1 cơ hội để bạn thể hiện tài năng

BlackDragon

Active Member
5T không giải quyết được gì cả. Nếu theo đúng kế hoạch của em Lady thì dạ hội này sẽ biểu diển nhạc sống, mà tiền âm thanh đầu tư cho nhạc sống sẽ tốn kém hơn (nếu như em không muốn nó be bét như hội trường vừa rồi). Ngoài ra còn gian hàng, sân khấu, in ấn, quảng cáo, các phụ phí,... Theo anh ~ 10T.
Kinh phí ở đâu ra ? :D

rikku

Active Member
Không phải bọn anh muốn làm em chùn bước, nhưng em thử nghĩ xem, cả trường, ai mà chả thích hội, không có lý gì cả trường mỗi năm chỉ tổ chức được một hội trường! Đoàn trường này, ngoài CLB của em còn rất nhiều CLB khác, và rất nhiều tập thể lớp còn máu hơn em nhiều ><
Do đó nên tính tới những dự án không, hoặc ít tốn kém.

- Âm thanh:
Chơi nhạc trong phòng kích thước vừa phải thôi (mượn 1 lớp nào, bỏ hết bàn ghế ra). Khi đó hát không mic, đàn ko mic, và người xem tuyệt đối trật tự.

- Số lượng người:
để phù hợp với lượng "âm thanh" kia thì chỉ có 50 khán giả là kịch.

- Nhạc:
Toàn bộ sẽ tự biên tự diễn, ko có tiền thuê nhạc công.
Nhạc cụ: org/guitar/trống. Guitar điện cũng đc.

Phương án 2:
Thu tiền vé.
Em định thu bao nhiêu? 20K/ người thì ko biết còn ai đi không ><

smooth

Member
hmm, nếu ko tổ chức "hội trường thứ 2" có vẻ khó thì thu hẹp quy mô lại kiểu như chào tuần mới thôi cũng được :) em Huyền có thể đưa kế hoạch + chi phí dự trù của em lên đây, ai có quen biết gì như thuê âm thanh, nhạc công, thuê dựng sân khấu..vv..có thể giúp được thì giúp..Mà phần nội dung hơi đáng lo nhỉ :)) nội dung ko hấp dẫn thì khoan nghĩ đến chuyện tổ chức thế nào :D Thử nghe ai rủ mình đi xem show toàn "tác phẩm" tự biên tự diễn của .. vd như PDP hay TP thì mình xin xung phong ở nhà :">
Mọi người tích cực đóng góp ghê ^^ Em Huyền có thể cho 1 thời gian cụ thể em định tổ chức là bao giờ ko?? để có thể lập kế hoạch cho nó rõ ràng..chứ cứ bàn suông thì đến năm sau ko biết được gì ko..
rikku: có nên đưa ý tưởng này ra cho cả forum góp ý ko nhỉ ?? chắc là thôi, xây thì ít đập thì nhiều ^^

rikku

Active Member
@ A Đức: Hì. Em sẽ bảo kê cho cái topic này, ai đóng góp kiểu đập phá là del bài ngay.

Mà theo anh nói, thì nếu để chào cờ đầu tuần, em nghĩ chất lượng âm thanh không thể đủ được.

@ Huyền: em có thực sự nghĩ những tiết mục có chất lượng tốt không ? tự sáng tác là một vấn đề to oành oành đấy :D

nenu_aloha

Member
Kế hoạch ko khả thi vì dự trù kinh phí sẽ quá lớn... St đảm bảo không kham nổi và chị Lê cũng ko muốn tổ chức một chương trình quá lớn thế đâu em ạ.... :), tốt nhất là nên thu hẹp quy mô lại... :).. chúc thực hiện đc!

Volodia

Member
Rất ủng hộ em Huyền! Mặc dù sẽ có rất nhiều khó khăn nhưng hy vọng em sẽ làm đc. Chuyện làm hội trường lần hai anh xin đóng góp chút ý kiến là có thể dời sang học kỳ 2 đc ko vì theo anh có nhiều lý do:
- Trường vừa tổ chức xong, ko nên tổ chức ngay vì sẽ cập dập
- Thời gian này đang diễn ra nhiều sự kiện quan trọng nên, meeting nhiều => cấm đường v..v..
- Nếu chuyển sang tháng 2, 3, em sẽ có nhiều thời gian chuẩn bị hơn, nhất là việc đi xin kinh phí từ bên ngoài (nếu mà xin đc nhà tài trợ để mình quảng cáo trong hội là tốt nhất)
Còn về vấn đề kinh phí, anh ko có gì nhiều, chỉ có 800k thằng bạn đang cầm ở VN xin đóng góp cho em nếu em cảm thấy cần và thực sự muốn tổ chức buổi hội này.
Anh cũng rất hy vọng là nó đc tổ chức dịp sau tết, lúc ấy anh đc về thăm nhà nên nhân dịp ấy muốn đến xem hội nó như thế nào! Hie hie... :D

