9B 9498 !

kiddo

Member
Ờ ờ, bây h chuyển chủ đề sang phim ảnh nhá :D Lại bàn tiếp Brokeback với bạn Beo cho bạn đỡ cô đơn nào :"> Anh Jack thì đích thị là đồng tính rùi, còn anh Ernis thì nhờ có anh kia mà tìm đc chính mình, cái này thuật ngữ gọi là "come out of the closet";-) Nhớ lần trc bác đạo diễn Ang Lee có bình luận: "đây là 1 câu chuyện tình yêu tuyệt đẹp, chỉ có điều là nó xảy ra giữa 2 người đàn ông".

Tớ vẫn ko hiểu tại sao người ta lại dịch tên phim ra thành "Núi Yên Ngựa" đc? Theo tớ thì mấy cái tên riêng cứ nên giữ nguyên, trừ trường hợp nào gây hiệu quả đặc biệt lắm. Mà bạn Beo nhầm thế nào, làm gì có cảnh óanh nhau trên bãi biển nhỉ? Cowboys mà, từ Wyoming đến Texas, làm sao ra tới biển đc? :p

Tớ chưa đọc truyện gốc của phim này nên cũng chẳng so sánh đc, nhưng còn như Memoirs of a Geisha, hik, về nội dung so với truyện thì tớ hoàn toàn thất vọng. Phim chỉ đc cái đẹp, diễn viên đóng ok, nhưng tớ vẫn chả thích em vai chính lắm, ko giống Nhật tẹo nào :( Trong 3 em nữ diễn viên chính thì tớ chỉ thấy có chị Củng Lợi là sự lựa chọn đạt nhất, còn ngay cả chị Michelle Yeoh, tuy thích chị này thật nhưng chả thấy giống trong truyện tả gì sất, chẹp:-S

Thôi lan man quá rồi, để xem tiếp phim mới rồi lại rì viu nhá :x

Tinkerbell

Member
@ Bé Xu: hôm nào đi xem film nhá, tớ đang bất thường, bất thường cực, có lẽ là do say nắng!

@ Bé Đô: nếu xem film thì tránh Vô Cực (chả nhớ title tiếng anh là cái nợ gì) ra nhá, ứ hiểu gì đâu, ngạc nhiên cực; tránh cả The Interpreter ra, đau đầu lắm, chính trị chính em, ứ giải trí được đâu.

chouchou

Member
Các bạn nói về phim thì tớ chỉ biết hóng thôi, chứ chẳng biết góp gì... vì nói chung là phải đến 1 năm nay ( hoặc hơn) tớ ko mua DVD hay thuê phim về xem rồi. Bọn Cable thì ko cho xem StarMovies nữa nên càng mù tịt... thôi, ko biết thì dựa ghế mà đọc vậy :D

Beo à, tao chẳng thích đi xem phim 1 tẹo nào cả. Tao chỉ khoái đi ăn thôi. Mấy lần đi xem phim đều thấy phim chiếu rạp mình chán quá, từ thuyết minh trở đi. Tao chỉ khoái mượn DVD về xem thôi. Tớ vẫn bảo lưu ý kiến Memoirs of a geisha là chuyện bth, ko có gì quá đặc sắc, chỉ giải quyết khâu tò mò vì mình cóc biết bọn geisha ở NB nó thế nào. Tớ vẫn còn mấy chương chưa đọc, nhưng cũng có thể mua phải quyển sách lởm nên ngại.

Đến hết tháng 7 là tớ xong mấy việc điên điên dở dở này, lúc đó bạn Loan thích đi ăn gì, thích đi xem gì tớ đều okie hết. :">

kiddo

Member
Ặc ặc, bây h mới biết ngại thì hình như là hơi quá muộn rồi thì phải? :))
Các bạn cấp 2 của tớ ơi, các bạn có tử tế thì thỉnh thoảng ậm ừ mấy tiếng xem nào, ko cứ im im đứng ngoài nghe ngóng thế, tớ với em Huyền nói mãi cũng nhạt, mà chả hiểu có làm phật ý ai ko? ;) Còn em Loan iu quí của tớ thì nhiệt tình vào góp mồm góp miệng thui, đừng ai cay cú gì em nó mà tội nghiệp :p

Beo ơi mày nói tao mới nhớ là tao có The Interpreter down trộm về từ năm trc mà đến h vẫn chưa xem :)) Nhưng nhất định là sẽ xem, thích chị N.Kidman mà. Nếu ai thích thú mấy fim liên quan đến chính trị chính em thì có thể xem The Constant Gardener và Hotel Rwanda. Cả 2 fim này tớ đều chưa xem :"> nhưng nghe thiên hà bàn là hay ho lắm.

