My Idol!!!!!!

chocomog_257

Moderator
Gần 2 ngày bị off... :-( Chúng mày nói nhiều wá đi, làm tao hoa cả mắt.
Grammy hả? Ko được cái nào nhưng xét xem, hồi đấy mới đâu có 17 tuổi mà đã được 7 đề cử roài nhá, thế đã là khủng long lắm roài. Còn Celine, xem mấy lần được giải bao nhiêu tuổi nào -> Chấp làm rè :cool:
Sáng tác hả, cả 2 album đều dán mác sáng tác hết nhá, có cái Under My Skin thì hợp tác hơi bị nhiều nhưng muh vẫn ko hề ăn sẵn, chẳng qua có Ben Moody của Eva sáng tác cho 1 bài Nobody's home, thấy hợp với mình thì đưa vào thôi -> có phải là ăn theo đâu :p
Về khoản nhạc cụ nì: Piano thì đúng là chịu roài, còn guitar các loại hở, hỏi xem Celine bít chơi từ hồi nào heheheheh. Tuổi tác cách nhau chính xác là 16 năm (Celine sinh 1968 nhỉ) sao lại có thể chê Avril của tui đc nhỉ ;-) Tuổi trẻ mà được như thế thì hơn cả khối đứa rùi nhá, kể cả Ass Lee (sorry mama :D) Còn so với Michelle hay Vanessa Carlton thì cũng ngang ngang tầm :>

chocomog_257

Moderator
Nói 1 chút về Evanescence nhé.
Evanescence, nghe tên thía thui, chắc gì đã theo kiểu phù du như cái tên của nó? Biết đâu lại giống LP, mãi sau 2 hay 3 năm mới "rặn" ra được 1 album mới ;) Có khi năm nay làm quả remix giống Collision Course cũng nên :D
Nghe Fallen nó cứ nghiêng hẳn về 1 tông quá, hơi nặng nề, toàn là gothic. LP nghe còn đỡ nhàm tai hơn nhiều.
Má đâu roài, tiếp lời con đi nhé, toàn cạ cứng của LP ở đây mờ <:p

chocomog_257 said:
Gần 2 ngày bị off... :-( Chúng mày nói nhiều wá đi, làm tao hoa cả mắt.
Grammy hả? Ko được cái nào nhưng xét xem, hồi đấy mới đâu có 17 tuổi mà đã được 7 đề cử roài nhá, thế đã là khủng long lắm roài. Còn Celine, xem mấy lần được giải bao nhiêu tuổi nào -> Chấp làm rè :cool:
Sáng tác hả, cả 2 album đều dán mác sáng tác hết nhá, có cái Under My Skin thì hợp tác hơi bị nhiều nhưng muh vẫn ko hề ăn sẵn, chẳng qua có Ben Moody của Eva sáng tác cho 1 bài Nobody's home, thấy hợp với mình thì đưa vào thôi -> có phải là ăn theo đâu :p
Về khoản nhạc cụ nì: Piano thì đúng là chịu roài, còn guitar các loại hở, hỏi xem Celine bít chơi từ hồi nào heheheheh. Tuổi tác cách nhau chính xác là 16 năm (Celine sinh 1968 nhỉ) sao lại có thể chê Avril của tui đc nhỉ ;-) Tuổi trẻ mà được như thế thì hơn cả khối đứa rùi nhá, kể cả Ass Lee (sorry mama :D) Còn so với Michelle hay Vanessa Carlton thì cũng ngang ngang tầm :>
Đề cử cho Grammy thì từ năm 1990 lúc 22 tuổi, nhưng lại đề cử cho album Unison, album tiếng Anh đầu tiên của Celine -> oách chưa ;-). Còn các năm sau thì năm nào cũng có đề cử nghe, và tất nhiên đã giành giải nhiều rùi. Tui tạm cho qua phần sáng tác. Nhạc cụ, Celine biết chơi piano từ khi còn rất bé (không xác định), còn Guitar lần đầu tiên tui thấy biểu diễn là năm 1995, ok chưa ?
Mà tui chê Avril của ông hát dở khi nào nhỉ, chỉ có bảo là không xinh - Brit thui mà :|

chocomog_257 said:
Nói 1 chút về Evanescence nhé.
Evanescence, nghe tên thía thui, chắc gì đã theo kiểu phù du như cái tên của nó? Biết đâu lại giống LP, mãi sau 2 hay 3 năm mới "rặn" ra được 1 album mới ;) Có khi năm nay làm quả remix giống Collision Course cũng nên :D
Nghe Fallen nó cứ nghiêng hẳn về 1 tông quá, hơi nặng nề, toàn là gothic. LP nghe còn đỡ nhàm tai hơn nhiều.
Má đâu roài, tiếp lời con đi nhé, toàn cạ cứng của LP ở đây mờ <:p
Công nhận là nghe Fallen lúc đầu thấy ghê ghê và nặng nề, nhưng nghe chất nhạc Rock lạ tai trong cái thời toàn R&B thì khoái lắm.
Tui không phải là fan ruột của Linkin nhưng nghe bài nào cũng thích ;)

chocomog_257

Moderator
Úi dà, LP ơi là LP :9 Bà nói câu vừa rồi đúng là hơi bị lọt tai tôi đấy :)

@ Giang: hâm hả, thế đưa dẫn chứng ra đây, chắc lại chê mấy bài trong Collision course đúng ko. Công nhận 2 bài In the end với Papercut remix trong đấy nghe ko khác gì... cải lương nhà mình =))

chocomog_257

Moderator
Bác chắc lại là dân hiphop rùi nhỉ, dân Trần Phú mà ko có hiphop thì hơi bị lạ. Giống thằng Huy lớp em roài, nó cũng nghe LP với Eminem.

nhgiang

Member
Nghe Eminem hay phết đấy chứ. Nhất là Just lose it:
..........get your chance, I will shake this ASS :D

Có mỗi cái bài Like toy Soldiers nghe như shit ý. Chẳng ra cái thể loại gì cả!

**Mea ngoan**

Tớ thần tượng nhóc bạn thân vì những tài lẻ của nó này...thần tượng nó vì sao nó có thể tốt với tớ như thế này....thần tượng mẹ vì dành trọn vẹn yêu thương cho gia đình này...thần tượng chị gái vì những món ăn mê ly nè...thần tượng thằng bí thư vì được 10đ Hóa thi Hk-môn mà tớ dốt nhất nè...Ah`, tớ thần tượng chính tớ vì tớ có một gia đình hạnh phúc, có mục tiêu để mà vươn tới, có mấy nhóc bạn thân yêu ơi là yêu này, lại được hỏi han tận tình mỗi khi về đến nhà, được chị fa nước cam cho nè...ui ui...tớ thần tượng nhìu wa' ^___^.

X-man

nhgiang said:
Nghe Eminem hay phết đấy chứ. Nhất là Just lose it:
..........get your chance, I will shake this ASS :D

Ê này,Like toy soldiers làm sao mà như shit được? Drum beat nghe rất lạ tai, có cái gì khác với những bài trước đó.Chỉ nghe wa là bít ngay chất soldiers, ngầu không chịu được

nhgiang said:
Có nhầm hông đấy, Like toy soldiers hay thế còn gì :-/ Bài đấy phần chorus có giọng trẻ con nghe mới lạ mà cũng ý nghĩa chớ

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000