Bạn có yêu trường không???

người hạnh phúc là người biết chấp nhận những gì mình có
em cứ mơ được đổi chỗ học thì có mà ... ra trường mới xong
nhà E thế là cũng khá khẩm rồi

Hiếugirl12a2

bạn co yêu trường không?

voi cau hoi nay toi xin tra loi la co nhung toi chi yeu truong nay khi toi thuc su tim duoc nhung nguoi ban cua minh truoc do thi toi thay day la mot ngoi truong chi co hoc ma thoi nhung du sao thi moi chuyen cung khac hon mot chut roi

smooth

Member
Ko có nó thì tất nhiên là ko được rồi chị Ngọc Anh ạ, nhưng mà nó có chuẩn quốc gia hay ko thì còn phải xem đã. Nó mà xuống cấp thì vẫn phải chịu thôi, chứ từ nhà E mà chạy ra hồ giết cá khéo ko kịp, lại giết mình hay giết bạn trước thì thảm lắm.

Hiếugirl12a2

cùng học năm cuối tui cũng hiểu một chút về những suy nghĩ của những người sắp ra trường nhưng tui tự hỏi nếu tui ra trường rồi thì có vui hơn khi đang học không?
trả lời cho tui với

blue eyes

Moderator
em chưa phải là học sinh của trường chu van an cấp 3

em nhớ hồi mẫu giáo suốt ngày xin bác bảo vệ cho đi qua trường
từ lúc đó em đã cảm thấy ngôi trường này có cái gì đó thật tuyệt vời
rồi 9 năm học trường Chu Văn An, chỉ mong thi đỗ vào Chu 3 thì trọn vẹn tuổi học sinh ở trường luôn....lúc đó chắc hạnh phúc lắm
ngồi học bên cấp 2 mà lúc nào dc nghỉ lại lon ton ra cửa sổ cùng mấy đứa bạn .....rồi mấy đứa cùng quyết tâm vào được Chu Văn An
Em yêu trường Chu Văn An lắm!!!!!!! :((

teddybear

Member
Dracula_in_cva said:
lớp 10 học ở nhà E là sướng rồi còn kêu khổ gì nữa ,trường của mình chứ trường nào
các lớp chuyên hồi trước còn phải học ở cái chỗ nhà F lụp xụp mà bi giờ bị phá đi rồi ý
đi vào chỗ đấy hôm mưa có mà toàn bùn ,bây giờ được học nhà E cao ráo sạch sẽ hơn bao nhiêu
Hihi, đúng rồi, dãy nhà F, cú mưa là ngập luôn, thầy trò còn phải đi bắc gạch kê vào để đi cho khỏi bẩn đấy.... Nhưng mà bây giờ nó bị phá đi rùi :(

vthuyduong

hate_a3 said:
lớp 10. 11 thì yêu, lớp 12 thì ghét, và bi h thì thù :))
Sao lại thế? Chắc bạn đang đùa hả? Mình tuy ko được học lớp 12 ở VN nhưng mình nghe mọi người nói lớp 12 là vui và đáng nhớ nhất đó.

emitrang18

Member
Phải đó, Năm cuối cấp là năm học vui nhất, nhiều kỷ niệm nhất. Chỉ tiếc Dương, Anh trang, Hằng không học cùng. Nhưng với D3 thì năm nào cũng vui cả. :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

unni_x

Active Member
Trường CVA là nhứt :>>
trường thì rộng nhứt, đẹp nhứt :D
bạn bè thì tốt nhứt, vui nhứt :D
WC là đẹp nhứt, thơm tho nhứt :>>
Canteen là rộng nhứt, ngon nhứt =P~
Mèo thì đáng iu nhứt :>>
và.....Un cũng iu trường nhứt :>> :D

red_heat

Tôi yêu trường CVA ở cái vẻ bề ngoài thôi,ngôi trường đúng là đẹp thật khỏi chê,còn chất lượng thì hơi bê bát,cái này phải nói thật :>>
Trường lên QG cũng phải quan tâm đến chất lượng của GV và HS hơn,không phải cứ xây thật to,thật nhiều học sinh các tỉnh khác đến học là thích.

smooth

Member
ừa, chất lượng công nhận là còn thua xa nhiều trường, cứ trông mình là rõ :(. nhưng mà cva là trường chuẩn quốc gia, phải phát triển đồng đều mọi mặt, chứ học ko thì đầu to mắt cận, chân tay ù lỳ hết à ??? thầy Đại đang có chủ trương phải làm thế nào cho hs thích đến trường học --> đề cương ôn thi hkI đã được giảm tải khá nhiều., ct học cũng thoải mái hơn. hình như từ các năm sau cva tuyển sinh từ Vinh trở ra --> hs Hà Nội khó vào cva hơn rồi.

