Yêu

fruit NHO

Active Member
hình như mình là ng luôn quan trọng hóa vấn đề
đb là với cái từ Yêu .....
:((

yêu , cái gì đó quá .....thiêng liêng thì ko hẳn là đúng ....nhưng .....rất rất quan trọng .......
ko thể nhẹ nhàng , ko thể cố mà dễ dàng
nói yêu rồi quay mặt ....

Mà không hiểu Yêu với trách nhiệm, nghĩa vụ, bổn phận, lòng thương....tất cả những cái đó có quan hệ gì với nhau khôgn nhỉ....
Thường tình yêu dễ bị gắn liền với trách nhiệm...dễ bị nhầm với lòng thương...dễ bị kéo theo bổn phận....

fruit NHO

Active Member
ko ...ko ....yêu như thế thì mệt lắm ..
tuy ko nên tách bạch , vì khi yêu tự dưng cũng nghĩ đến ng ta , thương theo nỗi đau của ng ta , trách nhiệm với c/s của mình , vì ng ta nhưng .......lòng thương , trách nhiệm ko đi liền với yêu
yêu có thể bao hàm
nhưng lòng thương và trách nhiệm ko thì chưa chắc có tình yêu ....

Đấy...nhưng fần lớn 2 người đến với nhau từ một cái...không fải tình yêu mà là một trong một lô xích xông kia...thế nên khi bừng tỉnh, chợt nhận ra mới khổ....
Mà người ta cứ bảo yêu thì cái gì cũng nhất,,,nhiều khi như thế cũng ko fải là tốt đúng ko chị....nhiều khi như thế sẽ là mệt mỏi....

fruit NHO

Active Member
chảng có gì là nhất cả
giống như chẳng có gì là hoàn hảo

giống như khi em nghe BỌN CON TRAI thì thầm câu : yêu em nhất ...uh , có thể là hiện tại thì nhất , chứ vĩnh viễn có thế ko ???

ĐẦU TIÊN thì có thể là thật , còn NHẤT ....chị ko nói là giả , nhưng nó cũng ko hoàn hảo ...

mà cái gì cũng nhất ....chỉ là trong lúc tâm trạng đang thăng hoa thôi
cái rì cũng nhất thì lấy đâu ra .....hy vọng , mơ mộng mà nghĩ về ng ta nữa ....:p

unni_x

Active Member
Anh nói " Anh sẽ gặp em, chắc chắn đấy"
Anh nói " Tháng ba anh sẽ được nghỉ"
Anh nói " Tháng tư anh sẽ về"
Anh nói " Em ko được suy nghĩ nhiều được ko, em chỉ được nghĩ 1 điều, đó là anh yêu em rất nhiều"

...........
Và..........:)
Anh và em đã ko nói chuyện với nhau từ bao giờ thế nhỉ?
Tháng 3 anh sang Malay chứ ko về VN
Tháng 4 anh phải đi học lại, anh về kiểu gì nhỉ?
Em yêu anh rất nhiều, vậy sao em lại khóc?

:)

fruit NHO

Active Member
đừng nghĩ linh tinh nữa
phải có niềm tin chứ
dù tin mù quáng , cũng phải có ng thực sự để mình đặt niềm tin
thà cứ tin vào ng mình yêu , yêu mình .....rùi sau đó NẾU có ... thì đau khổ còn hơn như bây giờ dằn vặt mình .......
con gái hay nghĩ linh tinh ....

đang yêu :) vậy mà chả có cảm giác gì cả :(
việc học hành chiếm tất cả thời gian+ tâm trí ( ko dám nghĩ đến chuyện khác )
chắc lại chuẩn bị ............ như mọi khi =((

foxdunk

Member
fruit NHO said:
đừng nghĩ linh tinh nữa
phải có niềm tin chứ
dù tin mù quáng , cũng phải có ng thực sự để mình đặt niềm tin
thà cứ tin vào ng mình yêu , yêu mình .....rùi sau đó NẾU có ... thì đau khổ còn hơn như bây giờ dằn vặt mình .......
con gái hay nghĩ linh tinh ....
Em nghĩ cũng vì thế này mà con gái thường đau khổ hơn con trai,sau mỗi lần chia tay.:( .Buồn không để đâu cho hết!Nhưng vẫn phải tin thôi,yêu thì phải tin tương nhau chứ,chả cần biết sau này thế nào...

gipypy_9x

Member
ko yêu nên chả biết , toàn nghe chuyện yêu đương tình cảm của mọi ngừoi nhưng chẳng biết giúp đỡ thế nào , có biết gì đâu :((

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000