Tình iu - Sự nghịp!!!

níu phải chọn giữa tình iu và sự nghiệp của mình, bạn sẽ chọn cái gì???

• Tình yêu

Votes: 0 0.0%
  • Sự nghiệp

Votes: 1 100.0%

• Total voters
    1
Nói chung còn tùy thời điểm..........tùy hoàn cảnh............VD....lúc này đang cô đơn lại hết tiền................sự nghiệp là trên hết...............nhưng đến mọtt lúc nào đó thì :rolleyes: ........................có chúa mới bít đc

nmv_2301

Member
Tình yêu ư, kêu thật đấy nhưng theo tui thì sự nghiệp vẫn là trên hết....nhưng nói tóm lại thì thật hạnh phúc khi vừa có cả tình yêu lẫn sự nghiệp.....
Hãy để tình yêu chết đi vì sự nghiệp.....

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, nếu thế có mà ...chết hả em?? Trong cuộc sống, cả 2 thứ này đều không thể thiếu được!!
Mình chỉ có thể tùy thời điểm thì nên "ưu tiên" cái nào thôi, chứ cứ chọn cái này để không có cái kia thì chết mất, hic.... :( :wacko:

Chị Hà hỉu sai ý em rùi, ý em nói là lúc phải chọn lựa thì chỉ được chọn mụt cái thui, chứ ai cũng nói có cái nì thì sẽ có cái kia, ah uh thế thì đương nhin, nói chung là ko đặt vào contexte thi cũng ko nói trước được, bít đâu gặp trường hợp phải chọn lựa BT lại sẽ chọn TY chứ ko phải sự nghịp thì seo? Mọi ngừi nhỉ! Phải có thực tế cơ chứ nói ko thế này cũng khó!

Dúng đúng...........cái gì cũng phải phụ thuộc hoàn cảnh........................như trong hoàn cảnh hiện giờ thì mình..............hic............dễ mà chọn sự nghiệp wá :huh:

Sự nghiệp mà không có thì dễ chi ai yêu mình ở cái thời buổi kinh tế thị trường mà cai1 rì cũng qui ra thóc này.Chỉ có sự nghiệp mà thiếu tình yêu thì thật buồn tẻ.Các bác thấy em nói vậy có đúng hông? :huh: :huh:

GiangNguyen

Member
Theo mình thì mình sẽ chọn sự nghiệp vì trong thời buổi hiện nay không thể có trường hợp 1 mái nhà tranh 2 trái tim vàng , người ta ko thể sống tốt mà k có vật chất , vật chất từ đâu mà có ? Đó là fần thuộc về sự nghiệp , không biềt có fải mình thuộc típ người thực dụng không nhưng người ta k thể cứ ngồi ôm người mình yêu mà sống mãi được . Rồi còn con cái , sự nghiệp mà k có thì lấy gì nuôi sống được gia đình ? B)
Tất nhiên la cũng không thể cả đời k biết đến tình yêu la gì , thế thi bị ế mất hehehe ... :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đúng rùi B) Nói chung "tuổi nào làm việc đấy" là hay nhất, còn trẻ thì học hành cho tốt để lo cho sự nghiệp và tương lai của mình... Rồi khi nó đã bắt đầu ổn ổn thì đi tìm "cái kia", thế là sẽ được cả 2 B) B) :D :lol:

H

Hiệp

Guest
lam` sao ma chon day
kho wa
hai cai can phai di song song voi nhau ma
nguoi ta bao phia sau mot nguoi dan ong thanh dat la mot nguoi phu nu tai hoa ma

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Mình thì vẫn khuyến khích con gái chọn sự nghiệp B)
Từ trước đến nay phần lớn toàn con gái phải hy sinh, thành ra mọi người cứ coi như đó là lẽ thường tình, chuyện đương nhiên <_< Mà ghét nhất là đã phải hy sinh rồi nhưng có mấy người biết trân trọng sự hy sinh đó :( <_<
Vì vậy, con gái nên có sự nghiệp riêng của mình B) Mình vừa độc lập, chủ động, lại vừa có niềm vui trong công việc.
Còn chuyện gia đình, con cái là chuyện của cả 2 người, không thể bảo phụ nữ phải đảm nhiệm hết được. B) :)

đâu mà con trai cũng rất là động viên con gái thành đạt đấy chứ nhưng chỉ đến 1 mức nào đó thui ...chứ đến lúc mà cao hơn cả người yêu ( hoặc chồng ) thì hic hic ....toi luôn rùi !

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000