yêu lắm chu văn an ơi !
trường này có nhiều cái đặc biệt quá
riêng cái đuôi high school là đã thấy man mát rùi
mỗi lần đi đâu được người ta khen học chu sướng lắm chứ
nói thật tớ chẳng thích học những trường như ams hay tổng hợp
chất lượng học hơn trường mình thiệt đây (mà cũng đâu chắc hơn 1 tí thui ) nhưng mà trường mình là em thấy hoàn hảo nhất
đẹp nhất
lãng mạn nhất
học sinh học giỏi nhưng không kiêu
hồ tây ngay bên cạnh => quá đỉnh( lỡ có sóng thần thì sao nhẩy :(( )
con đường đến trường cũng hơi bị đỉnh ( ai quay phim chả đi qua mấy cái đường hoàng diệu mới cả pdp..)
được nhiều người quay phim nhất
già nhất hi hi
năm sinh rất đẹp1908
và chắc là ai có người đặc biệt ở ngay chính cái trường này thì sướng quá còn gì nữa thì đúng là hoàn hảo
rất tiếc mình hông có nhưng chu đối với mình vẫn rất hoàn hảo

Gigi Chew

Member
ờ mình cũng thấy yêu trường lắm, người ta bảo muốn vui vẻ thì phải biết yêu và trân trọng những gì mình có đúng ko nào?
hè hè yêu cả cái lớp mình học luôn, yêu cả lũ bạn hâm hâm của mình nữa chứ!
yêu nhiều quá!

sayang

Nhớ trường we' đi thôi, hôm đi qua trường , nhìn thấy các em lớp dưới tíu tít với nhau mà thèm,rồi nhớ bạn bè , thầy cô, và muốn khóc . Lúc đó chỉ ước được quay trở lại hồi đi học thôi. Đúng là chỉ khi nào mất đi cái gì thì người ta mới thấy hết được giá trị của nó.
Nhớ Hà Nội, Nhớ Chu Văn An, nhớ A3 quá......................... :(

So if we get the big jobs
And we make the big money
When we look back now
Will our jokes still be funny?
Will we still remember everything we learned in school?

As we go on,we remember
All the times we had together
And as our lives change come Whatever
We will still be
Friends Forever

katysha

Ừ, đồng ý với ý kiến của tim đỏ! CVA rất được ở cái cơ sở hạ tầng (hay còn gọi là quang cảnh sư phạm)!
Không tán thành với ý kiến của tê tê hồng!
học sinh học giỏi nhưng không kiêu => cái này thì cũng tuỳ người
già nhất hi hi => chắc không? Quốc học Huế hình như già hơn!
năm sinh rất đẹp 1908 => cái này thì tạm được vì hình đạo Phật sùng con số 9
Xong, thế trong này đã có những đồng chí nào đứng nhìn ra xa sau khi trời tạnh mưa chưa? Đẹp tuyệt!

Nhoc_Maruko

Member
Chu Văn An
Ngôi trường như một thánh địa rộng lớn...ngút ngàn cây xanh...khoảng sân trải dài long lanh nắng...gió hồ Tây mát rượi những trưa hè...
Chu Văn An
Ai đi xa sẽ nhớ...những kỉ niệm ko thể nào quên dưới mái trường xanh rêu...bạn bè và thầy cô...xa xưa là những mái hiên lộng gió...bỗng mưa rơi trắng cả góc sân trường...

Ai qua rồi một thời để nhớ...sẽ lưu giữ mãi trong tim hình ảnh một ngôi trường

----------------< Thương lắm Chu Văn An >---------------------------

katysha

nhìn rùi
thấy toàn sương mù
=> xin chú, đừng nhìn trời mùa này! Mùa thu: khoảng tháng 9, đầu tháng 10 hoặc là hè ý!
Còn chuyện hút thuốc, đánh nhau... thì ở đâu chả có, vấn đề là nhiều hay ít thôi. Lớp tớ ngày xưa cũng có mấy chú hút thuốc đây, toàn trốn bác Mão!
Mà thầy Mão bi giờ ghê nhờ, hôm nọ thầy gọi điện về nhà thằng em thông báo cho phụ huynh nó biết chuyện cầm chổi quật nhau và đi học muộn!

học ở chu nhiều khi em thấy tiếc lắm, cảnh thì miễn chê lãng mạn hết í : hồ tây gió thổi vi vu, cây xanh ghế đá, bây giờ thêm thảm có nữa , lá vàng bây tới tấp a em nhầm bay xào xạc thế nhưng thiếu mỗi...người iu

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000