Hội Warcraft Chiến thuật

ai đánh với tui pm nick yahoo syanhcva
nói luôn tui là học sinh 12D1
anh funny 12D2 khóa trước đánh war dỉnh lắm cơ mà,sao ko thấy ai nói đến

Thiện said:
Thằng Dương hỏi hay là spam đấy, thích ăn đòn hả?>:)Muốn chơi Human dude (nghe cho đỡ tục tĩu) :p, thì nghe đại ca chỉ đây:
1_ Lúc đầu phải creep thật nhanh, lv cố gắng lên lv 2, dem Blood Mage sang nhà nó nổi lửa nướng Peasant, nói chung là quấy phá liên tục.
2_ Khi lên tier 2 thì phải nâng cấp giáp nhà của Human, vì đây là thời điểm bọn nó đến đánh nhà mày => càng giữ mình càng tốt.
3_ Scout nhà nó, thấy nó xây quân gì thì xây quân khắc chế.
VD xem replays của Angry Korea Man, hix hix, từ hồi tao xem đến giờ hình như thằng ôn đấy chưa thua trận nào thì phải.;-)
Đặc biệt là phải bo kín chòi, nhưng tao đánh thì chỉ cần 3 chòi là đủ roài.
Thế nha, cố lên rùi đánh với tao, xem thằng nào dâm hơn (nhầm dude hơn). =))
/////////////
Gửi các bác 1 số skill được phóng đại hóa lên của Warcraft, hix hix đẹp lắm cơ!!!
http://youtube.com/watch?v=g-wmV-Kv_...elated&search=
////////////
Chiến thuật NE nói chung là rất rắc rối, đại loại có thể kể đến như sau:
1_ vs Orc, đánh như bình thường thì mass Talon. Nhưng dạo gần đây đánh kiểu này bị bắt bài (VD như WEG 2006 Grubby rape Moon like dog), thế nên chúng ta có thể thiên biến vạn hóa đi = mass Bear. Nói chung là cố gắng chơi nhiều mới tiến bộ được.
2_ vs Human, mass Bear + Dryad. Thế nhưng dạo gần đây lại bị bắt bài (tao nè), thế nên có thể lên mass Dryad, khó thắng nhưng còn hơn thua chắc.
3_ vs Undead, ờ bình thường thì mỏ phụ thật nhanh, sau đấy là mass Bear + Dryad nếu như bọn nó chơi Fiend + Destroyer. Còn nếu bọn nó chơi mass Gargoyle thì khó đây. Các player NE khi gặp trường hợp này thì thường đánh kết hợp Archer + Talon + Chim. Nói chung là phải lên mỏ phụ mới đỡ được đàn dơi do thằng Lich trâu chó dẫn đầu.
4_ vs Night Elf, ờ như replays của thằng KID14122 xem í. Mass Huntress tướng đầu là Tyrande đáng yêu.
Nói chung thì chơi NE phải thiên biến vạn hóa mới đỡ được các race khủng bố kia trong tình trạng NE ngày càng yếu trong khi các race khác ngày càng khỏe.
//////////////////////////
Hix hix, vừa xem xong replays của Sky vs Undead. Mịe Sky tier 1 7,8 foot sang tier 2 thì mass caster + Gryphon + Flying Machine.
dùng BM sang harass nhà Hu dễ dàng bi chặn lại nhờ arcane tower va mitilia,gặp thằng nào đỉnh thì co khi BM con bi surround-> TP về
còn chuyện xem nó chơi quân gì buôn quân khăc chế thì làm như nó ko biết làm thế à,chơi Hu dâm ko cẩn thận khéo nó TR thua luôn^^
chiến thuật nói chung rất đa dạng,muốn biết thì vào gamevn mà xem.còn NE vs orc mass bear nó chơi dây dưa rồi lên kodoo thì bear khóc.Nó bật scroll of speed lên rồi cho kodoo đớp bear->teleport về thì NE ngồi nhìn

poranius

Member
Harry Potter said:
dùng BM sang harass nhà Hu dễ dàng bi chặn lại nhờ arcane tower va mitilia,gặp thằng nào đỉnh thì co khi BM con bi surround-> TP về
còn chuyện xem nó chơi quân gì buôn quân khăc chế thì làm như nó ko biết làm thế à,chơi Hu dâm ko cẩn thận khéo nó TR thua luôn^^
chiến thuật nói chung rất đa dạng,muốn biết thì vào gamevn mà xem.còn NE vs orc mass bear nó chơi dây dưa rồi lên kodoo thì bear khóc.Nó bật scroll of speed lên rồi cho kodoo đớp bear->teleport về thì NE ngồi nhìn
Hix hix, Harry Potter là ai thế? =))
Mấy con Kodo rác rưởi làm được gì đội Dryad + Bear hổ báo (mass Bear là cái gì thế, cả đời mình chưa bao giờ xem replays mass bear=))). Kodo về nhà chứ gì, chưa tiêu hóa hết nó đem quân sang tát cho Kodo rơi bear khỏi mõm.
Mày ko thấy tao bảo cái topic này để làm gì à? Đọc những dòng trên chưa ku, lên gamevn xem nó có hướng dẫn đánh NE và UD toàn tập ko, kể cả Orc và Human cũng thiếu bao nhiêu=)).
Biết Human dude là cái gì ko hả ku? Mình lúc đầu luôn ở thế bị động để đối phương dồn ép, thế nên làm gì có chuyện bọn nó xây nhà sau mình mà chờ xem mình có quân gì) => wa ngu!!! Hix hix, mày ko biết creep BM khi nào chứ gì mà nói câu ngu như thế, xem replays đi rồi hãy phát biểu. Hix hix điều quan trọng nhất của đánh dude là teleport 1 con và giày, thế mà ko mua thì đập mịe đầu xuống đất tự sát đi.=))

