Du học Đức nè

trung_dung662

Hoc tieng Duc, ban co the hoc tai VINECO va lam thu tuc du hoc luon, chung chi cua ho cung được sứ quán công nhận va họ làm hộ sơ cho ban chat chẽ, lại cả luyện phỏng vấn nua, de co visa họn
xem tại www.vinecovn.com

teddybear

Member
Hờ hờ... chị Hà và MR mrknight tranh luận ghê quá... Đọc xong sợ luôn... Hay chị Hà lập một topic riêng để những ai đang học tiếng Đức vào post bài và đọc bài bằng tiếng Đức để nâng cao trình độ đi... :D
Hic, tình hình là em viết kém quá đi mất, bài viết nào nộp thầy cũng chi chít lỗi... đau khổ thế không biết... mà bà chị giỏi tiếng Đức thế... lập cái topic... em post bài... sai đâu chị sửa cho em... he he... coi như về nhà đỡ phải làm bài viết... :D :d:

erwachsene83

hehe cuối cùng phải kết luận một điều , dân Việt mình đi đâu cũng cãi nhau :D. Còn em Teddybear đừng lôi tiếng đức ra đây nữa đi học Kolleg trên lớp nhìn tiếng đức chưa đủ độ chán hả em?

teddybear

Member
erwachsene83 said:
hehe cuối cùng phải kết luận một điều , dân Việt mình đi đâu cũng cãi nhau :D. Còn em Teddybear đừng lôi tiếng đức ra đây nữa đi học Kolleg trên lớp nhìn tiếng đức chưa đủ độ chán hả em?
Hờ hờ... chán lắm roài... nhưng biết làm thế nào được... hic hic... mình đang ở nước người ta mà... không nói được thì chít...

erwachsene83

đề nghị anh em Chu Văn An o Đức làm buổi giao lưu văn hóa đê , nếu co điều kiên tất cả tập trung đến München , tiện thể đến đây chơi luôn , mọi người ai quen ai học chuvanan cũ mà đang ở đức thì rủ nhau đến giao lưu nhé. Nếu anh em có ý kiến giề thì phát biểu nhiệt tình vào nhé. Nếu đc tôi sẽ phụ trách rủ những đứa chuvanan cùng khóa.... Bởi vì cùng là dân Chu , đều là học trò của thầy Mão cả , sống bên này cũng buồn nên nếu có điều kiện thì sao lại ko tổ chức một buổi giao lưu nhi?

teddybear

Member
Hờ hờ... tinh thần trường cũ dâng lên cao quá... ai cho TB xiền tàu từ Hannover đến München TB đi liền... sắp nghỉ hè roài mừ... :x :x

teddymon

có đồng hương ở München thì thế nào tháng 10 cũng phải đến liên hoan chứ nhỉ, ý kiến hay quá còn fì đúng không,có ai ủng hộ thì thang 10 gặp nhau ,bạn Hai Long làm hướng dẫn và đãi bà con 1 bữa bia nhé

teddymon

dân tình ở Haove cũng đông lắm đó, hôm trước chị cũng xuống đó xem đá bóng mà, hôm đấy em có đi xem không teddybear

chuabietgi

Member
ui xin chào các anh các chị , em lính mới vừa cắp sách đi học set a của tiếng Đức. hahaha
em định đi tiểu bang bayerm, học kiến trúc , ai ở gần đó cho em kinh nghiệm nhé

teddybear

Member
Ui, hôm đó em có đi chứ chị... nhưng mà em chỉ ra sân bóng cổ vũ bóng đá thôi, còn đến phần quan trọng ngất là phần nướng thịt thì em lại không tham gia vì đi hái dâu ngon hơn... hé he... Thế mà chị không nói trước để chị em mình nghía mặt nhau cái nhỉ... Chi có ở lại đến cuối cùng không, em nghe mọi người nói là đến tận 4h sáng mới xong phải không? Ah, mà tối hôm đấy chị có đi xem bắn pháo hoa không? Đẹp nhờ chị nhờ :d:

