Mọi người nghĩ gì về rock Việt nhỉ?^_^

Em thấy mọi người bàn nhìu về rock tây mà ít nói về rock Việt wa'.Em thấy rock Việt cũng hay lắm chứ,rất ý nghĩa :D.Em thích nhất là Atmosphere và Final Stage.Mọi người thì sao?;-)

hinoga

Member
Rock Việt có mỗi TTĐ sáng tác được cái album chất lượng rồi lặn đi đâu mất còn các band khác thì chả biết, thỉnh thoảng mới có 1 bài nghe được...
Chắc là từ trước đến giờ có Da Vàng là đỉnh cao rock Việt, thành lập trước cả Metallica. :D

phongvan

Member
Da Vàng có mấy bài của bác Lê Wang sáng tác chuối chuối
Đã thế bac Nguyễn Đạt dạo này chăm làm ăn phết
Toàn làm ăn với sao lớn...Mĩ Tâm

CandT15

Member
Rock Việt, em chỉ nghe The wall vì tò mò, nhưng em thất nhạc của TW ko hay lắm, ko thấy sự giận dữ, cũng chả biểu cảm. Em nghĩ một bài rock hay phải làm ngta muốn nổ tung, rời khỏi ghế và rock n sway theo nhạc, nghe xong một bài thấy sự bức xúc biến mất, thậm chí cảm thấy lạc quan hơn
. Nhưng mà mấy bài rock việt (nhg bài em đã nghe thử) thì chỉ thấy đau tai, nhức đầu, chẳng cảm nhận đc j.

phongvan

Member
đã nói đến rock việt thì k0 thể bỏ qua những cái tên như
-MTV(đã từng đánh với BTR hẳn hoi. BAnd nhạc lừng danh này thậm chí để hẳn thành danh rồi mới học chơi nhạc cụ)
-Mĩ Tâm (mấy tờ báo ở pháp còn phong chị là ngôi sao mới của RnR VN. Cộng tác với chị còn có cây guitar lừng danh Nguyễn đạt)
-Siu Black và Kasim Hoàng Dũ (người đã có công kết hợp giữa nhạc Tây nguyên bốc lửa và Rock, thậm chí anh Káim còn dành giải cao trong cái cuộc thì sao mai j j đó, anh dám hiên ngang giữa hàng nghìn khán giả cùng chị Siu nói to 3 tiêng"tôi chơi rock"->cực kì hào sảng và mạnh mẽ)
-Trio 666(sẵn sàng ngunwgf chơi 1 thời gian tuyên bố "chúng tôi tập đánh nhạc cụ để trở thành 1 ban nhạc biết chơi nhạc cụ"->KQ là sau 1 thời gian dài Trio 666 đã trở lại, làm hài lòng người hâm mộ với 1 phong cách y như cũ, vẫn rất hấp dẫn người nghe. Về cái tên có lẽ Trio chơi black metal hay band nhạc này theo công thức 666=lục lục lục=lộc lộc lộc)
-Triệu Hoàng (em k0 biết anh Hoàng. Nhưng nghe đâu anh đc phong là thiên tài mới nổi của RV với tài năng guitar hơn cả MTV và Trio)

chỉ điểm sơ wa mà đã thấy RV có thật nhiều tài năng nổi trội cho dfongf nhạc mê tàn

có thể nói với sự góp mặt của những ngôi sao này phong trào rock xẩm và rock sến của VN sẽ ngày càng đc nâng cao lên 1 tầm cao chưa ai có thể tưởng tượng tới

chúc RV sẽ sớm có những ngôi sao kiêu này để anh em có cái mà nói chuyện
\m/

phongvan

Member
ấy wen
còn band xì tin
band này thì quá nổi
mỗi tội kiếm nhạc hơi khó
em kiếm mãi mới đc 1 bài
cực hay luôn
đoạn cuối có cả :Kotex xi` tin. 1 fong cách trẻ 1 fong cách xì tin. Yeah
->nghe hưng phấn vật
:D

vichia

Active Member
mấy cái bài #10, #11 ko phải của chú phongvan viết đấy chứ. :-S. Đấy mà là quan điểm của chú thì có ngày đi ra đường bị chúng nó đập cho vỡ sọ.

vichia

Active Member
À. Xin lỗi chú phongvan. Vừa rồi anh chưa đọc kĩ. Giờ đọc kĩ rồi thì đấy cũng là quan điểm của anh đấy =))

rock viet khong co' gi` de? ban` nhieu`
don gian? sinh sau de? muon trin`h no' cung~ chi? den' the'

khong the? saanh' ngang voui' ban be` la` dieu` duong nhien

phongvan

Member
chặc
đến ngay cả mấy bác Japan vừa giầu vừa giỏi là thế cũng k0 làm đc1 tượng đài rock cùng lắm là đc bác X Japan có triển vọng thôi

nhắc rock châu Á với châu Âu khác chi so sánh về bóng đá

nhưng mà dù sao cũng phải nói RV dạo này chuyên nghiệp phết
nhưng cũng nhìu bác đú đởn cứ mở miệng là "em chơi rock" "em có duyên với thứ âm nhạc "khỏe khoắn","tươi trẻ" nầy"
chậc
buồn mấy bác truyền hình
toàn quảng cáo mấy bọn Rock Đú
bọn nc ngoài nghe nó khinh cho
buồn

xoai

Member
:| Em nói đến rock Nhật mà em nói mỗi đến X (X là tên band nhạc thời kỳ đâu thôi) thì......còn thiếu sót nhiều lắm :)) Tìm hiểu thêm về rock Nhật nhé ;) anh 1 dạo còn tìm hiểu rock HQ và phát hiện ra nó "rock rit" từ 60s :">

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000