Có ai nghe máy!!!!!!!

Co be vo tu

Member
Chán quá, ngồi post mấy bài lên cho vui. Có bác nào cùng cảnh ngộ, đi "du hú" ko thì vào đây buôn chuyện 1 tí.
Chẹp......p học hành dạo này phất phơ quá!!!! :blink:
Chuyện làng nước xứ người thế nào. Kể cho anh em cùng chia sẻ cái :p :D :lol:

Co be vo tu

Member
Thôi ko bác nào trả lơi thì em tự nói chuyên một mình vây. Hic, em đang ở với new host vì nhà host nó travel. Thế mà nó chăng thích mình đi với nó gì cả. Khổ thế.
Nhà host mời thì rất chi củ chuối.
Thôi để em kể sau. Em đang bận :D
Truyện dài tập. Mời các bạn đón xem. :rolleyes:

Co be vo tu

Member
Nhà host mới thì thế nào nhỉ: bừa bộn, hôi hám. Hic, ko phải mình chê gì đâu nhưng nhà kiểu nghệ sĩ nên mọi thứ trong nhà lung tung beng. Đêm đầu tiên, ko ngủ được vì nhà bẩn quá, mà chăn thì hôi chứ. Muỗi thì vo vo bên tai, đốt cho mấy phát, chắc vì thịt mình ngon quá. <_<

Hic, ko ai kể chuyện à, chả nhẽ mình lại tự nói một mình.
Mấy bạn nào, có chuyện củ chuối thì cứ phàn nàn đi. :rolleyes:

songlinh

Member
Em kể hay thế , kể tiếp đê. Mà em đang ở đâu thế ??? Dạo này ở đây chán quá , nghỉ mà chả biết làm gì , học thì lười ( bản năng) , chơi thì cũng chán .

GiangNguyen

Member
Mình ở bên này hôm nay bắt đầu được nghỉ vacances 2 tuần , sau đó học 2 tuần là thi hêt năm , trong khi bọn bạn nó di nghỉ lễ thì mình ở nhà ngồi ôn bài , chán chết mất nhưng mà k ôn thì cũng chít ặc ặc ... Mà công nhận bọn Tây này sướng quá cứ có đợt nghỉ là kéo nhau cả nhà đi chơi .
Cũng định đi xuống phía Nam chơi nhưng tình hình bombe biếc thế này =>nhát k dám đi đâu cả .
Mọi người có ai được nghỉ đợt này k ? Chắc có ha ? Mọi người đã đang và sẽ làm gì trong đợt nghỉ này vậy ?
Hehe cho hỏi nhỏ 1 câu , có ai có bạn trai là người bản xứ chưa ?

Co be vo tu

Member
Mẹ ơi, mấy thăng Tây thì lãng mạn nhưng chả thẳng nào là yêu lâu đựơc. ;)
Mà ngày mai là ngà lễ easter, chẳng biết nhà host mình nó định làm gì? :rolleyes:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Cũng tùy đứa thôi em ạ... Muốn yêu Tây phải chọn cho kỹ... Chị thấy nhiều đứa tính hay lắm, chị cũng biết nhiều đôi Á - Âu yêu nhau lâu dài mà thắm thiết lắm... :rolleyes: :rolleyes:

Mai Phục sinh thì mình ngồi ở nhà thôi, hic, đang được nghỉ ở nhà chán quá... :(

Bây giờ học ở đây mình ở nhà riêng nên chẳng có prob nào cả...
Ngày trước ở Mỹ (đi với trường thôi), nhà host ở Chicago, vùng toàn biệt thự, nhà giàu, mình được 1 mình 1 phòng, lại có cả buồng tắm riêng nữa (dùng chung với 2 chị em nó), nhà chúng nó có 4 người, mà có 4 cái ô tô để trong garage, mà cái nào cũng đời mới, hiện đại...
Mình thì nói chuyện với chị nó là hợp nhất, rồi đến Bố Mẹ nó, còn với nó thì nói chuyện ít quá... May là chỉ ở 1 tháng, không thì chẳng biết làm thế nào... Mình không hợp với tính thằng này vì nó cứ như 1 "macho" :huh:

GiangNguyen

Member
Macho là gì hả chị ơi ? Host nữa ?
Em thấy Tây thì nhiều đứa nó cứ kiêu kiêu ý , công nhận là fải kiếm đc ai tử tế nhưng sợ hơi bị hiếm , bên này có 1 chị VN kiếm đc 1 chú rất thích học TV , nói TV bi bô suốt ngày , rất dễ thương :)
Hix nhưng chả hiểu sao rõ ràng mình để ý 1 chú nhưng cứ khi nào học cùng chú ý thì mặt mình lạnh tanh , k nói k cười gì cả . Thế mới lạ chứ lị .