teddymon

chị cũng chỉ xem đá bóng rồi chiều về nên cũng k được xem pháo hoa,cũng tiếc nhỉ,nhưng pháo hoa bên này thấy bắn suốt chứ có phải như ở nhà mình đâu

teddybear

Member
teddymon said:
chị cũng chỉ xem đá bóng rồi chiều về nên cũng k được xem pháo hoa,cũng tiếc nhỉ,nhưng pháo hoa bên này thấy bắn suốt chứ có phải như ở nhà mình đâu
Vâng... nhưng mà hôm đấy nó thi bắn pháo hoa quốc tế mà chị... ddepj dã man... hi hi... chị có Lust thì hình như cuối tháng 8 nó lại bắn nữa đấy , em không biết là lần này đến lượt nước nào bắn... chị dẫn bạn giai đến xem... lãng mạn ngất ngây con gà tây... he he, 20€ một vé hay sao ý... :9

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi sao mà đắt thế em??? Bắn pháo hoa mà cũng phải mua vé vào xem ah??? :O
Pháo hoa nó bay lên cao, đứng gần đấy hoặc đúng ở chỗ cao hơn là xem được thôi mà?? Sao lại phải mua vé để xem??? :-S

teddybear

Member
Hè... thì rõ... dân tình đứng ngoài xem đông nghịt... :) Nhưng mà mua vé vào ngồi thì còn được nghe nhạc giao hưởng (chắc thế) bắn pháo hoa theo nhạc mừ chị... he he... thế nên tự an ủi là nhạc giao hưởng thì ai thèm nghe... thế nên an tâm đứng ngoài chiêm ngưỡng... =))

Ớ... sao mà cái chữ kí của em nó lúc ẩn lúc hiện thế nhỉ... sao cái bài ở trên đầu trang này còn có cái chữ kí mùi mẫn mà sao 2 bài trên kia lại không có nữa nhẩy... chữ kí hay thía kia... hic... tủi thân roài đấy... :-( :-(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị trả lời em Nguyệt luôn:
Forum đặt chế độ chỉ hiện chữ ký của mỗi người trong bài đầu tiên của trang đó. Em thấy là ai cũng thế và không có trường hợp ngoại lệ mà em... :) Đừng khóc như thế chứ, lại mất xinh ;-) :x

Nhưng mà bắn pháo hoa ầm như thế thì nghe nhạc làm sao?? Đúng là cọc cạch quá... :D

teddybear

Member
Hờ... danke chị... em đã tìm ra chân lý... :>> :*
Bắn pháo hoa theo nhạc mừ chị, nghệ thuật ở chỗ pháo và nhạc có thể bổ trợ cho nhau... không hỉu... chị cho em 20eu , em vào nghe thử 1 lần roài tường thuật lại chi tiết cho chị... đảm bảo sống động... chi ui, chuyển cho em 20eu... chị ui... chị ui... :p

teddymon

ừ thấy đi xem bắn pháo hoa mà đắt thế cũng nên đi nhỉ, mà có anh nào trả tiền cho mình đi xem mới gị là lãng mạng chứ tự bỏ tiền ra chỉ sợ vừa xem bắn pháo hoa, bụng mình cũn bắn bùm bùm ý chứ nhị em xem có anh nào ở hannover giới thiệu cho chị, chị xúc tiến để tháng 8 còn kịp ddii xem chứ nhỉ

teddybear

Member
teddymon said:
ừ thấy đi xem bắn pháo hoa mà đắt thế cũng nên đi nhỉ, mà có anh nào trả tiền cho mình đi xem mới gị là lãng mạng chứ tự bỏ tiền ra chỉ sợ vừa xem bắn pháo hoa, bụng mình cũn bắn bùm bùm ý chứ nhị em xem có anh nào ở hannover giới thiệu cho chị, chị xúc tiến để tháng 8 còn kịp ddii xem chứ nhỉ
Hề hề... Hannover nhiều anh nhưng khổ nỗi hâm lắm chị ạ... em cũng đang muốn xúc tiến mãi để đi xem pháo hoa miễn phí mà chưa được... hic hic...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000