Trường dạy YÊU * for men *

BlackDragon

Active Member
Tiếp theo :

Những kĩ thuật khi ngắm cảnh uống nước cùng em

Nếu bạn đi từ chỗ chưa quen biết, làm quen được em, rủ được em đi chơi và bây h đang cùng em ngồi ở một nơi nào đó khung cảnh lãng mạn thì bạn đã đi được hơn nửa chặng đường rồi đó. Đây là cơ hội cực tốt cho bạn để ghi điểm với em, để có thể thể hiện bản thân mình với em, để có thể "khoe" với em những cái đặc biệt, cái hấp dẫn của mình (cho dù bạn có bốc phét đi nữa cũng không sao , cái chính là để em có ấn tượng với mình).

Đầu tiên các cậu nên nhớ là con gái rất chú trọng tiểu tiết, những hành động nhỏ nhất của ta cũng sẽ được ghi vào bộ nhớ để lúc rỗi rãi các nàng sẽ đem ra "bới lông tìm vết". Chính vì vậy đừng bao giờ quên những hành động galan nho nhỏ khi đi uống nước với em. Khi bước vào quán, hãy mở của cho em vào, kéo ghế cho em ngồi trước khi vào bàn, đợi em ngồi xuống trước rồi mình mới ngồi,..v..v.. những cái này có lẽ các chú đủ thông minh để tự biết :D

Tuy vậy, có nhiều đồng chí rất là thiếu thông minh, mang chuyện chính trị, thế giới ra nói chuyện với em. Điều này là thuộc loại tối kị khi tán girl. Các chú phải hiểu tâm lí của con gái ở tuổi này ( khoảng 15 - 18 ), đa số là chả biết gì về thế giới cả (đa số tức là có 1 số ít, nhưng mà theo kinh nghiệm của tớ thì con gái có hứng thú với chuyện cao siêu như vậy thường là mọt sách, không xinh đẹp >:) ). Nhiều chú ngu dốt, ngồi ba hoa bốc phét Iraq, Isarel, Bush các kiểu, trong đầu cứ nghĩ là làm như thế, girl sẽ cảm thấy khâm phục, sẽ thấy mình là người có kiến thức cao siêu. (!) Con gái ở tuổi 15-18 thích cái lãng mạn, thích nghe cái đặc biệt trong tính cách của bạn, thích người yêu phải có gì đó khác người chứ không phải kẻ chỉ biết nói chuyện thiên hạ.

Chính vì lí do đó, những chủ đề bạn có thể đề cập khi nói chuyện với em là tình yêu, cuộc sống, chuyện bạn bè, chuyện buồn cười bạn biết, vân vân và vân vân. Lấy 1 ví dụ để các chú tưởng tượng. Giả sử muốn nói với em về tình yêu, cái phải nói ở đây là quan điểm của mình về tình yêu. Về cơ bản là hãy cho em thấy mình có 1 quan điểm về tính yêu vô cùng cao đẹp, ví dụ như sẽ chỉ yêu 1 người duy nhất trong đời chẳng hạn (ngay cả trước khi quen em, anh đã có tới 2 con bồ [[), hay cao hơn là "đối với anh/tôi/tớ, tình yêu không phải là sự sở hữu, tớ/anh/tôi có thể chờ người mình yêu vài năm", lý thuyết là thế nhưng trong thực tế thì phong phú hơn nhiều. Con gái nghe nhưng điều cao siêu như vậy, sẽ đánh giá bạn rất cao, cao hơn mấy chú bàn chuyện thế giới rất nhiều. Đối với gái, như thế có nghĩa là bạn bộc lộ cái bên trong của bạn cho họ. Tâm lí con gái rất thích nghe những chuyện như vậy.

Có nhiều chú cũng biết áp dụng cái việc nói về tình yêu, nhưng lại đi theo 1 hướng khác, khá là ngu ngốc. Các đồng chí lại mang chuyện tình yêu kể cho gái nghe, trong đầu cho rằng gái sẽ nghĩ mình là thằng trung thực . Ngu không thể nào tả được. Phải nhớ rằng, con gái ở cái tuổi 15-18 làm gì có cái khái niệm đó trong đầu, tính họ rất bồng bột, chưa có kinh nghiệm nhiều, đầu óc còn chưa được khai sáng và cơ bản là khá ích kỉ . Chính vì ích kỉ, nên khi nghe bạn đã từng yêu em này em nọ, ngủ với em kia , thì hình ảnh lăng nhăng của bạn sẽ gắn sâu vào đầu họ. Nói là bạn lăng nhăng thì có vẻ không đúng, nhưng cơ bản là khả năng xây dựng một mối tình với em sẽ rất nhỏ. Điều đó tớ đã kiểm chứng rồi, chả biết tớ có bao nhiêu gái nữa, nhưng cứ gặp em nào cứ nên bảo là chưa từng có người yêu :D