LADY_A7

Member
cảm ơn đóng góp của anh. Trước mắt thì em cũng thấy nhiều khó khăn và đang hoạch định rõ ý tưởng.
Nếu mà chỉ có ca nhạc thôi thì chẳng khác gì hội trường vừa rồi cả.
Còn phải tổ chức nhiều trò chơi hấp dẫn như là phun sơn(của dân hiphop), tượng người các nhân vật, fastfood.... (3 cái này trong hội đồng anh tổ chức rất được hoan nghênh) , ngoài ra thì còn các trò chơi vui mà em đang tập hợp. Nếu mọi người có thêm ý tưởng gì thì xin góp ý cho em nhé.

rikku

Active Member
ý em vẫn là tổ chức hơn hội trường à. thôi em giỏi, anh xin rút từ giờ ko dám phát biểu ở đây nữa. chúc em thành công.

Trò phun sơn chưa chắc đã được thông qua đâu. THầy Mão với thầy Đại tương đối bảo thủ trong chuyện này. Chưa kể nếu em định phun lên tường thì ... (Tất nhiên là phải phun lên cái gì đó để làm xong k để lại dấu vết gì )

LADY_A7

Member
hình như anh hok bít trò phun sơn này (vì nó hok phun lên tường trường đâu :">)
với lại nó chỉ là 1 trong những trò mà em nghĩ đến thôi.
Mong các anh chị cho thêm ý tưởng chứ nhận xét mấy cái trò chơi thì để sau đã cì ý tưởng còn chưa hoàn thiện mà

LADY_A7

Member
Ôi tiền T___________T
phải đi tìm sự tài trợ thôi
các đêm nhạc khác đều thế
nhưng cũng chính vì vậy mà em mới cần nghĩ ra ý tưởng hoàn chỉnh
có ý tưởng hoàn chỉnh thì mới thuyết phục được người khác

oneeyedMasamune

anh có 1 số ý tưởng muốn đóng góp đây:

1)về khoản $$$:đây gần như là vấn đề lớn nhất zòi.....

a) anh nghĩ là mình có thể huy động từ những ng` th.gia biểu diễn dưới hình thức lệ phí....nghe ổn ko???....vì chung quy $ mà họ nộp cũng là để phục vụ cho màn biểu diễn của chính họ thôi,fải ko??.....nên quy định nhiều mức phí khác nhau, vd:nếu chơi cả ban nhạc thì 100k chẳng hạn.....hay tự sướng như ông Kế Tú thì 30k thôi......nếu đề ra mức phí hợp lý thì okay thôi....vì đây là cơ hội tương đối ngon mà,chắc cũng có nhiều ng` muốn biểu diễn......
(WARNING!!! trên đây là giá cả.....zí zụ đấy nhé!!)

b)nếu có cả bán hàng nữa thì mình mở thầu gian hàng,vẫn có thể kiếm đc đấy(có nghĩa là bán chỗ cho ng` khác bán hàng ý mà,understand???....nếu có lãi thì họ sẽ hưởng hết...mình chỉ bán CHỖ BÁN HÀNG thôi)

2)về nội dung biểu diễn:ko nhất thiết phải tự sáng tác, có thể cover, nhg phải thật sáng tạo(vd:cover "My Heart Will Go On" như Sum 41 & Blink 182 ý...heheheh)

3)về trò chơi:anh nghĩ ra trò đoán tên bài hát như sau:chơi 1 đoạn intro hoặc solo của bài hát rồi đoán(cụ thể là ai chơi & ai đoán thì em...tự xử nha)....chơi cái này cũng nên biến tấu đi cho khó đoán.....nếu tay nào chơi dở wá thì.....fạt....

GOOD LUCK, WOULD-BE STAR GIRL !!!

P/S:nếu đc thì em có thể giúp band The BLIZZ của anh làm 1 phát chào tuần mới vào tg trc Tết Âm lịch đc ko??....cho quen việc ý mà.....với lại bọn anh cũng cần ng` giúp xử lí các vấn đề khi biểu diễn....nói thật là show ở hội trg` bựa chuối kwá.....bọn anh muốn tự làm 1 show khác gỡ lại, để cho....đỡ quê....

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000