các bạn định thi trường ĐH gì ?

fruit NHO

Active Member
EM ĐỊNH VÀO NGOẠI THƯƠNG NÈ...CŨNG ĐỊNH THI KINH TẾ ĐỐI NGOẠI LUN...
nghe anh nói mát lòng mát dạ nhưng mừ bùn....

smooth

Member
yeahhh, tư vấn hướng nghiệp đê, cái này post cho các em lớp 10 rồi, quote vào đây cho 11 tham khảo. Nho thích ngoại thương-kinh tế đối ngoại nhớ đọc kỹ bài này =))

smooth said:
em nào thích trường Mỏ (nhất là các em nũ) thì nên thì vào khoa "đào" nhá, về sau dễ kiếm việc lắm, hoặc bét ra cũng phải vào khoa "khai thác". Em nào thích trường Ngoại thương (top đấy), theo anh nên vào khoa Kinh tế đối ngoại, khoa này đầu ra dễ lắm, học xong đi bán bưu thiếp cho tây ở hồ gươm ý, vừa luyện "kinh tế" mà vừa luyện luôn "đối ngoại". Mấy em giai thì anh khuyên nên vào Bách khoa - khoa cơ khí, khoa này đầu ra cũng dễ ko kém, tốt nghiệp xong sắm cái bơm, chậu nước ra mà hành nghề, kỹ sư thực hành mà . em nào thích kinh tế mà ko vào được ngoại thương thì chọn tạm KTQD hay thương mại vậy, khoa "quản trị kinh doanh", về sau ra quản trị hàng rau, hàng nước chè, hàng phở....nhiều hàng lắm, tha hồ mà quản trị.

imagineT_T

Member
hay, đọc xong thấy một đống nghề cho em làm, ko lo thất nghiệp hay thi ĐH gì nữa. Cám ơn anh smooth, anh em mình cùng ngành rồi :)

mattucach said:
đại học ngoại thương,khoa..quản trị kinh doanh...:):):) Đừng ai thi khoa đấy nhé,để em còn có cơ hội vào..:D
biết rồi, quản lý khách sạn chứ giề =))

có nhiều ngành ở VN còn chưa có ý nhỉ =(( ví dụ như là event management ( theo kiểu tổ chức sự kiện, hội chợ ấy ) :>> ôi so kool :9

fruit NHO

Active Member
nghe ngành đấy cũng hay nhỉ?
mình thik làm về xã hội...
nhưng có vẻ bị ép làm giáo viên mất!!!
lạy chúa !khổ cho học sinh mình....

true

Học đại học cũng chỉ để lấy bằng, sau này ra đi làm thực tế là quen hết, thế nên đi xin việc nơi nào cũng yêu cầu, có bằng đại học, 1 số bằng khác và 2 năm kinh nghiệm... bó tay.

dinosaur lover said:
biết rồi, quản lý khách sạn chứ giề =))

có nhiều ngành ở VN còn chưa có ý nhỉ =(( ví dụ như là event management ( theo kiểu tổ chức sự kiện, hội chợ ấy ) :>> ôi so kool :9
oh thôi chết vn chưa có ngành này ah? :( em đang định theo ngành này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000