Bạn có yêu trường không???

teddybear

Member
Ôi, trường CVA ohair nói là trường đẹp nhất HN ý chứ... chẳng một trường nào lại có cơ sở hạ tầng và cảnh quan sư phạm đẹp như trường CVA cả...

Pok_chocolate

Ai mà ko yêu trường mình học chứ,,,,biết bao nhiêu là kỷ niệm,,bạn bè thầy cô,,,nhiều lúc ngồi nhớ trường nhớ bạn muốn khóc bỏ xừ,,,,,hichic huhu
Giá mà bây h được trở về 1 ngày đi học bình thường cùng bạn,,,được ngồi lại trong lớp cùng bạn bè thầy cô,,,,,,chỉ cần 1 ngày thôi,,,,,,mình sẽ đổi bất cứ cái j để có nó...
huhuhu,,,,,,,,,,nhớ Hà nội,,,nhớ chu văn an,,nhớ A3,,,,,,nhớ waaaaaaaaaa' hichic

teddybear

Member
"Xoè bàn tay đếm thầm kỉ niệm mênh mông
Đây khung cửa ta vẫn đi qua những năm dài tháng rộng"
Tuổi học trò đẹp nhất những năm tháng học cấp 3 của tui trôi qua êm đẹp dưới mái trường CVA, với bạn bè thầy cô... những năm tháng thật tuyệt vời, vô tư và trong sáng, chính mình cũng không thể lấy lại bản thân mình được nữa. Chu Văn An...kỉ niệm... tình bạn... buồn vui... tất cả đã mãi xa rồi... =((

Tự nhiên đến năm 12 mới thấy yêu trường dễ sợ.Tự nhiên sợ đến lúc sẽ phải xa...
Mà dở hơi lắm cơ, yêu trường thể hiện = việc thích mặc đồng phục đi khắp nơi :D , lắm hôm đi học thêm wa trưa ko về nhà, toàn diện nguyên bộ đồng phục đến lớp học thêm, ko muốn thay ra_Điều mà hồi lớp 10 ko bao giờ xảy rạ
Yêu trường còn là bị Mr Salem thổi còi, quát tháo vài trận, chỉ nhe răng cười trừ, ko còn trù ẻo đằng sau lưng thầy.

teddybear

Member
nho_lop_minh_wa said:
Tự nhiên đến năm 12 mới thấy yêu trường dễ sợ.Tự nhiên sợ đến lúc sẽ phải xa...
Mà dở hơi lắm cơ, yêu trường thể hiện = việc thích mặc đồng phục đi khắp nơi :D , lắm hôm đi học thêm wa trưa ko về nhà, toàn diện nguyên bộ đồng phục đến lớp học thêm, ko muốn thay ra_Điều mà hồi lớp 10 ko bao giờ xảy rạ
Yêu trường còn là bị Mr Salem thổi còi, quát tháo vài trận, chỉ nhe răng cười trừ, ko còn trù ẻo đằng sau lưng thầy.
Hihi, bây giờ lại nhớ cái cảm giác ngậm bánh mì chạy trốn thầy Mão mỗi khi đi học muộn quá cơ...

tran hoang long

noi that vo cung ve cai cam giac nho trương, that su den nhung ngay ma con ngươi ta muốn cung ko có cơ hội vê thăm trương moi thay tiec nhung giay phut lang phi khi con la hs trương, nhung phut minh dc o truongma lai bo ra ngoai,bung hoc, that su chi mươn giu mai cai cam giac di bo thong tha giua bao nhieu la cay, bươc vao trương trong nhung ngay vua mua xong, trong dep tuyet voi, co mot chut se lanh nua thi dung la ko dau bang, lam luc o day cung co mot phan cam giac nhu the, nhung sau day lai bao sao chung no xay trương to the, di bo moi chan, chi nhu cva da dep nhat
nho ve them ve trương xua, xin the voi con tim yeu trương: bao gio ve,di tham trương trc khi tham ngươi yeu

xxxzzz

Member
Trường mình đẹp đến mức " em lớp 9 nào trước khi thi vào cũng bảo yêu" còn lúc sau thì số "nói yêu trường" ít lém
=)) =))

Grenouille_vert

Moderator
Đừng nói thế em ạ, ra trường rồi thì hầu hết mọi người đều thấy CVA là tuyệt vời đấy, đến trường nhiều vào kẻo ra trường muốn vào cũng bị bảo vệ đuổi như bọn anh này!

lexuscva

Member
từ hồi bé xíu mình đã quyết tâm vào CVA 3 rùi :D, hồi đấy học tiểu học CVA (nằm ngay bên cạnh CVA 3, bây giờ thì đất thuộc về CVA 3 rồi) ngày nào đi qua cũng ngó vào trường, hi hi
Suốt hai năm học, càng ngày càng thấy yêu trường hơn :)
Năm nay lớp 12 rồi, sắp phải xa trường rồi, hix hix

giraffe

Member
Mặc dù mình vẫn nói mình ghét cay ghét đắng cái trường này, đủ mọi thứ ghét : những nội quy dở ẹc, rùi bịnh chạy theo thành tích. Nhưng thực ra mình luôn thấy CVA là ngôi trường đẹp nhất và gắn bó nhất. Những ngôi trường cấp 1,2 khi chia tay là cho qua luôn mà ko hiểu sao chưa phải xa CVA mà mình đã nhớ nó rùi.

