Tình iu - Sự nghịp!!!

níu phải chọn giữa tình iu và sự nghiệp của mình, bạn sẽ chọn cái gì???

• Tình yêu

Votes: 0 0.0%
  • Sự nghiệp

Votes: 1 100.0%

• Total voters
    1

teddybear

Member
Chọn sự nghiệp_tất nhiên là nếu phải chọn thì sẽ chọn sự nghiệp vì tui chưa iu bao giờ hết . Không bít khi iu rồi thì có chọn TY không chứ bây giờ thì chắc chắn là sự nghiệp :lol: :lol:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hm.... sao mà lại khó chọn thế này... :(

Nếu nói đây là cái để thử thách tình iu thì cũng không đúng lắm, vì nếu người iu mình vẫn ủng hộ mình và động viên mình, mà mình vì sự nghiệp luôn phải ở xa người iu thì biết làm sao bây giờ nhỉ??? :(

Nhưng mà không thể vì tình iu mà bỏ cả sự nghiệp của đời mình được, không thể vì thế mà mình sẽ bị sống phụ thuộc được... Nhỡ gì mình hy sinh sự nghiệp của mình rồi về sau sống chẳng hạnh phúc thì sao... (cái này mình "được" chứng kiến tận mắt rùi...) ....nên có lẽ mình cũng chọn sự nghiệp thôi...

Thôi, tốt nhất để đến lúc đấy hẵng hay, hic, chứ bây giờ mà ngồi nghĩ thì.... hic.... đau lòng quá......

teddybear

Member
Ôi giời ơi,dù trong bất cứ hoàn cảnh nào cũng nên chọn Sự nghiệp đi :lol: :lol: Có sự nghiệp rồi thì yêu ai chả được :lol: :lol:

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
hihihi ! Nếu người yêu anh chọn sự nghiệp thì anh cũng chẳng cấm đoán gì cả.Tình yêu luôn dành cho nhau thì dù xa mấy vẫn có thể gắn bó với nhau !
----------------------------------------------------------------------------------------
Trong bai` viết này nếu em Nhung bắt anh chọn giữa tình yêu và sự nghiệp thì anh sẽ chọn TY vì chính nhwf có tình yêu mà cuộc sống của anh trở nên vui tươi hơn + thêm người yêu mình hiểu mình thì còn gì bằng nữa.Nhờ có tình yêu như vậy nên ah sẽ phải cố gắng nhiều hơn để có 1 sự nghiệp xứng đáng với tình yêu !

Mà nói như bác Lam thì có mà có thể có cả 2 mất rùi, ý em ở đây là níu có mụt cơ hội tốt cho sự nghiệp của mình nhưng vì lì do rất chính đáng nào đó mừ ngừi iu mình lại ko thể để mình đón nhận cái cơ hội đó chẳng hạn, vậy là ngừi ý bắt phải chọn lựa chẳng hạn, như thế thì bác sẽ chọn cái gì? Chứ còn chọn tình iu xong rùi lại có sự nghiệp như bác nói thì hóa ra em làm cái poll này để làm gì?

teddybear

Member
Khổ phải chọn trong 2 cái ấy quả là hơi khó nhỉ. hưng mà tui nghĩ rằng đã là con trai thì nên chọn sự nghiệp đi nhẩy :D

Vậy là hiện có 4 ngừi chọn sự nghiệp và 3 ngừi chọn tình iu, hi hi, sát nút nhỉ, ko bít cuối cùng thì bên nào được chọn nhìu hơn đây?

ÔI chưa đâu, chưa bít thía nào được đâu, có thể cái topic nì bị đẩy xuống dưới nên nhìu ngừi hông bít mà vào bình chọn đấy!

ko phải con gái là ko được đặt sự nghiệp lên trước .Nói chung trong thời buổi hiện nay ko có khoảng cách giữa con trai và con gái trong việc cùng muốn thành công trong công việc và có 1 sự nghiệp thành đạt .Đó cũng là quyên lơimà người phụ nữa có được.Nhưng theo quan điểm của em thì với 1 người phụ nữ thành đạt thì ko chỉ nhìn vào sự thành công của công việc của họ mà cần phải nhìn vào gia đình của họ , con cái của họ.Có rất nhiều người phụ nữ họ rất thành công ngoài xã hội nhưng khi về nhà họ ko vô bếp để nấu cho chồng cho con 1 bữa cơm ( dù là cơm tối ) , họ ko biết con cái họ đang suy nghĩ gì ,đang vướng mắc gì ,và đang cần cái gì,họ cùng ko quan tâm đến chồng họ đang có lo lắng gì ko ?...Như vậy thì có gọi là thành công ko.Với 1 người phụ nữ thì nên đặt 6/10 sự quan tâm vào gia đình còn lại thì đặt vào công việc.Như vậy có lẽ mới thực sự là 1 người phụ nữ thành đạt .

