Khi tình yêu không còn đẹp

rikku

Active Member
bao nhiêu điều. khi cả hai nhận ra những thứ không hoàn hảo từ nhau, khi *muốn một mình* hơn là với nhau, khi trục trặc, xích mích, cãi nhau. Vì lý do này lý do khác, nhưng cái chính chắc vẫn là chủ quan, cả hai không còn những buổi hò hẹn, không sẵn sàng dành thời gian vô điều kiện cho nhau nữa . . và cũng là khi lòng tự trọng của mỗi người về tình yêu bắt đầu sứt mẻ.

:)

mọi người nghĩ nên làm thế nào? kể cả đôi lúc muốn đập phá, muốn tất cả tan vỡ, để có thể nhẹ nhõm hơn. nhưng có lẽ một quyết định vào vài phút hờn lòng có thể sẽ làm bản thân phải hối hận . .

và cách nào để khiến tình yêu luôn tươi mới? bởi thay đổi con người là thật khó, làm sao để mỗi giây phút bên nhau lại là những phút xao xuyến như ban đầu? làm sao khi trái tim không còn đập mạnh nữa ? làm sao khi chẳng ai sẵn sàng cùng nhau tới những điều ngọt ngào và giản đơn . .

phút những nụ hôn không là đủ đã trở thành phút lạnh ngắt, lặng thinh . .
cả hai tỏ ra không cần tới nhau nữa và luôn có những dự định riêng cho mình.
làm sao để vẫn có một tình yêu chung khi cuộc sống lẻ riêng ?

. . không cần tới nhau, rồi là không quan tâm tới nhau . .

những điều cần nói. ai cũng đều đã nói. những điều cần nghe. ai cũng đều đã nghe. còn những điều cần làm, . .. vô ý hay bất khả, . .
không hiểu về nhau hay cố tình không hiểu về nhau ? . .

Không phải là một dấm chấm hết.
. .

unni_x

Active Member
Tình iu có 3 nấc mà :D nấc 1 là đang hạnh phúc :x , nấc 2 là đã quen nhau rùi nên phát hiện ra người ta ko hoàn hảo như mình nghĩ :-S , nấc 3 là nếu vượt qua được nấc 2 thì sẽ iu nhau nhìu hơn, dù ko sôi nổi bằng nấc 1 :D
Hix, nhưng khó lém :(

teddybear

Member
Khi tình yêu không còn đẹp nghĩa là tình cảm của một trong hai người và đôi khi là cả 2 người đã thay đổi. Tình yêu chỉ đẹp khi nó được chăm sóc từ hai phía... khi chỉ có một mình thì chẳng thể làm được gì đâu... chi bằng hãy tự tìm cho mình lối thoát... :?

Volodia

Member
Muốn cải thiện tình yêu ư, muốn hàn gắn lại tình cảm ư, ra ... hiệu sách ý, ở đó có nhiều sách về cái gọi là "nghệ thuật trong tình yêu" hay "1001 cách hàn gắn lại 1 nửa của bạn",...(toàn tên sách tự bịa ra, ko bít có thật ko). Nhìu lém, cái chủ yếu là mình đọc có hiểu và áp dụng khéo léo được ko!

imagineT_T

Member
và cách nào để khiến tình yêu luôn tươi mới? bởi thay đổi con người là thật khó, làm sao để mỗi giây phút bên nhau lại là những phút xao xuyến như ban đầu? làm sao khi trái tim không còn đập mạnh nữa ? làm sao khi chẳng ai sẵn sàng cùng nhau tới những điều ngọt ngào và giản đơn . .

...................... : |

unni_x

Active Member
mí quyển sách có lúc hay, có lúc lý thuyết suông lắm :D tốt nhất là hỏi han từ bạn bè hoặc lấy kinh nghiệm của chính mình :D

U.F.O

Active Member
mí quyển sách có lúc hay, có lúc lý thuyết suông lắm :D tốt nhất là hỏi han từ bạn bè hoặc lấy kinh nghiệm của chính mình
Ôi thía mà dòng này iem thấy wen wen chị Hằng ạ !! Hình như là báo HHT cáh đây 2 năm thì phở ^_^
Nhận đê chị &_^
Tình iu có 3 nấc mà :D nấc 1 là đang hạnh phúc :x , nấc 2 là đã quen nhau rùi nên phát hiện ra người ta ko hoàn hảo như mình nghĩ :-S , nấc 3 là nếu vượt qua được nấc 2 thì sẽ iu nhau nhìu hơn, dù ko sôi nổi bằng nấc 1 :D
Hix, nhưng khó lém

unni_x

Active Member
ý, chị bảo mấy quyển sách có lúc hay, cũng có lúc lý thuyết suông mà :D cái gì hay thì mình tiếp thu như mí dòng trên, còn ko hay thì chị quên béng ngay sau khi đọc xong rùi ;)

vichia

Active Member
Lại vẫn là vấn đề không có thời gian dành cho nhau. Đôi khi ta - những người ngoài cuộc - không thể nói : "nếu yêu nhau thật sự thì làm gì có chuyện không có thời gian - một khi đã nói thiếu thì đó là không còn yêu nhau nữa". Đôi khi những nhận xét ơ hờ như thế của những cô bạn thân thân đã khiến cho tất cả thành bong bóng . Nhưng trong một số hoàn cảnh thì nhiều khi đó là chuyện không thể tránh khỏi, và không thể chống lại ...2 người phải tìm đựoc sự thông cảm cho nhau thôi ...

