Ai là otaku thì dzô đây đê!!!

sam_arrest

chậc shojo thi` phần lớn ở đây ko thik nhẩy , úi dào đ m ơi đ m ( sao nghe như chửi nhau í nhẩy ) phải nghe lời khuyên của các bạn , ko được phản đối như thế

doiladongsong

eh thế hay đứa nào đi white day của thánh địa thì nói đi rồi hôm đó tập trung lại mà đi
đặt hàng thì đĩa mà chị có rùi thì 3 ngày lấy còn đĩa mà phải tìm và download về thì chẳng biết chắc không dưới 10 ngày.9000/đĩa , mua 5 tặng 1 ( giống ở Lý nam đế ghê )
ở đây toàn dân lớp 10 phải không , này hay hè mình rủ nhay làm 1 club manga CVA nhỉ , tập trung giao lưu trao đổi , bàn tán , đi chơi , hội lớp tui chẳng có thằng otaku nào trừ tui , chán lắm.
Đứa nào đi white day thì bảo để xem có nhiều không??
ok, sam à , nếu em lấy thì chiều thứ 7 chị lên lớp em đưa cho OK , trả lời để còn về ghi đĩa

pisses

ok chị chiều thứ 7 đấy nhá. wd thì con zino lớp em đi hay sao í ( trời iem thì chịu làm qué j` có đồ trắng ạ ^^)
bà chị có ghi đĩa toàn nhạc anime o ?

chocomog_257

Moderator
Nhạc anime hả, tui có cả đống: Naruto, Inu Yasha, và những anime khác mà tui không nhớ hết được. Có nhu cầu thì tui burn cho 1 đĩa, MP3 hay CD nhạc thường?

doiladongsong

không nói chung là chị không thích anime cho lắm >_< chẳng hiểu vì sao nhưng mà chị thấy Anime không được hay như manga, chị chỉ nghe nhạc của một số anime như Fruit bassket hay fullmoon wo shagashite thôi

doiladongsong

mà chẳng cần màu trắng đâu em ạ , sthuy bảo là chỉ cần màu gần trắng ( tức là cháo lòng ý ) hoặc áo đồng phục cũng ok tuốt , quần thì màu gì cũng được , đại loại là sáng màu thì ok rùi

chocomog_257

Moderator
Anime dựa theo cốt truyện manga thì đúng là hầu hết cũng không hay, có mấy loại manga hành động như Dragon Ball thì anime lại hay đấy.
@ doiladongsong: hơ, chị á, thế chị mượn nick của bạn à?

pisses

chết ai lại mặc màu cháo lòng , chúng nó tưởng mình vừa từ hàng cán cháo ra thì chết :p: ê dm cho tui 1 đĩa mp3 đi , :D nhưng miễn là ko có sakura và dna là được còn nhạc anime nào cũng được tuốt , ngại ra hàng dơn , mà ra cắm cái mp3 vào máy người ta nhìn mình như con khin` í

chocomog_257

Moderator
Pisses có phải là bà Vân Anh mượn nick kô đấy? Muốn lấy giá bao nhiêu để thỏa thuận cái, nhưng vấn đề là tôi học sáng còn A7 lại học chiều -> cũng khó gặp nhau, hay là để chiều thứ 3 lúc tôi tập thể dục ý, lúc tiết 2 hoặc tiết 3.

sakura_chan

Member
chocomog_257 said:
Anime dựa theo cốt truyện manga thì đúng là hầu hết cũng không hay, có mấy loại manga hành động như Dragon Ball thì anime lại hay đấy.
Bạn ơi bạn :D , bạn nói nhảm nó vừa chứ, rất nhiều Manga sau khi chuyển thể thành anime còn được người ta iu thích hơn đấy chứ >.< . CCS của tớ chuyển thể thành anime mà tới 70% công nhận là nó hay hơn manga đấy .

Thì tui mới bảo đó là 1 trong những "nguyên liệu" cần có thôi mờ, chứ có ai bảo đấy là toàn bộ đâu?
Mà tui có nhầm nhọt giề đâu hở, xem bài trên thì biết Tôi cũng chả quan tâm nhiều đến mấy loại manga "sướt mướt" đâu.
Chết người không cơ chứ =)) =)) =)) =)) =)) =)) , "bạn ĐM" nói mấy loại manga sướt mướt là thế nào hả bạn =)) =)) =)) . Tới nói XXXHolic của CLAMP là shounen , "sướt mướt" là thế nào hả ? Cái lúc ông post bài ,có thực là ông biết shounen là gì ko thế :-B , là truyện con trai ạ . < Và đừng reply với tui là "ối tôi nhầm" nhá :-" >

Vỡ cả bụng vì cười :-B

sam_arrest

to sakura chan : ko chấp nhận được sakura thứ nhất : quá sướt mướt , thứ hai khi chuyển sang anime vẫn chả thấy hay ở đâu cả thậm chí hình ảnh xấu hơn , chỉ có nhạc anime là nhiều và nghe được hớ hớ

to dm : pisses là nick của tôi mà , thôi ông đưa cho con trà đi để nó đưa cho tôi hề hề cho tiện chứ thứ 3 còn phải đi chơi :q: :q: :q:

to doilasongsong : đĩa của iem đâu ???

