FAN ROCK oiiiiiiiiiiiiiii

Sirius

Member
vichia said:
anh bỏ rock vì chán cảnh đi đâu cũng thấy người người nhận mình là rockfan, rocker như một trào lưu ....giống như các em đang ngồi đây vậy. Các em sẽ chẳng bao giờ nhận ra chính mình, cũng như khi nghe anh nói thế này cũng chẳng bao giờ tự nhận, nhưng sự thật là thế đấy, các em cũng vậy thôi .... :-<
=)) =)) =)) =)) nghe những lời của anh làm em chết sặc vì cười .Cười vì những lý lẽ đưa ra quá phản cảm, chả thuyết phục người dọc một tý nào cả
anh bỏ rock vì chán cảnh đi đâu cũng thấy người người nhận mình là rockfan, rocker như một trào lưu ? Nói cho một cách chính xác trong vòng những năm gần đây, rock chưa bao giờ được coi là trào lưu trong giới trẻ Việt nam cả.Chỉ có vào những năm 98-00, rock mới nổi lénu khi dòng nhạc hải ngoại bị thất thế do đưa quá nhiều cái gọi là nhạc thì trường vào các tác phẩm của mình.Nhưng đó hồi đó mới chỉ là sự tìm kiếm dòng nhạc mới của giới trẻ lúc đó mà thôi, chưa xứng đáng để gọi là trào lưu như bây giờ.Nhìn lại khoảng độ 2,3 năm trước, hiphop nối lên ở Việt Nam, đi đâu cũng thấy Hiphop, dây xích, tóc vuốt thẳng, quần tụt.... tất cả đã trở thành mốt, thành thời trang học đường lúc bấy giờ.NGười ta tập nhảy mọi lúc mọi nơi.Nói chuyện thì đệm tiếng Anh mạc dù có người chỉ mang trong mình có 6,x tiêng Anh.
Năm ngoái, năm nay, Rock lại lấy lại được vị thế của mình, đứng vững trên thì trường và tăng tầm quan trọng của mình lên,một phần nhờ ban nhạc : bức tường.Những giai điều của họ có thể còn thua kém nhiều ban nhạc Rock trên thế giới nhưng cũng đã góp phần đưa Rock Việt lên , đứng ngang cũng Pop Việt ,vốn dĩ nắm thì trường bấy lâu .Nhưng nếu so sánh với hiphop trước kia, thì Rock giờ vẫn chưa xứng gọi là TrÀO LƯU...
Tất nhiên cũng có người, theo trào lưu, đánh bóng tên tuổi mình là chính.Mới năm trước còn nói: tôi yêu hiphop. năm sau lại bĩu môi: mấy giờ còn nhảy hiphop.Đó là những phần tất yếu trong cuộc sống bây giờ.Đànhp hải chấp nhận thôi

Sirius

Member
vichia said:
giống như các em đang ngồi đây vậy. Các em sẽ chẳng bao giờ nhận ra chính mình, cũng như khi nghe anh nói thế này cũng chẳng bao giờ tự nhận, nhưng sự thật là thế đấy, các em cũng vậy thôi .... :-<
Anh nói chuyện với các anh , các bạn ở đây lần nào chưa em chưa biết, nhưng anh chưa nói chuyện với em lần nào cả.Vì vậy lời nói của anh là vô căn cứ.Anh lấy điều gì làm cơ sở để mà khẳng định, những người ở đây , thích Rock như một trào lưu thời thượng.Xin lỗi anh, nhưng nếu bọn em vào đây, để nói với mọi người, tôi thích Rock để mà khoe mẽ thì anh nhầm.Có mấy bạn nữ vào đây để mà khoe.Khoe với bọn con trai như chúng em thì khoe làm gì.Họa thằng Gay mới có sở thích như vậy.
Mọi người vào đay, với tất cả tình yêu Rock chứ không phải như anh nghĩ[ tất nhiên có 1 số người khác, em không đề cập]
Nhận ra chính mình, nhận ra như thế nào?Anh nói thử xem, nói chung chung thế, một thằng chuyên Văn lớp 6 nói trên mạng còn hay hơn anh.
Em thích Rock từ năm lớp 6. đến nay đã gần 5 năm, những ai làm bạn với em đều rõ điều đó, còn những người chỉ nhìn trên mạng, em không đôi co làm gì.
Kể cả khi xuất hiện trào lưu hiphop, em cũng công khai, em ghét hiphop.Những loại nhạc vô nghĩa , điên khùng, chỉ đem lại cho người ta cái cảm giác hứng khỏi nhất thời, em khinh.Không đem lại cho em một cảm xúc gì, bài hát ấy coi như vứt với em