teddybear

Member
Hờ... hồi còn học... không hiểu sao chỉ mong cho qua mấy năm cấp 3 nhanh nhanh thoai...nào là nội quy... nào là đồng phục... nào là kiểm tra bài cũ. Nghe mấy anh chị kể trên ĐH nghỉ học thoải mái... không nội quy... không đồng phục... không kiểm tra bài cũ... nghe cứ như trên thiên đường vậy... ngây thơ vật... =))

foxdunk

Member
Chưa bao giờ hối hận vì bước chân vào Chu Văn An.Ko học ở đây thì làm sao quen đc những người dễ thương như thế.Ko bao giờ quên những ngày tháng ở nơi đây,có vui,có buồn....sẽ mãi nhớ...Yêu trường,yêu mọi người,yêu mes freres....và mon amour...

kiwi_vn

Active Member
Khi bước chân vào một ngôi trường , có thể ta không thích nó , thời gian đầu cũng vậy. Nhưng rồi 1 thời gian lại gắn bó & yêu nó hơn bao giờ hết . Ui ! Tui yêu VPGS , yêu PPA .:)

vit_beo

Đã lâu lắm rồi mình không về trường kể từ hội trường tháng 11 năm ngoái. Giờ học đại học rồi mới thấy nhớ cấp 3 quá. Mình thật tiếc là đã không chụp thật nhiều ảnh cùng bạn bè, bây giờ nhớ lại thấy buồn quá. Cấp 3 đúng là quãng thời gian vui nhất của mình, thật vô tư, trong sáng. Mình nhớ hồi lớp 12, hôm đấy trời mưa, đứa nào trông cũng ướt át, xắn quần xắn áo đùa nghịch. Mình nhớ hôm hội trại cuối năm lớp 12, cả lớp cùng nhau làm trại vui quá là vui. Rồi cả những hôm nhà trường đi kiểm tra đồng phục, huy hiệu đoàn, bao nhiêu đứa không đeo huy hiệu, không cho áo vào quần cuống quít mượn của nhau, chỉnh sửa tác phong, trông vừa khổ sở vừa buồn cười. Nhiều lắm, nhiều kỉ nịêm lắm.
Trường mình bây giờ khác quá, hoành tráng quá nhưng mình vân thích trường nhỏ bé như ngày nào, thật cổ kính. MÌnh yêu cái màu tường vàng đậm, yêu cái cầu thang gỗ mà ngày nào bọn mình cũng huỳnh huỵch chạy qua. Còn gì tuyệt vời hơn khi vừa học vừa có thể nhìn ra hồ tây, những làn gió mát rượi. Mình yêu những chiếc ghế đá, yêu những cây đa cổ thụ. Mùa hè thật mát. Rồi mùa thu nhìn lá vàng rơi đầy sân, dễ chịu vô cùng.
Chu Văn An ơi, các bạn ơi, nhớ quá.

gipypy_9x

Member
Iu iu Chu Văn An lắm lắm chứ :)) mối ngày đc mặc bộ đồng phục laih thấy tự hào , đi đâu cũng khoe đc là học sinh chuyên văn chu văn an , mặc dù cái đấy là ngớ ngẩn :)

kakakaka

Noi ve ky niem thi ke lam sao het,nhugn ma co 1 chuyen ma lop A1 (01-04) ko the ko tu hao la viec boys va girls co the thoai mai ra vao nha WC nam nu khong phan biet gi het. Ui nho nhung ngay ma ca hoi con trai ngoi trong WC nu chup anh con con gai thi chui vao WC nam lam vai kieu--->hehehe. Iu qua di mat. Thu that, day la ky niem ma khogn phai ai cung co va dam co!

unni_x

Active Member
năm lớp 9, nhìn thấy trường 1 cái là gào to lên với bọn bạn : " Tao sẽ vào trường này" :))
rùi vào được :D càng học càng yêu >:D< yêu trường, yêu thày cô ở đây, yêu bạn bè tốt, tất cả đã làm thay đổi con người tớ :">

mimeo1211

Còn iem thì mê CVA từ hồi đi học ôn ở đây. Nhìn ra cửa sổ lúc trồi mưa thấy đúng như lời bài hát: "... Hồ Tây tím mờ". Mặc dù đỗ cả Thăng Long nhưng iem vẫn nhất quyết đi học 7 cây số để học CVA.
Vào lớp Văn lúc đầu có nhiều chuyện buồn và giận lắm nhung càng ngày càng thấy yêu trường và bạn bè hơn. Chắc đến năm lớp 12 chia tay iem sẽ khóc ngon lành mất :(( :((

Rain_green_leaf

Iu trường nhất luôn!!! Bi h đã buồn vì sẽ đến ngày mình phải rời trường, xa thầy xa cô, xa bạn roài......hixhix......
Mẹ ơi!!!!!!!!!!!!!

kakakaka

Dang o trong truong con the,sau nay ra truong thi con kinh khung nho! Ngay chia tay, minh mat teo 1 ngay ngoi khoc vi cu nhin album anh la khoc, la that!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000