Chocolate - vị ngọt của cuộc sống.

Vampire

Member
milkywayprincess said:
uh~~
em ko biết thưởng thức!
chỉ thik cái j` nhẹ nhàng dễ hấp thụ thôi
ăn uống cũng thể hiện tính cách đó. Còn ăn thế này là kiểu người hời hợt, không sâu sắc, chỉ quan tâm đến vẻ bên ngoài :))

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
ko đúng!
mà ng.c lại thì có!quá giản dị và ko chú trọng hình thức
em thik ngọt mà ko ăn đc đắng,vì em ko sành ăn..vậy thôi
giống như ko ăn đc pho mát vì nó ..hôi ý,trong khi ai cũng bảo là ngon

una-rapina

Moderator
Vampire said:
ăn uống cũng thể hiện tính cách đó. Còn ăn thế này là kiểu người hời hợt, không sâu sắc, chỉ quan tâm đến vẻ bên ngoài :))
Thùng phi di động mà>:)>:)=))=))=))
Này thì chiện................:))

kiwi_vn

Active Member
chocolate giải đói hiệu quả lắm . Trực mà quên ăn , làm vài thanh Chocolate nhân hạnh nhân là hết đói . Nhưng ăn nhiều thì chán lắm !

una-rapina

Moderator
|-) Tết nhất nhà nhiềuChocolate, hic nhiều món quá chán, ăn vào nóng hết cả người!
@ánh: Gấu quá! HIc, người thứ hai dọa cho mình ăn đòn trong 4rum|-) |-) :> :>

Lucifer

Active Member
tớ thik ăn chocolate kinh khủng
nhưng mà ăn mấy cái chocolate vớ vẩn ăn tệ
ghét ăn mấy cái pha sữa gì lắm
tớ thik ăn nguyên chất có nhân lạc hay xốp gì đó
nhưng mấy cái đó đắt lòi mắt T.T

Grenouille_vert

Moderator
Xốp là cái gì hả em :D

Đã là nguyên chất thì ít khi có lạc, hạnh nhân hay cái gì khác lắm. Mà nguyên chất thì cũng không đắt lắm đâu, tuỳ loại, tầm gần 200.000 1 kg. Anh thì không ăn được vì vị nó hơi giống cà phê, đắng và hơi chua chua, sợ lắm :((

Lucifer

Active Member
là bánh kem xốp chocolate
có lần có ng mua cho em ăn loại chocolate gì đó nó ko hẳn là nguyên chất
nhưng đại để là nó có lẫn 1 ít nhân gì đó xốp xốp :-??
>.< ăn lâu rồi ko nhớ
gần đây ăn cả chocolate hình con thỏ cũng ngon lắm

tóm lại cứ là chocolate em đều thik ăn
kể cả kem
em chỉ ghét ăn mấy loại pha vớ vẩn ăn sàn sạn như đất thôi

rikku

Active Member
- Bây giờ tìm mua loại Extra Dark (>90%) ở HN thì có chỗ nào bán ? Hic mình tìm đủ nơi rồi mà chỉ có tới 85% T T

linhbloom

Bé mình khoái sô-cô-la no1, cô chú bác đi mang về bao nhiêu cũng hết, từ loại trắng, có nho/cam rồi đến hạt điều, cả hạt gì như lạc, nhưng nhỏ và mềm hơn ở trong cho đến loại cực dark tất nhiên cực đắng.
Về sau bố mẹ thấy mình thích quá, cũng thử mua cho, thế là được một lần thưởng thức cái mà bạn gì ở trên mô tả "sàn sạn như đất" :)) không thể nhầm được, cạch luôn.

Giờ thì thỉnh thoảng được cho kiểu Merci hay một vài loại (chẳng nhớ được tên) thì vẫn ăn, nhưng không hồi hộp háo hức hăm hở như hồi xưa nữa. Mà số-cô-la ở VN đắt, mình nhờ mua thanh dark (thường là đắt) chỉ khoảng cỡ 2E, mà giá đấy ở siêu thị không có mà sờ vào, Mẹc-xi thì thôi rồi ^^ chỉ dám mua tặng.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000