Tủ sách Văn học Nga

chipcom

Member
Hờ ...
em thấy mấy ông bà người Nga viết hay thế.
Đọc mấy quyển của nhà xuất bản Kim đồng thấy phê như con tê tê ý. :D

ngothutra

Member
Chính những truyện thời LX cũ của các nhà văn cách mạng lại là những tác phẩm được lưu hành nhiều ở VN. Và trong đó chứa đựng nhiều giá trị nghệ thuật cũng như giá trị nhân văn sâu sắc. Ai bảo là đọc những truyện về chiến tranh của LX cũ là nhức đầu? Nếu vậy thì người đó chả cảm nhận được cái quái gì cả. Nền văn học của Nga thì thật vĩ đại với nhiều tác phẩm lớn nhưng được nhắc đến nhiều nhất có lẽ vẫn là "Chiến tranh và Hòa bình"

ngothutra

Member
chipcom said:
Em nghe nói thơ Puskin hay lắm. Nhưng mà em chưa được đọc bài nào của ông ý cả. Chán thế! Không bít trong chương trình cấp III có bài nào của puskin không? Nhưng em thấy văn học Nga đọc thì hay còn phân tích thì ...
Muốn đọc thơ Nga thì sang bên Ngoại ngữ, topic tiếng Nga nhé :?

Grenouille_vert

Moderator
Em Hoàng Phương thân mến, anh là học sinh D1 99-02, lớp duy nhất ở trường CVA được thầy chủ nhiệm, nghe em kể chuyện về thầy Dũng như thế anh xúc động quá! Em có kỉ niệm gì đẹp về thầy chủ nhiệm của ah thì kể cho anh nghe với! Về truyện Nga, mọi người có vẻ hâm mộ mấy truyện cổ cổ nhỉ, tớ đọc chả thấy hay lắm (khó hiểu quá!), đọc truyện về chiến tranh thế giới II của Sholokov với cả Simonov còn hay hơn! Mọi người mà thích tớ sẽ post lên cho mọi người đọc!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000