điều làm em yêu anh!

fruit NHO

Active Member
có lần NHO đã nhận đc những dòng này từ 1 ng bạn...và đã thật sự xúc động....*Anh sẽ nắm tay em mỗi khi đi ngoài đường, và nắm chặt hơn khi em bước xuống lòng đường.
*Anh sẽ luôn muốn làm em phải ngạc nhiên, bằng một bông hoa...hay là một món quà ngốc ngốc nào đó. Có thể là một bức tranh anh vẽ chàng ca sĩ em mê mẩn (dù với anh đó là sự hy sinh lớn lắm đấy)
*Nếu anh nói anh sẽ gọi điện vào lúc 10h thì anh sẽ gọi vào lúc 9h40. Anh ko muốn em phải đợi lâu (mà thật ra anh cũng chả đợi được)
*Anh ko ngại đi mua những món em thích ăn như ômai hay cóc dầm(nơi toàn con gái vào)...nhưng chỉ là những khi em mệt chứ bình thường anh nagij vào những chỗ đó lắm.
*Anh thích nhìn vào mắt em thích nghe giọng em, dù đôi khi em hát (sai nhạc) một bài mà bình thường anh chả ưa.
Bởi anh muốn biết tâm trạng em từng phút
*Anh muốn em gặp bạn bè và gia đình anh_ những người đó rất quan trọng với anh. Anh làm vậy vì em cũng quan trọng vô cùng
*Anh sẽ có óc quan sát tuyệt vời hơn bao giờ hết. Dù em chỉ đổi sơn móng tay từ hồng nhạt sang đậm
*Anh tin em và tôn trọng em cũng như những gì em làm
*Anh muốn giúp em những việc nhỏ trong cuộc sống, như đổ xăng cho xe em. Tuy nhiên hãy để anh là MR. Đôi Khi Giúp Đỡ chứ ko phải là MR. Giúp Everything
*Đôi khi anh sẽ ko đi xem bóng đá cùng bọn bạn để đi xem bóng đá cùng em, được ko?
*Anh sẵn sàng đưa chìa khóa xe máy cho em, nhưng em đừng đi đâu quá lâu nhé( em đừng hiểu lầm,ý anh là nếu đi đâu vất vả như thì em phải để anh đèo em đi chứ.)...
Tất cả những điều trên anh làm có một ý nghĩa cực kỳ đơn giản: Anh luôn muốn được quan tâm đến em đấy, em hiểu ko?

fruit NHO

Active Member
trời ơi đâu cần biết điều đó chứ!!!!!!rikku có biết câu này ko?"dành hết tình cảm cho 1 ng ko có nghĩa là ng đó sẽ yêu bạn!"

fruit NHO

Active Member
biết làm sao đc khi mình ko thể yêu đc ng ta..mãi mãi chỉ là bạn..mà tình yêu cũng ko thể có sự thương hại...vì thế đau lòng trc còn hơn sau này tan vỡ vì đau khổ!

Ngoc Anh

Member
unni_x said:
cho tình cảm mà không được nhận bằng như thế, buồn lắm :)

Thế tức là em chưa yêu rồi. Khi em yêu 1 người nào đó, em sẽ cảm thấy vui niềm vui của người đó, buồn nỗi buồn của người đó, em sẽ nghĩ đến người đó khi em thức dậy và trong suốt thời gian của em. VÌ em yêu, em sẽ muốn sống có ích hơn, muốn làm những việc tốt, cho dù chẳng có liên quan đến người em yêu.

