1 cơ hội để bạn thể hiện tài năng

LADY_A7

Member
Bạn là học sinh Chu Văn An ???
Bạn là người có khả năng hát hoặc chơi 1 nhạc cụ nào đó
Hoặc bạn có khả năng sáng tác nhạc hoặc tự biên một tiết mục múa/nhảy nào đó............................
hay là bất cứ cái gì liên quan đến khả năng âm nhạc của bạn

CHÚNG TÔI CẦN BẠN​

Sắp tới trường Chu Văn An sẽ tổ chức 1 đêm hội với các tiết mục đều do học sinh Chu Văn An sáng tác và do học sinh Chu Văn An thể hiện.
Cơ hội ko đến nhiều, vì vậy nếu các bạn có khả năng, hãy tìm đến với chúng tôi. Những khả năng của các bạn sẽ được phát huy.

Tôi cũng bít sáng tác nhạc ^____^!!! và sáng tác nhiều bài hát trong nhiều thể loại, nhưng mà tôi lại hát hok hay cho lắm :D
Vì vậy mong các bạn hãy hợp tác với tôi-vì mục tiêu phát triển khả năng âm nhạc của mình.

LADY_A7

Member
tôi muốn cơ hội này là dành cho những bạn có khả năng và muốn thử thể hiện, phát huy tài năng của mình
còn cảm ơn anh Phong vì anh là một người sẵn có tư chất âm nhạc và đã lên biểu diễn trên sân khấu nhiều lần.Còn em ko có nhưng hok bao lâu nữa em cũng sẽ đạt được những gì mà anh đã đạt được. Thậm chí là hơn thế nếu em còn muốn theo đuổi con đường âm nhạc.

rikku

Active Member
@ Anh Phong: À ở VN hình như, ..thì có 2 loại, loại 1 là biết rất nhiều thì luôn nói ko biết gì, giả vờ ko biết gì. Em thuộc loại 2 anh BD ạ :D

@ Diễm Huyền: yup, cố lên nhé ! Rất chờ đợi sự thành công của em :D
À em thông tin thêm về buổi âm nhạc kia đi :D nghe rất hấp dẫn

và một điều nữa :D anh Phong không nói là anh ấy và em ai hơn ai. nhưng em hãy thận trọng khi tự phong mình là 1 nhạc sĩ
So sánh thử nhé:
Nguyễn Vĩnh Tiến từng đạt giải nhất BHV cũng chưa dám nhận là nhạc sĩ. Và cũng ít nhạc sĩ nào sáng tác trong nhiều thể loại lắm.

LADY_A7

Member
vâng, về vụ này thì em đã ấp ủ từ hồi cấp 2 rùi. Có đợt thấy khó quá nên thôi ko nghĩ tới nữa. Nhưng bây giờ thì khác vì em đã có CLB Sức Trẻ và các anh chị bí thư đoàn các năm trước đồng ý giúp đỡ.
Em định là sẽ xin nhà trường tổ chức 1 đêm hội hoành tráng, với các tiết mục do học sinh Chu Văn An tự biên và tự thể hiện. Ví dụ như: hát những bài hát tự sáng tác, múa hoặc nhảy- vũ đạo cũng là học sinh tự biên đạo.
Và về phần trình bày thì mình sẽ ghi lại 1 list những bạn muốn tham gia hát/ nhảy/ chơi 1 nhạc cụ nào đó (1).Và những bạn sáng tác được sẽ chọn trong số những bạn (1) kia để trình bày tiết mục của mình.
Về phần tuyển chọn thì cũng như tuyển chọn văn nghê dạ hội thôi.Phần này thì em ko dám có ý kiến.
với lại tổ chức thế này thì đặc bịt nên có thể thu tiền vé :p
Nói chung là ý tưởng thì có, trước mắt em sẽ nghĩ thêm và trình bày với CLB Sức trẻ, sau đó sẽ trình bày lên nhà trường. Và nếu kịp thì sẽ tổ chức vào 1 ngày lễ nào đó ( nếu là dành cho học sinh thì tổ chức dịp 25/12 là hay )
Em mới tính đến đó thôi, mong mọi người cho thêm ý kiến. Và rất có thể đêm hội này ko chỉ có các tiết mục văn nghệ mà còn là các lĩnh vực khác, miễn sao là của học sinh Chu Văn An( em cá là sẽ có bán hàng)
Để 1 đêm hội thú vị và thành công thì ko chỉ có văn nghệ được mà còn tổ chức những cái khác(như thi đấu bóng rổ trong nhà thể chất) lại thả đèn...

Anh không thích làm em cụt hứng đâu nhưng cái này hồi trước không phải anh chưa làm.

Em nên vận động hành lang cô Lê Anh( hay cô Vi Anh anh k nhớ rõ tên nhưng cô phụ trách đoàn trường ).

Lấy chữ kí ủng hộ của thầy cô giáo trong đơn xin phép ít nhất là của thầy chủ nhiệm.

Cuối cùng cầu nguyện xem hôm đấy thầy Mão và thầy Đại tâm trạng tốt khi duyệt đơn. (Cũng cầu luôn là các thầy k đổi ý giữa chừng)

Haha nghe sao giống vụ xin làm chào tuần mới quá.

