Chơi trong sân bóng của trường phải trả tiền ???

winter09

Moderator
hôm trước mấy thằng lớp em do chơi bóng rổ ở sân ngoài < do phòng thể chất đóng cửa> đã đc 1 bà chị ở báo Nhân Dân phỏng vấn. Khổ nỗi là chúng nó ko biết, nên cứ phun trào nói xấu :)) MÀ cũng toàn sự thật :)) Mọi ng` nhớ đón đọc số báo mới nhất =))

dangngochuy

Member
Mày nói thế này thì khác nào giết bạn hả Huyền :)). Nhưng mà cái vụ này có cần thiết phải cho lên mặt báo không ạ, nói thật em cũng không phải yêu quý trường gì cho cam nhưng mà cái trường 6 giờ sáng mình vác xe đến hằng ngày tự nhiên bị bêu xấu trên báo em thấy cứ thế nào. Biết là trong trường thì tiếng nói học sinh chả bao giờ có trọng lượng nhưng có cần thiết phải làm tổn hại đến danh tiếng của trường không ạ, có chăng thì chỉ người có trách nhiệm được lên báo thôi >:).

huytoan

Member
Giờ cái cổng 12 lại còn có thêm dịch vụ rửa xe ô tô nữa chứ. Hàng trăm học sinh vào trường phải chen chúc qua cái cổng nhỏ ( gọi là cái ngách mới đúng, có chưa đầy 2m )
lấy đâu ra 2m mà đi?L-) mấy trăm con người mà qua cái ngách 1 người qua 1 lần?
nhà thể chất mình chưa đc vào lần nào8-| dao này phải tập thể dục ở gần nhà bát giác:)

Kid08

Member
trường mình lên báo nào thé =P~ em sẽ mua vài tờ đi phân phát cho hàng xóm láng giềng pà con khối phố nữa ;)) =P~

trong nhà thể chất có mấy cái máy tập thể hình!!!
để ra đc mấy hôm rồi cất đi cho đến bây giờ!!!hixxx!!
có những cái máy còn nguyên nilon(chưa bóc tem)

Pirate

Member
Mày nói thế này thì khác nào giết bạn hả Huyền :)). Nhưng mà cái vụ này có cần thiết phải cho lên mặt báo không ạ, nói thật em cũng không phải yêu quý trường gì cho cam nhưng mà cái trường 6 giờ sáng mình vác xe đến hằng ngày tự nhiên bị bêu xấu trên báo em thấy cứ thế nào. Biết là trong trường thì tiếng nói học sinh chả bao giờ có trọng lượng nhưng có cần thiết phải làm tổn hại đến danh tiếng của trường không ạ, có chăng thì chỉ người có trách nhiệm được lên báo thôi >:).
đâu có phải bêu xấu trường mình hả Huy ? mà là tố cáo BGH "cắt gọt" quyền lợi học sinh đấy chứ ;) vốn xây dựng thì do NN đầu tư , BGH lấy quyền gì mà lại mang một công trình NN bỏ tiền xây cho học sinh để cho thuê lấy $ ? vớ va vớ vẩn ! Dù lý do có "chính đáng" đến đâu đi chăng nữa cũng ko thể chấp nhận được , vì suy cho cùng học sinh cùng có được lợi gì từ vụ cho thuê đâu ???

dangngochuy

Member
Thế mới nói chỉ nên viết về những người có trách nhiệm. Sao tờ báo kia không mang tên là "Một *** không quan tâm đến quyền lợi học sinh" mà lại là "Chơi trong sân bóng của trường phải trả tiền"??? Chẳng phải tựa đề như thế là đã gián tiếp hạ thấp uy tín của nhà trường nói chung hay sao :)!

Pirate

Member
ack...ai có gan dám nêu thẳng tên người ra...chị Nguyên Nhung viết bài đấy gan lắm cũng chỉ dám "...ông Lâm ...(?) " thế thôi. Với lại việc này đâu có ảnh hưởng gì nhiều đến chất lượng GD của trường ? ai đọc bài báo này cũng chỉ thấy BGH đáng trách thôi mà [-X

dangngochuy

Member
Thế mà bạn tớ ối đứa đọc nó bảo "Trường mày như $%@&*"ý =)), có được mấy đứa bảo BGH thế này thế nào đâu :(. Nhưng có người đã viết lên những bài báo thế này là tốt lắm rồi :), chỉ mong những bài báo tiếp theo (j/k :)) ) sẽ có tựa đề đỡ khủng bố hơn thôi :D.