poranius

Member
Volodia said:
=)) Thằng funny trình nó cao roài ko thèm vào đây nữa đâu em ah! =))
Em hỏi thẳng 1 câu, biết đánh war ko? Đề nghị đọc kỹ mục đích của topic rồi thì hẵng phát biểu, spam linh tinh mặc dù đang ở Sing em vẫn sẽ đến... (xin lỗi;-) ) À mà hôm nay có thằng nào add nick thằng KID14122 chat với nó rùi khi nó nhắc đến 4u^Rabbitmoon thì sợ đái ra máu à? =))

poranius

Member
Hix đã bảo ở đây cấm spam nhảm mà lại, có gì đóng góp thì làm 1 bài phân tích chiến thuật hoặc giới thiệu về các thứ linh tinh của war di.;-)

Deathknight

Active Member
con gà HV đỡ đến đợt mass Ghoul thứ 2 của anh thì cả nhà còn mỗi con blade =))
nó chỉ O vs O với anh đựoc thôi, vì anh ko biết chơi Orc ^^
BM hình như lúc WW đi xuyên quân được mà, còn greedisgood may ra đủ tiền xây bo kín ngay lúc đầu. WW chỉ không đi xuyên nhà được thôi, vì vậy UD khi xây nhà thường để ít nhất 2 nhà sát nhau theo chiều dọc hoặc ngang, vì khi bị Blade hazzard thì chui và khe 2 nhà, NE thì cho Wips vào cây, rồi xây MoonWell, H.Hall để chặn, 1moon well autocast để phòng các kiểu hazzard khác như DK,Flying unit.. Human mang Mill ra Block chỉ chặn được demon thôi,nó mua SoT thì cũng chẳng đỡ được, Blade mà canh mana tốt,nó WW cái vù..
Orc thì dễ dàng hơn,chui vào Burrow là xong.
học thi làm dek rì, anh ôn có 3 ngày là đỗ được ĐH :))
4U^rabbitmoon là thằng nào thế? bọn 4U anh biết mỗi oac,Sainogok..

poranius

Member
Hix anh thì siêu rùi:">. 4u^Rabbitmoon là thằng bạn học cùng lớp em hồi cấp 2, nó đánh NE cũng được, APM chắc trên 200.;-). Nó cũng rủ em vào 4u nhưng mà em thích vào proA hơn, nhưng chả gặp ông chiefftain clan đấy đâu cả:(. Em với nó train nhau suốt ngày, đánh 5 trận em ít ra cũng phải thắng 3=)).

poranius

Member
Đây là replays của BlackMoon (tân vô địch WCG 2006 tại VN). BM vs 4u^Oac, hix hix đây mới thực sự là đẳng cấp của gosu của Warcraft:
http://users.websamba.com/fileman/Site_Manager.asp
down cái ;)).w3g í!!!
Bình luận:
Qua cách xây nhà và random race, phải nói thật là BM có hơi khinh thường đối thủ. Thằng ôn con dạo này rất láo toétX(!!! Darkranger + Riflemen, nói thật là cả đời tui chưa xem replays nào như thế:(. Mọi người nên nhớ Oac đánh khá hay, thắng MrsChim, thế nhưng trước 1 chiến thuật (có vẻ rất vớ vẩn), cũng ko thắng được. Chúng ta có thể nhìn cách micro của BM thì có thể đoán ra đẳng cấp của thằng ôn đấy:(, ko biết bao giờ mình mới được như thế. Cách nó quây tướng với toàn quân range, cách phá nhà... Phải khẳng định là BM lần này chỉ toàn dùng micro và kinh nghiệm để đánh mà hoàn toàn bỏ qua chiến thuật (mặc dù trong war chiến thuật là quan trọng nhất).
Đề nghị thằng nào ko hiểu hết sự hay của replays này thì cấm spam linh tinh!!!
Thông tin thêm:4u^Miroku (chieftain of 4u) đã trở lại. Chúc mừng clan 4u.

