Thông báo thú vị từ "Sức trẻ"

fruit NHO

Active Member
Sức trẻ hiện nay là clb hoành tráng và nghiêm túc nhất của trường ta , tuy ko thuộc Đoàn trường nhưng clb hoạt động rất nhiệt tình và sôi nổi

chị nghĩ là các em nên tham gia để học hỏi và rèn luyện kinh nghiệm tổ chức event
chúc sức trẻ của chị Lê sớm nổi tiếng ko chỉ trong mà còn ngoài trường
:D

Red Devil

Member
vichia said:
hô hô. Anh đồng ý với Thiện. Cứ kiểu này cái clb của Lê sẽ thành nơi tập hợp của những cá nhân xuất sắc thích nổi trội và thể hiện. Tất nhiên có những cá nhân như thế thì quá tuyệt vời, nhưng cái chính là Lê đang hiểu sai (hoặc cố tình hiểu sai để lợi dụng ) ý nghĩa của từ "câu lạc bộ". CLB, với ý nghĩa chính nhất mà khái niệm này đưa ra, là để tập hợp cộng đồng cùng tham gia 1 cái gì đó, để tránh tệ nạn cho xã hội (chính) và nâng cao kiến thức cho thanh niên (phụ). Và đấy cũng là mục tiêu thành lập các CLB hè của Đoàn Thanh Niên.

Lê với kinh nghiệm và những vị trí đã từng làm trong Đoàn, chắc chắn sẽ không hiểu sai mục đích ấy. Vậy đặt ra câu hỏi, Lê làm thế này để làm gì ? Tuyển chọn gắt gao, yêu cầu trách nhiệm cao, có thái độ không hợp tác với những người nhiệt tình mà không (chưa) giỏi, hoặc những người giỏi mà Lê không thích. Mình chưa hiểu ý đồ của Lê, nhưng chắc chắn một điều mục đích của Lê thành lập cái "CLB" này hoàn toàn không giống với những CLB khác của Đoàn.

Vui vẻ tí tẹo, thêm một chút liên tưởng phim ảnh, ta thấy như Lê đang tập hợp một đội quân hùng mạnh của những người xuất sắc nhất, để chuẩn bị cho 1 mục đích bá chủ thế giới hoặc giải phóng thế giới =)). Thực tế hơn một chút, có thể Lê đang chuẩn bị một events nào đó ? Đang chuẩn bị lực lượng để thành lập một tổ chức hoặc công ty (sẽ kiếm tiền) nào đó ? Tất nhiên là với những người giỏi mà Lê sẽ đào tạo và "tinh thần trách nhiệm cao" của họ mà Lê đã yêu cầu ngay từ đầu.

Tất nhiên, Lê có thể nói lại, giải thích là : ban đầu chọn ra những người giỏi nhất để đào tạo cho nhanh, rồi sau đó sẽ nhờ những người này nhân rộng mô hình ra toàn trường ... Nếu quả thực là như thế thì lại quá tốt.

Mình chỉ hy vọng mình đã hiểu lầm Lê. Nhưng nói gì thì nói, cái cách làm việc của Lê hiện nay làm người ta nghĩ đến một sự không đàng hoàng, và chắc chắn thành viên sẽ không phục người lãnh đạo.
Anh Việt.....................thần tượng của em .Nếu giả sử những người kô có, hoặc chưa có tinh thần trách nhiệm bị gạt ra trong khi mục đích của họ khi vào đây là để có được hoặc nâng cao tình thần trách nhiệm của mình thì có thỏa đáng kô nhỉ?

nenu_aloha

Member
Vậy xin phép đc trả lời ngắn gọn thôi, nếu ai cũng cho rằng lời nói bức xúc từ những người thua trận luôn là chính xác và luôn mồm chỉ trích những người thành công thì quả thực mấy cái người đó đang làm xa hội trậm phát triển đây!