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hì, chính vì lẽ đó mà chị phản đối!!! :p

Em nói:
Có rất nhiều người phụ nữ họ rất thành công ngoài xã hội nhưng khi về nhà họ ko vô bếp để nấu cho chồng cho con 1 bữa cơm ( dù là cơm tối)
Hic, cả 2 cùng đi làm, tại sao đến bữa cơm người vợ phải nấu cơm 1 mình?? Tại sao người chồng không nghĩ là mình ra giúp vợ 1 tay cho vui??

Còn chuyện:
họ ko biết con cái họ đang suy nghĩ gì ,đang vướng mắc gì ,và đang cần cái gì,họ cùng ko quan tâm đến chồng họ đang có lo lắng gì ko ?...
thì tại sao em không đặt đúng câu hỏi đấy cho người chồng nhi?? Tại sao bao nhiêu lo âu đều phải do người phụ nữ giải quyết nhỉ?? :(

Cái chị muốn không phải là bắt người chồng phải biết nấu cơm, v.v... Nhưng cái quan trọng hơn là người chồng phải có ý thức vào trong công việc gia đình, phải biết giúp mình, chứ đừng để người vợ lủi thủi làm 1 mình, chẳng ra cái gì cả. Và nếu như thế, chị nghĩ chẳng nên có gia đình còn hơn, vì có gia đình để làm gì khi tất cả mọi việc trong nhà rồi cũng đến tay mình và tự nhiên lại phải đi "hầu" thêm 1 người nữa??

ÔI giồi ôi, poll của ngừi ta mè mí ông mí bà lại lạc đề trầm trọng rùi, cái nì chắc phải move thành mụt topic mới để mọi ngừi cãi nhau về nữ quyền mới được!

Chị có công nhận với em con gái luôn là người nhạy cảm hơn con trai ko?Do đó nhưng vẫn đề của con cái thì bao giờ người mẹ cũng phát hiện ra sớm và sẽ có cách xử lý theo cách của 1 người mẹ.Nhiều khi người phụ nữ thường ko nghĩ được những chuyện nhỏ nhặt mình làm trong gia đình nó lại có tác động lớn đến chồng và con cái họ đâu.Hàng ngày họ nấu cho chồng con những bữa tối ( đó cũng là cách để cả nhà xum họp sau 1 ngày) và sự quan tâm của người vợ đối với người chồng.Nó đã tác động rất lớn đến người chông.Vì người chống sẽ thấy vợ luôn ở bên mình,và nhiều lúc có những vấn đề căng thẳng của công việc thì người chồng cũng sẽ muốn về nhà sớm vì người chồng đó biết khi về nhà mình gặp vợ gặp con thì dường như nhưng căng thẳng đó đã được giải tỏa đi rất nhiều.Và cái đó cũng khiến cho người chồng cảng yêu vợ mình hơn--->sẽ quan tâm đến mọi việc của vợ.Và ngay cả vào bếp giúp vợ cũng sẽ có thể là thường xuyên hơn.Ngay cả đối với con cái cũng cả vậy mà thôi.người mẹ sẽ tác động rất nhiều đến suy nghĩ của con cái .
Và nếu như thế, chị nghĩ chẳng nên có gia đình còn hơn, vì có gia đình để làm gì khi tất cả mọi việc trong nhà rồi cũng đến tay mình và tự nhiên lại phải đi "hầu" thêm 1 người nữa??
Nếu nói như chị thế này thi đâu còn được gọ là 1 gia đình nữa.Thế lấy nhau để làm cái gì,Chẳng lẽ bây giờ lại phân ra quần áo của ai thì người đó tự đi mà giặt cho mình,ai thích ăn thì ăn, tự đi mà nấu lấy....Như vậy có gọi là gia đình được ko.1 gia đình được gọi là hạnh phúc thì công lao của người phụ nữ trong đó là rất lớn ko thể đong đếm được.vì thế sao 1 gia đình mới cần 1 người mẹ của những đứa con và là người vợ theo đúng nghĩa của nó chứ .Nếu như là 1 người phụ nữ quan tâm đến gia đình thì những điều mà đã làm và đang làm vì chồng vì con thì đó là 1 niêm vui rất lớn.và cài mà họ sẽ nhận lại được từ chồng từ con họ cũng sẽ hạnh phúc ko kém .

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, em hiểu sai ý của chị rồi, ý của chị là không được để kiểu 1 chiều, thế thôi :)
Chứ còn đâu, qua bài post mới nhất này của em, chị thấy em nghĩ nói chung cũng giống chị đấy chứ :)

@ BT:
Cái này vẫn liên quan đến TY & SN mà em... ;-)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000