Volodia

Member
Mình nói sự thật mà bị mất lòng kìa! :|
Mà thằng ôn DK, tao chỉ biết chơi mỗi Orc, các loại khác đều kém mà! :| Tao cũng đâu có chơi như bọn mày, chơi để biết thoai nên h vẫn vớ vẩn! :D Mà trận thằng DK nó nói mass ghoul lần thứ 2 là 2 nhà UD nó ộp đấy chứ có phải 1 nhà đâu cơ chứ! -_-"
Còn chú em poranius thì khinh người quá, như thằng DK nó nói đấy, anh biết chơi war nhg mà là noob thôi! Còn chủ đề topic là Warcraft TFT, vì vậy anh có quyền đc nói đến những vấn đề mà anh biết đang diễn ra trong topic! Em thik thì đi hỏi thẳng thằng funny xem có phải như thế ko! :|

poranius

Member
Volodia said:
Mình nói sự thật mà bị mất lòng kìa! :|
Mà thằng ôn DK, tao chỉ biết chơi mỗi Orc, các loại khác đều kém mà! :| Tao cũng đâu có chơi như bọn mày, chơi để biết thoai nên h vẫn vớ vẩn! :D Mà trận thằng DK nó nói mass ghoul lần thứ 2 là 2 nhà UD nó ộp đấy chứ có phải 1 nhà đâu cơ chứ! -_-"
Còn chú em poranius thì khinh người quá, như thằng DK nó nói đấy, anh biết chơi war nhg mà là noob thôi! Còn chủ đề topic là Warcraft TFT, vì vậy anh có quyền đc nói đến những vấn đề mà anh biết đang diễn ra trong topic! Em thik thì đi hỏi thẳng thằng funny xem có phải như thế ko! :|
Phần lớn các topic của trường mình đều do spam mà như thế cả. Mọi người ko ai chịu đóng góp mà chỉ vào nói cho sướng miệng thui => dân pro war nó ko thèm vào đây là phải. Biết là noob thì trật tự đi, đừng phát biểu mấy câu nghe như...

Volodia

Member
Ui, sợ chú em quá! ;;)
Uh, thế anh là noob thì ko phải bàn cãi roài! Thì trên đời này chỉ có noob và pro thoai! Pro thì nó đã ko vào đây roài, vậy chứ chú em là gì? =))
Mà anh nói thật nhé, 4rum h ko ai quản lý, có mỗi thằng DK h rỗi việc vào del bài trong này! Chú muốn xây dựng cho anh em tốt lên thì đừng nói những lời lẽ khinh nhau như thế! Anh già rồi, ko chấp các chú còn trẻ! Nhưng cũng nói với chú bỏ cái kiểu nói thiếu kính trọng ý đi, dân pro chả ai vỗ ngực nói người khác noob đâu! :)
Thôi nhé, anh cũng chả thèm vào đây nữa cho mang tiếng spam! :|

Deathknight

Active Member
+thằng này chưa vào GVN bao h
+trận team đấy, Jo ko TP sang cứu thì mày bung chính xác từ lần Ghoul 1
lần 2 chỉ để kết liễu thôi :(, lần 1 ko phá hết được nhà thì chú cũng dặt dẹo,vỡ trận không đánh trả được thì nói làm dek rì
+Cái thái độ của mày, có ăn cũng chẳng đánh khá được đâu ^^."Biết đánh" ở chỗ biết tác dụng của quân,còn Orc đánh UD mà dùng toàn quân bộ thì kể hơi khó..
+việc thì tao ko rỗi, đang bận bên Ftu kìa :p
*Oác đánh được cái nhanh tay, hôm trước nhìn nó đánh, tay chân loạn xạ ^^
chú ko vứt user/pass, anh xem bằng niềm tin à ?

poranius

Member
Volodia said:
Ui, sợ chú em quá!
Uh, thế anh là noob thì ko phải bàn cãi roài! Thì trên đời này chỉ có noob và pro thoai! Pro thì nó đã ko vào đây roài, vậy chứ chú em là gì?
Mà anh nói thật nhé, 4rum h ko ai quản lý, có mỗi thằng DK h rỗi việc vào del bài trong này! Chú muốn xây dựng cho anh em tốt lên thì đừng nói những lời lẽ khinh nhau như thế! Anh già rồi, ko chấp các chú còn trẻ! Nhưng cũng nói với chú bỏ cái kiểu nói thiếu kính trọng ý đi, dân pro chả ai vỗ ngực nói người khác noob đâu!
Thôi nhé, anh cũng chả thèm vào đây nữa cho mang tiếng spam! :|
Thiếu rồi, trên đời này còn có gosu nữa;-). Em đánh thì cũng bình thường, nhưng cũng đáng kể là đã qua giai đoạn noob rồi. Mà em cũng chả nói anh noob, đấy là anh tự nhận đấy chứ=)). Em ăn nói thế là quá ư nhẹ nhàng rùi chứ lên gamevn nó...B-). Thế nha, thank you vì đã góp ý.
Good luck and have fun.

Red Devil

Member
Noob lên gamevn bị chửi như hát hay,.......lên đấy đọc vài bài hay thôi...................còn bàn luận chia sẻ kinh nghiệm thì thà chat tay còn hơn..........

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000