to: Chip_pi_pi

rikku

Active Member
hè rồi. thời gian rỗi nhiều quá thành ra hay suy nghĩ vẩn vơ linh tinh; và cuối cùng là nghĩ về Tình cảm.
nghĩ chán chê mê mỏi. những gì nói được qua Y!M thì tớ đã nói hết rồi.
gặp thì tớ ko dám ngỏ lời. ->nhát thế đấy; mà điện thoại thì cũng chịu nốt
.

chỉ còn con đường là new topic ở đây.
tớ muốn nói là "TỚ THÍCH ẤY!"
tớ biết người trong trái tim ấy là một người khác.
và quan trọng hơn; tớ chưa là gì với ấy cả - ngoài 1 chữ "bạn"
nhưng mọi thứ vẫn chưa bắt đầu.
và tớ chỉ đợi chờ sự bắt đầu đó bấy lâu nay.

1 năm rồi. tớ lang thang tìm kiếm một người tri kỷ; hay một người mà mọi người thường gọi là "bạn gái"; nhưng tất cả quãng thời gian đó; tất cả nhưng gì tớ tìm được chỉ là một vài kỷ niệm về ấy. dù chúng ta tổng cộng chỉ gặp mặt có 3 lần!? những ký ức ấy dù ít nhưng thật đẹp; ít ra là với tớ. tớ chưa bao giờ nghĩ và tin rằng tớ lại có ấn tượng sâu sắc đến thê về một người mà trước đó tớ chưa từng biết!?
cũng một năm rồi; những hình ảnh mà tớ nhớ được về ấy có lẽ đã phải nhạt dần. nhưng thay vì sự "nhạt dần" kia, giờ, tớ luôn nghĩ về ấy như một hình mẫu về người con gái trong trái tim mình. "ấy trong tớ" là những gì đẹp đẽ nhất.

MỘNG TƯỞNG!
tớ biết là như vậy. thế nhưng - có lẽ là giống như ấy; tớ vẫn đang cố gắng bám theo, cố vớt vát chút tình cảm của mình. Nhưng đối với ấy, ấy còn may mắn hơn, vì ít ra ấy vẫn còn những cơ hội để gặp người mình yêu. còn đối với tớ, ấy là một giấc mơ xa vời. thậm chí còn dễ dàng phủ nhận từ "bạn" mà một lần tớ đã cho rằng chúng ta có thể.

thế đấy, tất cả những gì tớ và ấy.. chỉ là những dòng chữ.. vô hồn trên chiếc màn hình vi tính. chẳng biết tớ có sai lầm không khi định tìm lại tình yêu cho mình bằng internet!? để rồi sau đó sẽ thế nào đây? tớ không biết.
chỉ biết rằng tớ từng có hàng giờ đồng hồ online chỉ để chờ một biểu tượng trong group "My love" của tớ bật sáng.
và tiếp sau là cả một nỗi thất vọng bởi 1 từ cụt cỡn "busy".

TỚ ĐANG CỐ LÀM GÌ ĐÂY?
VÀ SẼ CÒN TIẾP DIỄN BAO LÂU NỮA!?

Tớ không có mọi thứ. Tình cảm gia đình. Bạn bè. cô bé mà tớ thân nhất từ trước tới nay.. từng là người duy nhất tớ có thể tâm sự.. trong suốt mấy năm trời.. thậm chí nó vừa bỏ nhà đi.. chỉ mới lấy lại được một chút niềm tin vào bản thân mình. tớ tin rằng tớ đã thích ấy, và tớ tin tớ không nhầm khi nghĩ về ấy với tất cả những gì tốt đẹp nhất.
Tớ cũng đã sợ. khi post bài này. nhưng tất cả những gì tớ cần là nói ra. thế thôi. đừng coi đây là lời ngỏ lời của tớ. hãy chỉ hiểu rằng đây là tâm sự. tất cả là tâm sự.
và nếu có thể, hãy là một người bạn của tớ. để có thể sẻ chia những khó khăn, những nỗi buồn; cả sự bực tức, và dĩ nhiên là niềm vui trong cuộc sống.

HY VỌNG ẤY HIỂU!
những ngày gần đây tớ rất ít thấy ấy trên net. nên khi đọc bài này, đừng im lặng. cứ coi như là tớ đang rất muốn đọc vài dòng post của ấy.

p/s: cho tớ được phép gọi tên ấy. TRẦN PHƯƠNG TÚ!---
Phạm Quang Tú
11.02am_June04 2004

Who_Cares

Member
Tội nghiệp chú rikku, cần mỗi bài post của chip thì mãi chả thấy, lại chỉ thấy mỗi mấy đứa phá đám :lol: :D :lol: :D mở ngoặc tui ko phá đám chú đâu nhá đóng ngoặc :rolleyes: :D

