Tình iu - Sự nghịp!!!

níu phải chọn giữa tình iu và sự nghiệp của mình, bạn sẽ chọn cái gì???

• Tình yêu

Votes: 0 0.0%
  • Sự nghiệp

Votes: 1 100.0%

• Total voters
    1

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đấy đấy, hix hix, chỉ cho kém thôi, chứ không cho bằng, chứ chưa nói là hơn <_< <_< Hix

Chị phản đối là phản đối cái đấy đấy em Tuấn ạ ;-)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, em đúng là... <_<
Con trai thích hơn vợ mình thì phải cố lên chứ, sao thấy vợ hơn lại kêu là... "bị toi"??? <_<

Mà em đừng có mơ màng vội vã như thế, anh ý về sau chẳng có thời gian mà đi gọi ĐT cho em đâu :p :rolleyes: :rolleyes:

akaay

Member
Bóng bàn nhiều nhỉ!Có lẽ ở đây chỉ có anh và han tea suk đi làm thaatj nhỉ?Anh xin nói cho nó rõ hơn!Không nên đặt cho mình cái kiểu cân đo đong đếm thế này!Việc gì xẩy ra cứ theo mình mà làm thui!Nói như các em thì căng thẳng quá!Hê hê!Chọn cái gì mà chẳng được miễn là không ân hận với QĐ của mình!

GiangNguyen

Member
Dung la co le bay gio thanh nien toan chon su nghiep vi em nghi bay gio ma k co su nghiep thi se kho ton tai duoc vi thoi buoi hien nay k con che do bao cap nhu ngay xua nua . B)
Em dong y voi chi Ha la con gai thi con gai nhg van fai co su nghiep rieng cua minh , tat nhien la neu co gia dinh roi thi van nen co gang lo cho gia dinh , va fai co ca su tham gia cua chong nua . Khong the co chuyen nguoi vo di lam ve roi don con , di cho ve nha nau com don nha rua bat , trong khi day chong thi ngoi doc bao , xem tivi ... :angry:
Hehehe ... muon can bang ca 2 cung k fai la don gian ... co gang hehe ..
HG

Thân gửi chị hà: Em đã hiểu lý do sao anh lam ko gọi được điện thoại cho em rùi vị anh ý đang bận trông mấy đứa nhóc đang khóc nhè đòi ăn hic hic...thương anh quá hi`hi`hi` ( just kidding ) :p
Công nhận là trong thời buổi này địa vị của 1 người con gái đã ko kem xa 1 người con trai nhiêu lắm ,và cũng có rất nhiều người phụ nữ thành đạt. Nhưng nếu thành công đó của họ bao gồm cả gia đình và sự nghiệp trong đó thì hoàn thiện nhất.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Nói chung chuyện này cũng do ảnh hưởng của giáo dục là chính!!
Nếu từ nhỏ cứ nhồi vào đầu con gái là "phận con gái thì phải thế nọ thế kia..." thì không ít thì nhiều rồi cũng bị "nhiễm"... :(
Nhiều gia đình thích bênh con trai, coi trọng cháu trai, cháu "đích tôn" (nghe mà rởn cả người :ph34r: ), con trai chẳng bao giờ phải làm gi... Rồi ngoài ra còn đầu tư cho con trai nhiều hơn.
Với những lý do như thế thì chuyện con trai có điều kiện hơn con gái là rõ rồi còn gì nữa...
Con gái mà được tạo mọi điều kiện như con trai thì chẳng thua kém đâu, thậm chí còn hơn nữa, vì con gái có nhiều lý trí hơn con trai... B)

Con gái phải vượt qua nhiều định kiến của xã hội:

Với con gái:
"Cháu đi học cao học làm gì, bằng ĐH là đủ rồi, lo việc lấy chồng đi là vừa..."
Với con trai:
"Ôi, sao cháu giỏi thế, giàu nghị lực quá, làm xong Master cố làm nốt bằng Doctor nhé!"

Với con gái:
"Cháu ra đây giúp bác/cô 1 tay đi nào, trong bếp nhiều việc quá"
Với con trai:
"Thôi, cháu cứ ngồi chơi, không phải lo nghĩ gì cả, bác/cô lo được hết"

Với con gái:
"Nó đi chơi riêng với người yêu của nó kìa, hư thân mất nết chưa"
Với con trai:
"Ồ, nó galant chưa, mới yêu thôi mà đã đưa người yêu nó đi chơi riêng"

Nói đến đây thôi, không nói nữa... Nghỉ 1 chút, chán rồi :lol: :lol: :lol:

hi`hi`hi`...nghe chị Hà thiên phiền thế này có vẻ là thường xuyên gặp mấy trường hợp này đúng ko???he he....
Nhưng đó chỉ là 1 suy nghĩ của nhưng bác đã có tuổi mà thui chứ em thấy bây giờ người lớn cũng đã suy nghĩ thoáng rất nhiều rùi ah....
hic....nhưng mà có vài điều buồn về con gái lém.đó là các bạn gái bây giờ nấu ăn thì gần như ko biết ( hic hic....chắc biết nấu cơm bằng nồi cơm điện mà thôi ) rùi cũng ko khéo tay nữa chứ hic....Còn gái thì nên biết những cái đó chứ đúng ko??

