnh em ngồi lặng đi vì cảm động. Anh thích nhất cô y tá Kate, xinh ơi là xinh. Phim có nội dung diễn biến khá phức tạp, nhưng một hết thúc không thể chê vào đâu đươc. Anh nghĩ em nên xem phim này một lần đi, anh xem lại lần 2 mà cảm xúc vẫn y như lần đầu. Kate trong phim này khác hẳn với hình ảnh cô đã từng đóng trong Underworld, cô có vẻ đẹp nhẹ nhàng, một khuôn mặt ăn khách, nhưng cuộc sống ngoài đời thì còn nhiều điều phải bàn. Là một người Anh, cô mang một phong cách khá bụi bặm khác với những gì mọi người nghĩ qua cái nhìn đầu tiên về cô. Đã từng đóng với John Cusac trong Sweet winter ( nếu anh không nhầm).

Thôi, thế thì fải thuê film này về xem thôi, nghe anh tả hay quá, mà hình như anh rất thích film này thì fải, thấy anh có ấn tượng sâu sắc quá :p
Em nhớ trong này có cảnh cô y tá với anh bạn ở trong fòng phơi toàn khăn trắng đúng ko nhỉ :-/ , hồi xưa em có xem ké 1 chút , ko bít có đúng ko :D

imdabomb

Member
fim dở hơi!! cái thằng chết đi thì sống lại!! cái thằng đẹp trai thì lại chết đi!! cái con xinh xinh thì lại chửa với thằng chết!!

leanhtu

tocduoide_q said:
Thôi, thế thì fải thuê film này về xem thôi, nghe anh tả hay quá, mà hình như anh rất thích film này thì fải, thấy anh có ấn tượng sâu sắc quá :p
Em nhớ trong này có cảnh cô y tá với anh bạn ở trong fòng phơi toàn khăn trắng đúng ko nhỉ :-/ , hồi xưa em có xem ké 1 chút , ko bít có đúng ko :D
Anh rất ấn tượng cô bé ạ. Anh cho phim này điểm AA+. Còn một phim nữa cũng rất hay la Forest Gump, tài diễn suất của Tom Hank trong phim này thì không phải bàn, phim đoạt 6 giải Oscar vào năm 1996 thì phải. Em tiện thì thuê về luôn, lại tốn nước mắt cho mà xem.

leanhtu

:-O :-O
imdabomb said:
fim dở hơi!! cái thằng chết đi thì sống lại!! cái thằng đẹp trai thì lại chết đi!! cái con xinh xinh thì lại chửa với thằng chết!!
nhân vật này ở đâu ra thế?? :-O

KaIgEnN

Member
Hì... Phim này mình có xem rùi nhưng ko thấy ấn tượng lắm, có lẽ được mỗi đoạn máy bay Nhật tấn công Pearl Harbour là ấn tượng nhất thoai, khá là hoành tráng. Còn nội dung thì... túm lại là khá rắc rối và ko thật lắm!

leanhtu

KaIgEnN said:
Hì... Phim này mình có xem rùi nhưng ko thấy ấn tượng lắm, có lẽ được mỗi đoạn máy bay Nhật tấn công Pearl Harbour là ấn tượng nhất thoai, khá là hoành tráng. Còn nội dung thì... túm lại là khá rắc rối và ko thật lắm!
Chú đã nghe câu: " thật như trong phim!" bao giờ chưa mà dám phát biểu thể

leanhtu

Những người phát biểu ko đúng topic, đề nghị "câu bài" ở một topic khác nhé. Chứ chỗ này, chỉ dành cho những người có tình yêu phim ảnh thực sự thôi !
Please jump up to other topics to say the things insensible.
This topic is belong to the persons who have a love with movies.
On behalf of admin ,thanks for your approval.
LAT.

Anh tú đừng nóng thế, cảm xúc mỗi người khác nhau anh ạ, có film người này xem xong thì chê, người kia lại thích, tùy thôi, chẳng ai giống ai cả, đấy là nhận xét mỗi người mà anh, anh đừng nóng quá, nghĩ thoáng đi 1 chút :D
Em vẫn chưa thuê film này về xem,film có những chi tiết nào ấn tượng ạ, mà nhân vật nào đc ưa thích nhất ? :-/
Forest Gump thì em xem rồi, hay nhưng mà em xem film ít khi khóc lắm( chỉ khóc khi xem film kinh dị vì sợ quá thôi :>> ) nên khi xem xong film này em ko khóc . :)

KaIgEnN

Member
leanhtu said:
Những người phát biểu ko đúng topic, đề nghị "câu bài" ở một topic khác nhé. Chứ chỗ này, chỉ dành cho những người có tình yêu phim ảnh thực sự thôi !
Please jump up to other topics to say the things insensible.
This topic is belong to the persons who have a love with movies.
On behalf of admin ,thanks for your approval.
LAT.
Aww... I thought that this topic was for people to discuss 'bout this movie, and of course, not what they like, and how they like, but also what they dislike 'bout it. If it's only a "praising Pearl Harbour" one, then sorry, I'll leave right now!

Khổ quá, em ko học tiếng anh, mấy anh toàn viết tiếng anh em chẳng hỉu gì cả, chỉ đoán mò đại ý thôi, viết tiếng việt đê.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Tú này có vẻ thích dùng tiếng Anh ngoài phạm vi nhỉ (dùng trong Box TA thì lại chẳng sao, chị ủng hộ), đi đâu cũng thấy em nói chuyện bằng TA. Lại hay chê người khác nói TA, trong khi đọc cái đoạn trên kia cũng tìm ra được lỗi của em :)

Công nhận nhận xét của em Giang. Thằng ddepj trai thì chết đi :D Josh công nhận ddepj trai thật... :x Có nụ cười chết người :p Để lần sau chị đưa vài cái ảnh của Josh lên cho mọi người ngắm... :x
Mà chẳng hiểu sao cái thằng kia sống lại, chết thì chết luôn đi, lại sống lại làm chuyện rất chi là rắc rối :D

leanhtu

Pham Vu Ngoc Ha said:
Em Tú này có vẻ thích dùng tiếng Anh ngoài phạm vi nhỉ (dùng trong Box TA thì lại chẳng sao, chị ủng hộ), đi đâu cũng thấy em nói chuyện bằng TA. Lại hay chê người khác nói TA, trong khi đọc cái đoạn trên kia cũng tìm ra được lỗi của em :)

Công nhận nhận xét của em Giang. Thằng ddepj trai thì chết đi :D Josh công nhận ddepj trai thật... :x Có nụ cười chết người :p Để lần sau chị đưa vài cái ảnh của Josh lên cho mọi người ngắm... :x
Mà chẳng hiểu sao cái thằng kia sống lại, chết thì chết luôn đi, lại sống lại làm chuyện rất chi là rắc rối :D
Thế chị chưa nghe câu:" chết như trong phim à?".

leanhtu

Pham Vu Ngoc Ha said:
Ko phải đâu Chị ạ, chẳng qua, em đang tập typing tiếng Anh, cho nó nhanh hơn ! Vì em đang học Bổ túc, tiếng Anh mà ! ;-)
Chị bảo, em có lỗi sai trong đoạn văn, Chị có thể nói giúp em, để em còn biết và sửa được ko ạ? Em hỏi thật lòng đấy !

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000