À le ` à le' a` le ^_______________^Mùa Wordlcup2k6

Status
Không mở trả lời sau này.
spiderzlatan said:
thế có phải bạn Thơ nhà miìn hiểu biết k0 thế nhỉ hay là chưa bao giờ chạm vào quả bóng mà nói mồm thôi :-/ :D
Ko dám nhận là chuyên gia bóng đá nhưng cũng bít là thik đội này thì khen, ko thik đội kia thì ko khen, ko bình loạn, mà tớ có học D8 đâu mà "bạn Thơ nhà mình".:-S

nói thế cho nó gần gũi chứ có cái gì đâu nhỉ? mà mài học với tao 4 năm cấp II k0 nhà mình thì nhà ai thế? =))
Mùa WC năm nay mọi người đều dự đoán hết Anh rồi Brazil , Achentina ...mà quên hết rằng Hà Lan và Czech mới là những đội mạnh nhất châu Âu bây giờ .
Czech thì khỏi nói qua kì Euro 2004 chúng ta đc xem nên k0 cần bình luận về những Galasek, Roiciky, Nedved, Poborsky...
Hà Lan tuy k0 là Cơn lốc màu da cam so với thời của "thánh Johan" nhưng bây giờ theo giới chuyên môn đó là một thế hệ vàng thứ 4 sau thánh Johan, bộ 3 Hà Lan bay( Gulit, Van Basten , Rijkaard, anh em nhà Koeman ...) và thời của những Frank De Boer, Jaap Stam , Edgar Davids...
Một thế hệ vàng gồm xương sống là những cựu binh : thủ môn là Edwin Van De Sar, ờ hàng tiền vệ thẳng hàng 1 trục dọc là Philip Cocu , trên hàng tiền đạo sẽ là cựu binh Ruud Van Nistelrooy ...
Ko dừng lại ở đó hẳn cũng k0 nhiều người biết trong cuộc đua đến WC năm nay Hà Lan và Czech nằm cùng bảng và trong 2 lần gặp nhau đó Hà Lan đều cho Czech phơi áo với cùng tỉ số 2-0 đó mới là một tập thể mạnh nhưng thêm vào đó còn có khát khao chiến thắng khi chưa từng 1 lần vô đich WC
Và một điều ít người khi post bài trong 4rum này biết là Czech và Hà Lan lần lượt đứng thứ 2 và 3 trong bảng xếp hạng của FIFA tháng 5 vừa qua

Ice_Fire

Member
Thường thì lùn toàn thằng chạy nhanh : Các Lốt , Owen , Giuly , ...
Đen toàn thằng trâu đất : Cambell , Eto ...
Bẩn thì ... chơi trò mọi , tiểu xảo bảo sao ko hay:))

spiderzlatan said:
Hà Lan tuy k0 là Cơn lốc màu da cam so với thời của "thánh Johan" nhưng bây giờ theo giới chuyên môn đó là một thế hệ vàng thứ 4 sau thánh Johan, bộ 3 Hà Lan bay( Gulit, Van Basten , Rijkaard, anh em nhà Koeman ...) và thời của những Frank De Boer, Jaap Stam , Edgar Davids...
Một thế hệ vàng gồm xương sống là những cựu binh : thủ môn là Edwin Van De Sar, ờ hàng tiền vệ thẳng hàng 1 trục dọc là Philip Cocu , trên hàng tiền đạo sẽ là cựu binh Ruud Van Nistelrooy ...
Ko dừng lại ở đó hẳn cũng k0 nhiều người biết trong cuộc đua đến WC năm nay Hà Lan và Czech nằm cùng bảng và trong 2 lần gặp nhau đó Hà Lan đều cho Czech phơi áo với cùng tỉ số 2-0 đó mới là một tập thể mạnh nhưng thêm vào đó còn có khát khao chiến thắng khi chưa từng 1 lần vô đich WC
Và một điều ít người khi post bài trong 4rum này biết là Czech và Hà Lan lần lượt đứng thứ 2 và 3 trong bảng xếp hạng của FIFA tháng 5 vừa qua
Hà Lan luôn là 1 đội bóng mạnh nhưng ko thể là 1 đội bóng lớn :(

Hà Lan là một đội bóng mạnh thế nhưng đã ai chứng minh đc chỉ có đội bóng lớn mới vô đich đc?? Một đội bóng lớn là một đội bóng mạnh và một truyền thống huy hoàng . Muốn là một đội bóng lớn trước hết chúng ta phải là một đội bóng mạnh và Hà Lan đang đi trên con đường đó mà ai bảo Hà Lan k0 có truyền thống huy hoàng nhỉ?? Họ từng vô địch Euro 1988 đã 2 lần là Á quân WC vào 1974 và 1978 , đc thế giới suy tôn là ông vua k0 ngai thì tại sao k0 thể gọi Hà Lan là một đội bóng lớn đc ???