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
HÌ, em sai rồi em ơi.... B) :rolleyes:
Chị thì rất rất hiếm khi gặp phải những trường hợp kể trên :p (chị chỉ bức xúc cho người khác thôi...). Và nếu chẳng may bị rơi vào trong hoàn cảnh đó, chị cũng không để cho mình bị thế đâu....
Trong gia đình chị thì chị được ưu tiên hết mức (vì là con gái mà... :rolleyes: ), con trai trong nhà thì được dạy dỗ cẩn thận, không những biết chăm lo cho gia đình mà còn biết giúp đỡ trong việc nhà nữa...
Tuy được chiều, nhưng không phải là chị chẳng biết làm gì cả.... Chị luôn cố gắng để xứng đáng với 4 chữ "Công - Dung - Ngôn - Hạnh", nét đẹp riêng của con gái Hà Nội.... :)

Chị nghĩ chuyện này là do dạy dỗ thôi, Bố Mẹ biết cách dạy con cái thì con gì cũng làm được mọi việc và không phân biệt việc của "phụ nữ" hay việc của "đàn ông"...

nhưng cái đó là cái tối thiểu con gái nên biết chứ...em quen mấy đứa bạn nè, rất là ngoan ngoãn đang yêu học giỏi nhưng hic...ko biết nâu ăn chỉ biết rửa bát.Còn nhiều đứa thì nấu ăn ngon đến mức mà đi ăn mi úp có lẽ sẽ tốt hơn hic...chén quá....trường hợp này giờ emt hấy nhiều quá cơ :( :(
Nói chung đã là con gái thì phải biết nhưng cái đơn giản như nấu ăn chứ...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em đòi hỏi ở con gái những cái đó, oki, thế ngược lại, em cũng phải đáp ứng được những đòi hỏi của họ chứ... Sao lại có thể "Anh thích em làm cái này, cái kia, cái nọ, v.v..." nhưng đến khi con gái nói "Em thich anh làm cái này..." thì lại tìm cách biện hộ nhỉ.... :huh:

Mà con gái không biết nấu ăn thì có sao?? Có gì về sau ra tiệm ăn cũng có sao đâu B) , như chị đã nói nhiều lần, con gái cũng đi làm 1 ngày 8 tiếng như con trai, về nhà cũng mệt như nhau, thế mà sao chỉ con gái phải lo chuyện nấu nướng?? Em có vẻ coi trọng việc phụ nữ phải lo mấy việc nội trợ nhỉ?? :huh: :unsure:

Mà em nói nấu ăn là "đơn giản", chắc là em chưa nấu ăn bao giờ (những món thực sự ngon, chứ không phải kiểu "fast food") nên em thấy nó đơn giản, chẳng mệt nhọc gì, hic... Riêng chuyện nghĩ nấu món gì cũng mệt rồi chứ chưa nói đến chuyện đi làm cả ngày rồi lại vào bếp nấu. Em thử phỏng vấn Mẹ em hay Bà em hay ai đó đi, xem họ có cùng nghĩ thế không? B) :lol: :lol:

H

Hiệp

Guest
<!--QuoteBegin-co_ai_biet_toi_ko+Dec 11 2003, 03:29 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (co_ai_biet_toi_ko @ Dec 11 2003, 03:29 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> [/b][/quote]
kho qua nhi cha biet chon gi bay gio
nhung tui nghi tui se co gang chon ca hai hihi

Oa...oa...lâu rùi ko lên 4r mà thấy có nhìu ngừi theo phe mình, chọn sự nghiệp quá nhỉ!!!
To chị Hà và Tuấn: He he, 2 ngừi cứ cãi nhau chuyện nấu ăn thía này bùn cừi wé!!! He he, theo em thì nói chung con gái ít ra cũng nên bít nấu ăn những món thông thường, đương nhiên là ko thể đòi hỏi phải giỏi như đầu bếp khách sạn 5 năm sao, nhưng nói chung là cũng phải bít nấu cho ngừi khác ăn được , chứ ko đụng tay đụng chân đến bếp núc bao giờ thì chết, con gái phải đảm đang chứ! Bà nội BT là ngừi Huế, hic..hic...thế là BT học lớp 4 đã phải chui vào bếp học nấu ăn..ựa...hồi đấy thì rất khó chịu vì thậm chí còn ghét bà, nhưng giờ thì phải cảm ơn bà nhìu lém vì níu ko chắc BT chả bít tí gì về nấu ăn cả, giờ ai mún ăn vài món Huế thì đến nhà Bùn tênh nhé, hi hi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hì, đâu có cãi nhau gì đâu em :lol: :rolleyes:
Đây là tranh luận rất chi là hăng say và sôi nổi thôi mà... :rolleyes:
Hì B)

Thế cuối cùng, túm lại, nói chung là mọi người chọn cho sự nghiệp nhưng vẫn không coi nhẹ tinh yêu, đúng không nhỉ :rolleyes: :rolleyes:

H

Hiệp

Guest
nguoi ta bao
dang sau moi nguoi dan ong thanh dat la mot nguoi phu nu gioi giang
moi nguoi thay khong ca hai cai deu quan trong ma
co thay khong

chọn cái gì thì cũng có cái tốt cái xấu nên suy nghĩ kĩ trước khi lựa chon trong 1 tình huống cụ thể nào đó ihhiihihhi nhưng kiểu gì thì cũng có vấn đề hiihihihih ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

Ta chọn cả hai....

Dẫu biết rằng:
Thà được yêu mà chết đói còn hơn sự nghiệp huy hoàng mà không mảnh tình trong vai áo...
Sống trong nhung lụa xa hoa, đoàng hoàng trên bục cao sự nghiệp còn hơn là ảo vọng, bi lụy, khổ ải trong tình yêu ...

Đời là mấy tí, tranh thủ mà hú hí
B)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000