Nếu chưa hiểu về ai đó thì đừng nhận xét thái quá, anh Thiện nói chuyện đc với chị Lê mấy lần, còn anh Việt? Và xin hỏi các anh đã làm đc điều gì đó đáng tự hào như việc Ước mơ và thực hiên thành công ươc mơ đó như các anh chị phụ trách ST?

chuabietgi

Member
Nhiều người nhiều ý kiến ..
mình cũng chưa biết rõ nhiều về ai ..
thì thôi cứ để time trả lời ..
...
phải có cái lạ , cái thay đổi, cái mới , các khác .. thì mới là ST nhở !!!
chức ST của chị Lê đi đúng định hướng và thành công !

e chẳng biết chị Lê là chị nào nhưng mọi ng đừng nói thế nữa. có j thì gặp chị í nói chuyện chứ lên 4r giải tỏa thế này thì cũng ảnh hưởng đến cả ST thì sao:)

U.F.O

Active Member
nếu ai cũng cho rằng lời nói bức xúc từ những người thua trận luôn là chính xác và luôn mồm chỉ trích những người thành công thì quả thực mấy cái người đó đang làm xa hội trậm phát triển đây!
Do' ti`m duoc cau^ nao` anh chi? trich' chi. Le^ !

Nguoi` dan^ 0 do`ng y' voi duong loi' cua? Dang? thi` co' y' kien' gop' y' 0 ha? em?
Cong^ nhan^ 0 thoa~ man~ nguyen vong. co' duoc quyen bieu? ti`nh 0 em ?
EM bi diem? xau' 1 cach vo^ li' em co' hoi? lai. 0?
Trong do'.
Chu doanh nghiep, co giao,Chu tich Dang? la` nhung nguoi dai dien cho than`h cong^ . it' nhat^' la` so voi' em ! Okie?
anh Thiện nói chuyện đc với chị Lê mấy lần,
Chi? la` dan~ chung' . 0 co' y' noi' xau' ai . Cau nay` la` cua? GVCN cua? anh :
Mot nguoi 0 do? hoi* noi' 1 cau^ do? hoi* nguoi ta cung~ bao? anh bi. do? hoi* a` ?

Và xin hỏi các anh đã làm đc điều gì đó đáng tự hào như việc Ước mơ và thực hiên thành công ươc mơ đó như các anh chị phụ trách ST?
Tu hao` nguoi` giup' cho cai' uoc mo* cua? ban phu trac'h St kha? thi .

e chẳng biết chị Lê là chị nào nhưng mọi ng đừng nói thế nữa. có j thì gặp chị í nói chuyện chứ lên 4r giải tỏa thế này thì cũng ảnh hưởng đến cả ST thì sao:)
Welcome . Suc tre? luon chao` don' em ! ( sau do' the' nao` thi anh 0 chiu trach nhiem^. ^^)

mình cũng chưa biết rõ nhiều về ai ..
thì thôi cứ để time trả lời ..
may la` tui cung~ chua co' nhan dinh. danh gia' gi` ve` chi. Le^ .

p/S:Co' ve? day la` cuoc doi' thoai gay can' giua~ cong^ dong. 8X va` cac teen 9X. Tui luon san san`g cho moi. y' kien' tranh luan . Xin moi` .

p/S2 : Hay~ nho' :
Mau thuan~ la` cai' tat' yeu^' de? phat trien? .-
Sach cong dan 10 .

vichia

Active Member
Thôi thôi, cho anh xin phép rút khỏi cuộc tranh luận. Đang bận ôn thi đáng lẽ không nên vào đây. Dù sao đi nữa, việc tham gia và làm việc như vậy cũng có không nhiều thì ít những điều có lợi :)

Oh puppets, try your best !

Ăck mọi người đang bàn luận hay tranh cãi thế:-/...
Em thì ko nghĩ ngợi quá nhiều như thế...ko cũng đánh giá bất cứ ai, bất cứ cái gì cả....chỉ là...về CLB...em chưa vào chưa biết nên ko thể nói gì...còn về chị Lê...vẫn í kiến lần trước em đã nói...có lẽ chị Lê chỉ muốn cho các cộng tác viên thấy là "để vào đc CLV, để CLB có thể chấp nhận mình thì fải trải qua thử thak, gian nan vất vả"...thế thôi:)
Còn đường lôi...cái này cần tập thể chứ ko thể chỉ 1 người mà làm nên đường lôi đc;):)

nenu_aloha

Member
Anh Thiện nói đúng lắm, dân có quyền vậy nhưng dân phải biết mình có bằng chứng gì, dân phải chứng minh đc cái điều phản ánh là có thực chứ??? Hay chỉ nói để sướng mồm? Để chính mình đớ ức?
Anh dẫn chứng nhưng đừng bao h dẫn chứng ko có căn cứ, và anh đừng bao h góp ý kiến theo kiểu: " Đấy là quan niệm của tôi, đấy là những gì tôi nhìn thấy, mọi người thấy gì tội mặc kệ! ". Anh thử nói xem tại sao anh nghĩ vậy mà hơn 20 CTV ST lại ko nghĩ vậy? Tại sao bọn em đc nhận vào mà anh ko? Đừng lấy lí do như anh Việt nói là NHỮNG ĐỨA THÍCH NỔI TRỘI....hay cái gì tương tự thế nhé bởi vì điều đó càng chứng tỏ anh quá bảo thủ và... em sẽ ko dám tranh luận thêm với anh nữa đâu ạ! Em cám ơn.

