Hội Warcraft Chiến thuật

U.F.O

Active Member
Ai đó cho 1 bài về strategie của UD với Orc đi, hix hix.:( Sao phong trào war strategie (chứ ko phải mấy trò DDay vớ vẩn đâu) của trường mình kém thế nhỉ.

poranius

Member
Tình hình là thằng Thiện ko bị làm sao cả.;-) Thế nên tao sẽ dùng nick mình (thank mày nhá Thiện) =)).
Spam Spam Spam Spam Spam...

Deathknight

Active Member
Thiện said:
Ai đó cho 1 bài về strategie của UD với Orc đi, hix hix.:( Sao phong trào war strategie (chứ ko phải mấy trò DDay vớ vẩn đâu) của trường mình kém thế nhỉ.
xem rep và đánh nhiêu
hướng dẫn chi tiết nhất đấy T_T

poranius

Member
Anh DK nói thế là thiếu rùi. Như cái hồi em mới tập chơi warcraft í, xem replays chả hiểu gì cả => ko hiểu chiến thuật là cái gì.:"> Còn đánh nhiều thì chỉ luyện micro thoai, đánh nhiều micro càng cao. Cái quan trọng nhất chính là chiến thuật. Topic này được lập ra cũng để cho những noob trường mình có thể vào đây hỏi thoải mái, chứ ko lên gamevn bọn box war ở đấy hổ báo lắm, nó ban cho vỡ mặt. =)) (Kinh nghiệm đầy mình Thiện nhờ). Thế nên là mọi người có thể bàn luận chiến thuật war thoải mái ở đây và yên tâm, chỉ chửi những thằng spam nhảm còn noob thì ko có cái kiểu ma cũ bắt nạt ma mới đâu (Lạy trời là như thế).;-)

Deathknight

Active Member
poranius said:
Anh DK nói thế là thiếu rùi. Như cái hồi em mới tập chơi warcraft í, xem replays chả hiểu gì cả => ko hiểu chiến thuật là cái gì.:"> Còn đánh nhiều thì chỉ luyện micro thoai, đánh nhiều micro càng cao. Cái quan trọng nhất chính là chiến thuật. Topic này được lập ra cũng để cho những noob trường mình có thể vào đây hỏi thoải mái, chứ ko lên gamevn bọn box war ở đấy hổ báo lắm, nó ban cho vỡ mặt. =)) (Kinh nghiệm đầy mình Thiện nhờ). Thế nên là mọi người có thể bàn luận chiến thuật war thoải mái ở đây và yên tâm, chỉ chửi những thằng spam nhảm còn noob thì ko có cái kiểu ma cũ bắt nạt ma mới đâu (Lạy trời là như thế).;-)
Hôm wa 1 thằng APM 271 đánh với anh
anh thua do sơ xẩy ở phút thứ 16
APM 271 kiểu d'o rì đánh ngang với APM 94 (đang ngồi Laptop)
xem rep thì phải ngộ được cái rì chứ :D,đấy tùy vào khả năng mỗi người + mỗi bài có 1 vị trí build,cách build nhà khác nhau 1 chút, cách đánh,creep nữa. VD: Echo isle thì UD có xu hướng xây ưu tiên ngang,để lấn vùng blight ra gần mỏ creep, lúc đấy vác quân ra đánh trên Blight sẽ ít thiệt hại hơn, Teranas thì NE phải biết xây AoW gần mỏ vàng, 1 Demon cũng Creep được lên thẳng lvl2 luôn...cách đánh Teranas cũng khác các map khác, do ít creep, Hero khó lên lvl, bản 1.20, NE có trò mua Merch của Moon hơi Imba, nên 1.20e Blizz phải sửa lại....
Trường mình những thằng giỏi thực sự War thì ko lên 4rum đâu, anh thuộc loại cái rì về PC cũng biết, chứ ko chuyên.