À quên phải có bản kế hoạch rõ ràng. Lên nói miệng với cô phụ trách cô còn thông cảm chứ với thầy hiệu trưởng thì ...

BlackDragon

Active Member
Chắc là cô Mai Anh :D
Nếu định tổ chức em phải dự trù những việc này :
- Xin tổ chức (ở trường mình việc này không hề đơn giản, nhất là tổ chức dạ hội)
- Kinh phí tổ chức (tài trợ, trường cấp, bán vé,..v..v...)
- Địa điểm (hội trường hay ngoài trời, svđ,..v..v..)
- Kĩ thuật (âm thanh, ánh sáng,..v..v.. đây cũng là phần rất quan trọng, cứ nhìn cái hội trường vừa rồi thì sẽ thấy âm thanh lởm thế nào)
- Nội dung chương trình (liệu chỉ những sáng tác của HS CVA thì có đủ lấp đầy chương trình ko ? Quá trình chọn lọc tiết mục dựa trên tiêu chí gì,..v...v..)
Ngoài ra còn rất nhiều việc phải lo nữa, cái này các em có thể tham khảo nhưng người đã có kinh nghiệm tổ chức để rút kinh nghiệm.

LADY_A7

Member
vâng, xin cảm ơn ý kiến của các anh. Về mặt đó em cũng biết và nếu là làm 1 mình thì em ko dám và sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Nhưng ở đây lại khác, em có thể tự tin hơn vì mình sẽ cùng làm dự án này với gần 50 thành viên/cộng tác viên trong CLB Sức Trẻ, dưới sự dẫn dắt của các anh chị Bí thư các khóa trước. Vì vậy mà em tin là kế hoạch này có khả năng thành công lớn hơn.
Ngay bây giờ em sẽ ghi lại những mục cần chú ý của các anh.
Mong các anh cho em thêm ý kiến về các khó khăn đặt ra và nếu được thì cả cách giải quyết nữa. Em xin được tiếp thu và hoàn thiện hơn ý tưởng của mình .

rikku

Active Member
Anh cũng hy vọng là CLB Sức Trẻ hoạt động tốt và có thực chất. Nhưng em vẫn phải nhớ, em là người đề xướng thì cũng phải sẵn sàng một mình đương đầu với mọi việc vào mọi lúc. Không thì dễ thất vọng lắm.

LADY_A7

Member
vâng, cảm ơn anh,cái đó thì anh ko cần lo. Vì em là đứa chuyên nước đến chân mới nhảy, xử lý tình huống lúc nguy cấp. Cái tính đó hok tốt vì vậy mà em hok làm được những việc như trên, mặc dù có ý tưởng. Nhưng bi giờ thì em sẽ làm nó với nhiều người nữa và có kế hoạch đàng hoàng.
Nhưng dù có khó khăn bất chợt và đương đầu 1 mình thì em cũng ko ngại. Vì đây là ý tưởng của em, em sẽ cố gắng đến cùng để nó thành công ^O^

LADY_A7

Member
cái khoản đó thì nếu nhà trường duyệt dự án thì sẽ 1 phần là nhà trường hỗ trợ. Phần 2 bọn em sẽ đi xin sự tài trợ từ các tổ chức khác. Phần này thì khó nhưng bọn em cũng có 1 số anh chị có kinh nghiệm trong vụ này.
Hơn nữa, nếu mà chỉ có âm nhạc ko thì ko ổn. Còn phải kết hợp nhiều cái thì mới thu hút và mới bán vé được. Ví dụ như: sẽ có những gian hàng bán đồ ăn nhanh,hoa,đồ lưu niệm của truyện tranh..............sẽ có tượng người, có những bức tường để phun sơn lên, tổ chức các trò chơi, nhảy hiphop
nói chung là gộp lại từ nhiều lễ hội mà em đã đi từ các đêm nhạc cho đến các ngày hội của Apollo, hội đồng anh..........để mọi người đến đấy ko lo ko có trò chơi

LADY_A7

Member
ặc ặc, anh ơi, anh hok đọc kỹ những gì em nói à. Cái đó là 1 vấn đề khó nhưng bọn em sẽ giải quyết = được.
nhưng nếu ý tưởng hok hay thì làm sao có người chịu tài trợ cho mình

smooth

Member
:) sắp giống 1 hội trường thứ 2 rồi đấy nhỉ :p hehe, để tổ chức được như vậy cũng ko dễ, bản thân anh cũng chả biết làm thế nào :">, em Huyền cố gắng nhá.. chúc thành công, nếu có tổ chức thì quay video hay chí ít cũng ghi âm lại post lên phục vụ bà con :D

BlackDragon

Active Member
Nếu làm được như thế thì chắc chắn hoành tráng hơn hội trường năm nay :))
Cố gắng lo vấn đề kinh phí đi, sẽ rất mệt đấy. Trường hỗ trợ được 500k là hết *** :D

haketu

Member
SOZY! NHƯNG ANH LÀ THẰNG LÚC NÀO CŨNG NGHĨ TỜI $$$ ĐẦU TIÊN!
ANH XIN ÁNG CHỪNG VỤ NÀY ĐẦU TỪ KHOANG 5 TRIỆU!
NHÀ TRƯỜNG CHO 0.5- 1
CÒN LẠI THÌ BỐ AI CHI ĐC!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000