U.F.O

Active Member
Thôi thôi, cho anh xin phép rút khỏi cuộc tranh luận. Đang bận ôn thi đáng lẽ không nên vào đây
Kệ xác anh . Rủ ai vào đây đi . Để em một mình một phe à . hizhiz.
Ăck mọi người đang bàn luận hay tranh cãi thế:-/...
Tranh cãi . (= bản nâng cấp của bàn luận)

Em thì ko nghĩ ngợi quá nhiều như thế.
Oạch 0 thì lấy đâu ra chủ đề spam hả .hizhiz.

để vào đc CLV, để CLB có thể chấp nhận mình thì fải trải qua thử thak, gian nan vất vả
Như anh Bùi Chuồi đã nói . Như thế thì 0 gọi là CLB .
Nhưng anh ý cũng có 1 ý phản biện luận ở đoạn dưới rùi .

Hay chỉ nói để sướng mồm? Để chính mình đớ ức?
Đang chỉ trích anh à ?Nâng thêm 1 tầm cao mới là thành .. ặc ặc thôi .

Anh dẫn chứng nhưng đừng bao h dẫn chứng ko có căn cứ,
Em bảo anh tiếp xúc với chị Lê mấy lần . Anh nói lại như thế .Có những cái thuộc về logic 0 cần dẫn chứng .(ai bắt bẻ câu này đi tí nữa tui bật lại choa )

và anh đừng bao h góp ý kiến theo kiểu: " Đấy là quan niệm của tôi, đấy là những gì tôi nhìn thấy, mọi người thấy gì tội mặc kệ! "
Oạch anh nói kiểu đấy bao giờ ?Anh mặc kệ ai ? Mà cứ cho là vậy nhé .Sự thực khách quan chẳng qua là cái phản ánh lên giác quan người --> Chân lí cũng chỉ là cái số đông theo mà thôi --> Không có tối thiểu 1 ý kiến chủ quan thì làm qué có chân lí . hizhiz.
Anh thử nói xem tại sao anh nghĩ vậy mà hơn 20 CTV ST lại ko nghĩ vậy
Em đặt bị cáo và nạn nhân vào chung 1 chỗ đứng à ?
Tại sao bọn em đc nhận vào mà anh ko
Anh 0 biết và anh cho nguyên nhân là do anh là chính mặc dù chả biết đó là nguyên nhân gì .Vấn đề ở đây 0 nằm ở chuyện anh nhận hay 0 được nhận . Anh 0 phải là VIP như 1 số người khác mà như em nghĩ là anh này nọ này nọ ( chẹp chẹp ^^) .Vấn đề ở đây là ngay từ bài viết của anh Việt .
Đầu tiên anh cũng nghĩ là chắc do mình như vậy nên đó là suy nghĩ của 1 mình anh .Sau đó anh rút . Khi có 2, rồi 3 người đồng tình . Anh mới đưa vấn đề ra -->Anh 0 bảo thủ .
p/S: Đề nghị ai muốn vào tranh cãi tiếp không dùng những từ ngữ ABC ( như bài này . Chẹp chẹp)
Rất vui khi được cãi nhau^^
@MY: Cảm ơn em . Mong em đưa ra ý kiến của em tiếp .Còn sáng mai thì nhớ mang cho anh mí cái em để ở nhà nhá . Important đấy .

hinoga

Member
Hôm nay đang định nhẩy vào chỗ Sức Trẻ.
"Kỹ năng giao tiếp, kỹ năng phát biểu, kỹ năng quản lý thời gian"... toàn những cái quan trọng và mình cần. Thế nhưng mình lại qua Guitar Club trước -> khi xuống thì hầu như mọi người đã về hết.
Lên 4rum thấy tranh cãi -> biết được đầu vào của clb có vẻ cao. XD
Em tưởng chỉ cần muốn cải thiện bản thân là được vào sinh hoạt chứ, trong cái tờ giới thiệu có mấy cái phỏng vấn gì gì đâu? XD
Ai đó giải thích rõ lại về cái vụ xin vào clb với.
Làm sao để làm thành viên?
Anh Thiện kể lại rõ sự việc đi xin xem, bắt đầu ntn? Sao lại không được?

