Những ước mơ,dự định cho tương lai sau này ^^

Ước mơ uh? Từ lâu rồi mình đã quên đi 2 từ nà.Cuộc sống tẻ nhạt, ngày qua ngày chả có j mới mẻ? Toàn những thứ lặp đi lặp lại.Nhưng h đây, mình phải cố gắng học, học để vào đc đại học trc mắt đã :( Dù biết phải cần rất nhiều cố gắng.Hãy cố gắng vì bản thân trc đã, vì bố mẹ, vì những người đã tin tưởng mình!!! CỐ LÊN !!!!!

rikku

Active Member
Càng ngày những mơ ước càng ngu ngốc, từng mở miệng chê bai và khinh cuộc sống ấy mà giờ lại muốn ? ..

HaThu

Member
Đơn giản vì thưở ban đầu, ta có những ước mơ, những hoài bão và một lẽ sống lý tưởng. Nhưng khi ta trải ngjhiêm cuộc sống nhiều hơn, cuộc đời, trách nhiệm tạo thành sức ép buộc ta phải từ bỏ những lý tưởng đó. Bản thân em không cho rằng đó là lỗi của ta hay ta bị tha hóa mà bản thân ta cũng chỉ là nạn nhân của cuộc sống mà thôi..

Deathknight

Active Member
Trước khi vào ĐH, ước mơ đỗ ĐH
Đỗ ĐH rồi, ước mơ học bổng hạng ưu
học xong giữa kì 1, ước mơ qua là được,học bổng nó cao xa quá
gần hết kì 1, ước mơ thi lại in ít thôi
T_T

dangngochuy

Member
Mọi người bảo ước mơ đang dần lụi tắt nhưng nó có tắt hết đâu, vẫn còn chút hơi lửa nhen nhóm trong lòng đấy chứ :). Mình chẳng là ai để mà lớn tiếng dạy đời nhưng thật sự đối với mình, không có ước mơ thì mình cũng chẳng có mục đích sống ở trong đời này nữa, thế thì sống để làm gì?

Đành rằng cái xã hội này nó thoái hóa đấy, cuộc sống xung quanh ngày càng trở nên tồi tệ đấy nhưng đâu phải tất cả đều đen tối. Một ngày, mình bị người khác chê bai chẳng dưới 5 lần, lại luôn là trò cười để người khác đem ra chế giễu nhưng chẳng bao giờ mình để cho những thứ tầm thường ấy vùi lấp đi ước mơ của mình cả! Minh vẫn mơ có ngày được ngắm nhìn đường chân trời ở New York, được trở thành một luật sư, một nhà nhân chủng học, tâm lí học, sinh thái học; mình ước được sống những ngày cuối đời trên bờ biển cát trắng, được nghiên cứu những loài sinh vật biển, để rồi được hỏa táng đi với bụi tàn lại trở về với đại dương.

Ước mơ thì ai chẳng có, mọi người lừa dối mình, cho là mình không có ước mơ, cho là ước mơ đã bị vùi dập bởi hoàn cảnh, xã hội. Ước mơ nó vẫn còn đấy, vẫn đang hướng cho mọi người con đường đi đúng đắn đấy thôi. Ừ thì có lúc mình quên đi, nhưng nó chẳng mất đi được đâu, nó vẫn còn đấy, vẫn giúp mọi người học tập, phấn đấu đấy chứ :).

Tối nay, mình cũng đang viết về ước mơ cho Việt Nam!

Mọi người thông cảm, hôm nay em vừa xem xong một cái clip xúc động quá, lâu lắm rồi mới có được cảm xúc như hôm nay, lại đang viết một bài về ước mơ VN nữa, có gì nói năng không phải mọi người bỏ quá cho :).