Tớ thì vẫn thấy truyện Geisha hay, mặc dù cái kết ko thật thuyết phục lắm. Da Vinci thì vẫn nắm trang trí trên giá sách, tớ ko phải kiểu chạy theo mốt lắm nên bao h đọc cũng đc :D

Tớ thích đi xem phim, dạo này lại đang ra lắm phim muốn xem quá cơ. Mà 3 lần gần đây nhất đi xem fim đều hụt, hôm thì cái fim muốn xem đã hết vé, hôm thì chiếu vào giờ ko xem đc :((

chouchou

Member
Beo ơi, hôm nay nghe cái Hương bạn tao bảo có phim gì ở rạp hay lắm, phim hài Mỹ thì phải, nhưng tao chẳng nhớ tên. Nếu hôm nào mày lừa được anh nào thì cho tao đi kèm nhé :D Hoặc nếu ko thì rủ tao đi cũng đc... 2 chúng mình đi thì cũng chẳng sao, chỉ sợ chúng nó lại tưởng mình lại chuẩn bị đóng phim Núi móng lợn nào đó thì chết... oan sai lắm... hê hê

Tớ thì hơi khác bạn Beo là tớ thỉnh thoảng cũng thích xem phim có mùi chính trị 1 tí, nghe nói Hotel Rwanda hay lắm, đài truyền hình chiếu 1 lần rồi, nhưng tớ xem mỗi 1 giây, đúng cảnh có dăm cái đầu lâu... khiếp gần chết! Mà hỏi lạc đề tí, có ai biết là đã có Ice Age II chưa, tớ khoái Ice Age I lắm, nên nếu có phần II thì sẽ xem. Nhưng theo truyền thống thì phần II chẳng hay bằng phần I, Shrek cũng thế, nhể?

Tạm bàn thế. Đợt này tớ tạm tu, ko phim phiếc gì, nhưng đầu tháng 8 sẽ lên chiến lược xem phim hẳn hoi. Đời mấy tí! :D . Các bác làm em mấu!

kiddo

Member
Tớ chưa xem Ice Age bạn Xu ạ, hình như xem phần 1 rồi, chẳ nhớ nữa, còn phần 2 hình như có từ đời thổ tả nào rồi ý chứ (lâu lắm mới dùng cái chữ này :D) Nói chung phim hoạt hình tớ khoái mỗi... Winnie the Pooh :"> À nói đến đây lại nhớ ra hôm nọ có đứa bạn kể hồi trc ở Hà Lan hay Thụy Điển hay Thụy Sĩ gì đấy (già rồi vừa lãng tai vừa lẫn, các bạn thông cảm) người ta cấm ko cho trẻ con xem Vịt Donald vì nó... ko mặc quần :)) Thế tớ mới hỏi nó Pooh ko có quần có bị cấm ko? Nó bảo chắc là thành PG13 hết :))

Chính ra em chả thích phim hài thô thiển của bọn Mỹ, từ kiểu Jim Carrey trở đi, đừng hòng em xem, còn kiểu hài nhẹ nhàng tình cảm thì okie, ít ra xem ko bị bực mình. Ko bít ở nhà có The Devil Wears Prada chưa? Phim đấy có vẻ hay chứ đừng xem Little Man nhá :D

ltuongvan

Eo ơi, tớ cũng thích vào đây hóng hớt với các cậu lắm, dưng mà các cậu toàn nói mấy chứ tớ chả hiểu, hic, ngượng quá cơ, về đây!