poranius

Member
Hix hix APM của em có 220 à, thỉnh thoảng cũng spam vài phát:"> . Thế nhưng nói chung micro ko quan trọng mà, bởi vì có 1 số thằng lúc đầu spam như đúng roài, như thằng KID14122 í nó spam được 300. Mà cái chính là chiến thuật + kinh nghiệm => mấu chốt của việc thắng thua. Mẹ thằng Thiện nói ngu thía. Trường mình đánh war hơi đông, mỗi tội là chỉ toàn game custom kiểu như DDay với Dota í. Để rùi sau đấy khi vào melee map chọn race Orc thì "úi giời ơi, mày ơi Blade đỏ đánh yếu lắm, sao ở đây ko có Blade đen nhỉ". Còn 1 số người đánh melee nhưng mà mới thắng được máy insane cũng "thôi tao vô đối roài, đ** cần đánh melee làm gì cho mệt" =)). Mịe bọn này mà đánh thắng được 1 máy insane AMAI chắc tao đập đầu xuống đất wa;-).
P/S: ko phải nói tất cả mọi người nhưng phần lớn và đều thế... Thậm chí có 1 số thằng đánh DDay "pro" đến mức lập hẳn cả topic nói về những chuyện...

Hix hix nhưng mà em vẫn thấy forums trường mình nên có chỗ bàn chiến thuật để các bạn noob còn có cơ hội tiến bộ chứ lên gamevn bọn box đầu gấu lém, lại còn ko có luật nữa chứ, cứ luật rừng mà chém. Tôn chỉ của Zeddy là luật lệ ở đấy thằng nào ngu thì bị ăn chửi, còn thằng nào khôn hơn thì được chửi nó.:( Mà dạo này do bên admin làm gì gì đấy, nghe hipcuoi (mod box war) bảo thế mà mọi người ko vào được gamevn.=)) À mà ở đây còn sẵn sàng giải đáp những thắc mắc... nhất, ko biết cứ hỏi, chỉ chửi những thằng spam nhảm thui.

Deathknight

Active Member
Hình như thuê bao FPT ko vào được thì phải.
QUy định ở đây là ko câu bài lộ liễu, ko có 2 bài liền nhau :>
Sang bên Ngoại Thương tuyên truyền mãi mà chưa thấy đứa nào đánh melee :(

poranius

Member
Hix hix nhưng mà mỗi lần được dùng có mỗi 4 icon.:( Phải chia ra làm 2 mới được nhiều;-) , mà em có câu đâu. Đây mới là spam nè=)). À mà anh DK có hay vào hamachi ko? Anh vào room nào thía, để em vào train:"> .

Red Devil

Member
A a, hôm nay xem Rep Grubby đánh với với Rotterdam................Grubby thua thảm. Orc vs Orc: Grubby mass Raider( đặc biệt hơn là chỉ xây Raider và kô mỏ phụ......), Thằng kia cũng rứa nhưng lấy thêm vài con Grunt đập bung bét, sau 22min Grubby gg. Buồn cười ở chỗ thằng kia chết tướng liên tọc trong kia Grubby chết có 3 lần, rút ra bài học..........mass raider kô mỏ phụ thì trình cao cỡ mấy cũng khó ăn (trừ khi rape noob)..............Xem thêm một cái HUman của Sky (rõ ràng nó ghi là tod, vào trận thấy sky) nhưng kô phải là human dude.......nên kô hứng thú lắm..............

poranius

Member
Mày xem replays ngày bao nhiêu đấy? Bình thường khi đánh dude thì phải lên mỏ tung tóe, mass chòi. Chắc 2 thằng đấy sợ raider vào phá nhà nên mới ko lên mỏ phụ.;-) Chứ còn dam của raider là Siege đánh vào người Grunt như muỗi đốt đinh ốc, bật thế đ** nào được. Thằng Dương lần sau post replays lên nhá, nói thế bố ai mà bít được.=))