Sirius

Member
smooth said:
hihi,cứ nghe rock thích rock thì là rockfan thôi, so đo làm gì, so đo thì nghe rock làm gì nữa. Tự nhận mình cũng thích nghe rock nhưng dốt đặc, ko biết lịch sự rock, các dòng rock, ca sĩ rock :"> Cái duy nhất phân biệt được chắc là ballad với metal =))
Cái này anh sờ mút đá đểu ai thế :)) :)) :)) :))
Hi vọng không vào đây để đá đểu bọn em
Thế nhỡ có người mới gần đây thích rock, vị dị một thằng lớp 7 đi, nó chưa đủ thời gian tìm hiểu cũng bọ voi như là loại anh nói ở trên à:)) :)) :))
Tôn trọng sở thích của một con người, đó là điều cần thiết của mỗi con người mà nah
Nhưng cũng có câu anh nói đúng. so đo với nhau thì nghe rock làm gì nữa.Nhưng không rõ một vấn đề lại đi áp đặt vào người khác một điều mình nghĩ, mình xét, cái cảm giác của người bị áp đặt khó chịu lắm
Tuổi đời anh hơn em, chắc anh cũng hiểu cái cảm giác ấy

phongvan

Member
lập mẹ cái topic đá đểu đi
suốt ngày RF chân chính với RF gạo cội

em thíc nghe rock thì em gọi mình là RF
dek caàn oai với thằng nào cả
thằng nào cần oai mới là thằng nói nhiều nhất

em dốt kiến thức thì từ từ em sẽ giỏi
dek ai bụp 1 phát đã gạo cội như các anh đâu

Sirius

Member
Nói có địa chỉ tý đi anh, em mới đọc lúc đầu tưởng anh nói em.Sau mới ngớ ngươi ra là không phải[ mong là cái ngớ người ấy chính xác]

phongvan

Member
chỉ dek j
bác nào mà chẳng thíc có tí oai
anh em mình ai cũng thế thôi
hồi mới nghe rock ai chẳng hơi vênh vênh hơn mấy đứa chỉ biết nghe nhạc thị trg` 1 tí

lâu ngày thì cũng nghĩ nhiều (nghe chửi nhau nhiều) thế là khiếm tốn đi đc

suy chocùng RF gạo cội với RF vào nghề wan trọng dek j
cái chính là có thíc rock k0 và làm đc j thôi
tsbcd

Sirius

Member
có lẽ nên dừng chủ đề này lại đây, không khéo đi lạc quá xa thì hỏng topic.Điều ấy không hay chút nào cả
Nhưng đúng thạt, RF gạo cội hay RF vào nghề, quan trọng gì, bởi tất cả đều bắt đầu từ con số 0 tròn trĩnh và quan trọng nhất, tất cả đều chung niềm đam mê là ROck

kobain

Member
haha, bi h co' ng bo? rock vi` nhie^u` ng nghe wa' thi` ti`nh hi`nh ra^'t chi la` ti`nh hi`nh ro^i` da^'y
no'i tha^.t, thg` na`o do^m? thg do' bie^'t, ko fai? no'i nhie^u`, me^.t le'm
co`n n~ ng ca?m tha^'y bi. involve` vo*'i n~ ke? go.i la` tra`o lu*u ma` du*'t a'o ra di,
ne^n suy nghi~ la.i... ;)
a`, t cu~ng ko bi't nhie^u` ve^` li.ch su*? nha.c rock o^ng so mu't a. , to^i cu~ng ko bit nhie^u` ca si~, nha.c si~ rock da^u,death hay black thi` ca`ng mu` =)) to^i chi? nghe mo^i~ nha.c cu?a theng` tu*. tu*? cac'h da^y da~ 12 na(m tho^i,lie^u. t co' fai? la` 1 rock fan ko nhi? ho^? the.n vo*i' tro*i` da^'t

kobain

Member
em sirius a. , em du*ng` trac'h nha^m` hiphop, ca'i go.i la` hiphop cha^n chinh'( va^ng, to^i du`ng tu*` cha^n chi'nh =)) ) ga^n` nhu* da~ che^'t cu`ng 2pac ro^i`, co`n hiphop vinamilk a^y' a`, 1 tu*` tho^i : nha?m cu*'t :D

vichia

Active Member
:-< có mỗi cái việc đọc bài viết của anh smooth mà chú Sirius còn không hiểu đúng nghĩa tiếng việt, lại còn tán nhảm lung tung. Mà nói như các bài trước đó của chú thì rõ ràng chú không biết về cái thời ồn ào áo rock, vòng rock rồi. Nghĩ lại thấy lố bịch thật. :-? À mà xem kĩ có vẻ như vô tình mà chú Tuấn có kiểu nói, xét về mặt bố cục, giống anh Quốc Bảo ra phết =)). Bonus, với trình độ văn học và ngôn từ của chú ( thể hiện qua các bài post), thì chú đừng lôi mấy cái "dẫn chứng" như học chuyên văn lớp 6 vào đây "lí luận", anh ngượng thay.

Manchias

Member
Oài rách việc.... nghe Jimmy hết mịe đi . Chán. Oai oai với ai chứ.Cái ji mà cựu với cả không cựu .... hu`... Ai quan tâm .... tốt nhất là im hết đi.Cho nước nó trong......

Manchias

Member
mày rock riếc đ** ji. Không thấy các núi Thái Sơn trước mặt ah.Đặc biệt là anh cựu cưu ji kia kìa.Gọi là cựu vì đi đâu cũng gặp người jo^ng mình.huhu Tội nghiêp....
Tao nè cựu Jimmy Nguyễn ( do là đi đâu hát Karaoke cũng thấy người ta hát Karaoke Jimmy ) bay jo đang là Hiphop fan nè... yah ... yah.. put ur hand up up up

YAIBA

-----Đọc chả hiểu đ** chỉ thấy buồn cười.Thằng cựu thì chê,đá dểu thằng tân,thằng tân thì bật thằng cụ ah` nhầm thằng cựu tanh tách.Thằng già ngứa mắt kí đầu thằng trẻ,thằng trẻ đấm một phát vào mồm thằng lớn.
-----Chửi đcm thằng nào cãi nhau nhiều thế !

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000