9B 9498 !

hanoiyeudau

tớ làm bên FPT, trụ sở ở tòa nhà HITC ở trên đường Xuân Thuỷ, công việc thì nhiều mà lương lậu đủ sống, không phải tỉ lệ thuận như bạn Huyền nói đâu, à việc bạn Huyền nhờ tớ thì xin lỗi là tớ chưa làm được vì khá nhiều lý do, mong bạn thông cảm và hẹn bạn khi khác có điều kiện tớ sẽ hoàn thành!

chouchou

Member
hihi, chưa chi bạn Đức đã sợ rồi.... tớ đùa thôi.. ai mởi đi làm mà chẳng vất vả, cũng phải mất 1 thời gian thì mới quen việc đc...

Việc tớ nhờ bạn bạn bận ko làm đc cũng ko sao mà... :D

Em Châu bảo Beo vừa ăn cướp vừa la làng là sao... dạo này ăn nói hàm ngôn quá, bạn bè chẳng hiểu...

kiddo

Member
Hờ, chả phải tớ ăn nói hàm ngôn quá làm ấy Huyền ko hỉu mà là do đầu óc ấy Huyền dạo này... ấy ấy nên cố tình ko hỉu thôi ;) Mà thôi đấy là chuyện của tớ với ấy Beo, chúng mình hỉu nhau là đc rồi Beo nhỉ :">
Hí hí, tớ đang chat với má mì của tớ, tuy 15' mới đc 1 câu nhưng..... yêu Mẹ nhất trần đời :x Hik, con tớ ở nhà đg ốm, sốt cao, phải truyền dịch, lo quá cơ :(

chouchou

Member
hờ hờ, đầu tiên xin chúc mừng bé Mót đỗ ĐH, dù gì thì cũng là một bước ngoặt, cơ dưng mà ngoặt quá là gẫy cổ đấy :D ! chúc mừng bé nhé!

Đô ạ, đầu óc tớ dạo này cũng ấy ấy thật, nhưng ko phải như ấy nghĩ đâu, tớ đang chết giấc trong cái paper, bây giờ thì lại yêu cầu mới... đã bảo là ko làm đc nhưng mọi người cứ bảo làm, mà mình lại cả nể... khổ thế!

Tình hình là forum lại chìm xuồng rồi. Dạo này mình cũng chẳng có chuyện gì giật gân để buôn với mọi người cả... buồn ghê!

Em Beo rất hủi nhé, mình nhắn tin di động cho em í mà cấm bao giờ thấy reply lại. Mà mình với em í cùng vinaphone, nhắn tin chỉ có 350 đồng/ tin nhắn...cực kì kinh tế, thế mà còn lười. Bực ghê cơ. Beo ạ, tao quyết định giận mày đến hết thứ 5, vì lúc đó tao phải hoàn thành bài outline, sau thì sẽ đi chơi sau nha cưng. Ơ mà hình như cuối tuần này mình đi tham quan thì phải, cũng ko rõ nữa... híc híc... đi tĩnh dưỡng í mà! :D

Ai có chuyện gì giựt gân thì buôn nhá! :">

Tinkerbell

Member
Chị cũng mừng cho bé Mót, nếu vào BK là ước mơ của bé.

Chính ra là ngày xưa tớ đam mê con trai BK đấy nhé, bố tớ cũng BK, anh tớ cũng thế (anh bạn thân của chị tớ, hơ hơ), nên hồi bé cứ chắc mẩm sau này không gặp bạn KHoa thì cũng gặp bạn Bách :D

Xu sắp đi an dưỡng said:
Em Beo rất hủi nhé, mình nhắn tin di động cho em í mà cấm bao giờ thấy reply lại. Mà mình với em í cùng vinaphone, nhắn tin chỉ có 350 đồng/ tin nhắn...cực kì kinh tế, thế mà còn lười. Bực ghê cơ. Beo ạ, tao quyết định giận mày đến hết thứ 5, vì lúc đó tao phải hoàn thành bài outline, sau thì sẽ đi chơi sau nha cưng. Ơ mà hình như cuối tuần này mình đi tham quan thì phải, cũng ko rõ nữa... híc híc... đi tĩnh dưỡng í mà! :D
Xu gian ác said:
Em Châu bảo Beo vừa ăn cướp vừa la làng là sao.
Nhắn cái gì, nhắn bao giờ, điện thoại mấy hôm nay điên, lúc 18h hôm nay nó réo chuông gọi dậy, còn sáng sớm thì kệ cho mình dậy muộn, thảm lắm.

Mà Xu biến cái topic này thành chỗ xỉ vả tớ công khai hả, hả.

kiddo

Member
Đấy đấy, cái tính cả nể là nó khổ thế đấy, dặn bạn Xu là ko phải cái gì cũng cả nể đc đâu đấy nhé ;) Bây h làm đến project gì rồi thế bạn? Thị Kính, Thị Màu hay Thị Nở? :p:D

hehe, chúc mừng ku Mót nhá, hik, nghe lời chị Xu khuyên nhủ đê, chị Xu chuyên gia nắn vẹo cột sống đấy :))

Beo ơi, đừng nghe lời kẻ gian chia rẽ nội bộ đôi ta, ý mình thế nào chắc bạn hiểu mà :x

kiddo

Member
Oài, ngôn ngữ tuổi teen bây h khó hỉu thật? Từ này xì tin quá tớ chưa cập nhật, hik hik.
Ngày hôm nay đen hơn chó mực :(( Hi vọng ngày mai tử tế hơn, số mình chưa đến nỗi mạt vận thế chứ?

chouchou

Member
Ờ, mình cũng đang muốn đi mát xa đây, cho nó dãn gân cốt... hêhehe... công nhận ngôn ngữ tuổi teen mệt thật đấy, chẳng chân phương như thời mình

Bây giờ đọc lại phần cả nể + cái icon nháy mắt của em Châu mới hiểu đấy... hahahaha... ừ, lĩnh vực này là phải nhất quán và cương quyết chứ... hy vọng là giữ vững đc lập trường!

