chúng mày có định đi du học ko???

Trùi, trong đời ai chả muốn được đi du học cơ chứ, có mỗi cái là ko kiếm được học bổng thì cũng chả có điều kiện để đi tự túc. Du học thì biết trước nhiều cái nhưng cũng đừng vì thế mà bắt buộc phải theo trào lưu du học. Học đâu cũng được hết, miễn sao mình cố gắng và thích thú với ngành mình đã chọn. Để trở thành người có ích cho xã hội đâu chỉ có 1 con đường du học. Phải ko các bạn !!!!!!!!!!!!!

p3yeu

Member
nhgiang said:
Trời . Mỹ á. Nhà tớ hông có đủ tiền đâu. Các cậu muốn đi thì cứ đi, tớ sẽ ra sân bay tiễn.

Học à. Đâu có giỏi giang gì. Cũng gọi là được được thôi. Chẳng hơn được ai, nhất là bạn B Trang.:D
mày làm như dốt thì mới đi sing ý,mày thỉ chen 1 chân vào 3 cái trường công lập của sing xem nổi ko?? :cool:

chocomog_257 said:
BTrang ơi, định đi Canada tìm Celine đúng ko ;)
Đó chỉ là 1 lí do trong hàng vạn cái lí do để tao đặt chân đến cái vùng multiculture đó, hơn nữa, ở đó có trường đại học mà tao mong ước được học mà ;-)

nhgiang said:
Trời . Mỹ á. Nhà tớ hông có đủ tiền đâu. Các cậu muốn đi thì cứ đi, tớ sẽ ra sân bay tiễn.

Học à. Đâu có giỏi giang gì. Cũng gọi là được được thôi. Chẳng hơn được ai, nhất là bạn B Trang.:D
Quá khen quá khen :d: , tớ đây còn phải học hỏi bạn Giang nhiều trong khoản tiếng Anh mà :d:

trangceline_89 said:
anh lên cái 4rum khỉ ho cò gáy này để làm gì, từ ngày bị cấm chat chit ở nhà, em không còn hứng thú dùng messenger nữa rùi

ba'c Đm cho em nói hộ với ông anh này 1 câu thui, làm ơn đừng có del nhé :9 plz plz plzzzzzzzz........
Hơ, chẳng hỉu Trangceline nói gì cả, nghe như quen biết nhau rồi nhở. Tại thấy nick là Trangceline thì đoán chắc là 1 fan của Celine thôi !!!!!!!!!
http://www.celinedion.com/cgi-bin/Canada/stream.cgi?file=Canada/CelineDion/Miracle/Miracle_mid.wma

Kinh, 10 h` tối hôm qua có mưa đá các bạn ạ. Lần đầu tiên thấy mưa đá đấy, tự nhiên thấy rào rào trên đầu, cũng hoảng thật nhưng lại thấy thật thú vị. Mình còn nhặt được 1 viên nữa chứ, chỉ bằng đầu ngón tay út thui, hơi tròn giống hình quả lê. Thảo nào mấy hôm nay nóng như mùa hè, đêm nay ngủ sướng roài, chúc mọi người ngủ ngon nhé, xem nào 12:56 pm rồi.............

chocomog_257

Moderator
trangceline_89 said:
Đó chỉ là 1 lí do trong hàng vạn cái lí do để tao đặt chân đến cái vùng multiculture đó, hơn nữa, ở đó có trường đại học mà tao mong ước được học mà ;-)
Multiculture thì đầy ra đấy, mà Canada có phải là Mỹ đâu, đa chủng tộc thì phải kể đến Anh, Pháp hay Sing cơ. Nói chung đi Nhật vẫn thích hơn.

tao có bảo là chỉ riêng Montreal là multiculture đâu, biết thừa là đầy muticulture ra đấy, nhưng đến 1 nơi mà có nhiều lợi ích nhất vẫn hơn :D

shosaitoki

ai dà các bác cứ đi đâu thi` đi, em cứ an phận Đức mà thẳng tiến, hơi khó 1 tí nhưng được cái tốt với giá cả cũng phải chăng, đi mí nc' kia thấy bon chen wa'

L-Pearly

Mẹ Trà định đi Đức hả, bao giờ bay vậy? Mà sao chỗ nào cũng thấy BTrang với ĐM chành choẹ nhau nhỉ, yêu nhau lắm cắn nhau đau hả?
Tui thấy đi Anh là ổn. Nhưng vì yêu trường CVA quá nên chắc sẽ ở lại với trường cả 3 năm cấp 3 vậy...

L-Pearly said:
Mẹ Trà định đi Đức hả, bao giờ bay vậy? Mà sao chỗ nào cũng thấy BTrang với ĐM chành choẹ nhau nhỉ, yêu nhau lắm cắn nhau đau hả?...

Ấy chết, Ngọc phải ăn nói giữ mồm giwux miệng 1 tí, không thì thằng Trung không cho thằng Minh yên đâu :) :) :p ;-)

shosaitoki

con gái giống mẹ was, mẹ cũng phải thi DDH xong mới đi
con gái đi Anh cơ đấy kinh wa', đi hoc bổng hay đi tự túc hả con, nếu là đi tự túc thi` hơi ..í ẹ..đắt khủng khiếp

Nobunaga Oda

Nói vậy cho vui thôi, chứ sang đáy học làm qué gì...

CHỉ có đò dở hơi mới đi LAOS và CAMBODIA, hi hi

Học sinh 2 nc' đó còn sang nc' ta du học nữa là, he hẹ

Sang đó về xong chắc là vô công dồi nghề, xin vào công ty nc' ngoài ko khéo bị nó khinh cho,,,,,,,,, ^>^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000