Chị nói điều này là dựa trên kinh nghiệm bản thân chứ không phải là trên sách vở đâu nhé. :)

Có quá mâu thuẫn ko...Khi mà đầu đề của bạn nói 1 kiểu...Rùi sau đó bạn lại nói bạn ko thể yêu đc ng ta...:-/...Thực ra thì...Ko có ý gì đâu...Chỉ thấy hơi hụt hẫng 1 chút................

fruit NHO

Active Member
ko mâu thuẫn đâu ...đầu đề thì đúng rùi....đấy là lí do...nhưng mà....đâu phải ng ta muốn là được đúng ko nào????mà hồng à ,NHO cũng đâu có ng yêu:>chỉ là....mơ ước thôi.....tất cả chỉ là 1 giấc mơ dài......
còn ko thể yêu đc ng ta ,đấy là trường hợp của 1 đứa bạn NHO .....
@ngọc anh:yêu ng ta mà ko đc đáp lại....thế nếu 2 ng đã chia tay mà mình vẫn còn nhớ và quan tâm đến ng ta thì sao hả chị?

estrella

Active Member
nếu người con gái nào được người con trai nói như thế với mình thì nên giữ người con trai đó thật chặt bởi anh ta rất yêu cô gái đó

rikku

Active Member
hôm nay đọc topic này mới nhớ. mấy hum trước ở lớp cô ra một cái đề tài thảo luận: "Ai qing ke yi gei ni shen me?" (Tình yêu có thể mang lại cho ta những gì)
mình đứng lên phát biểu 1 bài, cụ thể thế nào chả nhớ, nhưng mà đại loại là "tình yêu bao gồm cho và nhận. khi ta cho đi, đó là toàn bộ tinh thần và vật chất. nhưng khi ta nhận lại, đó chỉ là tinh thần mà thôi (có thể là vẫn có vật chất nhưng vật chất luôn không thể so sánh với tinh thần, trong tình yêu - còn những người yêu vì vật chất thì thực chất đó không phải là tình yêu). Có thể vì thế mà từ hai phía cả nam và nữ; ai cũng "cho" nhiều hơn là "nhận";..
rồi cái gì nữa nhỉ? :( mà cũng không hẳn đã là thế này đâu, nhưng vì là một bài nói tiếng Trung nên bây giờ nói lại lộm cộm quá :(

fruit NHO

Active Member
viết về tình yêu ha?mọi ng hay ghê ........cũng dễ thôi mà...kẻ đã yêu rùi thì khỏi nói...còn kẻ chưa yêu thì nhìn mọi ng yêu thấy hạnh phúc mà đặt mình vào đó...

Hôm nay đọc báo...Thấy có 1 bài viết như thế này "Tình yêu thật sự chỉ có thể tồn tại khi người ta có đủ "điều kiện" để yêu..."(Có nghĩa là đủ sự già dặn về suy nghĩ, công việc, tiền bạc...etc). Hì, đúng là ng lớn viết có khác, có phần gì đó thiên về lý trí nhiều hơn là tình cảm... :cool:
Nói chung, little nghĩ, mỗi lứa tuổi có cách yêu khác nhau, nhưng mà, bản chất thì luôn giống nhau...Tình yêu tuổi này (chả bít có nên gọi như thế ko nhỉ :-s) hay đấy chứ...Trong sáng, chẳng có chút gì so đo, tính toán hay vụ lợi cả o:)

fruit NHO

Active Member
yêu ở lứa tuổi mình thfi chỉ có lẽ là thích thôi..thế mà tao đã mất đi 1 ng bạn chỉ vì ng ta nói chỉ dừng lại ở thích mà ko thể yêu ....buồn cười thật...buồn cười ra nước mắt...