Chả hợp gì cả. :|

rikku

Active Member
hì. Quyết định rùi ^^ Sẽ chịu đựng đến chừng nào còn có thể. ^^ cho dù ko phải lúc nào cũng vui vẻ nhưng mình sẽ luôn tỏ ra vui vẻ ^^ mình lại tập để trở thành mình của thời gian trước ^^

Tình yêu không còn đẹp là khi không còn có cảm giác cần được gặp nhau,cần được nhìn thấy hay nghe thấy giọng nói của nhau;cách đối xử trở nên lạnh nhạt,sáo rỗng và mệt mỏi...đây chính là thời gian để hai người tự kiểm chứng lại tình cảm của chính mình và thường là một kết thúc không có hậu...

vip007hn

Member
hãy chấp nhận sự thật!

điều mà ai cũng mong muốn đó là khi yêu ,khi đến với nhau thì sẽ mãi mãi bên nhau ,thực sự ko phải như vậy đã rất nhiều người đến với nhau rồi lại chia tay nhau trong nỗi buồn ,tại sao lại như vậy ,đó chính la nhu cầu yêu trong trái tim đã ko còn giành cho người đấy .chính tôi nhiều lúc tự hỏi tại sao khi yêu thì có khó khăn đến đâu cũng chốn cha chốn mẹ để đi gặp người yêu mình ,khi mới yêu cho dù người yêu mình có một vài tính xấu cũng bỏ qua ,cũng cảm thấy yêu roi khi đã yêu nhau một thời gian lai cảm thấy chán cam thấy muốn chia tay chẳng qua đó là sự ích kỷ mà thôi ,sự ích kỷ này là ko bao giờ hiểu một nửa của mình sẽ nghĩ như thế nào khi mình nói chia tay với người ta ,từ xa xưa đến giờ vấn đề về tình yêu rất nan giải nhưng vẫn có một cái chung là khi yêu con người ta phải biết yêu cả cái xấu của người yêu mình chứ đừng bao giờ đòi hỏi họ phải thế này thế kia thì lúc đấy ta mới cảm nhận thực sự tinh yêu của mình,vì chính cụm từ "TÌNH YÊU" nó đã nói rõ cho ta hiểu là cái tình ở đây chỉ là yêu mà thôi ,chu nó ko nói đến tính cách hoặc điều gì khác,còn nếu ai đó yêu chỉ vì tiền tài vì địa vị vì sắc đẹp đó chẳng qua là sự đam mê mà thôi mà đam mê bao giờ cũng có giới hạn.khi tôi viết bài này tôi rất mong moi người trên thế gian hãy yêu ,yêu bằng cảm giác mãnh liệt còn khi đã hết tình yêu lúc đó đừng buồn hãy chấp nhạn chia tay nó và đừng hỏi tại sao lai như vạy đừng làm gì tiêu cực mà phải nhìn vào thực tế vì sau mỗi lần chia tay ta sẽ biết rằng đó ko phải tình yêu mà đó chỉ là đam mê và đam mê đó nên cho vào quá khứ và tôi tin chãc sau này bạn sẽ tìm được đúng tình yêu của mình cho dù có lâu đi chăng nũa rồi ai cũng tìm thấy tình yêu của mình thôi .
Chúc mọi người sớm tìm thấy tình yêu của mình ,hãy dũng cảm chia tay khi người ta ko còn yêu mình nữa !

rikku

Active Member
chia tay thật rùi.
cuối cùng điều gì đến cũng đã phải đến, mình biết mà chẳng thể nào níu kéo được.

yes. nói yêu làm chi để rồi khi cơn gió đầu mùa lạnh lẽo thổi đến cũng là lúc chia tay . .

chia tay

tại sao, khi cả hai còn yêu, còn cần tới nhau . . ?
tại sao, khi bên cạnh vẫn luôn là những kỷ niệm ngọt ngào. :)

còn ai bên cạnh ^^ góc quán nhỏ cùng cây đàn guitar.
còn ai cùng thức đêm ^^ học và học.
còn ai lại bước với ta trên những con đường chẳng đi về đâu . .
con ai ? những nụ hôn những buổi tối lạnh trên con đường về . .
còn ai trong vòng tay ? . . :)

ngày mai sẽ thế nào nhỉ :)
một mình à.

cũng buồn lắm chứ. :)
chờ một thời gian đã. :)

. .

fruit NHO

Active Member
phù ............................nghĩ mà thương
ai chia tay cũng bít là đau khổ
nhưng phía trước ....
còn cả 1 quãng đường
để có thể dằn lòng mà quên ..............

vichia

Active Member
Nếu đã xác định sẽ làm một que diêm chứ không phải bao diêm, thì cái gọi là tự ái nên đập nát ngay từ đầu, đừng để đến hôm nay mới nhận ra nó đã là một bức tường quá lớn..Và đập đi cũng khó quá phải không ?

fruit NHO

Active Member
CHIA TAY NGƯỜI

Đến lúc phải chia tay người thôi
Nhớ sớm mai vàng nắng bên trời
Con đường vắng không còn ai nữa
Hoa giấy nghiêng màu theo mấy nơi

Tháng ba thay thảm lá me gầy
Mưa đầu mùa rớt hạt qua tay
Vậy đó, bỗng nhiên thành quá khứ
Tôi lạnh người phủi dấu bụi bay

Có một mùa xuân không trở lại