Ai có biện pháp học tiếng Pháp bày cho tôi với!

Grenouille_vert

Moderator
Pour Xuany: Em ơi anh đang kiếm mp3 bài "Est-ce que tu viens pour les vacances" của David et Jonathan, em thích nhạc Pháp vậy thì có ko gửi cho anh với.
Pour Kiwi_vn: Đọc trong các topic trên tưởng Kiwi là người toàn tài toàn mỹ lắm, hóa ra cũng có nhược điểm là học tiếng Pháp kém hả? Cách của mọi người toàn cách tốt đấy, cứ chọn đại lấy 1 đi, đừng cùn nữa, cùn như kiwi thì có học thế chứ học nữa cũng bằng thừa! Online như điên thế thì vào mấy trang học tiếng Pháp ý, cứ search thử "exercices grammaires" ou "Francais pour les debutants" là ca va ý mà! Anh học tiếng Pháp cũng dốt thôi, nhưng ngày ngày cầm quyển 500 Bài tập ngữ pháp tiếng Pháp (dich ăn cắp của Clé thì phải) bán đầy ngoài hàng sách, chữ hơi nhỏ, giấy hơi xấu tí, nhưng học xong đảm bảo trình lên, anh đi thi mấy cái Delf dalf tài liệu ôn có mỗi quyển đấy thôi đấy chứ :p

Grenouille_vert

Moderator
Có thấy chữ "mấy" không em :D
Anh mới đc cái B2 mới nên cứ khoe khoang là có 1 trong mấy cái Dalf, mong mọi người thông cảm, đừng chấp cái thằng ngu tiếng Pháp này =))

Grenouille_vert said:
Anh mới đc cái B2 mới nên cứ khoe khoang là có 1 trong mấy cái Dalf, mong mọi người thông cảm, đừng chấp cái thằng ngu tiếng Pháp này =))
---> sao anh GV khiêm tốn thế:D B2 là kinh rồi, thử hỏi có nhiều người có DELF chứ mấy ai có DALF đến B2 như anh ;)
----> nếu anh thích nhạc Fap thì em cũng có kô thiếu đâu, vả lại em cũng cần bổ sung vài bài, có chi anh em mình chia sẻ ;-)

pink_okela

mọi người thik nghe nhạc Pháp thế chắc có bài ''se donner la main''của Lorie chứ ạ ,load bài này về khó quá ,giúp e với

kiwi_vn

Active Member
Đọc trong các topic trên tưởng Kiwi là người toàn tài toàn mỹ lắm, hóa ra cũng có nhược điểm là học tiếng Pháp kém hả? Cách của mọi người toàn cách tốt đấy, cứ chọn đại lấy 1 đi, đừng cùn nữa, cùn như kiwi thì có học thế chứ học nữa cũng bằng thừa! Online như điên thế thì vào mấy trang học tiếng Pháp ý,
Anh lại nói đểu em rồi . Em có nhược điểm lớn nhất là ngoại ngữ , không hiểu sao bao giờ cũng là môn tổng kết bét bảng trong các môn học . Hồi Phổ thông học tiếng Anh có biết tý , có được 8,0 nhưng xin thề là do GV chấm rẻ .
Dạo này em ít Online roài , đang chú tâm ôn luyện .
Nhưng hôm nghe bài " Bonjour Vietnam " & thấy Phạm Quỳnh Anh thì lại khoái khoái tiếng Pháp roài .

pink_okela

ôi mọi người ơi,USB của tôi bị hỏng,mất bài "se donner la main " rùi,có ai làm ơn gửi lại cho tôi được không

Vampire

Member
pink_okela said:
mọi người có biết bài l'importance c'est arrive'e ko ạ?ai biết thì post dùm cái ,cám ơn trước !!
"L'important c'est d'aimer" chỉ có bài này thôi chứ ko có bài L'importance c'est arrivée

kiwi_vn

Active Member
Có thể vào diễn đàn của Việt kiều tại Pháp trao đổi, học hỏi, như thế thì trình độ sẽ lên nhanh hơn và bọn nó viết gì mà không hiểu thì chắc chắn phải đi tra từ cho hiểu thì thôi.
Anh biết không . Nhiều khi bỏ mất gốc đến nỗi tra 1 từ có nhiều nghĩa mà không biết ghép nghĩa nào cho hợp ngữ pháp . Khó khăn của em là làm sao nắm ngũ pháp từ đầu , trong thời gian ngắn nhất có thể .

Vampire

Member
kiwi_vn said:
Anh biết không . Nhiều khi bỏ mất gốc đến nỗi tra 1 từ có nhiều nghĩa mà không biết ghép nghĩa nào cho hợp ngữ pháp . Khó khăn của em là làm sao nắm ngũ pháp từ đầu , trong thời gian ngắn nhất có thể .
Thế thì kiếm 1 em ở trường NN, gần ngay đó đến dạy thêm cho, vừa kèm vừa cặp thế nào chả tiến bộ :)

kiwi_vn

Active Member
Thế thì kiếm 1 em ở trường NN, gần ngay đó đến dạy thêm cho, vừa kèm vừa cặp thế nào chả tiến bộ
Cái đó thì không khó anh ạ . Nhưng mà trường em không có thời gian tự do nhiều đến vậy đâu . Chỉ có thể học bằng sách hoặc các biện pháp gián tiếp thôi .

U.F.O

Active Member
mẤy bác có thể giúp em chọn sách tiếng Pháp được không . hixx nghe chừng khó khắn quá . Các bác có tín nhiệm sách nòa 0 . Em mún mua vài quyển . thank tr'c.

Anfield

Member
kiwi_vn said:
Chưa nắm được SGK thì mới cần sách ngữ pháp dễ hiểu dành cho tự học chứ :)
Học ngoại ngữ theo em cốt để nói chuyện và giao tiếp với ng` nước ngoài. Ngữ pháp k quan trọng lắm. Quan trọng là nghe nói. Mua vài đĩa nhạc Faps về nghe vừa luyện nghe vừa học từ mới vừa giải trí.
Còn sách siếc laissez tomber.

f_l_o_r_a

Member
uh, cong nhan hoc ngoai ngu thi chi can giao tiep tot la tuet roi! Ban HIeu noi the saoko di hoc Nicolas di? Cu o nha, lam cho bon tao bo` ra chia tien , dat phat dien len mat!:(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000