sakura_chan

Member
@ Sam :
Việc có thấy nó hay hay không, em thấy hay không có nghĩa là chị cũng thấy hay, phải không :) , em nói đó là ý kiến chung của những người thích CCS , không có nghĩa bao hàm cả ý kiến của tất cả mọi người. Vì vậy chị cũng chẳng cần chê CCS làm gì cả.
Về nét vẽ, thì khi chuyển qua anime , một số manga còn giữ được đa phần nét vẽ của tác giả, còn các anime chuyển thể từ manga của CLAMP , sự thực là không có cái nào giữ được đặc điểm hết , đa phần là rất xấu. Nhưng riêng CCS thì tuy không giống nét cũ tí nào, nhưng lại được cái là mang hẳn một phong cách mới - vẫn rất dễ thương.
Nội dung thì từ 19 lá bài trong manga lên 52 lá :D , xem thú vị hơn nhiều + có nhiều chi tiết cute hơn muh >__<

chocomog_257

Moderator
sakura_chan said:
Bạn ơi bạn :D , bạn nói nhảm nó vừa chứ, rất nhiều Manga sau khi chuyển thể thành anime còn được người ta iu thích hơn đấy chứ >.< . CCS của tớ chuyển thể thành anime mà tới 70% công nhận là nó hay hơn manga đấy .

Chết người không cơ chứ =)) =)) =)) =)) =)) =)) , "bạn ĐM" nói mấy loại manga sướt mướt là thế nào hả bạn =)) =)) =)) . Tới nói XXXHolic của CLAMP là shounen , "sướt mướt" là thế nào hả ? Cái lúc ông post bài ,có thực là ông biết shounen là gì ko thế :-B , là truyện con trai ạ . < Và đừng reply với tui là "ối tôi nhầm" nhá :-" >

Vỡ cả bụng vì cười :-B
Đừng có bới lông tìm vết thế, đấy là tui nói chung chung thoai, còn CCS của bà thì tui nói làm giề hở, nói với bà chỉ tổ mỏi mồm. Còn cái câu kia là tui ám chỉ các loại truyện con gái, chứ có đụng gì tới manga kia đâu nào, mà thôi kô đụng chạm tới vấn đề này nữa, vì dù sao tui cũng có phải là girl đâu mà hiểu được nó như thía nào.
À mà còn cái câu về manga XXX kia thì tui kô bảo bất kỳ truyện nào cả... nói chung là tôi kô thích nói gì thêm về nó nữa -> đừng có nói gì thêm được chưa nào?

donotcry2501

tui ko thich CCS lắm , tui chỉ thích Tsubasa thôi. Sorry Sam nha, chi bị khuyết mất vol 8 nên dang phải lăn lê ở ngoài hàng net mà kiếm về đây này,Em chịu khó đợi 2 hôm nữa nha, mà ở 120 Thanh Nhàn cũng chính là cái chỗ 45 Phan Bội Châu chuyển về đó.
Đại loại là CCS không thể nào dành cho các nhân mê Shounen nhưng cũng đâu phải là loại sướt mướt dâu mà em nào lại nói thế.Chắc chỉ hiểu lờ mờ về các thể loại song cứ quy kết cho shoujo là sướt mướt hử, thế thì pó tay!!!!! Tui chẳng cho là thể loại gì là ko đáng đọc cả , tui đọc tất ( trừ Hent*i) .
Ờ ờ đúng đó , tên nào dám bảo XXX_holic là mang sướt mướt đó hử , có khóc chỉ là tên đó khóc vì đã thiếu hiểu biết mà còn phát biểu linh tinh thôi nha>_< Trời ơi, đã thiếu hiểu biết thì đừng có mà nói linh tinh , rùi bị người ta nói cho là đau lém đó.

doiladongsong

nhầm nha, tui lại post bài băng nick của 1 tên quên log out ngoài hàng , post lại nè:

tui ko thich CCS lắm , tui chỉ thích Tsubasa thôi. Sorry Sam nha, chi bị khuyết mất vol 8 nên dang phải lăn lê ở ngoài hàng net mà kiếm về đây này,Em chịu khó đợi 2 hôm nữa nha, mà ở 120 Thanh Nhàn cũng chính là cái chỗ 45 Phan Bội Châu chuyển về đó.
Đại loại là CCS không thể nào dành cho các nhân mê Shounen nhưng cũng đâu phải là loại sướt mướt dâu mà em nào lại nói thế.Chắc chỉ hiểu lờ mờ về các thể loại song cứ quy kết cho shoujo là sướt mướt hử, thế thì pó tay!!!!! Tui chẳng cho là thể loại gì là ko đáng đọc cả , tui đọc tất ( trừ Hent*i) .
Ờ ờ đúng đó , tên nào dám bảo XXX_holic là mang sướt mướt đó hử , có khóc chỉ là tên đó khóc vì đã thiếu hiểu biết mà còn phát biểu linh tinh thôi nha>_< Trời ơi, đã thiếu hiểu biết thì đừng có mà nói linh tinh , rùi bị người ta nói cho là đau lém đó.

chocomog_257

Moderator
Thế bà chị post nhầm cho em mạn phép del bài trước đi nhé. Em chưa xóa ngay đâu, có gì cứ trả lời để em còn giải quyết, kẻo mọi người lại làm em mang tiếng mod đểu.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000