Red Devil

Member
Tao xem ở Đạt, có down về nhà đâu mà up.............mà tao kô biết cách dò rep theo tên, thằng nào chỉ cho cái, cần xem Tod với Sky...........

poranius

Member
Thằng Thiện thích spam ko?=)) Tao oánh chết giờ, tiện thể: cục tác, cục tác, cục tác... À anh DK ơi, nick anh là gì thế, nick em là pora_nius ở mạng lovemelee í. Còn anh MrsChim em đánh suốt ngày, ông í lúc nào cũng thấy trên hamachi, động tí là gọi em vào rapeX(. Thằng Dương down 2 link dưới này nhá, trọn 1 bộ của 2 thằng Sky và Tod:
http://war3.replays.net/bbs//htm_data/178/0607/712776.html
http://war3.replays.net/bbs//htm_data/178/0607/712678.html

U.F.O

Active Member
Tổ sư đang nói cái giề tao đ** hỉu cái đếk gì cả
toànt ừ chuyên môn
mịe
có chăng hiểu được tên đội
akak

poranius

Member
Thằng Thiện ngu thía, nghe anh giải thích đây này:
train = luyện tập war với ai đấy
creep = đánh quái vật ngoài đường lấy expe => fast creep = creep thật nhanh
harass = quấy phá
Par ex: Blade cầm dao đi chém AM
mass = xây thật nhiều 1 loại quân nào đấy
micro = những động tác xử lý trong 1s >< với macro
APM = chỉ số micro >200 là pro roài;-)
Spam = làm những động tác thừa làm tăng APM cũng như làm nóng tay (khởi động í.
noob = những người đánh war kém (như mày í)=))
rape = pro đánh với noob:">
AoW = Ancient of War (nhà lấy Archer + Huntress + xe gì quên mất tên roài của NE)
Blight = vùng đất đen đen của UD, quân UD đứng trên đấy có khả năng hồi máu và mana nhanh hơn. Thế nên chỉ có thằng nào ngu quân 2 bên farm = nhau mà xông vào nhà UD hổ páo.
Hiểu chưa ku, có gì ko biết cứ hỏi anh (kể cả những noob của trường mình nữa, đánh 1 mình ko tiến bộ được đâu):)

Deathknight

Active Member
Quân UD đứng đất ngoài không có regen,chủ yếu chỉ trông cậy vào OS (BMW), nhưng vào Light được regen 2 HP/s, có OS, cộng với Unholyaura (lvl2 thôi) của DK -->10+2+1=13 Hp/s, ngang với mỗi con cầm 1 cái Heart Tazzar trong DoTa =)), chưa kể các khả năng regen đặc thù của UD nữa
Ghoul ăn xác: 13+10=23 hp/s
Fiend Burrow: 13+5=18 Hp/s
Gar (St Form):13+20=33 Hp/s
Abom ăn xác:13+15=28 Hp/s
Đánh nhà UD trừ khi giành được thắng lợi ở ngoài, hoặc giả quân đông gấp đôi,ba mới nên xông vào,chưa kể cái nhà chính+Nebur Tower
Hôm qua vừa bị nó Rape xong, nhưng sao APM 271 đánh 15' đầu ngang với 94 là thế nào :)) Final battle còn chết sạch quân với Panda,mỗi con demon chạy được,nhưng anh chết Ghoul, còn toàn dơi nên hết wood-->GG lại T_T
Thiện đánh ko Scout thì chẳng bóp được NooB, kinh nhiệm ít nên bị Hazzard là cuống --> đánh nhiều vào.VD:1 thằng ko biết chơi, khi Demon bị Surround thì đứng yên đến chết, Noob thì giãy giụa rồi ấn 7-7,Pro thì xem có mấy con Ghoul, 5 con thôi thì cứ bình tĩnh mà chém 1 ghoul mà đi ra ^^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000