BlackDragon

Active Member
Mình lại ko nghĩ là chú này "nhát"
Đến mình còn ko dám "tỏ tình" trước bàn dân thiên hạ thế này :D
Dù sao chú này cũng có vẻ thật lòng .
Em Chip cũng nên nói vài lời !

lexuscva

Member
ui xời....hay thì có hay thật...nhưng mà không cần thiết phải thế??
Đứa nào mà tôi thích..mà không được đắp lại...tôi cho vào dĩ vãng luôn...
buồn mấy thì buồn cũng không thích thể hiện ra ngoài, không thích phải bi lụy kiều này...
"Nam nhi đại trượng phu" đâu thể chỉ vì một đứa con gái mà trở nên yếu mềm thế được...? :D :D
(úi..sao hôm này mình "bạo mồm" thế nhỉ..hi hi)

ark

Active Member
<!--QuoteBegin-lexuscva+Jun 5 2004, 01:50 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (lexuscva @ Jun 5 2004, 01:50 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> ui xời....hay thì có hay thật...nhưng mà không cần thiết phải thế??
buồn mấy thì buồn cũng không thích thể hiện ra ngoài, không thích phải bi lụy kiều này...
"Nam nhi đại trượng phu" đâu thể chỉ vì một đứa con gái mà trở nên yếu mềm thế được...? :D :D
(úi..sao hôm này mình "bạo mồm" thế nhỉ..hi hi) [/b][/quote]
:huh: :angry:
<_< <_< <_< <_< <_<
;) ;) ;) ;) ;) ;)

rikku

Active Member
thôi đi mấy ông tướng, tin mới nhận là chip đã vào forum vào hồi 3.04pm hôm qua, ko biết đã ngó qua đây chưa :rolleyes:

smooth

Member
<!--QuoteBegin-lexuscva+Jun 5 2004, 01:50 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (lexuscva @ Jun 5 2004, 01:50 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> ui xời....hay thì có hay thật...nhưng mà không cần thiết phải thế??
[/b][/quote]
Hi, rất đồng ý với ý kiến của chú Lexus. Nghe nói chú cho vào dĩ vãng khá nhiều em rồi, nhỉ. Con gái có thể làm cho ta mạnh mẽ lên, hoàn thiện thêm chứ nếu mềm yếu, bi lụy thì...con gái nó còn ghét cho. Chú chú lexus thành công trong sự nghiệp, chờ tin thắng trận của chú, dù sao hội độc thân vẫn chừa chỗ cho chú quay đầu lại, hehe. :p
To wec: chiều qua chip nó online suốt, nhưng có lẽ vào đây cũng ko biết viết gì, nếu là chú thì chú sẽ làm gì???

rikku

Active Member
thì làm sao mà biết trả lời thế nào cơ chứ; nếu là em cũng ko biêt phải xử lý thế nào.
mạnh mẽ hah? post bài này lên đây có được tính là mạnh mẽ ko?

Who_Cares

Member
Thấy bé chip mân mê topic này mãi mah sao ko thấy trả lời nhỉ :lol: :D
Chắc cũng XÚC động quá ko nói nên lời rùi B) :p :p :p

ki' ri` đây'.........ông nay` noi' chuyện xui xẻo zua` thui chứ........ai chít ở đây hả :unsure: :ph34r: ........
Còn con Ken nữa................nhìu chuyện wa'
Hmm................Chip đồng ý với ý kiến của anh smooth..............chẳng bít post ki' ri`........thui viết mấy dòng cho mọi người bít tui đã vào và.............ko chít ở đâu như lão WC nói là đc <_<

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-Chip_pi_pi+Jun 5 2004, 11:49 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Chip_pi_pi @ Jun 5 2004, 11:49 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hmm................Chip đồng ý với ý kiến của anh smooth..............chẳng bít post ki' ri`........ [/b][/quote]
Chả bít post cái rì ngoài hai chữ " ĐỒNG Ý" cả :lol: :D

lexuscva

Member
Hi, rất đồng ý với ý kiến của chú Lexus. Nghe nói chú cho vào dĩ vãng khá nhiều em rồi, nhỉ. Con gái có thể làm cho ta mạnh mẽ lên, hoàn thiện thêm chứ nếu mềm yếu, bi lụy thì...con gái nó còn ghét cho. Chú chú lexus thành công trong sự nghiệp, chờ tin thắng trận của chú, dù sao hội độc thân vẫn chừa chỗ cho chú quay đầu lại, hehe
dạ vầng....đa tạ bác có lời khen ngợi...hì hì...mấy hôm nữa bác cho em đắng ký một suất trong Hội độc thân cái...hờ hờ....vừa "cho vào dĩ vãng" một em nữa xong..:D :D...trong "thời gian chờ đợi em khác" xuất hiện thì vào hội độc thân "ngồi tạm" mấy hôm...:D :D

rikku

Active Member
to ark: sao mày biết tao ko hy vọng?
to chip: oạch; biết ngay là cô nàng chẳng biết post rì mà :D đến mình cũng chẳng biết. :lol:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000