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
"Macho" là từ mượn từ tiếng Tây Ban Nha ra em ạ, trong tiếng Anh với tiếng Đức dùng từ đấy, còn chị không biết trong tiếng Pháp có có không?? Nó có nghĩa là kiểu đàn ông luôn nghĩ mình là "phái mạnh" theo đúng nghĩa đen của nó, rất hay ra vẻ như đàn ông khỏe hơn, cái gì cũng biết hơn, con gái phải cần dựa vào đàn ông, không có đàn ông thì không sống được, v.v... Nhưng được cái là kiểu đàn ông này rất galant, thích là người che chở..... (mỗ tội mình thì không thích kiểu người thế này, hic).
"Host" là gia đình cho mình nơi ở trong khi mình đi du học ý em... (tùy từng trường hợp mình đi du học theo kiểu gì...).

Còn bọn Tây thì nhiều đứa tất nhiên là kiêu rồi, chúng nó cứ làm như là cúng nó là nhất ý, tiếp xúc với mình 1 thời gian cái tính kiêu đấy mới mất dần đi, lại quay ra thích mình quá :p :D :lol:

Nhung vit

Member
em thấy chị Ha` nói đúng lắm nhé. Con trai tây( ở đây ví dụ là là con trai Kentucky, Mĩ ) dễ thương lắm ha. Điển hình là bạn ngồi cạnh em ở lớp Calculus. :rolleyes: Bạn đấy tính tình rất tốt, rất biết quan tâm, học giỏi , la` vice president ò Class... :rolleyes:
Nếu mà o phải là ng Mĩ thì em thích bạn í rồi, ước gi` bạn na`y mắt đen , tóc đen... :lol: :lol:

Co be vo tu

Member
Úi dào, em thấy, bọn Tây hiếm được đứa tử tế lắm. Toàn yêu dăm bảy hôm là bỏ.
Như mấy thằng trông được được trường mình. Toàn các em đi theo sau, thế là em nào cũng ôm. :p :D
Hừ, sao hiếm đứa tử tế thế. Yêu thì dễ mà tin thì khó ;) :lol:

Nhung vit

Member
<!--QuoteBegin-Co be vo tu+Apr 11 2004, 09:26 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Co be vo tu @ Apr 11 2004, 09:26 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Úi dào, em thấy, bọn Tây hiếm được đứa tử tế lắm. Toàn yêu dăm bảy hôm là bỏ.
Như mấy thằng trông được được trường mình. Toàn các em đi theo sau, thế là em nào cũng ôm. :p :D
Hừ, sao hiếm đứa tử tế thế. Yêu thì dễ mà tin thì khó ;) :lol: [/b][/quote]
chị cũng thấy thế, yêu đưong bỏ nhau toán lọan, chán thế mà sao chúng nó vẫn khỏe yêu thế o biết. Đùa tí.
Chứ em nói yêu dễ mà tin thì khó nghe rất từng trải à nha.
Btw, he` này về Vn o em.?

GiangNguyen

Member
Ui tốt nhất là k nên yêu thằng nào đẹp trai quá , ăn mặc sành điệu quá , vì những thằng đấy có khả năng k nghiêm túc lắm , ở trường mình cũng có 1 vài chú trông mặt mũi tương đối hiền lành => an toàn hơn :p
Chắc cũng chỉ yêu thôi còn chuyện lấy Tây mình chưa nghĩ đến , chắc k có khả năng xảy ra nữa .