mit_littlexitrum

Tình hình là em rất muốn biểu dương đồng chí Thiện về tinh thần trung thực và có phần hơi....đần.
Biểu hiện thứ nhất là qua cái bản mô tả bản thân sau 2 năm...đẹp trai, có tài...liệu anh có tố chất từ bây giờ không? Nếu có thì 2 năm nữa của anh là ... kinh dị, bất tài (sorry anh nếu em quá trung thực =; )
Biểu hiện thứ hai là qua hành vi mua hẳn hai cái quyển gì đó ĐẮC NHÂN TÂM về nghiên cứu để phòng thủ + tấn công chị LÊ ---> không có khả năng vấn đáp nhanh...
Chỉ cần thế thôi em nghĩ cũng đã có ối người hâm mộ anh (trừ em)=))

U.F.O

Active Member
Hay quá có mem mới vào đàm đạo ^^
Tạ Thu Hương em là ai ?

và có phần hơi....đần.
Oạch . Kụt hứng .
Biểu hiện thứ nhất là qua cái bản mô tả bản thân sau 2 năm...đẹp trai, có tài...liệu anh có tố chất từ bây giờ không?
Cô bảo tui chưa đẹp giai chứ giề ? hehe tốt thui cái này thẩm mĩ viện . Lo giề . HAHAHA.
Còn có tài á ? Nhiều thể loại tài lắm . Biết seo đây . mà anh có nói là có tài đâu . hizhiz.
( học tập của mình chán lém )

Nếu có thì 2 năm nữa của anh là ... kinh dị, bất tài (sorry anh nếu em quá trung thực =; )
heh anh thay bằng cá tính + khôn lỏi .

Biểu hiện thứ hai là qua hành vi mua hẳn hai cái quyển gì đó ĐẮC NHÂN TÂM về nghiên cứu để phòng thủ + tấn công chị LÊ --->không có khả năng vấn đáp nhanh...
ờ công nhận . Cái đấy phải nghĩ mà cũng cần phản ứng nhanh cơ . Cứ cái kẻo " tui cho anh 30 giây " thì.. ^^.Thua chị ý khỏan kinh nghiệm đường trường --> 0 nhanh bằng được .

Chỉ cần thế thôi em nghĩ cũng đã có ối người hâm mộ anh (trừ em)
Chả bít .. Nhưng anh là anh hâm mộ em lắm lắm đấy ^^

chuabietgi

Member
# to Thiện : ko biết chị Lê đã nói với ông chưa nhưng chuyện ông không được vào CLB khong phải như ông nghĩ đâu...
" Thiện giỏi tin học, mà CLB mình thì không cần điều đó, đặc biệt là với 1 CLB mới thành lập. Vì thé Thiện ko hợp với CLB mình để có thể thành CTV... Một CLB khác sẽ phát huy hết khả năng của Thiện "

All: Vì CLB mới thành lập, và những ai trở thành CTV đều được đưa đi đào tạo chuyên nghiệp ở Tâm Việt - nhưng theo 1 giáo trình riêng với mức học bổng 50% . Vì thế đầu vào đợt này có khơi khó chút. Nhưng cũng đừng vì thé mà ngại .. cứ thử sẽ thấy !

belu_d9

thế này nhé,mọi ng` không bàn cãi nữa...nhắn những ai chưa bít zì:nếu mới chỉ đứng ngoài nhìn vào,hoặc mới chỉ bít chị Le thì đừng có phán xét linh tinh,chả hay zì đâu

