Những ước mơ,dự định cho tương lai sau này ^^

Mỗi người chúng ta khi sinh ra đều có những ước mơ và những ước mơ đó,theo tôi nghĩ chỉ trở thành sự thực khi có được niềm đam mê. Như tôi chẳng hạn,tôi ước mơ 1 ngày kia có thể theo nghề của bố mẹ,đó là trở thành bác sĩ :) Nhưng tôi ko đủ nghị lực để theo đuổi con đường đó.Bố tôi bảo con gái ko nên theo Y vì như thế rất khó và vất vả TT__TT Buồn lắm nhưng tự biết sức mình ko đủ,tôi đã từ bỏ.Nhưng tôi biết có những người họ có niềm đam mê mãnh liệt với ước mơ của mình hơn tôi nhiều :) Tôi lập topic này vừa để chúng ta cùng nhau thảo luận về tương lai,vừa để chúc những người đó đạt được ước nguyện,dù có nhiều chông gai.Mong đừng ai như tôi,chịu bỏ cuộc khi chưa kịp bắt đầu :)

warnbomb

Member
uhm Viết ra thì phải làm mà không làm được thì đừng viết
Mai sau ước gì ta được thành đạt bất kì lĩnh vực gì mà ta có thể.
Ta muốn có tiền - nghe tầm thường mà thực tế
Ta muốn có danh - nghe cao quí mà khó khăn
Nhưng cái ta cần không thể đánh đồng với cái ta muốn có
Ta cần có bạn bè
Ta cần cuộc sống bình yên
Ta cần duy trì một số mối quan hệ
Loại bỏ những thứ không còn phù hợp
Và gây dựng những thứ tốt đẹp mới
Đôi khi ta tham vọng ta nghĩ về nhiều thứ
Mai ta sẽ làm một nhà hoạt động xã hội
Làm một nhà nội thất
Làm một hướng dẫn viên
Đôi khi nhìn lên TV ta muốn được làm một người dẫn chương trình
Thoáng chốc nhìn vào bạn bè thân yêu ta muốn làm một người thầy để gần gũi với tuổi thơ
Nhưng có những lúc ta khác lắm
Không tham vọng
Không suy nghĩ
Ta cảm thấy yêu những người xung quanh và thôi không đòi hỏi
Ta chỉ ước có một việc đủ nuối sống bản thân và góp phần vào những dự định khác
Ta ước mọi người sẽ không thay đổi để luôn cho ta phút giây hạnh phúc như lúc này
Nhưng cuối cùng ta phải hiểu dù ngày mai có thế nào nhất định ta phải đi được trên đôi chân của mình

n_u_h_o_n

Member
Ước mơ của CHIPPI là trở thành 1 họa sỹ .Số phận xô đẩy bi giờ lai học Cs ...Ước mơ tồn tại trong tâm tưởng của mỗi người song có lẽ ít khi trở thành hiện thực hoặc được thực hiện. Nhưng sống mà không biết ước mơ , vươn lên thì cũng tẻ nhạt lắm ...

warnbomb

Member
ặc không dài dòng cặn kẽ thì mày làm sao hiểu nổi hehehe
mà đây là buôn chứ đâu phải đi cướp
hehehe
Mày với 5 con thỏ toàn chê tao dài dòng
Nhớ đấy hehehe

chocomog_257

Moderator
muốn bay lên một độ cao nào đó đủ để người đời ko thể xỉa xói rằng mình an phận thủ thường ...
muốn gây dựng một nền tảng chắc chắn, đứng vững trước mọi thói đời, mọi mũi tên của người khác chĩa vào bia ngắm là chính mình.

kiwi_vn

Active Member
Ước mơ ?Có rất nhiều , mình muốn trở thành 1 vị tướng , lại muốn trở thành 1 viện sĩ , cũng có lúc lại ham mê trở thành 1 nhà thám hiểm thiên nhiên . Mơ ước thứ 3 khó thực hiện nhất , nhưng lại cháy bỏng nhất , nhất là hiện tại , chán với sự ồn ã,sự tranh đấu ồn ào của cái gọi là " quyền " , mình không thích những cái gì không phải của mình , ko do tự sức năng lucự mình mà có , nhưng nhiều người , rất nhiều người lại ngược lại , tìm mọi cách để " vươn cao , vươn xa " bằng bất cứ giá nào . Chán !

