Yêu

Lucifer

Active Member
Có một ngày để yêu nhau. Một đời để ở cạnh nhau. Và trọn cuộc sống để nghĩ về nhau...Chọn gì ?!

Em đã hỏi cái này nhiều người
những người lớn tuổi hơn (>18) đều chọn một ngày yêu nhau
xem ra U18 khao khát yêu eh?
còn U 15 thì mỗi người một ý kiến
không biết mọi người nghĩ sao ???

Grenouille_vert

Moderator
U15 - chưa bao giờ nghĩ đến chuyện yêu đương!
U18 - nghĩ tình yêu là cái gì to lắm, vả lại lúc đấy bận bịu chơi bời với lũ bạn cùng lớp (lớp 12 mà lại), chả có thời gian đâu mà để ý người khác, thực sự cảm thấy sống với bạn bè là vui vẻ hơn tất thẩy!
U22 - vừa đi chơi 14/2 với thằng bạn thân về, cười như chưa bao giờ được cười! Chợt nghĩ nếu có người yêu thì sao nhỉ? 14/2 không được đi với bạn, không còn được bá vai bá cổ nó để tán hươu tán vượn, không còn được lượn lờ khắp đường phố Hà Nội. Vậy thì yêu đương mà làm gì? Gác lại đi để sống đời vui vẻ!

GiangNguyen

Member
Mình sẽ chọn vế thứ 2 , một đời để ở cạnh nhau :)

To Vũ : đúng là lí sự của gã độc thân , hihihi , ấy cứ yêu thử bây giờ đi xem có sống đời vui vẻ được không ? Đến lúc bạn bè có người yêu hết , ấy sẽ đi với ai :p ....

wanted

em chọn cái thứ 1...
một ngày để yêu,một đời để nhớ...:(
@ anh vũ:anh có thể ko cần ng iu khi bạn thân của anh cũng cùng ý kiến như vậy,2 anh có thể đi chơi cùng nhau.Nhưng 1 trong 2 người có người yêu thì....người kia đi với ai:).Cảm giác alone khó chịu lắm anh ơi

unni_x

Active Member
cái gì cũng có 2 mặt của nó cả thui :D ai bảo độc thân là buồn và ai bảo cứ yêu là sướng nào :D
Nếu cho em 3 cách chọn trên thì em xin chọn cách thứ 4 : hạnh phúc trong tình yêu :">

wanted

oai` em này hỏi câu ngỗ nghĩnh quá:)
lớn hơn 1 chút nữa em sẽ tìm ra câu trả lời cho mình
trong trường hợp này tự tìm ra câu trả lời sẽ tốt hơn ;)

Clark Kent

Member
anh thấy mỗi người đều có sự lựa chọn riêng cả
nói chung là đi chơi với thằng bạn là hay nhất,chú Xuân Quỳnh đi với anh ko :D

ly huyen vy

Member
tớ chẳng chọn cái gì cả!cái gì cũng có hạnh phúc nhưng cũng có đau khổ.tốt nhất đừng chọ cái gì quá phiêu lưu, đừng ôm một tình yêu vĩ đại.Cái đơn giản đôi khi lại đẹp nhất, lại hạnh phúc nhất!^________^

rikku

Active Member
Có thể, một hôm nào đấy sẽ cảm thấy Yêu là tất cả, rồi nhanh chóng chỉ hum sau thui lại thấy tình yêu kéo lùi bản thân; hoặc có thể sống tốt mà chẳng cần gì tình yêu.
Trong một tình yêu lâu dài thì ko phải ngày nào cũng là một ngày "yêu" như thế.
Nhưng sẽ là: chờ những ngày như thế.
..

Kittymaomeo

Member
ai chọn cái thứ 1 là người đa tình
ai chọn cái thứ 2 là người chung thủy (that's me)
ai chọn cái thứ 3 là người nhút nhát

Kittymaomeo

Member
chả đúng quá àh
yêu có 1 ngày đích thị là con cháu Sở Khanh
sống cả đời nếu ko chung thủy thì gọi là gì
sống trọn đời chỉ để nghĩ về nhau là nhút nhát nên mới ko dám nói

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000