Tinkerbell

Member
Mót em, quan chức được quyền spam hả em, được quyền viết tiếng mẹ đẻ một cách lộn xộn mà không thèm edit hả em; chị dân thường, ít hiểu biết, em thông tin lại nhé. Chị già rồi nên cũng hay tẩn mẩn thắc mắc, em thông cảm.
---

Lại quảng cáo: bạn Nghé Đô với bạn Huyền Xu vào bờ lốc của tớ đọc bài về Thịt cầy đê, tớ mượn của bác VŨ Bằng thôi nhưng mà bác ý viết hay quá các bạn ạ, cuối tháng rồi, lại mùa thu nữa. Ôi cái trời đất này!!!!!!!!!!!!!!

chouchou

Member
ôi dào, gì chứ thịt cầy thì cứ quảng cáo thoải mái, em chẳng ham. nhưng dù sao thì cũng vào bờ-nóc của Beo cái nhể?

kiddo

Member
Em đg ở vùng sâu vùng xa, tiếp xúc với công nghệ cao khó khăn lắm.
Lúc về em sẽ buôn chi tiết, lúc nãy em viết 1 đống xg bị mất rồi :((
Viết mấy chữ để các bạn hiền ko thừa cơ chửi bới em lơi là tập thể :">

hanoiyeudau

topic này bây giờ chỉ còn vài người vào buôn chuyện thôi à? buồn thế nhỉ? ai cũng bận rộn cả rồi cuối cùng topic die luôn nhỉ?

chouchou

Member
Thực ra bận rộn thì ko hẳn vì chẳng nhẽ lại ko có 10-15 phút vào forum, vấn đề là tinh thần của mọi người đi xuống thôi...

Nhưng ngẫm lại thì cái gì cũng có lúc thăng lúc trầm, chắc lúc này đang là lúc trầm, ta lại chờ lúc "phục hồi" thôi...

Theo thói quen thì hôm nào tớ cũng vào forum ít nhất là 2 lần... :D Đúng là thói quen thì khó có thể sửa được...

Tinkerbell

Member
Qua topic, tớ tặng quà cho bạn Nghé Đô, với lời nhắn "chả biết nhắn gì nhỉ, cứ nhận quà thôi vậy" :x. Và cũng tặng các bạn bài hát rất hay này:

HOME

http://esnips.com/doc/10b0e2a9-9a82-445a-ba52-7c2eeeb1a1bb/11-Michael-Buble-Home.mp3

Another summer day
Has come and gone away
In Paris and Rome
But I wanna go home
Mmmmmmmm

Maybe surrounded by
A million people I
Still feel alone
I just wanna go home
Oh I miss you, you know

And I’ve been keeping all the letters that I wrote to you
Each one a line or two
“I’m fine baby, how are you?”
Well I would send them but I know that it’s just not enough
My words were cold and flat
And you deserve more than that

Another aeroplane
Another sunny place
I’m lucky I know
But I wanna go home
Mmmm, I’ve got to go home

Let me go home
I’m just too far from where you are
I wanna come home

And I feel just like I’m living someone else’s life
It’s like I just stepped outside
When everything was going right
And I know just why you could not
Come along with me
That this is not your dream
But you always believed in me

Another winter day has come
And gone away
In even Paris and Rome
And I wanna go home
Let me go home

And I’m surrounded by
A million people I
Still feel alone
Oh, let me go home
Oh, I miss you, you know

Let me go home
I’ve had my run
Baby, I’m done
I gotta go home
Let me go home
It will all be all right
I’ll be home tonight
I’m coming back home

kiddo

Member
Thông báo với các bạn hiền là net nhà em đã down, bây h em đg phải vác máy ra ngồi quán cafe, hik hik, vừa tốn cơm đi lại vừa mất tiền ăn uống, khốn khổ cái thân già :((

Beo yêu ơi, thanh củi mày, hé hé :x. Tao cũng thích bài này lắm, oài, cứ như là sáng tác cho mình :p Chỉ nẫu cái là hôm nào tao ở chỗ làm mà phải nghe bài này, đã phải làm quần quật như nô lệ thì chớ, anh ý lại cứ lên rỉ "let me go home" ------- đến chết :((

kiddo

Member
a` lo^' a' lo^......
o day co' ai ko?
sao tui ko type dc co' dau^'?
sao cai' 4r bi ham^?
sao cha ai ngo' ngang` gi` den cai cho nay?
vi` sao lai the?
tai vi` sao lai the?
:))

chouchou

Member
híc híc, tớ vẫn type được tiếng việt đấy thôi. Mọi người dạo này chẳng ai ngó ngàng đến forum vì lâu rồi không còn thói quen lên đây buônchuyện quá.

Nghe nói ngày mai có gió lạnh đầu mùa. Bác nào định cho em cái áo rét như nhân vật Sơn trog tác phẩm của Thạch Lam ko vậy (em không đảm bảo về độ chính xác tên nhân vật)

Chán nhể, chẳng ai vào pho rum

:"> hay là tớ với Châu lại tiếp tục song ca nhá.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000