Red Devil

Member
Hà Lan cũng hay, tiếc là họ chưa có được một chức vô địch nào. Lần này Braxin sẽ kô bỏ lỡ đâu nên sẽ khó cho Hà Lan đây.

Ice_Fire

Member
Hà Lan đúng là 1 đội bóng mạnh , có những trận đấu tưng bừng ( đã từng đập chết Achentina 4-0 ở WC , đì Nam Tư 6-1 ở Euro ) , luôn có những tiền đạo đẳng cấp ko kém gì Braxin , hàng tiền vệ cũng thuộc loại khủng , hậu vệ và thủ môn cũng đáng lưu ý ... nhưng lý do dẫn đến sự ko thành công của Hà Lan là sự kết hợp toàn đội , phân biệt chủng tộc giữa người Hà Lan da trắng và da đen ( Davids + Seedoft đã từng tuyên bố rời khỏi đội tuyển rồi sau đó mới quay trở lại ) ... Năm nay với đội hình khá đồng đều , chỉ cần thêm 1 chút may mắn , nhất định Hà Lan sẽ tạo nên bất ngờ

chiplove_skate

bàn luận sôi nổi nhỉ em tuy ko biết nhiều về bóng đá lém nhưng vẫn kết braxin hơn :x.Tất nhiên mỗi đội có 1 cái hay và chúng ta cũng có nhưng team thần tượng riêng :))

con gái mà nói đc câu đó là giỏi roài :D con trai mà nói đc câu như thế còn khó đó và với WC năm nay chúng ta hy vong. ( chỉ hy vọng thôi) sẽ đc mãn nhãn với những Ronaldinho , KaKa' , Zlatan , Robben , Messi .......để khỏi phải tiếc nuối cho 1 kì WC mà chúng ta nóng lòng chờ đợi

spiderzlatan said:
con gái mà nói đc câu đó là giỏi roài :D con trai mà nói đc câu như thế còn khó đó và với WC năm nay chúng ta hy vong. ( chỉ hy vọng thôi) sẽ đc mãn nhãn với những Ronaldinho , KaKa' , Zlatan , Robben , Messi .......để khỏi phải tiếc nuối cho 1 kì WC mà chúng ta nóng lòng chờ đợi
Thiếu rooney thì hơi fí :( Amen

oh rất tiếc rằng tài năng lớn nhất của bóng đá Anh hiện có đang bị chấn thương bàn chấn phải ( vỡ xương số 4) nên việc anh có đc thi đấu hay k0 và thi đấu thì có toả sáng hay k0 vẫn đã đang và sẽ là một dấu hỏi rất lớn ? Mà ông anh bắt lỗi đó à ? thằng em rõ ràng là có 3 chấm rồi hix

Bố ông Tú, chạm đúng sở trường bóng đá post 1 đống bài, tao cứ tưởng mày là thằng ất ơ nào cơ vì tao chưa ngó qua xem tên của mài:D Thông cảm nhá:D 31-8 họp lớp nhớ đến đấy, ăn cho Cải siêu nhân cháy túi:D
Nhìn chung năm nay các đội đều có đội hình (có lẽ) mạnh nhất có thể. Tuy nhiên có thể đoán đc 1 số ông lớn ko có khả năng chạm vào cúp vàng như:

Đức vì "Đức chỉ có Ballack thui, còn đội tuyển Anh có Becks này, Owen này, Gerrad này, Lampard này, chúng tôi sẽ chiến thắng"- Trích lời bài hát WC 2006 của CDV Anh:D=> Đội hình ko có "sao", cầu thủ trụ cột đã khá lớn tuổi mà măng non chưa đủ sức ra gió
Hà Lan: việc giành cúp là hơi khó so với thực lực của Hà Lan hiện nay. Nếu WC 1998 họ vẫn còn là 1 đối thủ đáng gờm thì bây giờ uy thế đó đã giảm sút nhiều theo sự ra đi của thế hệ vàng, cơ hội của Hà Lan chỉ có thể là 30% thui

Đấy, em nêu nhận xét cá nhân có tham khảo papa, ai ko đồng ý thì...mặc kệ:D

nghe đc đó ông anh ạ người ta đã bảo Hà Lan là cơn lốc màu da cam mà bi giờ tuy mới chỉ là bão thôi nhưng đã ghê gớm thế rồi k0 hiểu vào một ngày "xấu trời " :D mưa to gió lớn thì Hà Lan sẽ hoá lốc như thế nào nhỉ k0 biết bão cấp mấy và vòi rồng sẽ giết chết đội nào :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000