Tinkerbell

Member
@ Chị Vân xinh đẹp, yêu quý của em: Chị em ngượng gì nào, thích nói chuyện gì nào? Thích gì chị cứ nói đi chị, chỉ đừng chửi em với mấy bạn kia thì bọn em sẽ theo chị hết :)

Dạo này có tuổi rồi, tớ chỉ thích cái gì giải trí nhẹ nhàng lành mạnh, không suy tư, không dằn vặt, không chính phụ gì cả. Thích truyện thiếu nhi, xem film hoạt hình, thỉng thoảng xem Hồng Hài Nhi trên TV, hờ hờ. Tớ đang đọc Phù thuỷ xứ Oz đấy, yêu lắm. Chỉ thích đi với bé Xu ra hiệu sách Kim Đồng, Xu nhở.

Cái film của Mỹ ngoài rạp có phải là Vú em FBI không nhở, film hài thì phải, bạn tớ đi xem về bảo cười vãi linh tinh , tớ chưa xem đâu, Xu có thích hôm nào mình đi. Chỉ chúng mình đi thôi, anh em gì, giờ tớ tu, chả thích lừa ai (icon thở dài).

Đô mà rảnh thì xem mấy film của anh Lương Triều Vĩ đê, nội tâm sâu sắc lắm, In the mood for love mí lại 2046, một film đóng với chị Ngọc, một film đóng với chị Di. Nội dung thì cơ bản là khó hiểu, được cái nội tâm. Rì com men thêm là xem film Envy, có anh Ben Stiler, film hài, cười rung rinh, cười xong vài phút là quên, nhẹ nhàng :"> Ko đến nỗi thô như annh Carrey, hị hị, hoặc là thẩm mĩ của tớ khác bạn Đô!

Geisha, truyện tớ đọc từ đầu đến cuối, đã kể lại cho bé Xu mấy chương bé Xu chưa đọc, bé cứ hay quên nhá. Tớ cũng hay quên vì giờ chả nhớ truyện đấy nó thế nào, lèm nhèm yêu đương, mua bán, đố kị blah blah; thích nhất chi tiết bé Sa-u-ry được cho ăn kem, thế là quyết định sẽ yêu chú cho mình ăn kem, khi bé khoảng 10 tuổi, yêu thật :x

Còn film, chán chú đạo diễn, bắt chị Di đóng vai con bé 14- 15 tuổi, nhìn cứng đờ, mắt đầy toan tính, chả thấy đâu là đôi mắt màu tro sâu thẳm; được vài màn múa may, được chị Lợi đóng hay, khung khùng như phù thuỷ. Nhưng chán nhất là văn hoá Nhựt nhưng cứ xì xồ tiếng anh, cảm giác khó tả :-S

The Interpreter, chị Kidman da đẹp như sứ, nhìn thích lắm, còn lại là đau đầu, hơn 3h thì phải, tớ ngại xem film dài nhất là đấu tranh chính trị.

chouchou

Member
Mọi người nói thế là làm tớ mấu xem The interpreter rồi đấy. Cái phim ở rạp là Điệp vụ báo hồng (nếu nghe đúng, vì chẳng hiểu cái tên này nó nghĩa là gì). Nghe mình tưởng Đài Loan Hồng Kông, ấy thế lại là chú Mẽo, thằng cha nào dịch tên phim nghe "xa xăm" thế ko biết.

Ai bảo Beo là tớ quên nội dung mấy chương geisha Beo kể cho tớ. Tớ đọc ko nhiều thật, cơ dưng mà nhớ lâu...

Hôm nay tớ mệt, ko hầu chuyện các bạn được lâu... để mai viết tiếp...

kiddo

Member
Hình như cái phim Vú em gì đây là cái Little Man thì phải --> đúng cái thể loại mình mất cảm tình nhất.
2046 thì tớ cũng có, mang từ nhà sang và vẫn chưa xem :">
Em Xu xem The Interpreter đi, tớ mới xem đc mấy phút đầu, thấy cũng kịch tính ra phết :D
Tớ đg đói quá, cả ngày chưa ăn uống gì tử tế nên cũng chả có sức mà buôn nữa. Thôi đi măm măm đã nhé :D
À mà pé Mót bao h biết điểm thi ý nhỉ? :p

vichia

Active Member
em á, chị ơi đừng hỏi làm em run sợ :((

À, có chị nào biết bài Không còn mùa thu của Việt Anh không ?

