Có nên yêu người bằng tuổi

Ngoc Anh

Member
Các cụ nói, gái hơn hai trai hơn một.
Còn có câu cùng tuổi ngồi duỗi mà ăn.

Có ai đã và đang yêu, hoặc có ý định yêu 1 người cùng tuổi (thường thì là cùng lớp nhỉ) không? Quan điểm của mọi người thế nào?

fruit NHO

Active Member
có thể ...em đã yêu 1 ng bằng tuổi ..nhưng ko phải đó là tình yêu...
nhưng em thấy ...yêu ng bằng tuổi...lợi là ở 2 ng sẽ hiểu nhau hơn nhưng ...ng con gái ...có thể sẽ ko có cảm giác an lành hơn khi ở bên 1 "đàn anh"

unni_x

Active Member
cảm xúc nhìu khi không thay đổi được đâu :D Người bằng tuổi có thể phù hợp với mình trong cách sống, nhưng người hơn tuổi lại cho ta biết nhiều cách sống hơn nữa :D nói thế nào nhỉ, cũng tùy.. :>> :D

WildBodom

Member
tình yêu mà ngồi nói chuyện với nhau là ra được giải pháp thì ngộ xin dập con đầu này của ngộ vào cái xe lu đi qua đường Thụy Khuê nhà mình...
Tình yêu ko biên giới, hay nói cách khác, tình yêu ko có quy luật, tùy người, tùy nơi, tùy hoàn cảnh xã hội, gia đình, tài chính, nói chung, Tùy!

eu_te_amo

Mình thấy yêu người bằng tuổi thú vị đấy chứ, nhiều khúc mắc trong suy nghĩ của mình sẽ được nói ra với người kia dễ dàng hơn, vì 2 người bằng tuổi sẽ có nhiều điểm tương đồng trong suy nghĩ. Con trai hơn tuổi hay nghĩ bạn gái mình trẻ con lắm

iu người bằng tuổi thì mới có những lúc "ngông"... hay cực... cũng chẳng phải là con trai bằng tuổi mà không giừ bằng con gái đâu... có khi hơn...

Tóm lại, yêu người bằng tuổi à... TUYỆT...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Yêu người bằng tuổi đâu có sao đâu nhỉ??
Hợp nhau là oki thôi mà...
Có nhiều trường hợp con trai hơn tuổi con gái nhưng nhiều khi suy nghĩ cũng khác nhau nhiều phết đấy... Ngay như mình thấy mấy đứa kém mình 2-3 tuổi đã như là 1 "thế hệ" khác rồi ý... :D
Vả lại nói chung con gái bây giờ mạnh mẽ hơn ngày xưa nhiều nên bằng tuổi cho nó cân đối, chứ kém tuổi có khi lại không chịu :D

sieusaominhngoc

Yêu thì làm sao bít là nên hay ko hả đồng chí, nói chung là yêu thì cứ yêu nhưng sau này lấy làm vợ làm chồng lại xưng nhau mày tao ấy tớ nó cũng ko ổn. Còn nếu bây h yêu thoai thì xưng hô như thế là no.1 =))=))=))
Với cả chỉ bây h iu được thế thoai :D:D:D bọn con trai chúng nó ;;);;);;) trẻ con hơn con gái nên là vẫn nên chọn người hơn tuổi, hí hí!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Kém tuổi thực ra cũng chẳng sao, ngoài đời thường cũng có bao nhiêu đôi mà chồng kém tuổi vợ và họ vẫn sống rất hạnh phúc.
Miễn là đừng kém quá thôi, kém 5 tuổi trở lại cũng là bình thường mà...
Ở những tuổi dưới 20 thì kém 1 tuổi cũng khác nhiều, nhưng lên đến trên 25 thì vài năm đấy cũng không khác lắm đâu...

WildBodom

Member
hê hê ngộ cũng chỉ thích các chị 83 thôi, ít thích các em lắm, chỉ là em nào xinh xinh thì thấy hay hay thôi, chứ còn chỉ có thể ra chuyện với các chị thôi (ko hiểu sao hợp với 83 thế), thấy các girls <83 trẻ con dã man, chỉ biết chơi, chẳng bít nghĩ đến gì khác hô hô

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000