Co be vo tu

Member
Hè này phải về VN ý chứ.
Mà chẳng biết có sang lại được ko?
Hay bọn Đại sứ quán lại tống cổ đi ý chứ. ;)
Mà các chị ơi, em chưa biết có nên đi prom ko? chưa có date, chán đời wá :rolleyes: :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi, chị có 1 thằng bạn chơi rất thân đẹp trai mà tính tử tế và hay cực kỳ, học lại giỏi nữa B) (nên cũng có lắm em theo :lol: ) Nếu có yêu nó cũng phải được vài ba năm, nhưng thấy chẳng có tương lai lắm nên thôi... :unsure: :huh: Nhiều đứa bảo mình dại nhưng mà mình lại chẳng thấy tiếc gì cả :p :lol:

Công nhận là yêu thì yêu Tây cũng được, nhưng mà nên lấy người Việt hơn...
Ngày xưa chị hay nghĩ là lấy ai chẳng được, miễn là hiểu nhau và yêu nhau thực sự... Nhưng càng lớn, chị lại càng thấy là tốt nhất vẫn nên lấy người Việt, vì còn nhiều lý do khác, như đại gia đình chẳng hạn. Tuy mọi người sẽ rất quý nó thôi, nhưng mà không thể thân mật được, vì bất đồng ngôn ngữ... Lúc đó nó sẽ cảm thấy lạc lõng với gia đình mình...
Nhưng cái lý do lơn nhất chị thấy là mình trông thế vẫn hợp với VN hơn... Từ cách suy nghĩ lẫn kiểu sống.......

Co be vo tu

Member
Hôm nay easter cả nhà ơi. Thế là về nhà vô cùng ngạc nhiên. Thấy có cai rổ, trong đựng trưng nhưa va mây cái cặp tóc cài đầu. Thế la mình mở trứng nhựa ra, thấy toàn chocolate.
Hê, sương quá đi. :lol: :rolleyes:
Happy easter !!!!!!!! :p :D

GiangNguyen

Member
Híc chị thì hình như k có cái niệm ngày Paque , k có trứng mà cũng k có quà gì cả .
Yêu Tây thì nói chung sẽ giúp mình tìm hiểu rộng hơn cuộc sống của họ , cách đối xử trong gia đình , bạn bè , và còn cả những món ăn truyền thống nữa . Nhưng nhiều khi em thấy bọn nó hơi vô tình , nói bỏ là bỏ k để ý đến cảm nhận của đối fương ( đây là em biết 1 đôi VN-P chứ k fải em ;) )
Nói đến chuyện lấy thì đúng thật là k hợp lắm , 2 người sống từ 2 cuộc sống khác nhau => cách suy nghĩ cũng khác nhau .
Yêu thi cứ yêu thôi nhưng nếu sau khi về hẳn chắc cũng fải byebye mất .

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, Phục Sinh chị được bà sếp (chị làm thêm ở hiệu thuốc mà) tặng cho hộp sô cô la ngon ơi là ngon, hic, hộp to như thế mà trong vòng có chưa đầy 10' chị đã.... "ngốn" hết :p :p Chẳng biết bà ý mua ở đâu (trong siêu thị bt không có), phải tìm bằng được, hic, ngon quáaaaa :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Còn chuyện yêu Tây ý thì nói chung là nếu nhà nào nền nếp ý, chúng nó cũng kiểu cách chẳng kém rắc rối hơn nhà mình... Chị thấy mỗi nơi cũng có cái hay cái dở riêng... Chị thấy kiểu VN nhiều khi câu nệ quá, còn Tây thì đôi khi hơi thoải mái...
Nói về tình cảm thì chúng nó cũng tình cảm chẳng khác gì mình... Mỗi tội chúng nó không hay biểu hiện và chúng nó có nhiều lý trí hơn thôi... (đấy là nhìn chung đấy nhé).
Còn chuyện vô tình hay không thì là tùy từng đứa thôi... Chứ ở VN chị thấy rất nhiều trường hợp bỏ nhau xong rồi thành ra ghét nhau ý chứ... :unsure: :huh:
Nhưng mà chị thấy nói chung con trai Tây dễ bỏ người yêu hơn là con trai VN, con trai VN còn có thêm chữ "nghĩa" nữa.... B) :rolleyes:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000