http://nhacso.net/Music/Song/Tru-Tinh/2005/12/05F5FD69/

Không còn mùa thu, trăng rơi bên thềm
Không còn lời ru, mơ trên môi mềm
Em thơ, như mùa xuân đầu, nối dài đêm sâu

Anh làm mùa thu, cho em mơ màng
Anh làm lời ru, quấn quýt bên nàng
Em đi, tiếc gì thu vàng, tiếc gì xuân sang

Còn thương nhớ nhau, về thắp sao trời
Còn thương nhớ nhau, từng đêm bão tố
Tóc ướt trăng thề, lời yêu chưa nói trên môi vụng về

Đường ta đã qua, chìm khuất chân trời
Đường ta sẽ qua, nào ai biết tới
Chiều buông rã rời, ru lòng thôi mơ, ru buồn lên thơ

Lâu lắm không nghe, mấy hôm nay kết quá :x

kiddo

Member
Pé Mót ơi, hồi cái bài này mới nổi các chị già mới học lớp 10-11 gì đấy thôi :D Oài, tự dưng nhắc lại nhớ thời oanh liệt quá :"> Bài này hồi đấy Thu Phương - QHuy hát hay thế :D

Tinkerbell

Member
Giữa tháng 8 biết điểm thi hay sao ý nhở, nhanh thật, lại có một đàn các em . Bé Mót đừng sợ, chuyện đâu còn có đó, xem film nghe nhạc đi bé ạ.

Không còn mùa thu ... nghe từ hồi cấp III, hôm trước vừa nghe lại, cứ thấy lạnh lạnh, mới nhớ ra là để điều hoà thấp quá, hị hị, lại cứ ngỡ mùa thu về mới chết.

@ Chị Vân ới ời, chị đâu rồi, đừng bỏ em mừ; chị tớ bây giờ rất xinh nhá, váy ngắn chưn dài, nhìn mà yêu quá cơ (trong blog ý ạ ^_^)

chouchou

Member
ui chà, mấy bài hát đó mình ko những biết mà còn hát được nữa cơ.. hihi... :D

Em cũng chẳng thích mấy phim hài phản cảm, nhưng em thích kiểu romantic và hơi hài 1 tí, như phim two-week notice, hay hài hài kiểu phim gì mà ông bà gì có 12 đứa con í.. Chưa xem hài của Jim Carey, nhưng nhìn cái mặt nó đã ghét rồi.

Vụ interpreter sẽ bảo lưu đến đầu tháng 8. Xưa cũng chẳng bon chen mấy phim có dính đến chính trị, giờ xem hiểu hiểu tí (lớn rồi mừ lị) nên thích hơn. Hôm nọ ngồi xem Fahrenheit 911, đúng hôm đau đầu và bị ốm, thế là xem đc 1 nửa thì lăn quay ra ngủ. Túm lại, xem phim có dinh tới chính trị thì phải hợp cảnh hợp tình và đầu óc minh mẫn mới xem nổi. :D

Vân lúc nào cũng xinh í chứ, có phải riêng bây giờ đâu. Chỉ tội lười tham gia forum, mà mỗi lần tham gia chỉ tham gia 1 câu thôi... âu thế cũng giỏi, mình có bao giờ viết 1 câu rồi im đâu... nhể :D

vichia

Active Member
hôm nay để stt "còn thương nhớ nhau, về thắp sao trời .." thế là có mấy chị gái liền nhảy vào tâm sự =))

Tinkerbell

Member
vichia said:
hôm nay để stt "còn thương nhớ nhau, về thắp sao trời .." thế là có mấy chị gái liền nhảy vào tâm sự =))
:-O kinh con bọ ngựa ngạc, chả hiểu sao bé Mót lại lăn ra cười ... hay mình già rồi ứ hiểu được kiểu humor của các bé xì tin nhở :-O

--
Xì pam: hôm nay tớ phát điên vì mấy trò kĩ thuật, huhhu, đú đớn đi cài thêm cái ổ 8oG đề rồi nhục nhã vật vã, down cái YM mới như xít, mất cả cái McAfee, cùng một lũ chương trình mình dày công download, hic, già rồi còn dại, hĩ hĩ

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000