LADY_A7

Member
Ước mơ
đã có lúc mình nghĩ nó là chắc chắn và ko thể thay đổi được
một ước mơ đã theo mình 10 năm qua.
Vậy mà bây giờ nghĩ về nó lại thấy càng lúc càng xa vời wa' .............
please tell me why

Ohlala

Member
ước mơ.....dự định.....nhiều & thật nhiều....nhưng có thực hiện đc hay ko mới là quan trọng.....
chứ mãi đắm chìm trong những ước mơ thì sẽ chẳng đạt đc j`...

cobe_hip_hop91

[-O< Ước mơ nghe có vẻ cứ xa xa ý nhỉ ? Nhưng mừ đã là con người thì ai mà chẳng mơ. Bi h ước mơ duy nhất của I là tự nhiên có mấy con thỏ chạy đến rủ đi chơi cho rui , ngày Tết mà ở nhà thì chán chết . Nhưng mừ ước mơ sau này mà I mún thực hiện đc là có học bổng, di du học xa xa một tí, thế thì sung sướng thật...

Linh ơi,mày đi du học thì tao ở nhà với ai :(( bọn kia tao nghi là cũng theo mày lắm :((
À,mà ước mơ thứ nhất của mày đc thực hiện rùi đó,tẹo nữa tao qua nhà mày nha,đi chơi cho zui,để mai ở nhà ôn bài :">

warnbomb

Member
không biết được nó có thực hiện được ước mơ không nhưng sau này nó có họ cở đâu thì học đừng chung chuồng với mình là được >>> Toàn cạnh khóe thôi
hehehehhe

Tung_ko0L

Có hai anh em sống trên tầng 80 của một chung cư cao ngất. Một ngày kia về nhà sau giờ làm việc, họ choáng váng khi nhận ra thang máy của chung cư bị hư; họ buộc phải leo bộ lên căn hộ của mình.

Sau khi vất vả lên đến tầng 20, thở hổn hển và mệt mỏi, họ quyết định để những túi xách của mình lại đó và sẽ quay lại lấy vào ngày hôm sau. Khi lên đến tầng 40, người em bắt đầu lầm bầm và sau đó cả hai cãi nhau. Họ vừa tiếp tục những bước chân nặng nề của mình, vừa cãi nhau cho đến tầng 60. Bỗng họ nhận ra rằng mình chỉ còn 20 tầng nữa thôi. Họ quyết định ngừng cãi và tiếp tục leo lên trong sự bình an. Họ yên lặng leo lên và cuối cùng cũng đến được căn hộ của mình. Đến nơi họ mới phát hiện đã để chìa khóa nhà trong những túi xách đã để lại ở tầng 20.

Câu chuyện này cũng tựa như cuộc đời chúng ta … Nhiều người trong chúng ta sống trong sự kỳ vọng của cha mẹ, thầy cô và bạn bè khi còn bé. Chúng ta hiếm khi thực hiện những gì mình thật sự muốn, luôn ở dưới rất nhiều áp lực và sự căng thẳng đến nỗi đến năm 20 tuổi, chúng ta mệt mỏi và quyết định vứt bỏ gánh nặng này đi.

Chúng ta sống một cách năng nổ và có những ước mơ lớn. Nhưng khi đến 40 tuổi, chúng ta bắt đầu đánh mất tầm nhìn và những giấc mơ của mình, cảm thấy không thỏa mãn và bắt đầu phàn nàn, chỉ trích. Đến tuổi 60, chúng ta nhận ra mình không còn nhiều thời giờ nữa để phàn nàn và chúng ta bước đi trong sự bình an, thanh thản. Chúng ta nghĩ không còn điều gì làm mình thất vọng nữa. Và rồi chợt nhận ra rằng không thể nào ngơi nghỉ trong sự bình an vì chúng ta còn những giấc mơ chưa thực hiện được - những giấc mơ mà chúng ta vứt bỏ cách đây 60 năm.

Vậy ước mơ của bạn là gì?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000