Tự hỏi : Thanh niên Việt Nam đang đứng ở đâu?

leehuong

to Kiwi : tớ ko phải Doãn Hương đâu, tớ là Đoàn Hương.

to chị Hà : hhee, chị nói chính xác quá !

Nói chung thế hệ trẻ phải cố mà học hành cho tử tế để xây dựng đất nước mình. Chứ thật ra, cái ji đã ăn vào nếp nghĩ rồi, khó thay đổi lắm...

unni_x

Active Member
Thực ra, 1 đất nước XHCN là 1 đất nước như thế nào :) Theo Un thì đó là 1 đất nước trong mơ ước của những người yêu chuộng hòa bình và hạnh phúc. Mơ ước mà, có phải lúc nào cũng trở thành hiện thực ngay đâu? Nhiều khi mình thấy nước mình thật sự còn nghèo, chậm phát triển hơn các nước khác, nhưng khi gặp những người nước ngoài giàu có hơn, mình vẫn có quyền ngẩng cao đầu và tự hào về đất nước mình. Và điều quan trọng, chính những bạn đi du học là những người đặt mối giao lưu và thể hiện đất nước mình đó ;) Đừng chạnh lòng khi họ hỏi mình là người nước nào, hãy trả lời cho họ biết và hãy chứng tỏ mình để họ phải khâm phục.
Cho dù hôm nay chúng ta chưa được biết đến thì hãy tin tưởng vào ngày mai, chúng ta sẽ làm được những điều còn hơn thế :)

Tất nhiên, XHCN là một xã hội lý tưởng. Và những lý tưởng, những đường lối của Đảng đã đề ra là hoàn toàn đúng và chính xác. Nhưng, có điều, chúng ta thiếu những con người, thiếu những cách thức để thực hiện cho đúng những lý tưởng tốt đẹp ấy.

kiwi_vn

Active Member
Đúng là CNXH theo khuynh hướng cộng sản là ko hợp lý cho lắm,cứ như các triết gia TBCN nói thì như vậy là quay về xã hội nguyên thủy còn gì! Nhưng CNXH khác ở chỗ nó được thực hiện trên nền kinh tế phát triển

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000