Pirate

Member
uh...thằng nào dám tố BGH thật đáng kính nể về lòng dũng cảm ^:)^ cứ tình hình này tao nghĩ sẽ sớm có Part II : Sân bóng rổ thôi ;)

f_l_o_r_a

Member
chậc, cái vấn đề này thì học sinh nào chẳng bức xúc. Đầu năm mang 1 cục xiền đóng 600k phí xây dựng trường mà chả hỉu "nó vào đâu??":ph34r: . Cái nhà thể chất bị khóa chắc vì sự cố thi công kỹ thuật . Ai đời, mới có hơn 1 năm mà móng đã sụt lún, bửa hết cả bê tông ra,:-? đừng có đứa nào mon men ra đấy ko nó sập thì khốn!:mad:) .....
Cái căng tin cũ thì chả được đầu tư, mốc meo cạnh hồ Tây nổi gió, có hôm cái miếng thịt trên thìa của iem nó suýt bây khỏi miệng^:)^ , căng tin mới được cái khang trang nhưng thức ăn vừa cũ vừa đắt , ăn hết hơn 10k mà chả thấy no nê j|-) ............
Nhà bát giác- thư viện của trường với rất nhìu đầu sách thú vị và bổ ích thì chả mấy khi thấy nó mở, hoặc mở vào lúc mình ko vào được. Giờ làm việc của thư viện là từ 8h -11h thì phải--> mượn = niềm tin à? Giờ 20 min đi ăn, các giờ khác 10 min chạy từ nhà A ra cũng đủ chít rồi nói j đến việc mượn sách... hix hix......
Còn nhớ hồi trường ta mới cho trồng cỏ, thiệt là nhìu điều thú vị. cái sân to để học sinh đi lại thì lại trồng cỏ ngay chính giữa, đi được 1 lúc lại phải nhảy lò cò, chậc, ko hỉu trường rót bao nhiu tiền vào cái đống cỏ đấy mà chỉ 1 tháng sau dã trụi sạch^:)^ . Còn tượng cụ Chu sau khi đã hoàn thành mà vẫn được trường ta cho tránh rét 2 tháng = mấy miếng vải bạt trùm kín đầu giống ninja:-j ......kể ra iem cứ thấy nó giống tượng Bác Hồ, chỉ khác mỗi là có thêm cái "củ tóc" ở trên thoai:p

bạn trang nói tế là sai rùi
muốn mượn sách ở TV thì phải có thẻ chú
bạn tớ vẫn mượn thường xuyên, còn vào đếy học cơ mà
:D

còn vụ thức ăn thì công nhận =))
thịt mỏng dính gióthổi bay ::))

Pirate

Member
ờ công nhận bên A3 có 1 thằng "khách quen" của thư viện :p hôm vừa rồi lên nhận mấy phát phần thường đấy :D nhưng trông hơi...phi thể thao ;))
còn về thịt thì chín như thế là may rồi ;) năm ngoái ăn phở ở căng tin mới còn bị người ta cho cả đống thịt vừa-mới-thái-xong cơ :-&

22{Dsmbr

bạn ý chắc la` bạn minh thành lãnh tụ =)) lên libra để mượn sách mác lênin=))

vừa lướt qa ba`i em Tr`g 0609 =)) mới nhớ ra cái vé xe trên vé ghi thu 1000 xe máy , ma` thực tế la` 2=))
trường có tầm vài trăm cái xe máy , khoảng va`i trăm nghìn , thì 1/2 số đó đi về đâu :(

dangngochuy

Member
Thấy bạn ý rồi, không khác gì cán bộ Đảng đang trên đường nhóm họp hội nghị =)). Nhưng mà phục thật đấy :|!

Hôm qua gửi xe ở khu gần sân bóng, 9 rưỡi về tưởng mất rồi hóa ra bác bảo vệ tóc bạc đã đem ra cổng an toàn :), không phải ai cũng như mọi người nghĩ đâu hỉ :D.

Glotiss

uhm....sao cứ vào trang trước để đọc bài là lại bị văng ra thế nhỉ ~____~ cả ie cả firefox phải vào vietnamnet mới đọc được,~______~
cái thư viện,muốn làm thẻ mà rình mãi ko thấy cô thủ thư đâu cả :((
..(hóa ra ko chỉ có mình mình nghĩ tượng cụ Chu giống Bác Hồ búi tóc :()

CrazyA3

Member
Chuyện thu tiền cái sân bóng này có từ lâu rùi , đâu phải là mới xuât hiện 2-3 năm trở lại đây ... :|
Chỉ có điều , nghe mọi ng` nói thì hình như là mọi việc bắt đầu "quá đà" rồi ... Ko hiểu có thầy cô nào trong BGH đọc được cái Topic này ko nhỉ ;)) ... Ko đọc hơi phí ... [-(

vichia

Active Member
Về tượng cụ Chu, ngoài chuyện giống Bác Hồ ra thì còn cái dấu "Tiến sĩ Đinh Sĩ Đại - 2005" ở dưới đế giày. Ai ko tin trèo lên bục mà xem. (Nhưng mà hình như học sinh bị cấm đi lên cái bục thì phải =))) . Chẹp, nếu mà cần chuyển cái tượng đi đâu đó, phải gỡ phần tượng và phần đế ra thì ai biết đấy là tượng của cụ Chu nhỉ ...

Mà ai đó làm cái dấu ( hoặc ai đó có ý tưởng làm cái dấu ) ấy cũng thật tinh tế, lại còn in ngược trên đế giày, giúp khách tham quan không cần phải cúi người quay đầu để nhìn, mà chỉ cần đặt cái gương vào là nhìn rõ hàng chứ ngay ngắn. Ứng dụng của Quang hình học, người này chắc hẳn giỏi Vật lý đây.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000