Ngoc Anh

Member
fruit NHO said:
ko mâu thuẫn đâu ...đầu đề thì đúng rùi....đấy là lí do...nhưng mà....đâu phải ng ta muốn là được đúng ko nào????mà hồng à ,NHO cũng đâu có ng yêu:>chỉ là....mơ ước thôi.....tất cả chỉ là 1 giấc mơ dài......
còn ko thể yêu đc ng ta ,đấy là trường hợp của 1 đứa bạn NHO .....
@ngọc anh:yêu ng ta mà ko đc đáp lại....thế nếu 2 ng đã chia tay mà mình vẫn còn nhớ và quan tâm đến ng ta thì sao hả chị?
Hic khó lắm em ạ. Chi nhan duoc tin nhan la Anh yêu em, vẫn yêu em rất nhiều nhưng chúng ta có duyên mà không có phận. Vậy thì vẫn yêu rất nhiều để làm quái gì. Yêu là cả 2 phải cùng yêu, phải cùng mong muốn 1 điều gì đó ở tương lai chứ. Còn chuyện còn quan tâm theo chị chỉ là những vấn vương mà thôi, cái đó tương tự như tình yêu. Nhưng không phải là tình yêu.
Chị không khuyên em nên níu kéo hay tỏ ý quan tâm đến người cũ, mệt lắm em ạ, ăn axit có ngày, mà axit bây giờ thì rẻ lắm. :((
Mà cũng không khuyên em nên quên, vì chẳng quên dược, tốt nhất là cứ nghĩ rằng đó là một kỷ niệm làm cho mình không lớn hơn, nhiều kinh nghiệm hơn mà thôi.
Bình loạn: Yêu chán chết đi được, đứa chưa yêu thì cứ háo hức, yêu vào rồi lại muốn duỗi ra. Cứ cô đơn hóa lại khỏe, ăn khỏe ngủ khỏe, làm việc khỏe, tiêu cũng khỏe he he.

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Mình thấy tình yêu có rất nhiều cách cảm nhận cả đối với trai lẫn gái. Tình yêu có thể đến với ta thật nhanh, thật lâu nhưng đôi khi nó ra đi 1 cách rất vội vã. Như trên bài viết của em Fruit Nho
" Anh muốn em gặp bạn bè và gia đình anh_ những người đó rất quan trọng với anh. Anh làm vậy vì em cũng quan trọng vô cùng "
Công nhận đối với những người dành tình cảm thật sự cho nhau thì điều đó là đáng làm. Nhưng đôi khi chính những cái đó lại làm tan vỡ tình yêu nếu 2 người không thực sự hiểu nhau. Lúc đó lại nghĩ không hay về nhau, mình cũng đã gặp nhiều trường hợp như thế rồi. Và trong đó chắc trường hợp của mình là bi dát nhất :D
À các bạn gái cho mình hỏi 1 câu. Tại sao có những cô gái cô một số vấn đề trước mặt người bạn trai thì nói tốt còn sau lưng và trong suy nghĩ thì họ lại nghĩ ko tốt về người bạn trai đó ???

fruit NHO

Active Member
thfi đấy là những con ng không tốt thôi anh...như vậy có nghĩa là ng con gái đó là ng 2 mặt...mà ng như thế thì.....đối với ai cũng ko tốt cả thôi...ng yêu ng ấy chắc là 1 ng phải biết vị tha lắm!

fruit NHO

Active Member
*Tình bạn là khi bạn chơi với một người nhưng bạn lại thấy náo nhiệt chẳng kém gì một cuộc liên hoan.
Tình yêu là khi bạn đi dạo ở giữa phố đông người nhưng lại cảm thấy như chỉ có 2 người.

*Tình bạn là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn vẫn như khi người đó ở gần.
Tình yêu là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn không hề như cũ, dù bạn vẫn "cảm thấy" người đó luôn bên bạn.

*Tình bạn là khi bạn hy vọng người đó làm được những điều tốt nhất.
Tình yêu là khi bản thân bạn cố gắng mang đến cho người đó những điều tốt nhất.

*Tình bạn là khi bạn "khẳng định" bạn sẽ cố gắng ở bên cạnh người đó khi người đó cần.
Tình yêu là khi bạn sẵn sàng bỏ tất cả để ở bên cạnh người đó.

*Tình bạn có thể tồn tại dù không có tình yêu trong đó.
Nhưng tình yêu không thể tồn tại nếu không có tình bạn trong đó.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000