Red Devil

Member
nenu_aloha said:
Vậy xin phép đc trả lời ngắn gọn thôi, nếu ai cũng cho rằng lời nói bức xúc từ những người thua trận luôn là chính xác và luôn mồm chỉ trích những người thành công thì quả thực mấy cái người đó đang làm xa hội trậm phát triển đây!
Thắng trận đây sao?=)) =)) =)) =)) =)) Người thành công ở đây là em hay chị Lê thế? Nếu là em thì quả thật là nực cười.......=)) =)) =)) Viết sai cả chính tả đòi cãi nhau với ai? Xã hội "trậm".............=)) =)) =)) =)) =)) . Theo em nghĩa là những lời của người thua trận kô bao giờ chính xác, và người thành công thì lúc nào cũng đúng chứ gì? Cái lý đấy ở đâu ra thế.
Tình hình là em rất muốn biểu dương đồng chí Thiện về tinh thần trung thực và có phần hơi....đần.
Biểu hiện thứ nhất là qua cái bản mô tả bản thân sau 2 năm...đẹp trai, có tài...liệu anh có tố chất từ bây giờ không? Nếu có thì 2 năm nữa của anh là ... kinh dị, bất tài (sorry anh nếu em quá trung thực )
Biểu hiện thứ hai là qua hành vi mua hẳn hai cái quyển gì đó ĐẮC NHÂN TÂM về nghiên cứu để phòng thủ + tấn công chị LÊ ---> không có khả năng vấn đáp nhanh...
Chỉ cần thế thôi em nghĩ cũng đã có ối người hâm mộ anh (trừ em)
Đây gọi là kô biện luận được nên cố tình moi móc khuyết điểm của đối phương nhăm hạ thấp nhân phẩm người ta. Cái này kô cho thấy Thiện nói sai mà chỉ cho thấy em là một kẻ nhỏ nhen bới lông tìm vết, chê bai người khác, tự cho mình là thanh cao..............đạo đức giả................
thế này nhé,mọi ng` không bàn cãi nữa...nhắn những ai chưa bít zì:nếu mới chỉ đứng ngoài nhìn vào,hoặc mới chỉ bít chị Le thì đừng có phán xét linh tinh,chả hay zì đâu
Đứng ngoài nhìn vào nhiều lúc cũng có thể nhìn thấy bản chất.................vì thế kô phải lúc nào cũng là phán xét linh tinh. Mà thực sự là chị Lê lúc phỏng vẫn nghiêm khắc hơn lúc sinh hoạt nhiều, ai chưa trải qua đừng nói thế, muốn cãi nhau với bà ý quá mà kô có cơ hội nữa rồi.............:(( :(( :(( :((
" Thiện giỏi tin học, mà CLB mình thì không cần điều đó, đặc biệt là với 1 CLB mới thành lập. Vì thé Thiện ko hợp với CLB mình để có thể thành CTV... Một CLB khác sẽ phát huy hết khả năng của Thiện "
hình như ý của chị Lê là Thiện kô có tài năng gì có ích cho CLB này nên khỏi vào, nói vậy thì phải có tài năng gì đó thì mới được vào CLB, và nhất là tài năng ấy phải có ích cho CLB phải kô? Yêu cầu cao thế mà chả biết các thành viên hiện giờ liệu có phải ai cũng thế kô?(đây là câu hỏi tu từ đấy)
Xin lỗi vì đã chỉ trích công khai một số người, xin lỗi những người khác nếu có cảm thấy bực mình vì bài này....................Thiện ơi! Tao sát cánh với mày đây.

Red Devil

Member
nenu_aloha said:
anh đừng bao h góp ý kiến theo kiểu: " Đấy là quan niệm của tôi, đấy là những gì tôi nhìn thấy, mọi người thấy gì tội mặc kệ! ". Anh thử nói xem tại sao anh nghĩ vậy mà hơn 20 CTV ST lại ko nghĩ vậy? Tại sao bọn em đc nhận vào mà anh ko? Đừng lấy lí do như anh Việt nói là NHỮNG ĐỨA THÍCH NỔI TRỘI....hay cái gì tương tự thế nhé bởi vì điều đó càng chứng tỏ anh quá bảo thủ và... em sẽ ko dám tranh luận thêm với anh nữa đâu ạ! Em cám ơn.
Công nhận nhiều lúc thằng này bảo thủ thật,và em MY nói vậy nghĩa là 20 CTV đều đã trải qua phỏng vẫn cả chăng??????Thế sao thằng Minh bạn anh lại kô phải phỏng vấn nhỉ. Hay nó kô phải là CTV ST??????Cứ thử phỏng vấn xem em liệu vào nổi kô? Mà em có vào nổi cũng chưa chắc hơn 20 CTV còn lại cũng vào được hết nhá..................Trời ơi! Phỏng vấn 2 lần đều kô được, mình ngu thật.......quả kô thể so sánh với các bạn ở đây...........

mod ơi lên tiếng đi thôi, topic này thành cái j thế này:( :( :( mỗi ng nhịn đi 1 tí cho bớt căng thẳng đi nào:(( :(( :((
mà sao bạn Thu Hương nói kinh quá:(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000