Khi nói chuyện với em, cũng nên chú ý nắm bắt tính cách của em để hưởng câu chuyện cho phù hợp. Nếu bạn là người hài hước và giỏi ăn nói thì còn gì bằng. Nhưng cũng nên chú ý với những câu đùa cợt của mình. Nếu em là một người vui tính, thoải mái thì không sao, nhưng nhiều em lại rất là ích kỉ và hay để bụng, đặc biết sợ nhất là cái tính hay suy diễn của một số em. Có khi câu nói của ta không có ý gì nhưng lại bị em suy ra hàng chục ý nghĩa khác nhau. Chính vì vậy buổi đầu hẹn hò cũng không nên đề cập đến những vấn đề gì quá nhạy cảm.

Chủ đề khi nói chuyện với nàng thì tất nhiên là do các cậu, cái này không thể hướng dẫn tỉ mỉ được. Nhưng nên nhớ là luôn phải phát triển câu chuyện, từ 1 ý rất nhỏ trong chủ đề hiện tại hãy cố gắng liên tưởng, phát triển thật nhiều, tránh đưa câu chuyện vào ngõ cụt. Một điều nữa cũng nên nhớ là cố gắng khen ngợi và ca tụng em nhiều vào, nhưng phải thật tự nhiên :D

(còn tiếp)

rikku

Active Member
đề nghị anh Phong giảng 1 bài về nghệ thuật "đong đưa" và phải làm gì khi đối phương "đong" lại mình.

Kid08

Member
BlackDragon said:
Chú kiếm em nào mà thực hành, chứ anh với chú thì thực hành khỉ gì >:)
ý em nà anh hướng dẫn em cơ mà ai bảo ... =)), anh tư vấn cho em iem nào xinh xinh ý :">

rikku

Active Member
@ Sơn Hải :|:| ký tên trường sang cho anh Phong rồi :">
@ Un: :D cứ phải học hỏi trước đã sau này có gì còn phải áp dụng sau.

BlackDragon said:
Tiếp theo :

tâm lí của con gái ở tuổi này ( khoảng 15 - 18 ), đa số là chả biết gì về thế giới cả (đa số tức là có 1 số ít, nhưng mà theo kinh nghiệm của tớ thì con gái có hứng thú với chuyện cao siêu như vậy thường là mọt sách, không xinh đẹp >:) ).

Phải nhớ rằng, con gái ở cái tuổi 15-18 làm gì có cái khái niệm đó trong đầu, tính họ rất bồng bột, chưa có kinh nghiệm nhiều, đầu óc còn chưa được khai sáng và cơ bản là khá ích kỉ .
anh cơ bản là hiểu nhầm rồi, girl mà không có chính kiến về chuyện gì xảy ra chung quoanh mình là các girl đầu rỗng không biết có cái gì khác ngoài tỉa tót đáng để quan tâm. nếu anh rước một bạn về thì cũng chỉ nên ngắm thôi, khai thác thêm là cảm thấy bất lực đấy.. Bây giờ cái quan niệm " con gái có hứng thú với việc cao siêu were not attractive" càng ngày càng không đúng rồi anh ạ ;-)

BlackDragon said:
Về cơ bản là hãy cho em thấy mình có 1 quan điểm về tính yêu vô cùng cao đẹp, ví dụ như sẽ chỉ yêu 1 người duy nhất trong đời chẳng hạn

cứ gặp em nào cứ nên bảo là chưa từng có người yêu :D

Một điều nữa cũng nên nhớ là cố gắng khen ngợi và ca tụng em nhiều vào,
(còn tiếp)
con gái bây giờ tinh phết đấy, dùng coi chừng phản tác dụng, đấy là tớ lo cho các bạn nên tớ nói thế :">

Kid08

Member
đúng á còn tùy người thoai chứ có phải ai cũng như ai đâu, nhưng đúng là đa số con gái bây h những ai xinh xắn thỳ đúng như anh Phong nói, rất ít ai .... biết nghĩ :">, trừ những ai đc gia đình quản lý và dạy dỗ tốt :p

BlackDragon said:
Anh xin bổ sung là những chiến thuật trên không áp dụng được với em Thu =))
dạ em xin cảm ơn anh đã nói giúp đièu ấp ủ bấy lâu nay =)) thú thực là em ko thích con trai chỉ biết nói những lời khéo léo nịnh con gái, nghe mãi rồi thì cũng đến lúc " biết rồi, còn gì khác more interesting để nói không"

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000