các bạn định thi trường ĐH gì ?

ark

Active Member
imdabomb said:
nhỡ ko American school nào nó nhận thì sao.. mah tao đang lo trượt tốt nghiệp đây này :-S :-S :-S
Lo gì, chắc mày loại TB thôi :|:| quay hay chép được thì lên khá :|:|
Đại học Việt Nam có giá trị gì nhỉ :|:|ngồi mòn đít mấy năm học những thứ mà biết là sau này mình chỉ dùng 1% trong những thứ đấy :9
Sau này chắc mình đi bộ đội =))

true

Cố lên thi đõ vào đại hoc sướng lắm, tha hồ mà chơi. Ít phải học bài, chi phải học vào những lúc chuẩn bị thi còn lại là chơi dài, học giỏi thì có học bổng, có thể đăng kí học nhiều môn trong 1 kỳ và ra trường sớm. Còn nhiều nữa...

true

Thi đõ và trượt đại học khác nhau 1 trời 1 vực. Đỗ thì đc vào hóc trong môi trg mới và học hành cũng đỡ vất vả hơn... Còn trượt thì đầu tiên là làm cho bố mẹ buồn, bản thân thất vọng, sau đó là quãng thời gian 1 năm học hành khổ sở vất vả để thi lại, khi đó nhìn thầy các bạn học cũng mình vào trường này trường nọ ắt hẳn là cũng cảm mình thật kém cỏi.

những cái gọi là sướng của đại học muh anh đưa ra chỉ đúng cho năm thứ nhất, thứ hai thui, lên năm thứ ba học chuyên ngành thì lấy đâu ra, không nắm rõ từ đầu thì còn lâu mới thi đc... riêng chuyện thi lại là vấn đề thường tình nhất của sinh viên...
Nhưng vào đc địa học thì ít ra là khẳng định đc hơn tiếng nói của mình...

unni_x

Active Member
Pham Vu Ngoc Ha said:
Ừ, chị thấy ĐH VN tường đương với cấp 4 ý (còn Master tương đương với cấp 4 rưỡi), chứ không phải là ĐH... :p
em thì thấy nó giống Mẫu giáo hơn, chương trình học là 1 cái vòng luẩn quẩn như 1 chu trình tuần hoàn vô nghĩa :|

true

la_rose_poisson said:
những cái gọi là sướng của đại học muh anh đưa ra chỉ đúng cho năm thứ nhất, thứ hai thui, lên năm thứ ba học chuyên ngành thì lấy đâu ra, không nắm rõ từ đầu thì còn lâu mới thi đc... riêng chuyện thi lại là vấn đề thường tình nhất của sinh viên...
Nhưng vào đc địa học thì ít ra là khẳng định đc hơn tiếng nói của mình...
Học chuyên ngành thì càng có nhiều thời gian rảnh hơn, chỉ phải tập trung vào những lúc thi học kì thôi, ngoải ra dành 1 khoảng thời gian để đọc thêm sách nữa, đến ký cuối cùng cả tháng có khi chỉ lên trường 1 buổi, chủ yếu là đi thực tập và ở nhà viết luận văn.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em Tuệ said:
Học chuyên ngành thì càng có nhiều thời gian rảnh hơn, chỉ phải tập trung vào những lúc thi học kì thôi, ngoải ra dành 1 khoảng thời gian để đọc thêm sách nữa, đến ký cuối cùng cả tháng có khi chỉ lên trường 1 buổi, chủ yếu là đi thực tập và ở nhà viết luận văn.
Em học ngành gì mà... nhàn thế hả em?? :-/

oài , nghĩ đến thi đại học mà ớn, tui thấy học đại học chẳng cần thiết nhưng chẳng nhẽ lũ bạn mình đi học hết mình ở nhà chơi với ma à => cũng cố mà zo lấy 1 trường
từ bé tớ đã thích ngành thiết kế quảng cáo , ( những cái quảng cáo trên tivi ấy ) nhưng nước mình bùn cười thật đấy , chẳng hướng dẫn hs là muốn ngành này ngành này thì phải thi những gì, học trường nào chứ mà phải hướng dẫn sớm để hs nó còn kịp ôn ngay từ khi mới vào cấp 3 chứ
hic kết quả là tớ chẳng biết phải thi trường nào khối gì => đành tạm dẹp bỏ mơ ước thi ngoại thương vậy

unni_x

Active Member
con đường đi đến thành công bằng ĐH có tính đảm bảo, nhưng không phải là con đường duy nhất :) Ước mơ của Un là làm chủ 1 hệ thống nhà hàng trong cả nước, nhưng tình thế bắt buộc theo ngành Y :(

Grenouille_vert

Moderator
Hồi đầu cấp III tui cũng nghĩ như bạn -> nghĩ thế nào không quan trọng. Nhưng nghĩ mà không thực hiện được thì cũng chán, thành thử nên ra trường rồi mà chẳng biết chơi bời là gì cả.Bây giờ nghĩ lại mà thấy tiếc quá, ở ĐH chẳng có gì là thú vị cả. Cấp III là đẹp nhất đấy, cố sống hết mình để sau này không phải nuối tiếc! Mà mùa này lại càng đẹp, ai học ở tầng 3 thì chắc suốt ngày được thấy sương mù hồ Tây, sướng thế còn gì!

true

Pham Vu Ngoc Ha said:
Em học ngành gì mà... nhàn thế hả em?? :-/
Em học xây dựng cầu đường, cũng ko nhàn lắm, nhưng đấy là tình hình của chị em, học ngoại thương, khoa kinh tế đối ngoại.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000