Lucifer

Active Member
Đơn giản vì thưở ban đầu, ta có những ước mơ, những hoài bão và một lẽ sống lý tưởng. Nhưng khi ta trải ngjhiêm cuộc sống nhiều hơn, cuộc đời, trách nhiệm tạo thành sức ép buộc ta phải từ bỏ những lý tưởng đó. Bản thân em không cho rằng đó là lỗi của ta hay ta bị tha hóa mà bản thân ta cũng chỉ là nạn nhân của cuộc sống mà thôi..
@-)oh, bạn nữ này như thể sống > 40 năm trên đời

cobe_hip_hop91

Bi h, vào lúc này đây, chỉ ước rè thầy D mau mau trả bài để e bớt run + mong rằng kế hoạch kinh doanh ngày tết của em thành công mĩ mãn nhưng mừ hình như hơi bị nhiều cạnh tranh.

cobe_hip_hop91

Ai thèm mơ nhưng mà ai bảo mày là ko có 9 hả. Thoai nhưng hômnay hi vọng của mình tiêu tan roài, chán thật đấy huhu chỉ cần cố thêm 1 tí nữa mà cũng ko dc , số trời roài :(( . Thôi ko sao, kì 2 mong rằng ước mơ HSG sẽ ko wa xa. Cố lên nào:D cười một cái cho đỡ bùn

fruit NHO

Active Member
ước mơ rất nhiều
nhưng dự định thì chỉ có 1 vài ...
ước mơ xa lắm
dự định thì kiểu gì cũng phải thực hiện được
:D

LADY_A7

Member
có những ước mơ ko trở thành hiện thực, mặc dù ta đã rất cố gắng. Bởi nó chưa được hoạch định rõ ràng hoặc wa' tầm tay chúng ta. Kai' gi` cung~ cần có trải nghiệm, và đúc kết được nh~ điều đó sau nh~ thất bại.
Có nh~ ước mơ trở thành hiện thực....bắt đầu từ nh~ mục tiêu nhỏ thôi nh có kế hoạch và có tính khả thi. Như vậy sẽ dễ dàng đạt được. Nhưng , kai' có thể dê~ dàng đạt đc. thì đâu phải là ước mơ ?
Dù cho có nh~ ước mơ ko bao giờ thành hiện thực. Nhưng vẫn còn nh` ng` theo đuổi 1 ước mơ đc. xem là viển vông đó đến cùng. Dù rằng nó wa' khó để thực hiện. Nhưng mà, mình sống là để có được niềm vui và hạnh phúc. Vì vậy tại sao ta ko mơ nh~ gi` ta muốn mơ, đến nh~ nơi ta muốn đến, làm những gì ta muốn khj mà ta chỉ có 1 cuộc đời và 1 cơ hội để làm nh~ điều mình mong muốn.
_lại chem' gio' ôi`_:p

fruit NHO

Active Member
đọc bài của các em ...nhoẻn cười ...ừ thì mình cũng có 1 thời như thế
bao nhiêu ước mơ
tham lam dự định ...

ứoc mơ bây giờ của mình là gì ?ước mơ là những thứ không đạt được .....

chỉ toàn là dự định, deadline phía trước :((

warnbomb

Member
Thế khi lớn lên người ta còn có ước mơ hok chị?
Em chỉ biết khi lớn lên người ta sẽ ước cho nhau chứ không còn chỉ là ước mơ cho riêng mình

Ước mơ ưh??
hồi cấp 3 Mình đã từng ước mơ thành 1 ca sĩ!!thất bại(cả nhà chả ai theo âm nhạc)
cũng thời cấp 3 ngồi ở lớp D7 mình đã sáng tác những bài hát đầu tiên trên chiếc đàn Yamaha 550!!lúc đấy sao mà muốn trở thành nhạc sĩ kinh khủng thế!!thế rồi giấc mộng cũng tiêu tan(chả có ca sĩ hát những sáng tác nghiệp dư của mình)
Lên đại học sang Trung Quốc..xa nhà xa bạn bè..nỗi nhớ da diết đã biến mình trở thành 1 nhà thi sĩ trên wed...thật viển vông khi sống bằng quá khứ qua các vần thơ!!
Để rồi đến giờ còn 3 năm nữa mình sẽ tốt nghiệp với cái bằng bác sĩ trên tay!!có lẽ đã đến lúc 1 ước mơ thực dụng bằng ý chí sẽ đánh bại những ước mơ mơ mộng chỉ dựa trên 1 con tim huyễn hoặc...Tự hào khi tuyên bố
ước mơ của cả đời venhvenh :Ca sĩ -nhạc sĩ-thi sĩ-bác sĩ venhvenh

meobeo

Member
ko có ước mơ!! con đường đã được trải thảm sẵn, và cứ thế đi ... đã từng thử bước ra khỏi cái thảm đỏ (địa ngục) nhưng thất bại hoàn toàn ... đã chết ...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000